อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้วพระที่แตกนี้มีพุทธคุณเต็มเปี่ยมทั้งองค์ เอาไปเป็นส่วนผสมทำพระใหม่ก็ได้ครับ ได้บุญด้วยหรือเก็บไว้ถ้าเจอครูบาท่านเอาไปคืนท่านก็ได้ครับ
    (b-oneeye)

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องสังเกตอาการตัวเองให้ดี
    ถ้าไม่อยากจะได้แต่ใจหนึ่งจะเอาให้เอาเลย หุหุ
    .......................แนวทางเสี่ยง..............

3. โคมฉาย

หลายคนไม่ชอบพระแตก
    ผมเองไม่ค่อยจะคิดมาก
    ผมเคยเอาแม่อุมาขี่เสือที่แตกหักเหลือแต่แม่อุมา
    มาขอบารมีให้ไปตามวิญญาณที่เคยเข้าร่างของบุคคลๆหนึ่ง
    ซึ่งมาหาผม แล้วพวกผีที่ว่าแอบหนีไป ไม่กล้ามา
    ผมไม่รู้จะทำไง ก็เลยเอาแม่อุมาที่แตกหักมาขอท่านให้ไปตาม
    ปรากฎว่าไม่ถึงสามนาที ผีมาเข้าร่างแล้วบอกว่ายอมแล้วยอมแล้ว
    ก็เลยคุยกันว่าจะเอาอะไรจะให้ร่างทำบุญไปให้และให้สิ้นสุดแรงแค้นซึ่งกันและกัน ผีนั้นรีบตกลงทันที ปรากฎว่าถึงบัดนี้วิญญานนั้นไม่มาอีกเลย
    นี้คืออานุภาพของพระที่แตกหักครับ
    และที่ผมยังสงสัยทุกวันนี้คือแม่อุมาไปทำอะไรผี
    ผีจึงมาบอกว่ายอมแล้วยอมแล้ว
    หุหุ

4. triangle-w

สุขสันต์วันเกิด ขอให้สมหวังดั่งที่ตั้งใจครับ แต่อย่าลืมครับว่าตลาดหุ้นเปรียบเหมือน ลาภลอยครับ ผมเคยเล่นอยู่ตอนดัชนี 1000 จุดกว่าๆจนโดดไปถึง 1800 จุด จนตกมาเหลือ 1200 จุด ผมก็เลิกเล่นครับ ตลาดหุ้นไทยเล่นไม่ยากเท่าไหร่ครับมองดูดีๆเดี๋ยวก็เข้าใจเอง เพื่อนผมเคยติดยอดดอย ก็ยังมีครับ คุณเล่นมานานคงจะเข้าใจเรื่องแทคติคการเล่น ก็ขอให้โชคดีครับ
    (verygood)

5. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ผมก็กำลังศึกษาเรื่องหุ้นอยู่ครับ สงสัยต้องขอให้พี่nongnooช่วยติวเรื่องหุ้นให้ซะแล้ว

6. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวน พี่สามเหลี่ยม ด้วย.. ครับ..

ไม่รู้ว่า สายเชือกร่มห้อยคอ จะมีพลังไหลมาตามสายหรือป่าว..

เพราะ อีกด้าน เป็น พระเครื่องหลวงปู่ดู่ 5 องค์ น่ะครับ..

;-)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2007
  7. triangle-w

ไม่เกี่ยวกันครับพลังจะไหลตามเชือกหรือสายสินธิ์ได้เพราะคนผู้นั้นสามารถบังคับให้พลังวิ่งไปตามสายได้ครับ ส่วนพระเครื่องจะมีพลังแผ่ออกมาจากองค์พระครับ จะมากหรือน้อยก็ต้องแล้วแต่พลังมีใส่เข้าไปในองค์พระด้วยครับ แหะแหะ
    (b-oneeye)

8. triangle-w

วันนี้ได้ส่งพระให้คุณ
    1. คุณ phathedee
    2. คุณ เอกวัฒน์
    3. คุณ nongnooo
    4. คุณ navapon999
    5. คุณ dragon-midnight
    6. คุณ Ariyachot
    ส่วนของคุณ mail2wissnu ยังไม่ได้ส่งพอดีขัดข้องทางเทคนิคเพราะลืมจ่าหน้าซองครับ แฮ่ แฮ่ แฮ่
    (b-oneeye)

9. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    -**-*-อยากถามว่าที่เวลามีพิธีมงคลต่างๆ เอาสายสินจญ์โยงไปรอบพระไปยังที่ครอบน้ำมนต์หรือของต่างๆนี่ กระแสพลังของพระจไปตามสายสินจญ์รึเปล่าคับ

พี่สามเหลี่ยมฝากดูให้หน่อยนะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม.. เข้าใจแล้วครับ.. ยังไงฝากพี่สามเหลี่ยม ดูพลังให้อีกที ว่าเด่นทางด้านไหน.. นะครับ

11. มังกร-เที่ยงคืน

ครับผม.. เข้าใจแล้วครับ.. ยังไงฝากพี่สามเหลี่ยม ดูพลังให้อีกที ว่าเด่นทางด้านไหน.. นะครับ

12. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    โอนเงินเข้าบัญชีครูบา จำนวน 400 บาท เมื่อวันที่ 11/07/50
    - องค์จตุคามหลังเจ้าแม่อุมา 1 องค์
    - พระซุ้มกอหลังครูบาคำเป็ง 1 องค์

ชื่อที่อยู่ แจ้งใน pm ครับ

13. triangle-w

มีพุทธคุณด้านแคล้วคลาดกับป้องกันคุณไสยครับ
    (b-oneeye)

14. triangle-w

พิธีมงคลที่ทำกัน ส่วนใหญ่จะเกิดจากผู้ทำพิธีอัญเชิญเทวดาที่ปกป้องคุ้มครององค์พระนั้นหรือจากผู้ทำพิธีนั้นๆมีพลังหรืออำนาจจิตสูงทำให้พลังสามารถผ่านมาทางสายสินธิ์ได้ครับ คล้ายกับการปลุกเสกพระฉันใดฉันนั้นครับ และทำให้สายสินธิ์นั้นมีกระแสพลังคงอยู่ด้วยครับ ทั้งน้ำที่อยู่ในบาตรน้ำมนต์มีพลังอยู่ด้วยครับ พระพุทธองค์ท่านเสด็จปรินิพานแล้วท่านไม่มายุ่งกับมนุษย์โลกอย่างเราหรอกครับ มีแต่เทพเทวดาคอยคุ้มครองพวกเราอยู่ครับ ส่วนพระบูชาตอนว่างๆเดี๋ยวเช็คให้ครับ
    (b-oneeye)

15. โคมฉาย

รับทราบครับ
    วันจันทร์ส่งให้ครับ
    พรุ่งนี้ต้องไปกิจกรรมธรรมสัญจร ไปกราบสมเด็จโตองค์ใหญ่ที่โคราช
    พร้อมผู้สูงอายุ ประมาณ 100 คน ตั้งแต่ เช้าครับ

16. โคมฉาย

ช่วงนี้ท่านที่สั่งพระไว้คงได้รับครบถ้วนแล้วนะครับ
    ของท่านใดชำรุดเดียวจะจัดส่งเสริมไปให้ รอนิดหนึ่ง
    ------------------------------------------------
    ท่านใดที่จองพระจองอะไรกับผมไว้ ผมจะตัดสิทธิแล้วนะครับ
    จะได้เอามาให้ร่วมทำบุญต่อ
    อย่างเช่นรูปหล่อหลวงปู่ติดธาตุเหล็กไหล
    และอื่น ถ้ายังประสงค์อยู่ช่วยยืนยันให้ทราบทางหลังไมค์ด้วย

17. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียน พี่3เหลี่ยม
    วันนี้ได้รับพระพิมพ์แม่อุมาสีทองพร้อมพระสมเด็จที่แถมให้อีก2องค์แล้วครับ
    พลังของแม่อุมานี่สุดยอดเลยครับ แรงรู้สึกได้แม้ยังไม่ได้เปิดกล่อง ชำรุดที่มุมบนล่างระหว่างขนส่ง ก็ได้ติดกาวซ่อมท่านและบูชาขอพรซ้ำเรียบร้อย ส่วนพระสมเด็จสมบูรณ์ 100% ผมก็สงสัยตั้งนานว่าทำไมถึง ขึ้นรูปโชว์แม่อุมาสีทองไม่ได้ เปิดกล่องมาก็อ๋อเลย !!!!!!!
    ขอบคุณมากครับ
    (ว่าแต่ที่มีผู้จองคุณโคมที่เป็นพระของครูบาด้านหลังมีติดเหล็กไหล ผมสนใจเหมือนกันครับ ยังไงถ้าไม่มีผู้อัญเชิญ กรุณาแจ้งผมด้วยครับ)

18. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีพัสดุมาถึงผม ผมก็งงว่าไปสั่งอะไรไว้อีก
    พอเปิดดูอ้าวจตุคาม6องค์ สมเด็จอีก6องค์ พี่สามเหลี่ยมส่งมา ก็ขอขอบคุณครับ
    แต่ว่าความจิงไม่ต้องส่งมาชดเชยก็ได้ครับ
    จตุคามแค่ร้าวๆ น่ะครับไม่ถึงกับแตกหัก งวดที่แล้ว
    ผมส่งไปให้พี่ชาย 2องค์หักไปองค์ ก็ว่าจะเอาที่ได้มาใหม่ส่งไปชดเชย ให้องค์นึงเหลืออีก5องค์ผมก็กะว่าถ้ามีคนที่รู้จักอยากจะร่วมทำบุญ
    ก็จะให้เช่าองค์ละ250เหมือนกัน เงินที่ได้ก็ทำบุญกับหลวงพ่อครับ
    ผมห้อย องค์เดียวพอแล้วครับ ลืมไปครับสมเด็จที่ให้มาเป็นของหลวงพ่ออะไร วัดไหนครับ

19. ปูแก้ว

ปูแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2007
    คุณโคมฉาย/คุณสามเหลี่ยมคะ
    หากจะขึ้นไปกราบหลวงปู่ที่วัดถ้ำแสงเพชรในช่วงเสาร์อาทิตย์นี้ ไม่ทราบว่าหลวงปู่อยู่ที่วัดหรือเปล่าคะ จะได้ไม่เสียเที่ยวนะค่ะ

20. triangle-w

เป็นของครูบาครับท่านให้ผมไว้ตอนท่านไปพุทธาภิเษกที่ ชัยภูมิกับที่ แพร่ครับ
    (b-oneeye)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้