อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

บริเวณหน้าโต๊ะหมู่บูชาและพื้นถ้ำแสงเพชรหลวงปู่ดำริว่าจะปูพื้นด้วยกระเบื้องและต่อเตียงไว้สัก 3 หลังเผื่อผู้ที่มาทำบุญได้มานอนค้าง ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      55
  2. ครึ่งชีวิต

หลังจากชมทิวทัศน์รอบๆๆแล้วก็ไปถวายสังฆทานกับหลวงปู่และหลวงพี่ธนกรกันที่กูฎิหลวงปู่ครับ มาร่วม อนุโมทนากัน สาธุ ขอรับ

ขนาดไฟล์:
      161.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      123.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      31.5 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2007
  3. ครึ่งชีวิต

ไก่แจ้ที่หลวงปู่เลี้ยงไว้ เจ้างูใหญ่แอบเอาไปกินหลายตัวแล้ว หลวงพี่ธนกรกำลังให้อาหาร

ขนาดไฟล์:
      54.1 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      216.9 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      55
  4. ครึ่งชีวิต

ชุดสุดท้ายก่อนจากครับ ใจจริงอยากจะอยู่นานๆๆจะได้เก็บภาพมาฝากมากกว่านี้ หลวงปู่ให้รีบกลับครับ ออกจากที่วัดประมาณ 3 โมงเย็นกว่าจะถึงกรุงเทพปาเข้าไปเกือบห้าทุ่ม แวะกินข้าวด้วย โชเฟอร์โดนล็อกไมล์ห้ามเกิน 100 ต้องขอขอบคุณคุณมรรค และคุณน้องที่เป็นสปอนเซอร์เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายทั้งหมด แถมมีของฝากติดมือกลับบ้านอีกต่างหาก ทำให้มีโอกาสเก็บภาพมาให้ชมกันครับ
    ติดต่อร่วมทำบุญโดยตรงกับหลวงปู่เลยนะครับ การโพสครั้งนี้ถ้าไม่เป็นที่พอใจของท่านใดขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วย ขอรับ

หลวงปู่คำเป็ง: 087-8059760, หลวงพี่ ธนกร : 089-5726872
    ที่วัดไม่มีสัญญาณคลื่นอาจโทรไม่ติด ต้องรอให้หลวงปู่ออกจากวัดก่อนปกติจะโทรตอนช่วงประมาณ 18.00 - 19.00น.
    โทรถามโยมที่หน้าวัดว่า หลวงปู่อยู่วัดหรือไม่ แน่นอนกว่าครับ ที่โยมเตี้ย 0-878-447-798<O:p</O:p
    วัดเขาถ้ำแสงเพชร บ้านเพชรนิยม หมู่ 2ตำบลสักงาม อำเภอคลองลาน จังหวัดกำแพงเชร62180 <O:p</O:p
    <O:pอนุโมทนา สาธุ ขอรับ</O:p
    <O:p[b-wai] [b-wai] [b-wai] </O:p

ขนาดไฟล์:
      174.5 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      69.7 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      88.6 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      207.6 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      255 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      62.4 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      196.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      161.5 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2007
  5. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งธนาณัติแล้วนะคะวันนี้ 650.- เป็นค่าเพชรฉลูกันน์และ 50.- สำหรับท้าเวสสุวรรณค่ะ

6. ครึ่งชีวิต

รบกวนพี่โคมฉาย ขอเคล็ดและวีธีการใช้เทพกามาด้วยครับพี่
    โอนเงินทำบุญเพชรฉลูกรรณ์ให้แล้วครับ อนุโมทนาสาธุ ขอรับ

7. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ อยู่ในสภาพดีทุกองค์ครับ
    มีพระสมเด็จจิตรลดา แถมมาด้วย
    ขอบคุณครับ

8. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระสมเด็จจิตรลดา แถมมาด้วย
    มะใช่สมเด็จจิตรลดา
    สมเด็จนางพญาครูบาคำเป็งครับ หุหุ
    เดียวพรรคพวกหลังไมค์มาหาผมเป็นแถวอีก หุหุ

9. โคมฉาย

วันนี้มีหลายคณะมาเยี่ยมที่ทำงาน
    ขอบคุณหลายๆเด้อ
    คณะหลังสุดคือคณะท่านอาจารย์อมรกุล
    จากวิทยาลัยอาชีวศึกษาชื่อดังที่ส่ง
    อาจารย์ชัยยันต์ คีรี
    เป็นตัวแทนมาทำบุญวัตถุมงคลครูบาคำเป็ง
    ยอดเงิน 850 บาท
    ขอให้เฮง เฮง รวยๆๆ นะครับ
    ย้ำอีกที ถ้าหากอาจารย์และคณะเข้ามาอ่าน
    พระรูปหล่อครูบาคำเป็งรุ่นแรก องค์ละ 59 บาท

นั้นไม่ธรรมดา
    เลี่ยมแล้วพกติดคอ สิ่งดีๆจะเข้ามาแยะมาก
    (f)

10. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ครึ่งชีวิตด้วยครับที่เก็บภาพมาให้ชาวพลังจิตได้ชมกัน
    เห็นสภาพวัดเเล้วเงียบสงบดีเหมาะแก่การทำสมาธิมาก แต่ยังขาดปัจจัยอีกมากยังต้องบุรณะอีกเยอะ อยากมีส่วนร่วมการสร้างและบุรณะครับ
    พี่โคมฉายกับพี่ครึ่งชีวิตครับมาจัดผ้าป่าสามัคคีกันมะครับ ช่วยกันหาคนละสาย
    แล้วไปถวายด้วยกัน ผมเต็มที่ครับ อยากให้วัดเจริญ เพี่อนๆชาวพลังจิตที่เห็นภาพแล้วผมเชื่อว่าหลายท่านคงคิดเหมือนผม

11. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    คุณเอกวัฒน์ถ้าจะจัดผ้าป่าก็บอกบุญกันบ้างนะคะ ยินดีๆ
    คุณ robert ขอบคุณสำหรับคาถานะคะได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ
    เอาพระของหลวงปู่ไปแจกให้พี่ๆน้องๆที่รู้จักกัน แจกไปหลายคน มีพี่อยู่คนทำร้านสปา พี่แกมาบ่นๆๆๆๆให้ฟังว่าร้านแกลูกค้าน้อยมากเลยวันนึงมีลูกค้า1-4คนไม่เกินนี้(4 คนสูงสุดนานๆจะได้ซะที ส่วนใหญ่ 1-3) พี่เขาก็ร่ำๆว่าจะอยู่ไม่ได้ต้องเลิกทำเพราะรายจ่ายมันมากกว่ารายรับ พอได้รับพระมาก็เลยยกแม่อุมา รุ่น 1 ให้พี่แกไปพร้อมโฆษณา+พรรณาสรรพคุณทั้งหลายของพระหลวงปู่ให้พี่แกฟัง แกก็เอาไปที่ร้านวันแรกเงียบ แกก็มาบอกว่าไม่ได้ผล เราก็ใจไม่ค่อยจะดีแล้ว พอดีคุณrobert ส่งเมลคาถามาเราเลยปริ้นท์ให้พี่แกไปด้วย แล้วก็มานั่งอ่านกระทู้ย้อนหลัง เจอคำแนะนำต่างๆ เราก็เลยให้พี่เขาทำตามทั้งหมดนั้นเลย(ขอบคุณพี่ๆลุงๆอาๆน้าๆทั้งหลายสำหรับคำแนะนำนะคะ)พี่แกก็ทำวันที่2ยังเงียบอยู่ แต่พอวันที่3เห็นผลค่า(เฮ้อ รอดตาย แบบว่าโม้ไว้เยอะ) พี่แกบอกว่ามีลูกค้ามาเรื่อยๆตลอดวันค่ะ ช่วงหลังๆนี้เห็นว่าลูกค้าเยอะ แกเหนื่อย (ไม่มีลูกค้าก็บ่น มีลูกค้าก็บ่น เอาไงเนี่ย) พี่ที่ได้รับพระไปบอกว่าตั้งแต่รับไปมีโชคเล็กๆน้อยๆประจำ(ทำไมเราไม่เห็นจะมีเลยง่ะ) ส่วนอีกหลายคนที่ให้ไปยังไม่รู้เป็นไงกันบ้างถ้ารู้ผลแล้วจะมาเล่าสู่กันอ่านนะคะ

12. โคมฉาย

ดูเหมือนว่าผมเคยเล่าให้ฟัง ว่าผมให้แม่อุมากับแม่ค้าขายดอกไม้พร้อมคาถาปรากฎว่าวันแรกขายไม่ได้เลยเช่นกัน เพราะจิตแม่ค้าไม่รับ และคิดประมาณว่าท้าทาย คือเอามาแล้วต้องช่วยได้ ก็เลยกลายเป็นปิด วันนั้นขายไม่ได้ ต่อมาผมแนะนำให้ไปขอขมา และจุดธุปเที่ยนเชิญท่านมาอยู่ด้วยมาช่วยค้าขาย เธอปฎิบัติตามจนตอนนี้ ขายดีกว่าเดิม
    ประเด็นนี้คงอยู่ที่ว่า อาจไม่มีการจุดธูปเที่ยนอัญเชิญแม่อุมามาช่วยค้าขายท่านเลยไม่ทราบ พอทราบท่านก็ลงมาช่วย
    ดังนั้นท่านที่ได้ไป หากยังค้าขายไม่ดี ให้พิจารณาก่อนว่าท่านได้จุดธุปเที่ยนบอกหรือไม่ ได้จุดธุปขอท่านทุกวันหรือไม่ ได้ปฎิบัติต่อท่านเหมือนดังท่านมีชีวิตหรือไม่
    เคยเห็นคนจีนแก่หรือเปล่าเวลาเปิดร้านเค้าจะจุดธูปตามที่ไหว้เจ้าต่างๆ ทุกวัน อันนี้ก็เอายังงั้นบ้าง จุดธุป ถวายน้ำ ผลไม้บ้างวันพระ ลองดูครับ ค้าขายทุกวัน ก็ต้องขอท่านทุกวันได้ หุหุ

13. โคมฉาย

ท่านที่จองก้อนหินมหัศจรรย์รอนิดหนึ่งครับ อย่าเพิ่งคิดว่าโคมฉาย เบี้ยว เพราะผิดคิวไปหน่อย พรรคพวกที่จะให้ไปเอาสวนทางมากรุงเทพ เดียวพรุ่งนี้คงจะไปที่สำนักสงฆ์ถ้ำพญานาคราช

ส่วนกรณีสมาชิกเสนอแนะเรื่องผ้าป่า น่าสนใจครับ
    ถ้าจะให้ดีรอคนที่รับพระไปรวยๆอีกนิดหนึ่ง จะได้บอกบุญเต็มที่

14. ครึ่งชีวิต

ครับพี่เอกวัฒน์ k.มรรคและ k.น้องได้คุยกับหลวงปู่บ้างแล้วครับตั้งแต่วันที่ไปเห็นสภาพถ้ำแสงเพชรแล้วครับ วันยังไม่กำหนดแน่นอนประมาณเดือนพค. คืบหน้าอย่างไรจะเรียนให้ทราบครับ ก็ขอบอกบุญกับทุกท่านที่ศรัทธาหลวงปู่ ได้ร่วมกันสร้างบุญเพิ่มพลังบารมีให้กับตัวตามแต่ศรัทธาครับ อนุโมทนาสาธุ ขอรับ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

15. โคมฉาย

คุณครึ่งชีวิตกับทีมงานเข้าร่วมเต็มที่ละอุ่นใจได้ป่าผ้านี้ไปได้สวย
    แฮ่ม ได้ข่าวว่าพี่ครึ่งชีวิตกับพลพรรค ศึกษาวิชาแบบนี้ เช่นกัน แต่คนละสาย โอโห้ เป็นเสือซ่อนเล็บก็ไม่บอก โดนเฉพาะเพื่อนผู้หญิงคนนั้น ผมส่งพระอะไรให้ เธอเอาไปจับพลังซะแน่นทุกองค์
    ลองเล่าให้ฟังบ้างซิครับ ว่าจับพลังหรือสัมผัสพลังแล้วเป็นไงบ้าง เพราะเห็นคุณครึ่งชิวิตเช่าพระครูบาคำเป็งกับผมเป็นจำนวนมาก จนผมก็สงสัย ว่าคุณครึ่งชีวิต อาจจะมีอะไรดีๆ แต่ไม่บอก ขอความเมตตาหน่อยครับ
    (b-cap) (b-smile) (b-malang) (b-inlove)

16. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับค่าก้อนหิน ได้รับของแล้วครับชุดเดิมที่บูชา ถ้าขอพระที่พี่โคมฉายแจกพร้อมเลยได้ไหมครับมีเพื่อนอยากได้หลายคนครับ

17. โคมฉาย

ได้ครับ แต่ต้องรอหน่อย

18. ครึ่งชีวิต

ด้วยความเคารพครับพี่ ไม่ใช่เสือซ่อนเล็บ แต่เป็นเล็บซ่อนเสือซะมากกว่าครับ555 ยกย่องเกินไปแล้วครับผู้น้อยมิกล้ารับ พี่ผู้หญิง(เจ๊มรรค)เค้าชอบศึกษาเรียนรู้เรื่องธาตุครับชอบเสาะหาครูอาจารย์ ผมเป็นแค่อีกาคาบข่าวเท่านั้นเองครับ เคยติดตามมเรื่องหลวงปู่มาตั้งแต่ชมรมคนลึกลับแต่ไม่ได้โพสอ่านอย่างเดียวครับเท่านั้นเองครับ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

พี่เค้าบอกว่าหลังจากได้กราบหลวงปู่แล้วจึงรู้ว่า พลังของพระหลวงปู่นี่ไม่ธรรมดาเพิ่มพูนได้ตลอด วิชา(หยินหยาง)ของหลวงปู่ไม่ธรรมดาพลิกแพลงได้ตลอดขึ้นอยู่แต่ละบุคคล(ถ้าเข้าถึง)เป็นปัจจตังครับ หลวงปู่ท่านตั้งใจทำและเสกพระและแจก แบบไม่หวงจนท่านต้องติดหนี้สินเพื่อที่ลูกหลานจะได้ของดีไว้ติดตัว จริงแล้วพระของท่านนับว่าถูกมากสำหรับให้ร่วมทำบุญมีคุณค่ามาก (ขอบอกไว้สักนิดครับ รูปหล่อลอยองค์ฃองหลวงปู่เก็บๆๆกันไว้นะครับเดี๋ยวพี่เค้าจะขึ้นราคาซะก่อนอยากรู้เพิ่มเติมเรียนถามกับหลวงปู่เองครับ)อาจจะไม่เห็นผลเร็ว แต่จะค่อยดีขึ้นตามลำดับแต่ต้องขยันทำมาหากินอาชีพสุจริตและ ขึ้นอยู่กับศรัทธาและเชื่อมั่น แต่ไม่เกินกรรม " ศรัทธาและเชื่อมั่นก่อให้เกิดปาฏิหารย์หรือ ปาติหาน " อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

(verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

19. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    สวัสดีครับท่านโคมฉาย
    พ่อผมไปโอนให้แล้วนะครับวันนี้ก่อนบ่ายโมงเวลาไหนไม่ทราบ
    อีก 240บาท
    รวมยอดโอนทั้งสิ้น 540 บาท

กรุณาส่งมาที่
    นาย วรวัฒน์ ตั้งกิติคุณ
    105/10 ซอยบ้านคุ้มเกล้า
    ถนนบางกรวยไทรน้อย ต.วัดชลอ อ.บางกรวย จ.นนทบุรี 11130(b-oneeye)
    ปล.ที่ในเสร็จโอนเงินมันเปนแบบนั้นเพราะรอบแรกพ่อผมเขียนจำนวนเงินผิดมั้งครับ พอจะแก้เค้าเปลี่ยนไปปั้มด้านหลังแทน เหอๆ

ก่อนส่งพี่อย่าลืมกำกับอีกรอบไม่ให้ดูดพลังพระในบ้านผมนะครับ อยากได้พลังให้ก้อปปี้เอา เดี๋ยวพลังพระบ้านผมจะหายหมดบ้าน ขอบคุณครับ (bb-flower
    ปล.สุดท้าย edit ใส่ชื่อแล้วนะครับ

ขนาดไฟล์:
      189.8 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2007
  20. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    อีกนิดครับ รบกวนส่งคาถา เท่าที่แจกได้มาที่

ryuzay_73@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ปล. พระของผมที่จองมี
    แม่อุมารุ่น ยิมนาสติก
    ขุนคำป้อ
    กะเทพกามา นะครับ
    เผื่อจำไม่ได้จะได้ไม่ต้องเปิดหา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้