อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้ครูบาท่านเอามาด้วย เพียบ จะเอามาร่วมอธิษฐานจิตด้วย ใครที่ไปร่วมบุญกับคุณครึ่งชีวิตต้องได้แน่นอน ผมเห็นแล้วครับท่านบอกว่าได้ให้ เจ้าแม่กวนอิม พระมหาสัตถามะ และ อามิตาภะ อธิษฐานจิตเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ใครได้ไปถือว่าสุดยอดของสุดยอดครับ มีพุทธคุณ ที่เรียกว่า ไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงเลยครับ สุดยอดของสุดยอดจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

2. triangle-w

ถ้าอยากคุยกับท่านเดี๋ยวผมจะลองดูว่าจะ ใช้ NOTE BOOK ได้ไหมครับแต่ต้องนัดเวลา เพราะต้องใช้สายของทางวัดว่าจะสะดวกตอนไหนครับ
    (b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

3. triangle-w

ผมเคยถามครูบาท่าน ไม่ว่าเทพองค์ไหนก็ตาม มีเพียงองค์เดียว เพียงแต่ว่าคุณจะเห็นท่านเป็นเช่นไร เช่น เจ้าแม่กวนอิม มีเป็น 100 ปาง แต่จริงๆแล้วมีเพียงองค์เดียวครับ แต่จิตวิญญาณของท่านมีมากมายแล้วแต่ ว่าใครนับถือปางไหนท่านก็จะมาให้เห็นปางที่คุณนับถือครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

4. phathidee

phathidee เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน
    ผมได้รับพระแล้ววันศุกร์ ที่04 แต่น่าจะขาด
    6.ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 2 องค์ = 222.- ขาด 1 องค์ นะครับ

รบกวนตรวจสอบให้ด้วยครับผม

ด้วยความนับถือ
    phathidee

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอว สงสัยวันนี้ได้นั่งเฝ้าบอร์ดแล้วครับ รอพี่สามเหลี่ยมมาเมื่อไหร่ อาจจะได้ ถามครูบาท่าน อุอุอุ

6. changclub

changclub เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นวันจันทร์ยังมีโอกาสได้กราบครูบาท่านอยู่ไหมครับ อยากให้อาจารย์ท่านปลุกพระให้หน่อยครับ

7. triangle-w

ครูบาท่านยังอยู่วันจันทร์ครับจะไปต้องไปตอนถวายเพลครับหรือไม่ก็บ่าย เพราะช่วงเช้าท่านจะทำการอธิษฐานจิตเดี่ยวครับใช้เวลาประมาณ 1-2 ชม.
    (verygood) (b-oneeye) (verygood)

8. triangle-w

วันนี้มีน้องๆชาวเวปเราไปพบครูบาที่วัดราชสิงขร หลายท่าน ครูบาได้ให้ คาถาไปคนละหลายบท ได้รับการเพิ่มพลังจากครูบาด้วย ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างครับ เช่น การดูพลังพระเครื่อง คุณ soli จะสัมผัสได้ก่อนเป็นคนแรก ผมเลยทดสอบให้จับพลังพระดูก็พอไหวครับกับน้องอีก 2 คน ผมลืมถามชื่อ ทดสอบอยู่พักหนึ่ง อยู่กันประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม ก็ขอลากลับกัน พอดีมีลูกศิษย์มาหาครูบาท่านใหม่อีก 1 ท่านเลยขอกลับเดี๋ยวกลัวว่าจะแน่นเกินไปครับ ใครมีโอกาศก็มาหาท่านได้ครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

9. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามเหลี่ยม วันนี้เราเจอกันแล้วล่ะ หุหุ เลยไม่ได้อยู่คุยเลย .... ดึกๆแล้วโพสง่ายหน่อย ช่วงค่ำๆคนเล่นเยอะ หลุดตลอด

10. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    [​IMG] โฮ่ๆ...ป๋มเองกับแฟนครับพี่สามเหลี่ยม กลับมาจากไปหาพระครูบามาแล้วครับ ไปถึงประมาณบ่าย2 พอไปถึงก็โทรถามพี่สามเหลี่ยมก่อน แล้วพอไปถึงที่กุฏิ ท่านก็ทักว่ามาแล้วหรอ ท่านว่าจำได้เนี่ยเคยไปที่ถ้ำ ผมก็งงเพราะพึ่งมาหาหลวงปู่ครั้งแรก สงสัยท่านจะจำผิดคน [​IMG] เจอพี่ๆเพื่อนสมาชิก มีคุณ nemesis 2523 มากับเพื่อน แล้วพี่soliกับพี่dumdum(ใช่มั๊ยครับ)ก็ตามมาติดๆ พี่สามเหลี่ยมก็กลับมาจากธุระ

หลวงปู่ท่านใจดีครับผม ท่านได้คุยได้เล่าหลายๆเรื่อง มีของดีท่านก็นำมาให้ชมกัน ได้ความรู้จากหลวงปู่ และ พี่สามเหลี่ยมเพิ่มเติม ดีเลยทีเดียวครับ หลวงปู่ท่านคุยได้ตลอดครับ เชื่อแล้วครับพี่สามเหลี่ยม[​IMG]

เรื่องการจับพลังผมยังไม่ค่อยมีสัมผัสอะไรมากครับ [​IMG] คงต้องหาสาเหตุและค่อยๆฝึกไปครับ แต่ได้รับพลังจากหลวงปู่แล้วคงจะดีขึ้นครับ ยังจับไม่ค่อยได้แต่ก็พอจะส่งพลังได้ครับ(ท่านให้ลองส่งไปใส่ในเทียนอ่ะครับ) หลวงปู่ท่านได้วัดพลังแล้วดีครับ..เหอๆ

พี่soliหายร้อนหรือยังครับ...(แซว[​IMG])

เสียดายครับต้องรีบกลับ ไม่งั้นจะขอลองเรียนกับพี่ลูกศิษย์อีกท่านที่มาทีหลัง หลวงปู่ท่านก็บอกให้ลองเรียนกับพี่เขาดู แต่ต้องลากลับก่อน

ไม่วันพรุ่งนี้ก็วันจันทร์อาจจะไปหาหลวงปู่อีกครับ

(b-smile) (smile) (b-smile)(smile)(b-smile)

11. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดายที่ไม่ได้อยู่ถึงเย็นเพราะสาเหตุหลายๆอย่าง เช่น ปวดหัวมากเพราะว่า คืนก่อนนอนตีสี่ ตื่น8 โมง แล้วก็ยังไม่ได้ทานข้าว แล้วก็มีนัดเพื่อนอีกด้วย สงสัยต้องขอวิชาจากคุณ ASPN กับคุณ Soli ซะแว้วว

12. Aspn

อ่า...คุณnemesis ผมอยู่ในขั้นเด็กน้อยฝึกคลานอยู่เลยครับ[Embarrass ขอจากพวกพี่ๆศิษย์เอก วิชาแกร่งกล้าดีกว่า งับ..อิ อิ(good)

13. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เมื่อวานนี้ไปพบหลวงปู่มาได้ความรู้มาเยอะเลย ต้องขอบคุณพี่สามเหลี่ยมกับเฮีย(เพื่อนพี่สามเหลี่ยม) ที่ช่วยสอนการจับพลังให้ พอจะเข้าใจนิดๆแล้วเดี๋ยวต้องไปฝึกต่อ จริงๆเมื่อวานกะจะไม่ไปแล้วเพราะยังอยู่ในช่วงพักฟื้นจากการอาหารเป็นพิษ ยังไม่หายดี หมอสั่งงดอาหารทุกชนิด ดื่มได้เฉพาะน้ำ แต่ได้รับpmจากพี่สามเหลี่ยมว่าควรจะไปให้หลวงปู่อัดพลังให้ ก็เลยตัดสินใจไปบอกตรงๆว่าตอนที่ไปวัดทรมานมากๆ แต่ก็ทน แต่คิดว่าสิ่งที่ได้คุ้มค่ามากถ้าไม่ไปคงเสียดาย คงไม่ได้ไปอีกเพราะเมื่อวานกลับมาเหนื่อยสุดๆ รอหายดีก่อนค่อยว่ากันใหม่

14. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มะได้ไป หุหุ ตั้งใจตั้งแต่เช้าว่าจะนั่งเรือเจ้าพระยาจากนนทบุรี ไปวัดราชสิงขร
    ปรากฎว่าพอ 10 โมง เพื่อนมาทวงสัญญาที่รับปากว่าจะไปอ่างทอง คุยกันไม่รู้เรื่องโดนชวนไปทานข้าว แล้วอุ้มไปอ่างทอง หุหุ เลยไม่ได้เจอคุณ Soli ฝากไว้ก่อน คราวหน้าคงได้เจอ อิอิ

15. โคมฉาย

ใช่ครับผมจดไปพลาด
    เพราะรายการที่ท้ายผมไม่ได้จดจำนวนไป
    เลยคิดว่าองค์เดียว
    เดี่ยวจะชดเชยไปให้ครับ

16. โคมฉาย

ผมเป็นพวกมนุษย์นินจา หลวงปู่ท่านรู้ดี ถ้าผมนัดจะไปหาท่านแล้ว ผมมักจะไม่ได้ไป หุหุ แต่ถ้าไม่ได้นัดแล้วผมจะไป คิดอยู่ครับ พรุ่งนี้วันหยุด เอาพระไปฝากท่านเสกหน่อย ใครมีพระที่อยากจะเพิ่มพลังลองเอาไปครับ จะได้ไม่ต้องคิดมากอีก ครูบาท่านเมตตามากๆๆ

17. Aspn

พรุ่งนี้พี่โคมฉายไปหาหลวงปู่หรือครับ..อาจจะได้เจอกันครับ..อิอิ

18. triangle-w

ผมยังสงสัยอยู่ว่าเป็นอะไร ถ้าบอกจะได้ช่วยรักษาให้เสียดาย ผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่เป็นแค่วันเดียว ใช้พลังรักษาวันเดียวจะดีขึ้นกว่าเดิมอีกหลายเท่าครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทานอาหารได้เหมือนปรกติ ก็ต้องทานอาหารอ่อน หรือไม่ก็เกลือแร่ตามสัก 2 วัน แล้วค่อยเริ่มทานหนักได้เหมือนเดิม ลองไปซื้อที่ร้านขายยา บอกเขาว่า คาร์บอน ที่ใช้ทานสำหรับท้องเสีย จะช่วยเก็บพิษที่อยู่ในท้องได้แถมไม่มีอันตรายด้วย ทานครั้งละ 2 เม็ด ก่อนอาหาร ราคาก็ไม่แพง ลองดูครับ
    (b-oneeye) (verygood)

19. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาแจม

ไม่ทราบหลวงปู่ ท่านอยู่ วัดราชสิงขร ถึงวันไหนครับ
    นานกี่วันครับ

20. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้