เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

หมายถึงเฉพาะรายการที่เค้าว่ามาหรือว่า รวมถึงวัตถุมงคลรุ่นอื่นๆ หรือป่าวครับ เช่นเหรียญเจ้าสัว ปี 35 หรือ ที่ระลึกลายสือไทย ปี 26 แบบที่ผมถามนะครับ งง ๆ

2. อุตฺตโม

อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

.................วัตถุมงคลอื่น...นอกจาก 8 รายการนี้ ..ท่านต้องเขียนมาให้ดู

ว่า"รุ่นไหน"...เพราะผมจำได้ก็จะตอบให้หายแคลงใจครับ....แต่ทั้ง 8 รายการ

ยืนยันว่าหลวงพ่อมนต์ให้จริงครับ.....โดยเฉพาะรุ่น ม.ต.2537 ผมเช่าบูชาไว้

หลายอย่าง.....พิธีมนต์ 12 สิงหาคม 2537 ครับ.

.................เหรียญเจ้าสัว ปี 2535 ของท่าน..ผมได้รับรู้ข้อมูล.....แต่ลายสือไทยหลวงปู่ตั้งใจ

มนต์มากด้วยเคารพตัวหนังสือ..."แต่ผมไม่เคยเห็นเหรียญจริงของลายสือไทยมาก่อนครับ"..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2011
  3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับ เคยได้รับข้อมูลเรื่องเหรียญที่ระลึกลายสือไทย ว่าเหรียญที่ผมมีไม่น่าจะมีปลอม เพราะไม่ใช่เหรียญตลาดดังๆ นะคับ หุๆ อีกอย่างอยากถามหน่อยครับว่าเหรียญวัดนางเหลียว ปี 14 ราคาทางเหนือๆ หรือ กลาง ๆ เค้าเล่นกันประมาณเท่าไหร่ครับ

4. i_perk

i_perk Active Member

ตอกย้ำความมั่นใจที่จะเช่าหา ขอบคุณอีกทีครับ

5. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

แค่บูชารูปหลวงพ่อก็ศักสิทธิ์แล้วครับ

6. Bob deland

Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อ คือหลวงพ่อเกษม เขมโก

สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัว ผมชื่อ Bob นะครับอยากหาweb ที่พูดคุยเกี่ยวกับประสพการณ์ ของหลวงพ่อ เกษม เขมโกมานานแล้วครับ โชคดีที่มาเจอ Web นี้
    ผมจะเล่าประสพการณ์เกี่ยวกับเหรียณแตงโมของหลวงพ่อ เกษม ให้ดังนี้นะครับเมื่อประณ ปี2527-2529 เห็นจะได้ตอนนั้นผมอยู่กับป้าแถวราชวัตร มาช่วยแกเพราะตอนนั้น ยังหาที่เรียนไม่ได้ ตัวผมเองก็เป็นเด็กราชวัตร ตอนนั้นร้านผัดไทย-หอยทอด คุณประยูรอยู่แถว 4 แยกราชวัตร สมัยก่อนยังมีโรงหนัง ดุสิตอยู่ ผมกับเพื่อนชื่อ ไอ้ตี๋ ได้กินนอนอยู่ที่ร้านของป้า วันนั้นพ่อของญาติของผมได้นำพระมาให้กับลูกชายเค้า และลูกชายคนนี้ก็ได้ให้พระกับเพื่อนผมคือไอ้ตี๋นี่แหละเพราะไอ้ตี๋มันมีนิสัยห้าวมาก ตัวใหญ่ ฉายา คือตี๋ซ่า นาซี ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอะไร อยู่มาวันหนึ่งผมกับเพื่อน รักกัน ทั้งหมด 3คน ได้ไปดูหนังที่ รรหนังดุสิตนี่แหละ วันนั้นรับกลับกันมา ประมาณสัก 5 ทุ่มได้เดินมาจากโรงหนังถึง 4 แยกราชวัตรไม่ไกล ประมาณ สัก 500 เมตร ระหว่างที่กำลังเดินกลับ ไอ้ตี๋ได้เดินชนไหล่กันกับวัยรุ่นคนหนึ่งอยูใน ซอย สันติสุข( ซึ่งสมัยก่อนเด็กราชวัตรจะไม่คอ่อยถูกกันอยู่แล้ว) เฮ้ย..มึงเจ๋งเหรอ มึงรอกูเดี๋ยวไอ้วัยรุ๋นคนนั้นวิ่งไปที่หน้าโรงหนัง พวกเรารอมันอยู่ มันวิ่งกลับมาที่พวกเราอีกครั้ง พวกมึงซ่านักเหรอ มันดึงมีดออกมาจากด้านหลัง พุ่งตรงเข้าใส่ไอ้ตี๋เพื่อนผมอย่างที่ไม่ทันตั้งตัวเต็มหน้าอก พวกเราตะลึงมาก( เสียงดัง เก๊งๆๆๆ )ผมมองลงไปยังพื้นถนน มีดหักครับ ไอ้คนแทงก็งง พวกผมก็งง พอเราตั้งสติได้ก็เลยไล่ รุมกระทืบมัน ตอนหลังไอ้ตี๋มันหนีลงไปใต้ มันได้วางพระไว้บนหลังตู้เย็นผมไปเจอเข้า คือเหรียณ แตงโม เนื้อ นวะ ผมจึงจำเหตุกาณ์คืนนั้นได้ ไอ้ตี๋หอยพระองค์นี้อยู่ ซึ่งจริงแล้วมันเป็นคนที่ไม่ชอบห้อยพระ ผมจึงอราธนาติดตัว
    และค้นค้าหาประวัติหลวงพ่อเกษม เขมโกเรื่อยมา...สมัยนั้นมีนิตยสาร ศักดิ์สิทธิ์ ได้ลงประวัติ ของหลวงพ่อ เกษมเรื่อยมาจน ท่านละสังขาร วันที่ 15 มกราคม 2539 และหลังจากที่ผมห้อยเหรียญ หลวงพ่อเกษม ยังมีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้อีกกับผมมากๆ ทุวันนี้ใครไม่เก็บหลวงพ่อเกษม ผมเก็บ และเก็บมากที่สุดไม่ว่าจะเป็นเก่าใหม่ ผมเก็บ โดยเฉพาะ เหรียญ แตงโม เหรียญแตงโมทองแดง บล็อคนิยมผมจะบอกให้ครับ ตรงด้านหน้าเหรียณหลวงพ่อปลายจีวรตรงกลางนะครับพิมพ์นิยม จะมี ก ตัวเล็กอยู่ตรงกลาง ซึ่งเป็นบล็อคเดียวกับบล็อคทองคำครับ ทั้งบ้านผมมีแต่หลวงพ่อ เกษมเขมโก แม้กระทั้งรูปภาพมีเวลาผมจะนำรูปถ่ายวัตถุมงคลที่ผมีมาให้ชมครับ และยังมีเรื่องให้ฟังอีกมาก ...
    นี่และครับ ที่ผมตั้งหัวเรื่อง ว่า พ่อ พ่อเกษม เขมโก ผมขอให้ท่านเป็นพ่อของผมเลยครับ ขอบคุณ
    Bob deland

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

เหรียญลายสือไทย เหรียญนี้ดีครับหลวงพ่อตั้งใจมาก

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    จะรออ่านประสบการณ์นะครับ นี่แหละครับ คนเราหากได้ประสบพบเจอปาฎิหารย์ของหลวงพ่อ-หลวงปู่องค์ใดก็ตามสักครั้งหนึ่งแล้ว ศรัทธา รักจนวันตายครับ

9. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขออนุญาตลงอีกครั้งครับ พิมพ์เจ้าสัวเนื้อผง รุ่นบารมี 81 รุ่นนี้หลวงพ่อเกษมท่านมนต์ให้แน่นอนเพราะผมอยู่ในพิธีด้วยครับ

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

10. อุตฺตโม

...............ท่านเก็บรักษาพระได้ดีจริง ๆ...ไม่มีเนื้อกระเทาะแตกออก..

หรือบิ่นเลยครับ....."เยี่ยมมาก"

11. tee_tores

พระเนื้อผงรุ่นนี้ กับ เหรียญ ของผม นี่ รุ่นเดียวกัน พิธีเดียวกันเลยใช่ใหมครับนี่

ขนาดไฟล์:
      148.6 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      159.2 KB
      เปิดดู:
      91
  12. อุตฺตโม

....................ใช่แล้วครับ...แล้วยังปลุกเสกคราวเดียวกับ...รุ่นพระผงหลังล็อตเก็ต

ด้วยครับ..........

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      115
  13. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเกษมครับ สวัสดีทุกท่านครับ ติดตามอ่านตั้งแต่หน้าแรก ยังไม่พบเหรียญรุ่นที่ผมได้รับมา เลยขอรบกวนสอบถามว่าเหรียญรุ่นนี้มีหรือไม่ และท่านได้มนต์หรือไม่ครับ เพราะด้านหลังไม่มีปีพ.ศ.บอกไว้ครับ

ขนาดไฟล์:
      185.9 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      217.9 KB
      เปิดดู:
      143
  14. Bob deland

Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ K Specialized ครับ
    ผมจะขอเล่าประสพการณ์ต่อเลยนะครับ ไม่งั้นผมอึดอัดแย่ สังฆะ รูปัง วันทามิหัง กราบขอขมาหลวงพ่อด้วย

หลังจากที่ผมได้ห้อยเหรียณแตงโมและได้เริ่มศึกษาหาประวัติของหลวงพ่อแต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนอยูมาวันหนึ่งผมได้นั่งดื่มเหล้าอยุ่ที่บ้านกับเพื่อน ชื่อแก้วซึ่งตะก่อนจะมีเพื่อนมาหาทุกวัน ตอนนั้นเรียน ปวช.แล้วก่อนมีเพื่อนอีกคนหนึ่งมาร่วมวงสบทบอีกคนชื่อเตี้ย(ปัจจุบันเพื่อนคนนี้ยังบวชไม่ศึกอยู่ที่ชัยภูมิ)ได้ชักชวนไปกาเพื่อนอีกคนที่สาทร (ชือแดง ปัจจุบันได้เสียชีวิตไปแล้ว)อยู่ที่ซอยโรงถ่านแถวสาทรวันนั้นไปถึงในซอยของเพื่อน คือพวกเพื่อนของแดงในซอยกำลังเตรียมรถบัสจะไปงานบวชของเพื่อนแดงที่อยุธยา ซึ่งพวกผมไม่รูจักเพื่อนของแดงแต่ได้แนะนำให้รู้จักเป็นบางคนเท่านั้นไปกัน 2 คันรถได้ ซึ่งมีคนเยอะมากเต็มรถ ทั้ง 2 คัน(ผมขอแนะนำอีกครั้ง กลุ่มของผมเด็กราชวัตรจะมีเพื่อนที่รักกันมากอยู่5 คนคือ ไอ้ตี๋ (ไอ้แก้ว-เสียชีวิตแล้ว ) (ไอ้เปา- เสียชีวิตแล้ว ) ไอ้พล และผม คือมึงยังไงกูยังงั้น )
    ตอนนั้นรถไปถึงที่วัดผมจำชื่อวัดไม่ได้ในตอนเย็น เพื่อนชื่อแดงได้ชวนไปพักที่บ้านของน้องสาวซึ่งอยู่ไม่ไกลจากวัดมากนักเราจึงไปกันและได้ดื่มกันต่อรอที่จะไปทำขวัญนาคกันที่วัด วันนั้นน้องสาวของแดงได้ทำกับข้าวให้พวกเราแกล้มเหล้า คือหนู ผัดกะเพราแบบเผ็ด1จานและแบบหวาน 1จานผมเด็กกรุงเทพบอกตรงผมไม่เคยกินเลยเพื่อนๆก็คะยั้นคะยอให้กินก้เลยต้องกินเดี๋ยวจะหาว่ารังเกียจวันนั้นซัดกันจนเกลี้ยงก็ได้เวลาที่จะไปวัดแล้วเพื่อนๆก็ไปอาบนำกันเป็นนำคลองครับผมอาบเป็นคนสุดท้ายเพราะผมว่ายนำไม่เป็นระหว่างที่อาบนำนผมจะอยู่แค่ ริมๆ พอดำไปดำมาถูสบู่แล้วก็พบว่าเหรียณแตงโมหลวงพ่อเกษมเนื้นวะได้หลุดหายไปเหลือแต่เชือกร่มผมตกใจ รีบดำหาพระหายังไงก็ไม่เจอผมร้องไห้โหเลยเพื่อก็บอกไอ้บ๊อบทำไมมึงอาบนานจังว่ะมันก็วิ่งมาดูเพราะพวกมันรู้ว่าผมว่ายนำไม่เป็น (555 )มันเห็นผมร้องไห้ดำไปดำมาตอนนั้นฟ้าเริ่มมืดแล้ว " พระกูหาย ฮือๆ "ช่วยกูหาหน่อยเพื่อนก็ลงมาช่วยงม เฮ้ยไม่เจอหลอกว่ะ ไปกันเถอะได้ยินเสียงเพลงในงานแล้ว ผมยังไม่หยุดร้องไอ้แก้วมันเข้าใจผมมากที่สุด พอไปถึงที่วัดก็มีคนเต็มไปหมด แล้วก็มีรำวงด้วยพวกผมก็ตรงไปที่มีรำวงทันที กินกันไปมา ผมก็ไปซื้อลูกชิ้น ในงานมาแกล้มเหล้า ก็มีสาว ๆมาแซว ว่า "ขอกินลูกชิ้นด้วยซิ " ผมก็ยื่นให้ "ขอหมดเลยนะ" (ผมค่อนข้างหน้าตาพอใช้นะ 55)ไปมาเริมปิ๊งผมหล่ะซิ ผมมาทราบอีกทีจากเพื่อนช์อแดงว่าเด็กในซอยกู ที่ผมติดรถมากับพวกเขา งานผ่านไปจนดึกเริ่มได้ที่และแล้วก็เกิดขึ้นจนได้ระหว่างที่มถือทัมรินอยู่นั้นก็มีพวกวัยรุ่นประมาณ 5 คนมาที่ผม เห้ยกูขอตี ทัมรินหน่อยเด่ะ ผมไม่ให้มัน ตอนนั้นไอ้แก้วมันรู้แล้วว่ามีเรื่องแน่ มันก็คอยระวังอยูแล้ว 1ในนั้นเข้ามายื้อแย่ง ทัมรินที่มือก็ได้มีการกระชากกันเกิดขึ้นอีกคนมาข้างหลัง มันกะโดดถีบผมเต็มที่เลย ไอ้แก้วแม่งชารต์ไอ้คนั้นทันที ตอนี้อะไรก็ไม่รู้ นัวกันทั้งงานไม่รู้ใครเป็นใครกันมั่ง ใครเข้ามาผมลุยเต็มที่ เราหันหลังชนกันเหมือนในหนังเลย ผม 2คน อยู่ในวงล้อมครับตอนนี้ ผมเลยบอก แน่จริง วัดกันตัวๆอย่าหมาหมู่ มีผู้ชายคนนึงท่าทางมีอยุแล้วเดินเข้ามา ตบผมอย่างแรงผมพยามสู้และ ฮึดฮัด ก็มีพวกเข้ามาประกบผม(ทราบตอนหลังว่าเป็นเจ้าถิ่น )แล้วพาผมไปในวงสอบถามเรื่องราวผมก็ได้เราให้เค้าฟังว่าผมอยู่กรุงเทพติดรถเพื่อนของเพื่อนมางานบวชที่อยุธยาตอนนั้นเหลือผมกับไอ้แก้วพวกเจ้าถิ่นบอกประทับใจ มึง 2คนมากมึงจำหน้ามันได้ไหมผมบอกจำได้ วันนั้น ผมเข้าไปเคลียร์ กับไอ้แดงถามหาคนที่มันเล่นงานผมจ้าวถิ่นอยู่ข้างหลังเพียบหายังไงก็ไม่เจอทั้งวัด พวกเจ้าถิ่นอีกคน ขับมอเตอร์ไซด์มาพร้อมซ้อนประกบไอ้คนที่หาเริ่องผม ได้ที่ท่ารถ บขส.เห็นเสื้อผ้ามันขาดและมีรอยเลือดจึงพามันมาใช่มันจริงๆด้วยทันทีที่มันลงจากรถ มันยกมือไหว้ผมไม่พูดพรำทำเพลง ใส่มันจนเดี้ยงเล่นเอจนผมขาแพลง เดินขะเหย่งเลย
    แล้วเราก็ไปกินต่อที่บ้านจ้าวถิ่นเดินสะพานข้ามคลองไป ผมก็ขึ้นไม่ไหว ไอ้แก้วมันให้ผมขี่หลัง กินกันยันเช้าก็ได้ยินเสียงแห่นาค เพราะข้ามคลองไปเดินไปอีกหน่อยก็เป็น วัด วันนั้นหลังจากกินกัน จนบ่าย 2 จึงขอตัวกลับกลับกรุงเทพ ซึ่งพวกที่มารถบัสกลับไปกันหมดแล้ว พวกเจ้าถิ่นบอก ผมจำชื่อพี่แกไม่ได้ " ระหว่างที่เดินข้ามสะพาน " เฮ้ย...!พวกมึง 2 คน มีลูกกูขอตัวนึงนะโว้ย "

วันนั้นผมกลับไปด้วยความอ่อนเพลีย โบกรถ บขส. ก็จอดไกลมาก ขาผมก็เจ็บไอ้แก้วมันวิ่งไปดักหน้ารถไม่ให้รถออก ผมก็กะเพกมาขึ้นรถคนก็แน่นผมยืนไม่ไหวก็เลยขอเบียดเค้านั่ง ไอ้แก้ว มันดูแลผมตลอด พอกลับถึงบ้านเราแยกกัน ไปถึงแม่ก็บอกมีเรื่องกันมาอีกแล้วซิ ( ช่วงไฮไรท์ ) ผมร้องไห้บอกแม่ หลวงพ่อเกษม หายไปแล้วผมบอกและพูดขึ้นว่าหากผมยังมีบุญขอให้ผมได้พระหลวงพ่อ เกษมแบนี้อีก พิมพ์นี้อีก แล้วนำตาก็ไหล ผมหลับไปประมาณสักชั่วโมง 1 ได้ ก้ได้ยินเสียง เรียก ไอ้บ๊อบ บ๊อบ ๆ ผมลืมตาขึ้นมาก็เห็นไอ้แก้ว มันมา แล้วมันก็บอกว่า เฮ้ยมึงแบมือสิ ผมก็แบบมือ มันกำมือแล้วปล่อยลงมาที่มือผม "กูให้มึง " พอผมเห็นเท่านั้นหละครับ ผมวางเหรียณลงที่พื้นแล้ว ก้มลงกราบที่เหรียณ 3 ครั้ง เป็นเหรียณแตงโม หลวงพ่อเกษม ครับ สภาพสวยเป็นเหรียณ ทองแดงครับ ..เฮ้ยมึงได้มาได้ไงว่ะ..กูนั่งกินเหล้าอยู่ที่บ้าน มีลุงมาปล่อยกู กูให้แกไป 50 แล้วก็รีบมาหามึงเนี่ย ( ตอนนั้นผมอึ้งเลยครับแล้วนึกถึงหลวงพ่อ ไม่นึกไม่ฝันว่าทำไม ผมได้มาตามที่อธิฐานเร็วยิ่งนัก )ผมขอบใจเพื่อนเป็นอย่างมาก นีไงครับหลวงพ่อทำสิ่งที่อรรศจรรย์ใจผมจริงๆ

และอีกเรื่องหนึ่งนะครับที่เกิดขึ้นวันนั้นผมชอบเดินไปซื้อของแถวหลังกระทรวงในตอนมืดๆ (หน้าสนามหลาวง ) ก้จะมีของเก่าๆขายเต็มไปหมด
    ตอนนั้นสายตาผมเหลือบไปเห็นหนังสือพระเล่มหนึ่งเป็นหลวงพ่อเกษมครับวางอยูบนทางเท้าอยุหัวมุมร้านคนเดิมข้ามกันไปข้มกันมา ผมจึงรีบวิ่งไปที่หนังสือหลวงพ่อเป็นหนังสือที่ออกโดย นิตยสาร "ศักดิ์สิทธิ์ " เท่าไหร่
    ครับผมถามคนขาย 5 บาทครับ ผมจ่ายตังพร้อมทำความสะอาดที่ใบหน้าของหลวงพ่อทันทีเพราะมีฝุ่นเต็มไปหมดและผมก็ได้อ่านหนังสือนั้น
    2-3 วันต่อมาหวยจะออกผมก็เลยซื้อเลข ที่อยู่ในรุปของหลวงพ่อ ดังนี้ครับเลขที่อยู่ในรูปของหลวงพ่อคือ 28-11-93 ผมเลยซื้อเลข (281)50 x50 บาทผมทราบว่าเป็นวันเกิดของหลวงพ่อครับ ตอนนั้นผมขาดแคลนเรื่องเงินด้วย (ผมเลยขอกับหลวงพ่อครับ ช่วยผมด้วยตอนนี้ผมไม่มีเงินเลย หลวงพ่อช่วยผมด้วยนะครับ) งวดประจำวันที่ 1 ธันวาคม 2542 หวยออก 669281ผมถูกตรงๆเลยครับ ได้เงิน 30,000ท ผมดีใจสุดๆ นึกถึงหลวงพ่อ...ขอบคุณครับ " พ่อ " วันนั้นผมกลับไป นำรูปหลวงพ่อที่ผมซื้อไปวันนั้นไปใส่กรอบ......อาทิตย์พาแฟนไปนั่งกินข้าวต้ม มีคนขายล็อตตารี่ เดินมา (ในหนัง สือที่มีรูปหลวงพ่อเล่มนั้น มีราคา เป็นวงกลม สีเหลือง ตัวเลข สีแดง 30 (ซึ่งราคาของหนังสือ ศักดิ์สิทธิ์ ในสมัยนั้น ผมจึงถามคนขายว่า มีเลข 30 ไหม คนขายบอกมี 4 ใบ ผมเลยซื้อหมด และแบ่งให้แฟน 2 ใบ งวดวันที่ 16 ธค. 2542 ข้างล่งออก 30 ไม่น่าเชื่อครับผมถูก 2 ครั้งติด ผมและแฟนดีใจมาก บารมีหลวงพ่อจริง ทุกวันนี้ ทั้งครอบครัวรวมถึง ลูก ๆ ผมให้ห้อยหลวงพ่อกันทุกคนยังมีเรื่องของหลวงพ่อีกนะครับของจริงๆทั้งนั้น แค่นี้ก่อนเห็นว่ายาวมามากแล้ว และจะมาเล่าให้ฟังพร้อมถ่ายภาพมาให้ด้วย หลวงพ่อไม่ชอบให้ใครโม้เกี่ยวกับตัวท่าน แต่พ่อแน่นอนจริงๆ

ด้วยความเคารพรักอย่างสูง

Bob deland
    27-4-54

15. tee_tores

เอ่อ ครับ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน ต้องรอท่าน อุตตโม แล้วอะ อยากรู้ด้วยคนครับ

16. i_perk

ผมมีประสบการณ์ของหลวงพ่อมาเล่าให้เพื่อนสมาชิก ครั้งนี้ครั้งที่สองครับ
    ผมต้องเดินทางเข้ากทม.เพื่อไปอบรมในวันที่ 27 เมษายน 2554 ผมจึงจองรถ คืนวันที่ 26 และจองกลับวันที่ 27 เที่ยว 1 ทุ่ม
    ตอนแรกผมไม่รู้ว่ากำหนดการอบรม จบแค่เที่ยง ผมเข้าใจว่าอบรมเสร็จ 17.00 น. ก่อนเดินทางผมจึงไปเลื่อนตั๋ว เป็น 2 ทุ่ม
    อบรมเสร็จ นั่งเซ็ง จากเที่ยงถึง สองทุ่มจะไปไหนหว่า พอดีอบรมอยู่แถวพันทิพย์งามวงศ์วาน หาเช้าพระดีกว่า แน่นอนต้องเป็น
    หลวงพ่อเกษมที่ผมเคารพและบูชาครับ และต้องเป็นรุ่นใหม่ๆ รุ่นเก่าไม่กล้าแตะครับ แพง (รุ่นต่อไปกำลังเล็งเหรียญแตงโม เจอร้านแล้ว ถูกหวยก่อนอิอิ)
    หกโมงเย็นไปนั่งรอรถเพื่อกลับเที่ยวสองทุ่ม ลูกสาวก็ไม่สบายอยากจะกลับเร็วขึ้น เพื่อไปดูลูก จะไปเปลี่ยนตั๋ว ก็เลื่อนได้ครั้งเดียว
    พอรถเที่ยวหนึ่งทุ่มมา คนทยอยขึ้นเกือบหมด อีกประมาณห้านาทีจะหนึ่งทุ่ม ผมจึงอธิฐานขอบารมีหลวงพ่อให้มีที่ว่างเพื่อผมจะได้เดินทาง
    เที่ยวหนึ่งทุ่ม อธิฐานเสร็จผมเตรียมใส่รองเท้าผ้าใบที่ผมถอดออกเพราะอึดอัด ใส่เสร็จเรียบร้อย พนักงานประกาศ

"ท่านที่มีตั๋วเดินทางรอบอื่นประสงค์จะเดินทางเที่ยวหนึ่งทุ่มตอนนี้มีที่ว่างเหลือหนึ่งที่ครับ"
    ผมเดินขึ้นรถพร้อมกราบหลวงพ่อในใจ ท่านเมตตาจริงๆ
    พอรถออกปรากฏว่าที่นั่งคู่ผมมันก็ว่าง หนึ่งที่ แต่ทำไมประกาศที่เดียว แถมพนักงานต้อนรับสาวเดินมาถามผมว่า

" ตรงนี้ไม่มีคนนั่งหรือคะ"
    (ผมงงคิดในใจแล้วคุณไม่เช็คให้ดีก่อนออกรถหละ ) ผมก็ตอบไป "ไม่มีครับ" พลางชื่นชมบารมีหลวงพ่อในใจ
    ถ้าคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ ช่วงกลางสัปดาห์คนไม่ค่อยเดินทาง ต้องมีที่ว่างเหลือ ทำไมมีที่ว่างสองที่ ประกาศแค่ที่เดียว

17. tee_tores

ขอบคุณทุกๆท่านที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังคับ

18. jankew

jankew เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ คะแล้วรุ่นนี้น่าใช้ป่าวคะ พอดีเกิดปีชวด และก้อชอบตรงด้านหลังมีคำว่า โชคดี
    แนะนำด้วยคะพี่ๆ

ขนาดไฟล์:
      98.1 KB
      เปิดดู:
      374
      ขนาดไฟล์:
      90.3 KB
      เปิดดู:
      247
  19. tee_tores

น่าจะดีนะครับเหรียญ โชคดี

20. i_perk

สอบถามเกี่ยวกับ เหรียญกรอบรูปครับ มหาเมตตาบารมี 36 เนื้อนวะมีโค้ดไหม คือผมได้มาไม่มีโค้ด ตกลงมีหรือไม่มีครับ เห็นลงในหนังสือ พระออนไลน์ บอกมีโค้ด