อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับ ทุกท่าน ขอรับ ตอนนี้หลวงปู่เริ่มสร้างวัดแล้ว ยังขาดปัจจัยอีกมากครับ

2. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองรุ่น สยบธรณี 1องค์ ครับ

แล้วจะโอนเงินให้ แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ

3. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรุ่น สยบธรณี 1องค์ ครับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    รายชื่อผู้จองรุ่น สยบธรณี

1.dumdum<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_661682", true); </SCRIPT>
    2.Aspn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_662395", true); </SCRIPT>
    3.lomkao<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_662630", true); </SCRIPT>
    4.aeziss<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_663627", true); </SCRIPT>
    5.boy9798<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_664021", true); </SCRIPT>
    6.kwok<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_664085", true); </SCRIPT>

5. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lomkao [​IMG]
    โมทนาบุญด้วยครับ

ผมขอจองตามรายการดังนี้
    1. จตุคาม หลังพระแม่อุมา สีเนื้อไม้ 1 องค์ 200 บาท
    2. แม่อุมาขี่เสือรุ่นใหญ่ 1 องค์ 500 บาท
    3. พระสมเด็จน้ำพี้ 5 องค์ 500 บาท

รวมเป็นเงิน 1,200 บาท

โปรดยืนยันการจองของผมด้วยครับ
    แล้วผมจะได้โอนเงินเข้าบัญชีครูบา ต่อไป

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    โอนเงินได้เลยครับเดี๋ยวคุณโคมฉายจัดส่งให้ครับ ส่วนรุ่นสยบธรณีเดี๋ยวผมจัดส่งให้เองครับ

โอนเงินเข้าบัญชีครูบาแล้วครับตามรูปข้างล่าง
    ที่อยู่ตามนี้ครับ

นายธนากร เปรมพลอย
    สำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ
    สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
    กระทรวงศึกษาธิการ
    เขตดุสิต
    กรุงเทพฯ
    10300

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      27 KB
      เปิดดู:
      33
  6. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    ลำดับที่ 3 ของผมนั้น

ผมขอสละสิทธิการจองรุ่นสยบธรณีนะครับ เพราะบูชาองค์อื่นหลายองค์แล้ว
    แบ่งให้เพื่อน ๆ ที่ยังไม่ได้ ได้บูชากันบ้าง โมทนาบุญด้วยครับ

7. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ญิรี หลวงปู่มุ่งเน้นในทางด้านดูดทรัพย์โดยตรง โดยเป็นการใช้บารมีของพระแม่กวนอิม
    แม่เป๋ออาบน้ำมัน มุ่งเน้นในด้านค้าขายโดยมีพลังเทพคือแม่อุมาและบริวานเป็นผู้ช่วยให้ประสบผลตามที่ร้องขอ
    นางพญา มุ่งเน้นในทางงามสง่าเวลาเข้าสังคม จะดูเด่น ดูแปลกตาดูดีและมีเสน่ห์
    สมเด็จเนื้อไม้แกะสีน้ำตาล มุ่งในทางเมตตา ให้ผู้พบเห็นตกอยู่ในภาวะเมตตา อันนี้คือสมเด็จแกะจากไม่รักดำครับ
    แม่กวนอิมทุ่งเศรษฐี เป็นบุญฤทธิ์แห่งพระแม่ครับ อธิฐานได้ทุกอย่าง และทีดีคือหลวงปู่ท่านทำไว้เป็นพิมพ์ทุ่งเศษรฐี ถือว่าเป็นมงคลครับ
    ส่วนจตุคามหลังแม่อุมา ท่านมุ่งในด้านค้าขายและโชคลาภเช่นกันครับแต่เป็นการรวมพลังบุญฤทธิ์แห่งพระแม่กวนอิมและพระโพธิสัตว์ในสายกับพลังอิทธิฤทธิ์แห่งพระแม่อุมา เอาเป็นว่าถ้าศรัทธาจะขออะไรก็เป็นผลครับ

พระครูบาคำเป็งทุกรุ่นพลังเต็มครับและบรรจุไว้ทุกประเภท เพียงแต่ท่านสร้างรูปแบบเพื่อเพิ่มเติมในส่วนนั้นๆ เช่นรูปแบบจตุคาม/แม่อุมา ก็จะเพิ่มบารมีแห่งเทพเข้ารักษาและช่วยเหลือผู้ศรัทธา
    ถ้าเป็นรูปแบบขุนแผน ก็จะเพิ่มความเป็นขุนแผนหรือขุนคำป้อเข้าไปทำให้เสมือนมีญาณขุนแผนตามติด
    ส่วนกรณีเป็นพระพุทธ ก็เป็นบารมีแห่งองค์อมิตภะและพุทธบารมีโดยตรง
    ถามว่าพลังแรงเท่าไร
    เอาเป็นว่าถ้ามีเครื่องวัดที่คนธรรมดาวัดได้
    ดัชนีความแรงคือพ้นจากจุดสูงสุดครับ
    เช่นผมมีน้ำหนักตัว 200 กิโล เครื่องชั่งมีมาตรฐานวัดได้ 100 ผมขึ้นตาชั่งตาชังก็ไปติดตรงจุดสูงสุด
    ใครอยากพิสูจน์ขอเชิญได้ในวันงานมินิมหกรรมทางจิต
    พี่สามเหลี่ยมจะให้พิสูจน์(glass)

คาถาที่ใช้กำลัง
    สร้างแรงศรัทธาให้เต็มและอธิฐานได้เลย
    ถ้ากลัวไม่มั่นใจ
    ใช้บทนี้ครับ
    หนึ่งเดี่ยว เดี่ยวหนึ่ง จะโลโกโสโน
    ซึมซับมนต์วิชาดูดเงินมา ดูดทองมาสู่กายข้าพเจ้า
    สู่ร้านข้าพเจ้า แล้วเป่าไปที่ตัวเองและเป่าไปที่ร้านค้าขายครับ
    ส่วนถ้าจะใช้กรณีอื่นๆก็ใช้อาราธนาปกติก้ได้
    พุทธังอารธนานัง
    ธัมมังอารธนานัง
    สังฆังอารธนานัง
    พุทธังประสิทธิเม
    ธัมมังประสิทธิเม
    สังฆังประสิทธิเม

ข้อพิจารณาหากสวมใส่พระครูบาคำเป็งแล้วมีอาการปวดหัวหรือมีอาการอย่างอื่น ไม่ต้องตกใจครับ พระกำลังปรับธาตุและไล่คุณคนคุณไสยให้อยู่ อย่าตกใจถอดออก จะเข้าสู่ภาวะปกติภายใน 3 วันครับ

8. โคมฉาย

คุณคณิน หงษ์ดุสิต
    คุณธนากรเปรมพลอย
    คุณพิพัฒน์ประจญศานต์
    คุณเอกชัยใจคำมา
    คุณวิษณุ

พรุ่งนี้ผมจัดส่งตามรายการให้ครับ
    เพิ่งจะได้ซื้อกล่องกับซองวันนี้: bat:

9. โคมฉาย

ครูบาคำเป็งยังมีชีวิตอยู่ครับ ตอนนี้เรื่องสถานที่คงเคลียนะครับเพราะเพิ่งจะมีการโพส
    โคมฉายเป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของท่านครับ ส่นศิษย์ก้นกุฎต้องพี่สามเหลี่ยมครับ
    พระครูบาคำเป็งมีพลังทุกด้านครับ เพราะท่านลงไว้ทุกกระบวนท่าแม้แต่ป้องกันของ กันเสน่ห์ยาแฝดกันคุณไสย ที่เน้นหนักคือคาถาดูดทรัพย์
    ส่วนที่ว่าพระครูบาดูดหรือก็อปปี้ จริงๆแล้วเรื่องนี้เป็นเรื่องของพลังจิตเชื่อมกับพลังในองค์พระ ถ้าเราคิอว่าพระดูดพลังพระก็จะดูด หรือว่าเราไปเจอคนที่มีอำนาจเหนือกว่าเรา (จิตแข็งกว่า)บอกว่าพระดูดพลัง พระก็จะดูด แต่ถ้าเราคิดว่าไม่ดูดก้ไม่ดูด หรือแม่แต่พระที่ถูกดูดไปแล้วให้เราอธิฐานว่าของพลังพระทุกองค์จงกลับคืนส่สภาพเดิม พระที่โดนดูดก็จะกลับสู่สภาพเดิม คือพูดง่ายแต่เข้าใจยากนิดหนึ่ง อิอิ ลองถามพี่สามเหลี่ยมซีครับ ว่าพระองค์อื่นๆของพี่สามเหลี่ยมโดนดูดหรือเปล่า พระของโคมฉายที่เป็นของเกจิอื่นไม่โดนดูดครับ ยกเว้นไปหาอาจารย์อาชวิน พออาจารย์ทักว่าพระอื่นๆที่แขวนไปโดนดูดพระที่ว่าก็หมดพลังไปจริงๆครับ อันนี้หมายถึงอำนาจจิตของอาจารย์เหนือกว่าน้องโคม หุหุ ในขณะเดี่ยวกันถ้าอาจารย์อาชวินบอกว่าตั้งแต่บัดนี้พระครูบาคำเป็งจะไม่ดูดพลังพระองค์อื่น ผมรับประกันว่าเรื่องดูดพลังจะเป็นเพียงตำนาน อิอิ เพราะคนที่จิตมีอำนาจเหนือกว่าอาจารย์นั้นมีน้อยอิอิ ถ้าไม่ไปลองของกับอาจารย์อาชวินหรือพี่ตาที่สามได้เลยครับที่บูทข้างสวนจตุจักร : bat: แต่ห้ามลองกับโคมเพราะโคมยังไม่มีพลังมากเท่าอาจารย์ แฮ่ๆๆ
    ถ้าจะหาพระครูบา
    1.รอพบครูบา
    2.ไปที่บูทอาจารย์น่าจะพอมี
    3.บูชาได้ที่กระทู้นี้ โดยโอนเงินเข้าบัญชีครูบาแล้วแจ้งให้ผมทราบ
    คณะทำงาน
    1.พี่โรเบิตร์ ฝ่ายสนับสนุน และฝ่ายส่งมอบคาถา
    2.พี่สามเหลี่ยม(triangle-w) ฝ่ายส่งพระที่ผมไม่มี ว่างๆก็รับดูพระ ธรรมดาพี่ท่านดูช้าง แต่เอาพี่ท่านไปดูเชื้อโรค พี่ท่านดูพระที่พลังน้อยๆไม่ค่อยจะเห็น หุหุ
    3.พี่ครึ่งชีวิต ฝ่ายสนับสนุนทุกเรื่องตอนนี้เป็นผู้บูชาพระครูบาคำเป็งมากกว่าใครเพื่อน ต่อมาติดใจ ตามไปถึงถ้ำแสงเพชร เอาผ้าป่าไปถวายได้เงินทำบุญเป็นแสน ตอนนี้เป็นศิษย์ก้นกุฎไปอีกหนึ่งราย 555 ล่าสุดบอกว่าถ้าค่าจัดส่ง ไม่พอให้บอก อิอิ
    4.น้องบะจ่าง อันนี้วันก่อนให้พระครูบาผมมาถุงใหญ่ เจอหน้าแต่ละทีฝากเงินทำบุญเรื่อย หุหุ
    5.น้องnongnooo ฝ่ายอนุโมทนาสาธุ มาก่อนเพื่อนทุกรายการที่เป็นกระทู้ อิอิ

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    รายชื่อผู้จองรุ่น สยบธรณี

1.dumdum<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_661682", true); </SCRIPT>
    2.Aspn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_662395", true); </SCRIPT>
    3.lomkao<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_662630", true); </SCRIPT> ยกเลิกการจอง
    4.aeziss<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_663627", true); </SCRIPT>
    5.boy9798<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_664021", true); </SCRIPT>
    6.kwok<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_664085", true); </SCRIPT>

11. โคมฉาย

ต้องขออนุโมทนาในความตั้งใจจริงครับ
    ถ้าจะให้หลวงปู่เสกเพิ่มให้ หลวงปู่ท่านไม่ขัดข้องครับ
    ติดต่อคุณสามเหลี่ยมหลังไมค์นะครับ
    จะได้ทราบกำหนดการของหลวงปู่
    แขวนพระคำข้าวกับพระคำหมากก็ดีอยู่แล้วนี้ครับ
    หลวงปู่ฤาษีท่านก็เน้นในเรื่องโชคลาภอยู่แล้ว
    แต่ถ้าประสงค์จะได้พระตามสเปคที่ว่า"แขวนเพื่อเน้นขอโชคลาภ การงาน ด้านการเงิน เพราะช่วงนี้ต้องการใช้เงินเยอะครับ"แนะนำจตุคามหลังแม่อุมาครับ เอาไปอธิฐานดีๆเดี่ยวจะงง ว่าสิ่งนั้นมายังไง แต่หากว่ามีอาชีพค้าขาย เปิดร้านหรือขายของแนะนำแม่อุมารุ่นยิมนาสติกครับ เลี่ยมติดตัวไปทำมาหากิน

12. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    แหม กระทู้ของพี่ 3เหลี่ยม คุณโคม เฮียเม้า และคณะ ต้องให้ เครดิตหน่อยครับ ใครอย่ามาแซงอนุโมทนา ผมนะ ไม่งั้นโกรธ หุหุ
    nongnooo...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  13. โคมฉาย

คำถามมาจากหลังไมค์ ขออนุญาตมาตอบในหน้ากระทู้ เพราะมีคำถามที่คล้ายๆกัน ใครถามประเด็นไหนก็คงเคลียนะครับ ถ้าประเด็นไหนไม่ชัดเจนก็ถามได้ครับ เพื่อความสุภาพ ผมจึงไม่อ้างชื่อผู้ถาม
    บางส่วนตอบไปแล้วนะครับ
    ที่ยังไม่ได้ตอบคือ "ของครูบา ประเภทไหน ที่มีตัวอยู่ข้างใน" อันนี้จากประสบการณ์ของใช้วัตถุมงครูบา ทีมีตัวและเห็นกันจะๆคือแม่อุม่รุ่นยิมนาสติกครับ ส่วนรุ่นอื่นถามว่ามีมัย มีครับ เป็นเทวดาที่รักษาวตถุมงคลครับ เพราะพลังของผู้เสกคือพระอมิตภะ เจ้าแม่กวนอิม พระแม่อุมา เป็นพระโพธิสัต์ชั้นสูง และเทพชั้นสูง ดังนั้นเทวดาทั่วไปโดยฌแพะในสายของท่าน ต้องดูแลวัตถุมงคลที่ท่านเสกและดูแลผู้ใช้วัตถุมงคลของท่านครับครับ
    อีกคำถามหนึ่ง "อีกเรื่องหนึ่งครับ จตุคาม ที่ครูบา อธิษฐานจิต สามารถ นำมาช่วยในเรื่องไหนได้บ้างครับ"
    ขอได้ทุกเรื่อง ช่วยได้ทุกเรื่อง ที่ไม่ขัดกับศีลธรรม และกฎแห่งกรรม
    พูดเรื่องกฎแห่งกรรม ผมได้หวยตัวตรงๆมาเลยครับ 924 ผมขับรถทะเบียน 924 ประมาณ 1 อาทิตย์ ไปไหนใครถามแทงหวยอะไร ผมบอกแทงเบอร์รถ คนที่เชือผมจดกันใหญ่ สาเหตุที่ผมบอกว่าแทงเบอร์รถเพราะผมฝันว่ารถระเบิด หลุดเป็นชิ้นๆ แต่ผมจำไม่ได้ว่าคันไหน พอตื่นขึ้นมาก็นึกว่ารถคันทะเบียน 3544 เลยซื้อ 544 เป็นพัน หุหุ พอหวยออกลมแทบจับ คือเทวดาท่านมาให้
    แต่เรารับไม่ได้เพราะกรรมติดพัน ส่วนลูกศิษย์ผม ผมคงไม่ต้องบอกว่ารวยหรือเปล่า หุหุ รับรองครับเรื่องจริง วันนี้วันพระไม่โกหก อิอิ

14. โคมฉาย

งวดนี้ฝันใหม่อีกแล้ว 555
    ฝันว่าไปกับคณะในเว็บนี้แหละ ไปไหนไม่รู้เป็นคล้ายสำนักสงฆ์
    มีพระอยู่หนึ่งองค์องค์หน้าตักประมาณคืบกว่า แต่มีกระบอกไม้ไผ่หรืออะไรสซักอย่างคล้ายโพรงไม้ซะมากกว่า รองอยู่
    พรรคพวกบอกให้ดึงดู คนอื่นไม่กล้าดึงผมก็ดีงเข้าให้ ปรากฎว่าพระพุทธรูปมีเหล็กที่ฐาน คล้ายๆพระยอดธงนะครับที่ฐานแต่ยาวมาก ลักษณะคล้ายไม้เท้า คดๆ แต่ที่ปลายสุดซีครับดันกลายเป็นขวาน สรุปด้านบนเป็นพระพุทธรูปด้านล่างเป็นขวาน
    จะแก้เป็นหวยดีมัย อิอิ
    หรือจะแก้เป็นอย่างอื่น ใครทำนายฝันเป็นหรือมีจิตตานุภาพลึกๆช่วยทายให้หน่อยครับ ตัวผมนะรู้แล้ว แต่ไม่ทราบว่าจะตรงกับคนอื่นหรือเปล่า อิอิ

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

จะว่าไปเดี๋ยวจะหาว่าโม้อีกครับ เรื่องโชคลาภหรือค้าขาย ตอนนี้ผมยอมรับว่างานเข้ามามากจนแบบกระดิกไปไหนไม่ค่อยได้เลย วันก่อนวันหยุดเลยมีโอกาศไปเยี่ยมหลวงปู่ แถมหลวงปู่ช่วยหาคนงานให้อีกด้วย ท่านช่างเมตตาจริงๆครับ งานที่ผมทำ ผมก็ถามพรรคพวกว่าเป็นอย่างไร ปรากฏว่าแต่ละคนไม่ค่อยมีงานทำ ผมก็งงเหมือนกันครับ ทุกวันมีแต่ลูกค้าโทรถามผมอยู่ทุกวันว่าเมื่อไหร่จะเข้าทำงานให้กับเขา แถมมีงานใหม่เข้ามาตลอด จนสับรางแทบจะไม่ถูกเลยครับ เคยขอโชคลาภกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมนับถือท่านไม่ให้ครับซื้อยังไงก็เฉียดไปเฉียดมา แต่เรื่องงานก็เป็นอย่างที่เล่าให้ฟังครับ จะว่าแปลกแต่เป็นเรื่องจริงครับ เอาไว้วันที่ 9 ถ้ารุ่นสยบธรณีไม่ถูกคนจองไปหมดจะเอาไปให้ลองกันดูครับว่าเป็นเช่นไร และรุ่นแม่อุมาขี่เสือเนื้อว่านรุ่นแรกด้วย ซึ่งรุ่นนี้หลวงปู่ให้ผมไว้นานมากครับ จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไหร่
    (b-smile) (glass) (b-smile)

16. โคมฉาย

คำถามนี้น่าสนใจ
    รบกวนพี่สามเหลี่ยมหน่อยครับ
    เพราะเกี่ยวเนื่องกับพลังจักรวาล
    (b-smile)

ตอบหน่อยน่านะ อิอิ

17. triangle-w

ขอขอบคุณที่คุณ พี่ MOUNTAIN ช่วยลงชื่อ ผู้ที่จองพระรุ่นสยบธรณีครับ สงสัยงานวันที่ 9 คงต้องมีอะไรติดไม้ติดมือไปฝากอีกแล้วครับ ส่วนใหญ่ผมจะมีแต่พระของครูบาครับ จะมีพระของสำนักอื่นก็เป็นของสมาชิกในเวปของครูบาที่ แบ่งมาให้บูชาบ้างครับ เอาไว้ครูบาท่านมากทม. เมื่อไหร่สงสัยต้องเชิญคุณพี่ MOUNTAIN มาสัมผัสเองว่าเป็นอย่างที่ผมว่าไว้หรือเปล่า ถ้าโชคดีให้ท่านเพิ่มพลังด้วย ครับ

18. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอนนี้ กำลังจะไปขายเฟอร์นิเจอร์ งานแข่งเรือ ที่พิจิตรครับ รบกวนพี่โคมฉายช่วยแนะนำพระของครูบาคำเป็งที่แรงจัดด้านดูดเงินดูดทอง โชคลาภ ค้าขายคล่องด้วยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

19. triangle-w

ถ้าวันนั้นคุณได้เปิดจักระ 100 % เป็นทุกคนครับ เหมือนการที่พลังที่คุณได้รับแรงมาก สมัยก่อน ผมเริ่มเรียนใหม่ๆกว่าจะเปิดจักระ 100 %ได้ ต้องใช้เวลาเรียน หลายวันแถมต้องเปิดจักระทีละขั้นครับ จาก 30-60-100 % ตามลำดับครับ ส่วนท่านทั้งหลายที่ได้รับการเปิดในวันที่ 5 ที่ผ่านมาถือว่าโชคดีสุดๆเพราะเป็นครั้งแรกที่ท่านอาจารย์ได้อนุมัติให้ลูกศิษย์ของท่านสามารถเปิดเองได้ครับ ต้องบอกว่าท่านบรรลุผลที่ท่านได้สร้างไว่ก่อนที่ท่านจะจากไป พลังที่ได้รับจะเข้าไปปรับสภาพของร่างกายคุณจนถึงระดับเซลล์ครับ บางท่านร่างกายมีปัญหาพลังก็จะเข้าไปช่วยครับ ถ้าคุณฝึกทุกวันร่างกายคุณจะแข็งแรงกว่าเดิมมากครับ ส่วนตัวผมเอง ถ้าไม่ได้พลังจักรวาลช่วยไว้ป่านชะนี้ไม่ทราบว่าไปอยู่ตรงไหนแล้วละครับ อย่ากลัวที่จะฝึกบางท่านแค่ทำสมาธินิดหน่อยกลัวผีซะแล้วต้องบอกว่าไม่มีบุญสัมพันธ์กับวิชาที่ได้เรียนครับ ผมเคยเปิดให้คุณ soli กับพี่สาว ปรากฏว่าคืนนั้นกลับไปบ้านทั้ง 2 คนหลับจนลืมตื่นไปเลยครับ
    ถ้าจะว่าไปเดี๋ยวนี้ไม่ว่าผมจะนอนดึกแค่ไหนไม่เกินตี 5 ผมก็ตื่นแล้วครับ สุดท้ายต้องนอนทำสมาธิจนถึงเช้าไปเลยครับโดนการส่งพลังออกไปรักษาผู้ป่วยหรือให้พื้นที่ที่มีปัญหาครับ เช่น 3 จังหวัดทางภาคใต้ของเราครับ ลองให้คุณ mail2wissnu เล่าให้ฟังกันบ้างก็คงจะดีครับ เกี่ยวกับพลังจักรวาล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  20. โคมฉาย

(glass)
    จตุคามครูบาคำเป็งครับ ห้อยไว้กลางร้านด้านบน
    ถ้ามีพระแกะจากเถาวัลหลงก็ใส่ขึ้นไปข้างบนด้วยครับ
    แม่อุมาใส่ที่บูชาไว้ด้านล่าง
    ก่อนจะทำเข่นนั้นให้จุดธูปอ้างถึงครูบาคำเป็งและครูบาอาจารย์ที่มาปลุกเสกขอให้ท่านช่วยให้คาขายดี
    เสร็จแล้ว
    เสกคาถาที่ผมเขียนไว้ข้างต้น หนึ่งเดี่ยวเดี่ยวหนึ่ง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้