อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เรียนคุณโคมฉาย ครับ

เมื่อวานผมไปที่บู๊ท ของอาจารย์อาชวิน
    เห็นมีคนสนใจอยากบูชาจตุคามหลังแม่อุมา ของครูบาคำเป็ง
    จึงเรียนสอบถามอาจารย์ไป
    อาจารย์บอกว่าตอนนี้ไม่มีพระของครูบาเหลืออยู่เลย
    จึงขอเบอร์โทร ของคุณโคมฉาย กับผม
    ซึ่งผมก็เรียนอาจารย์ว่า ผมไม่ได้จดติดตัวมา

อาจารย์จึงวานผมให้ช่วยเรียนคุณโคมฉายว่า
    หากมีพระจตุคามแม่อุมา ของครูบา
    ให้มาฝากไว้ที่อาจารย์เพื่อให้ผู้สนใจบูชา
    หรือจะเป็นพระรุ่นอื่นๆที่คุณโคมฉาย กำลังให้บูชาอยู่ขณะนี้ก็ได้

วันอาทิตย์หน้า จะมีผู้สนใจ สะดวกทึ่จะบูชาที่บู๊ทของอาจารย์
    จำนวนหลายท่าน รวมทั้งตัวผมด้วย

รบกวนแจ้งข่าวให้คุณโคมฉายทราบด้วยนะครับ

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    วันเสาร์หรืออาทิตย์จะจัดไปอย่างละ10-20 องค์
    ยกเว้นจตุคามหลังแม่อุมา
    แต่มีจตุคามหลังจอบครูบาแทนครับ

3. phathidee

phathidee เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณโคมฉาย
    อยากจะบอกว่า องค์พ่อจตุคาม ผมได้รับแล้ว พร้อมของแถม
    ขอบคุณครับ แต่ว่าองค์พ่อฯ รุ่นโคตรเศรษฐี แตกนะครับผม
    น่าจะประมาณ 25%
    ผมรู้สึกเสียดายจัง พอมีอีกไหม? (สำรองนะ)
    หรือมีรุ่นอื่นไหมครับผม ผมให้ช่างซ่อมให้นะครับ
    หากไม่มีก้อไม่เป็นไรครับผม
    ปล.มีคาถาบูชาองค์พ่อไหมครับ

นับถือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2007
  4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คาถาบูชาองค์พ่อจตุคาม แบบสั้นๆ ง่ายๆ แต่ทรงประสิทธิผล

จตุคามรามเทวัง โพธิสัตตัง มหาคุณัง มหิทธิกัง
    อะหังปูเชมิ สิทธิลาโภ นิรันตะรัง

ผมใช้สวดอยู่เป็นประจำครับ

5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอมีครับ ผมก็เกรงว่าจะชำรุดอยู่เหมือนกัน เอาไว้จะส่งไปให้ใหม่ครับพร้อมของแถมอีกครับ
    (b-oneeye)

6. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามเหลี่ยม ส่งจตุคามให้ผมได้รับ2-3วันเเล้วครับ สภาพดีไม่แตก แต่ร้าวทุกองค์ครับ ไม่มีปัญหาครับ
    ส่วนเงินผมโอนไปบัญชี ครูบาแล้วนะครับ 1500บาท
    ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมบุญกันนะครับ ทั้งผู้เช่าและผู้จัดส่ง
    และท่านที่มีส่วนร่วมสร้างวัดกับหลวงพ่อ สาธุ

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเซย์"ฮัลโหล" คุณ โคมฉาย
    เห็นวุ่นอยู่กับ เวป เกิน 290 หน้า มีคนตาม เกือบ 50,000 คน
    สงสัย วันๆๆไม่ต้องทำอะไรแล้ว
    ตอบๆๆ ส่งๆๆ
    ได้ บุญกุศลหนัก ครับ
    ครูบา ท่านคงจะสะบายใจที่ พระเครื่องของท่าน ไปโลด
    บอกท่าน ด้วยว่า วันว่างๆๆ จะ ไปกราบท่าน
    เพราะ ท่านสอนผม เรื่อง อำนาจจิตไว้แยะ
    ผมไม่มีเบอร์ โทร ของ คุณ
    ช่วยโทรมาที่ 081-9276261
    จะได้ ล๊อคเบอร์ไว้
    ขอบคุณ

8. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเรียบร้อยแล้วครับผม
    องค์จตุคามหลังแม่อุมาอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ(b-smile)
    แต่องค์จตุคามรุ่นโคตรสภาพหักครึ่งครับผม[bw-cry]
    พี่สามเหลี่ยมกับพี่โคมฉายยังพอมีรุ่นโคตรแบบที่ชำรุดไม่มากรึเปล่าครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2007
  9. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005

พี่โคมฉายไม่ว่างยังไงฝากพี่สามเหลี่ยมด้วยนะคับ

10. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับ พระแม่อุมาด้านหลังสวยมากๆครับ
    ขอบพระคุณพี่สามเหลี่ยม กะ พี่ mail2 มากๆนะครับ

11. triangle-w

ได้รับพระเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเรียบร้อยแล้วครับผม
    องค์จตุคามหลังแม่อุมาอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ(b-smile)
    แต่องค์จตุคามรุ่นโคตรสภาพหักครึ่งครับผม[bw-cry]
    พี่สามเหลี่ยมกับพี่โคมฉายยังพอมีรุ่นโคตรแบบที่ชำรุดไม่มากรึเปล่าครับผม

ขอโทษที เดี๋ยวจะจัดส่งให้ใหม่ครับ สงสัยต้องแพ๊คกิ้งแบบพิเศษซะแอ๊ว
    (b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

12. triangle-w

จตุคามมีพุทธคุณด้านเมตตาและแคล้วคลาดครับ ขอได้ครับ
    สมเด็จมีแต่เมตตาอย่างเดียวครับ

13. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่สามเหลี่ยม ครับ.. โอนเงิน.. 777.- (เมื่อวานนี้ 2 ทุ่ม) เรียบร้อยแล้วครับ..

ขออัญเชิญ พระแม่อุมาสีทอง.. ครับ.. ;-)

14. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณมากครับพี่สามเหลี่ยม

พระที่แตกหักนี่สามารถนำไปทำอะไรได้บ้างครับ

15. navapon999

navapon999 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณสามเหลี่ยม..ทราบครับ...ผมได้โอนเงินจำนวน 777 บาท เข้าบัญชีหลวงปู่ครูบาคำเป็ง เรียบร้อยแล้วครับ วันที่ 10/07/50 เวลา 13.48 น.
    ถ้าองค์แม่อุมาสด็จถึงบ้าน ก่อนวันที่ 16/07/50 เลข 777 เจอกันแน่...คอยดู.....

16. triangle-w

มี 4 ท่านครับที่ได้จองพระแม่อุมา ขอบคุณครับที่ช่วยครูบาสร้างวัด ขอให้มีความสุขความเจริญครับ ได้ท่านไปบูชาแล้วลองขอดูครับ กล่าวกับท่านว่า หลวงปู่ให้ท่านมาช่วยดูแลและขอ..................ตามที่คุณปรารถนาครับ
    1. nongnoo
    2. dragon-midnight
    3. navapon999
    4. mail2wissnu
    คงเป็นวัน 2 วันนี้จะส่งให้พร้อมของแถมและพระแม่อุมาที่มีการชำรุดบ้างครับ
    (verygood) (b-oneeye) (verygood)

17. triangle-w

คุณโคมฉาย

วันนี้ได้นำพระแม่อุมาไปส่งที่บ้านแต่ไม่มีใครอยู่แถมประตูล๊อคกุญแจหมด นึกว่าจะไปถล่มซะหน่อย ได้ฝากพระไว้ที่ร้านขายของชำตรงข้ามคฤหาสน์ของคุณ โคมฉาย ปิดกล่องด้วยเทปกาวสีน้ำตาลแถมเขียนยันต์ไว้ด้วยครับ กรุณาไปรับของด้วยครับ
    (b-oneeye) (bb-flower (verygood)

18. โคมฉาย

pim thai maidai krab

thang you

MR triangle-w

19. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006

ขอบคุณครับพี่3เหลี่ยม ผมขอล่วงหน้าเลยครับ(เพราะวันนี้เป็นวันเกิดผมเอง) ผมขอให้ผมดูตลาดหุ้นให้ถูกจังหวะและกำไรหุ้นมากๆโดยต่อไปนี้ไม่ขาดทุนเลย จะได้จัดแบ่งกำไรไปช่วยปู่ครูบาเป็งครับ
    ขอบคุณครับ
    ชาญชัย

20. โคมฉาย

รับทราบครับ
    เมื่อกี้พิมพ์ไทยไม่ได้เลย สืบเนื่องจากลงโปรแกรมใหม่
    พอนึกขึ้นได้ก็ลบออก ปรากฎว่าพิมพ์ไทยได้
    วันนี้ขออภัย ปิดเสียงโทรศัพท์แล้วลืมเปิด
    เลยไม่ได้รับสาย
    ขอบคุณครับสำหรับของที่จัดส่งมา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้