อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทันครับท่านจะกลับไปถึงวัดถ้ำแสงเพชรวันจันทร์ที่ 16 ครับ เพราะมีพุทธาภิเษกที่วัดลาดใหญ่ แถวๆนาเกลือ จ.สมุทรสงครามครับ ท่านว่าจะกลับวันนั้นที่ 15 เลยครับ วันที่ 20 จะกลับมากทม.อีกครับ พุทธาภิเษกที่วัดนก จรัญ 13 ครับ
    (b-oneeye)

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันจันทร์จะเอาขึ้นจอครับ
    จะได้แบ่งๆกันไป
    มีอยู่กี่องค์ก็ไม่แน่ใจ
    เดียวจะไปตรวจดู
    รอบนี้หายากแล้วครับ
    ส่วนราคาคงขยับไปอีกหน่อย หุหุ

3. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ เครือข่าย มันล่มบ่อยๆ นะครับ เวบพลังจิตเข้ายากมาก
    เดี๋ยวบ่ายนี้ จะโอนเงินไปร่วมทำบุญกับครูบาอีกครับ
    ว่าจะ ขอรับ จตุคามหลังแม่อุมา เพิ่มอีก 4 องค์นะครับ

4. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ ASPN

เดี๋ยวจัดให้ครับ เอาเฉพาะเท่าที่ให้ได้นะครับ ช่วงนี้งานวุ่นวายมาก อาจใช้เวลานานสักหน่อย เพระมีบางบทที่ต้องให้หลวงปู่เป็นผู้ประสิทธิ์ให้ด้วยตัวท่านเองครับ จึงไม่สามารถเปิดเผยได้ครับ

5. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    ขอถามพี่3เหลี่ยม..คืนนี้ที่13/เช้า14..ครูบาท่านอยู่บ้านศิษย์ที่ไหนครับผม

6. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุก ๆท่านครับ

วันนี้สมาชิกหนาแน่นดีจัง

(bb-flower (bb-flower (bb-flower

7. triangle-w

ผมได้ส่งพระแม่อุมาสีทองให้แล้วและมีสมเด็จแถมไปด้วยอีกทั้งยังมีจตุคาม+พระแม่อุมาไปอีก 3 ครับ
    ส่วนคุณ dumdum หลวงปู่จะกลับคืนจากนครศรีวันที่ 14 ครับแต่พักที่ไหนไม่ทราบครับ โอกาศพบท่านอาจจะไม่ง่ายครับ เดี๋ยวจะลองถามท่านอีกครั้งครับ แหะ แหะ
    (b-oneeye)

8. triangle-w

1. มีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยม
    2. มีเมตตากับโชคลาภ
    3. นางพญามีเมตตากับแคล้วคลาด
    4. หลวงปู่ทวดเน้นหนักไปทางแคล้วคลาดครับ
    5. สมเด็จมีเมตตากับโชคลาภ
    (b-oneeye)

9. navapon999

navapon999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระแม่อุมาศรีทองแล้วครับ โอโฮ้..ใหญ่จัง...นึกว่าจะใหญ่กว่า พระแม่อุมาขี่เสือสักเล็กน้อย ที่ใหนได้ ..ใหญ่กว่า..หนักกว่า..พิศดารกว่า..ผมได้อัญเชิญท่านเข้าบ้านและขอพรท่านเรียบร้อยแล้ว ...ปรากฎว่า " เลข 777 "
    รัฐบาล ไม่มีขาย หมดเกลี้ยงทุกแผง และได้รับสมเด็จ 2 องค์ เป็นของแถม
    ต้องขอขอบคุณ คุณสามเหลี่ยม คุณโคมฉาย มากนะครับ

10. โคมฉาย

ครับ ราคาน่าจะเป็นเช่นนั้น
    แต่ผมเห็นว่ามีเพียง 4 องค์
    เลยว่ากันแบบง่ายๆ
    และผู้ที่ได้รับไปก็เป็นผู้ที่องค์ท่านจะไปอยู่ด้วยครับ
    และตอนนี้ก็หมดแล้วครับ
    สาธุ

11. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญแล้วนะครับ
    ขอบูชาแม่อุมาสีทอง กับ จตุคามหลังแม่อุมาอีก 4 องค์นะครับ

ที่อยู่ของผม

วิษณุ วัฒนไพบูลย์
    โรงพยาบาลมิชชั่น
    4/1 ถ.เทพกษัตรีย์
    ต.รัษฎา อ.เมือง
    จ.ภูเก็ต
    83000

ถ้าจะตัดผ้าแดง ผ้าเหลือง แปะองค์แม่อุมา ด้านนอกจะเป็นไรไหมครับ
    เกรงจะตอบคำถามเด็กๆลำบากนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      31
  12. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับ พระแม่อุมาศรีทอง แล้วครับ.. ของผม เป็น สีเงิน ครับ..

สภาพ สมบูรณ์ ครับ.. ไม่แตกหักจากการขนส่ง ครับ..

เอ่อ.. พี่สามเหลี่ยม ครับ.. สอบถามวิธีบูชา พระแม่อุมาครับ..
    ไม่ทราบว่า ต้องจัดหิ้งบูชา ต่างหาก มั๊ย ครับ...

13. triangle-w

จัดตั้งไว้ด้านบนโดยหันหน้าออกหน้าบ้านหรือหน้าร้านครับ ไม่จำเป็นต้องตั้งหิ้งบูชาครับ หาขามาวางท่านไว้ก็พอครับ วิธีบูชาก้ไม่มีอะไรพิเศษครับ อธิษฐานว่าหลวงปู่ท่านให้แม่อุมามาช่วยคุ้มครอง แล้วอยากได้อะไรก็ขอท่านเอาครับ ไม่ต้องตั้งน้ำหรืออะไรเลยครับ ถ้ามีฝุ่นจับก็บอกท่านว่ามาสรงน้ำหน่อยแล้วเช็ดให้แห้งเท่านั้นเองครับ ง่ายๆครับ ขอให้โชคดีครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

ส่วนของคุณ mail2wissnu ให้วางไว้ในที่ลับตาหน่อยก็ได้ครับพยายามวางเอาไว้ในบ้านส่วนด้านหน้าของบ้านจะได้ให้ท่านช่วยคุ้มครองด้วยเพราะท่านสามารถช่วยป้องกันคุณไสยและขอให้ท่านหาคนหรือดูดคนเข้าร้านและด้านโชคลาภมากมายครับ ลองดูครับ
    (b-oneeye) (verygood) (b-oneeye)

14. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ครับผม... ขอบคุณ ครับ... พี่สามเหลี่ยม

15. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    (f) ขอบคุณครับพี่สามเหลี่ยม (f)

16. triangle-w

คุณครึ่งชีวิต
    วันนี้คุณ มรรค ได้ให้พี่สาวมารับพระที่ครูบาท่านได้ฝากไว้ให้ ตอน 12.15 น. แล้วครับ
    ส่วนใครจะพบครูบาคงจะต้องรอวันที่ 20 เดือนนี้แล้วครับ คืนนี้ท่านคงจะกลับไป กำแพงเพชรเลย ท่านบอกจะรีบกลับไปย้ายไปอยู่ที่วัดใหม่ครับ เพราะใกล้เข้าพรรษาแล้ว ใครอยากถวายเทียนพรรษาก้ต้องรอแล้วหละครับ
    (b-oneeye)

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับ พี่ 3 เหลี่ยม พี่โคมฉาย และ ทุกท่าน ที่ได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ ขอรับ ขอขอบคุณพี่ 3เหลี่ยมครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

18. triangle-w

ก่อนเข้าพรรษาหลวงปู่มีคิวพุทธาภิเษกยาวเหยียด ต้องไปหลายที่มากครับ เช่น ที่ จ.แพร่ โคราช ที่กทม วัดนก และวัดห้วยมงคล จ.ประจวบ โอกาศจะพบครูบาท่านคงต้องดูสถานการณ์กันอีกครั้งครับ เอาไว้จะพยายามแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
    (b-oneeye)

19. โคมฉาย

เมื่อวานได้ไปบูทอาจารย์อาชวิน
    และได้นำพระครูบาคำเป็งไปเผยแพร่ โดยเน้นจตุคามหลังแม่อุมา จตุคามหลังจอบครูบาคำเป็ง สมเด็จเหล็กน้ำพี้ ขุนแผนว่านเถาหลง สมเด็จแกะจากไม้รักดำ และซุ้มกอหลังครูบาคำเป็ง
    ปรากฎว่าผมหลายท่านที่ได้มารวมตัวกัน
    เช่นคุณเม้าตาอิน คุณดำดำ คุณธัญนิธิ เป็นต้น
    ก็ได้ร่วมกุศลจิตบูชาวัตถุมงคลครูบาคำเป็งกันตามสมควร
    โดยมียอดรวม สองพันกว่าบาท ที่จำได้คราวๆ คุณเม้าตาอิน 700 บาท คุณดำดำ 350 บาท เพื่อนคุณเม้า 350 น้องสาวคนสวย(จำชื่อบ่ได้ 800 และที่บริจาคตามกำลังศรัทธาอีกจำนวน 200 บาท รายชื่อจดไว้ในกระดาษ วันนี้ไม่ได้เอามาก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    วัตถุมงคลที่เอาไป ผมฝากไว้ที่บูทอาจารย์ ใครสนใจจะรับโดยไม่ผ่านไปรษณีย์เชิญที่บูทอาจารย์อาชวินครับ

20. โคมฉาย

เฉพาะที่บูทอาจารย์มีการทำปฎิกิริยาบางอย่างทำให้พลังพระที่ผมเอาไปทั้งถุงเปลี่ยนไป โดยพระทั้งกองได้รับพลังเมตตาจากหลวงปู่เทพโลกอุดร และหลวงปู่ทวดเสริม เพราะมีการเชิญหลวงปู่เทพโลกอุดรมาเสกในพระองค์หนึ่งที่วางไว้ใกล้ถุงพระ ปรากฎว่าพลังปู่ใหญ่ไปกระทบพระทั้งกอง เลยมีความเปลี่ยนแปลงแบบไม่ได้ตั้งใจ เดียวจะดูดรูปมาให้พี่สามเหลี่ยมดูหลังจากพลังเปลี่ยน อันที่จริงผมไม่เคยไปยุงกับพระครูบาเพราะถือว่าท่านทำไว้เต็มแล้ว แต่อันนี้ไม่ได้ตั้งใจ คงเป็นโอกาสแรกและโอกาสเดียวเท่านั้น
    ดูดมาจากคุณเม้าตาอิน อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้