อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้เข้าเทศกาลกินเจแล้ว ลองนำเอาพระแม่กวนอิมหลวงปู่มานั้งสมาธิดู เย็นและนิ่งดีจริงๆครับ ใครที่มีพระแม่กวนอิมของท่านแล้วอาราธณาบารมีองค์พระมานั่งสมาธิดูนะครับยิ่งกินเจถวายท่านด้วยยิ่งเพิ่มพูนอานิสงค์ บารมีเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

2. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าครับ แล้วอาราธนา ท่านองค์ไหนมานะครับ เทพพรหมเทวา ทั่วทั้ง แสนโกฎิจักรวาล หรือ อาราธนา พลังของหลวงปู่ ท่านเดียวนะครับ

3. fhoon

fhoon เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่เม้าท์ ไม่งั้นก็พี่สามเหลี่ยมหน่อยครับ

รบกวนดูพลังพระองค์นี้ให้ผมหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      285.1 KB
      เปิดดู:
      30
  4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    แล้วแต่เราจะเจาะจงอัญเชิญองค์ใด ก็ได้ครับ

อย่างเช่นพระนางพญา ผมก็อาราธนา บรมครูฤๅษี มาประจุพลังให้ครับ
    (555) :d

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    องค์นี้เด่นทางเมตตา โชคลาภ มีแคล้วคลาดบ้างครับ

:d

เหอๆๆๆ กลายเป็นตัวแทนพี่สามเหลี่ยม ไปเรียบร้อยแล้ว หรือนี่(evil2) .....แวบ ไปดีกว่า 555+

6. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ พี่เม้า ได้เปิดโลกทัศน์อีกมุมนึงครับ
    ตอนที่ พี่ขอให้ท่าน ประจุ ประสิทธิ พลังให้ จะเห็นองค์พระฤาษีเลยไหมครับ
    หรือเป็นความรู้สึกที่เกิดขึ้นที่จิต นะครับ

แล้วสุดท้าย ต้อง เอสาญัติ วิกรึงคะเร ด้วยรึป่าวครับ

7. mail2wissnu

ถ้าอย่างนั้น แล้ว มวลสาร ดูเหมือนเป็นเครื่องเคียงไปเลยนะครับ

อย่างเหล็กไหล ทนสิทธิ์ อื่นๆ ที่มีเทพรักษา หมายความว่าสภาพแวดล้อม ของสิ่งนั้น เหมาะสมในการเพิ่มพลังให้กับดวงจิตของเทวดาที่อาศัยอยู่ในนั้นรึป่าวครับ อย่างเช่นเหนี่ยวนำพลังแห่งจักรวาลให้เข้ามาสถิตอยู่ในนั้นได้ รึป่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2007
  8. mail2wissnu

และแล้ว พี่เม้า ก็เผ่นไปอีกคนแร้ว อิๆ
    อย่างนี้เค้าเรียกว่า " รู้มากจะยากนานครับ " ยิ่งเก่งยิ่งเหนื่อยครับ
    ผู้ให้ย่อมเป็นที่ยินดีของผู้ขอ สาธุครับพี่

เรื่องของจิต เกิน พรรณนา จริงๆ

9. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับช่วยๆกัน 555+5(555) (555) (555)

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

การใช้ว่านและเถาววัลย์หลงเป็นตัวช่วยให้เนื้อของพระและพุทธคุณดีขึ้นกว่าเดิม เหมือนเติมปีกให้เสือยังไงยังงั้นครับ ส่วนคาถาลงด้วยคาถากรึงพลังจะได้ไม่ถูกผู้ที่มีฤทธิ์กว่า ดูดพลังไปครับ
    (b-glass)

11. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พระอุปคุตมีเท่าที่เห็นครับ จองกันหมดแล้ว
    ส่วนแม่กวนอิมทรงเครื่อง ผมมีองค์เดี่ยว(evil2)

12. โคมฉาย

เทพกามายังไม่มีครับ
    เอ รุ่นพี่นี้ ผมจำได้ว่าเคยบูชาไปแล้วมั่ง
    ส่วนแม่อุมายิมกับปลัด 2หัว
    ก็บวกราคาไปได้เลยครับ
    แต่ถ้าจะเอาเทพกามาต้องรอหน่อย
    (555)

13. โคมฉาย

ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้เข้าเว็บนะ
    อานุภาพของแม่เป๋อทำเอางานแต่ละงานต้องเร่งมือทั้งนั้น
    พรุ่งนี้คงได้ส่งสักงาน 555
    ส่วนรายการส่งพระ
    พรุ่งนี้จะส่งดัวนี้
    1.ป้าเล็ก แจ้งโอนเงินทำบุญ 3,000 บาท
    2.คุณจิตตานุปัสสนา แจ้งโอนเงินทำบุญ300 บาท
    3.คุณมังกรเที่ยงคืนแจ้งโอนเงินทำบุญ 900 บาท
    ผมเช็คได้แค่นี้มีของใครเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ
    สาธุ อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    ครูบาท่านฝากขอบคุณทุกคนที่ร่วมกันสร้างวัดกับท่านครับ

14. โคมฉาย

มีใครถาม หาไม่เจอ
    ถามว่า
    พกเจ้าแม่กวนอิมแล้วทานเนื้อได้หรือเปล่า
    รู้สึกจะมีคนตอบไปแล้ว
    เอาเป็นว่า
    พระหลวงปู่ไม่ค่อยจะมีข้อห้าม
    ทำอะไรก็ทำตามสบาย
    แต่บางอย่างเกรงใจเทพที่อยู่กับพระด้วย
    แล้วอย่าไปถามหลวงปู่ให้มีข้อห้ามขึ้นมาอีกนะ
    555
    ถามไปถามมาจากไม่ห้ามกลายเป้นห้าม
    พอห้ามเราก็ต้องปฎิบัติตาม เดี่ยวจะยุ่ง
    แต่ตอนนี้ยังไม่ห้ามครับ
    ยังทานเนื้อได้ครับ

15. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    คุณโคมฉายครับ ถ้าครูบามีพระอุปคุตมาอีก รบกวนเก็บ และแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ
    nongnooo...

16. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    เรียนคุณโคมฉายครับ ผมได้รับพระแล้วครับต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
    สรุปว่าคุณโคมฉาย ส่งขุนแผนเถาหลงแกะเกินมา1องค์ครับแต่ขาดปลัดหัวเดี่ยวไป 1ชิ้นผมเองต้องโอนเงินให้ครูบาท่านสำหรับขุนแผนที่เกินมาไว้ แต่ต้องขอโอนคราวหน้าที่ผมจะบูชาเพิ่มละกันครับ เพราะอยากได้หลวงพ่อทวดนะครับเล็งไว้แล้ว จะโอนที่เดียวเลยครับ แจ้งมาเพื่อทราบครับ อนุโมทนาในบุญที่คุณโคมฉายช่วยครูบาท่านสร้างวัดด้วยครับ

17. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับพี่โคมฉาย

วันนี้ได้รับพระแล้วครับพี่โคมฉาย สวยงามมากเลยครับ ได้ปุ๊บรีบเอาไปเลี่ยมมาห้อยคอปั๊บเลย แต่มีข้อสงสัยคือพระแม่อุมารุ่นเก้าแหกนี้ มีเผงวิเศษและเกศาของหลวงพ่อคำเป็งผสมอยู่ด้วยรึเปล่า เพราะพระของผมมีเส้นผมโผล่ออกมาด้วย ถ้าใช่เกศาของหลวงพ่อคงสุดยอดเลยครับ
    ว่าแต่ถ้าพี่โคมฉายกับพี่สามเหลี่ยมยังมีเทพกามาให้บูชาอีกมั๊ยครับ ถ้ามีขอจอง ๑ องค์

18. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอรบกวนท่านที่ดูพลังได้ช่วยพิจารณาให้ผมหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ และขออภัยที่มารบกวนครับ
    [b-wai]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      45.8 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      61
  19. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

20. โคมฉาย

องค์ที่เกิน เป็นอภินันทนาการครับ
    เห็นว่าคนรูปหล่อมีเพื่อนมาก
    เลยนับเกินไปหนึ่งชิ้น
    จะได้แจกคนหรือมอบให้คนอื่นเพิ่มขึ้นครับ
    ใครที่ได้เกินไปไม่ต้องคืนครับ
    เอาไว้ใช้หรือเอาไว้แจกต่อ

ข่าวร้าย(b-cry)
    หลวงปู่ทวดหาไม่เจอ
    ถ้าเจอหลวงปู่จะส่งข่าวให้ทราบครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้