อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

1. ลุกแก้วมีเมตตากับโภคทรัพย์
    2. ลูกอมมีเมตตาคงกระพันและมหาอุด
    3. มีเมตตากับคงกระพัน
    4. มีเมตตากับมหาอุด
    5. เมตตกับมหาอุด
    6. หลวงปู่ทวดมีเมตตาออกมาก่อนแล้วแคล้วคลาด
    7. หลวงปู่ทวดมีแคล้วคลาดก่อนแล้วค่อยมีเมตตาครับ พลังคล้ายแต่ไม่เหมือนซะทีเดียว
    คุณครึ่งชีวิตมีของดีเพียบไม่น้อยหน้าใครครับเรียกได้ว่าเสือซุ่มตัวจริงครับ
    (b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2007
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ท่านพี่สามเหลี่ยมมีของมารบกวนแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.9 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      31.8 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      34.9 KB
      เปิดดู:
      38
  3. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    แล้วถ้าเกิดกรณีอย่างนี้ต้องทำอย่างไรดีครับ

4. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    พี่โคมฉายค๊า ที่ว่าใช้พลังเนี่ย ใช้ยังไงอ่ะคะ

ถามพี่สามเหลี่ยมหน่อยค่ะ พลังพระที่จับได้ออกเย็นจนถึงเย็นมาก นี่ใช่เมตตาหรือเปล่าค่ะ แล้วที่ออกอุ่นๆ ออกร้อนมาก ออกแนวแปล๊บๆคล้ายๆมีอะไรมาจิ้ม คือพลังด้านไหนบ้างคะ

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับพี่ [​IMG] สาธุ ขอรับ ด้วยครับ ขอบคุณครับ เอาไว้ต้องรบกวนถามอีกนะครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

6. ครึ่งชีวิต

ไม่บังอาจครับท่านพี่ เพิ่มสีสรรให้กับกระทู้ครับ เกรงใจและต้องขอขอบคุณท่านพี่อีกครั้งครับ
    (verygood) (verygood) (verygood) (f) (f) (f)

7. triangle-w

เย็นๆใช่พลังด้านเมตตา ส่วนที่ออกมาอุ่นๆคือ คงกระพัน ถ้าออกมาร้อนๆ ก็เป็นมหาอุด ถ้าแปล็บๆแบบเจ็บๆ เป็นพวกคุณไสยครับ แหะแหะชักเก่งแล้วทีหลังจะได้ดูแทนผมได้
    (verygood) ก็เหมือนกับที่ครูบาให้คุณ ถ่ายพลังลงในเทียนไงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2007
  8. triangle-w

ไม่เป็นไรครับแค่พลังลดลงบ้างนิดหน่อย คุณต้องรู้จักวิธีเพิ่มพลังครับ วันนั้นคุณได้คาถา นะมะพะธะยะ หรือเปล่า ใช้เพิ่มพลังครับ ท่อง 3-5 จบ และอีกอย่างคุณต้งสัมผัสถึงพลังได้ก่อน คงต้องขยันฝึก หรือ กลายเป็นว่าผมสอนจรเข้ว่ายน้ำหรือเปล่าครับ
    แหะแหะ
    (b-oneeye)

9. triangle-w

กระดูกสัตว์ มีพลังวูบวาบ นิดหน่อย
    หินของคุณเย็นดีครับ
    ส่วนตระกรุด มีแคล้วคลาด คงกระพันมหาอุด
    ครูบาศรีวิชัยหนักไปทางแคล้วคลาดมาก มีเมตตาบ้าง

10. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ครูบาท่านกลับถ้ำแสงเพชรหรือยังพี่สามเหลี่ยม

11. โคมฉาย

คุณTote ผมได้รับพระแล้วครับ เมื่อคืนผมเชิญครูบาอาจารย์ทำพิธีให้เรียบร้อย เข้มขลัง พลังเต็ม ครบทุกมิติ หุหุ
    จริงพระที่ส่งมาพลังใช้ได้นะครับ
    โดยเฉพาะที่คล้ายรุ่นยอดนิยม
    ผมก็เลยให้ครุบาอาจารย์ท่านเสริมให้แทน
    ---------------------
    วันนี้จัดส่งได้ทุกรายครับ
    มีคุณณรงค์ชัย
    คุณนฤพันธ์
    คุณชาญชัย
    คุณวิษณุ
    คุณชัยยุทธ
    และคุณ the Club (รายนี้พี่วิษณูจัดให้ครับ)
    มีใครค้างบ้างครับ
    ค้างทวงได้นะครับ

12. โคมฉาย

อ้าว ลืมรายการของคุณมีนา ที่ขาดไป 1 องค์
    เดียวส่งไปให้ครับ

13. โคมฉาย

ของคุณ kwok ก็ลืม หุหุ
    พรุ่งนี้ครับ
    ผมแปลกใจกระทู้นี้ครับ<TABLE class=tborder id=post567088 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 08:15 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1852 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tote<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_567088", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 08:14 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 16 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 150 ครั้ง ใน 22 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_567088 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->พี่โคมฉายผมโอนเงินเข้าบัญชีครูบา
    และส่งของไปให้พี่แล้วนะครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    <!-- / attachments --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("567088")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post 567088 popup menu -->
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=thead>tote</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ดูรายละเอียดของ</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ tote</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ tote</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>เพิ่ม tote ในรายชื่อคู่หูของคุณ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / post 567088 popup menu --><!-- / close content container --><!-- / post #567088 --><!-- Start Post Thank You Hack --><SCRIPT type=text/javascript><!--function post_thanks_give_567088(){ fetch_object('post_thanks_button_567088').style.display = 'none' fetch_object('post_groan_button_567088').style.display = 'none' do_thanks_add = new vB_AJAX_Handler(true) do_thanks_add.onreadystatechange(thanks_add_Done_567088) do_thanks_add.send('showthread.php?do=post_thanks_add_ajax&p=567088')}function thanks_add_Done_567088(){ if (do_thanks_add.handler.readyState == 4 && do_thanks_add.handler.status == 200) { fetch_object('post_thanks_box_567088').innerHTML = do_thanks_add.handler.responseText }}function post_thanks_remove_all_567088(){ do_thanks_remove_all = new vB_AJAX_Handler(true) do_thanks_remove_all.onreadystatechange(thanks_remove_all_Done_567088) do_thanks_remove_all.send('showthread.php?do=post_thanks_remove_all_ajax&p=567088') fetch_object('post_thanks_button_567088').style.display = '' fetch_object('post_groan_button_567088').style.display = '' }function thanks_remove_all_Done_567088(){ if (do_thanks_remove_all.handler.readyState == 4 && do_thanks_remove_all.handler.status == 200) { fetch_object('post_thanks_box_567088').innerHTML = do_thanks_remove_all.handler.responseText }}function post_thanks_remove_user_567088(){ do_thanks_remove_user = new vB_AJAX_Handler(true) do_thanks_remove_user.onreadystatechange(thanks_remove_user_Done_567088) do_thanks_remove_user.send('showthread.php?do=post_thanks_remove_user_ajax&p=567088') fetch_object('post_thanks_button_567088').style.display = '' fetch_object('post_groan_button_567088').style.display = '' }function thanks_remove_user_Done_567088(){ if (do_thanks_remove_user.handler.readyState == 4 && do_thanks_remove_user.handler.status == 200) { fetch_object('post_thanks_box_567088').innerHTML = do_thanks_remove_user.handler.responseText }}//--></SCRIPT><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="99%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat>สมาชิก 4,294,967,295 คน ได้กล่าว "อนุโมทนา" กับคุณ tote ในข้อความที่เขียนด้านบน </TD></TR><TR><TD class=alt2 height=29>[​IMG] Aspn (เมื่อวานนี้), mail2wissnu (เมื่อวานนี้), soli (วันนี้), the_club (เมื่อวานนี้), ครึ่งชีวิต (เมื่อวานนี้) </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คนอนุโมทนา4พันล้าน หุหุ

14. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005

ขอบพระคุณครับพี่โคมฉาย แล้วก็ขอบพระคุณพี่ mail2wissnu ด้วยนะครับ
    ที่เมตตา สงสารเด็กน้อย ตาดำๆ

15. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ตามสัญญา

เอามาให้อ่านกันค่ะ ขออนุญาตหนังสือพุทธจักรพระเครื่อง และขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

16. tote

tote เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2005

17. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ ขอรับ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

18. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แหม ... แม่นเหมือนเคย

อันแรกเขี้ยวหมู (กลวง) - สงสัยว่าพลังมันจะต่างกับเขี้ยวตันมากไหม ตอนนี้รู้ล่ะ อิอิ ขอบคุณมากครับพี่

หิน.. - ตรงตามที่ผมสัมผัสได้ อิอิ

ตระกรุด - ข้างในเป็นโคตรเหล็กไหลเจียรไน..

ครูบา - แคล้วคลาดจริงๆด้วยแฮะ..ตรงกับที่ผมเช็ค

ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมมากครับ ความจริงผมก็สัมผัสเองได้นิดหน่อยที่ให้พี่ช่วยเช็คเพื่อกันการ "เฝือ" และเป็นการฝึกตัวเองครับ คราวหน้าเอาอีกนะครับ หุหุ

19. โคมฉาย

ขอบคุณคุณติตงาน
    ผมทำแบบดูด่วนให้ดู หุหุ

ขนาดไฟล์:
      133.7 KB
      เปิดดู:
      93
  20. โคมฉาย

วัตถุมงคลที่แสดงในหนังสือเล่มที่ว่า

ขนาดไฟล์:
      120.5 KB
      เปิดดู:
      74
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้