เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    นั่นน่ะสิครับ เราจะทำอะไรกันดี เพื่อรำลึกถึงหลวงปู่ บุชาคุณหลวงปู่ และประกาศกียรติคุณหลวงปู่

๑.ทำใช้กันเอง

๒.ทำเพื่อการกุศล

2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม

สังฆังนะมามิ สาธุ

ขอบคุณพี่บ๊อบมากครับผมไม่มีเลขจะซื้อพอดีเลย ขอเอาความหวังเล็กๆน้อยๆด้วยครับ เผื่อมีบุญจะได้ทำบุญต่อๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปให้เยอะกว่าเดิมครับ

ภาพหลวงพ่อเกษมภาพนี้ ผมจะต้องเห็นทุกๆวัน เพราะไม่ว่าจะทานข้าวหรือนอนพักเล่น ก็จะต้องหันไปมองทุกครั้งไป ถึงวันนี้จะไม่ได้แขวนวัตถุมงคลหลวงพ่อท่าน แต่ในใจไม่เคยคิดจะลืม เพราะท่านอยู่ในใจผมแล้วครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      54
  3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ มา ยกมือโหวตสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ ทำเป้นการกุศลก็ได้ ใช้เองก็ดีครับ
    - ทำใช้เอง ไม่ต้องสนใจกระแสตลาดเพราะทำไว้ใช้เอง ด้วยศรัทธา
    - ทำเพื่อการกุศล อาจจะทำมาจำนวนหนึ่งแล้วมอบให้กับสุสานไตรลักษณ์เป็นผู้ออกให้บูชา ท่านอื่นจะได้มีโอกาสได้รับของมงคลไว้บูชาด้วย เป็นการแสดงถึงความกตัญญูต่อครูบาอาจารย์
    มวลสารก็ใครมีอะไรเป็นมงคลก็ใส่กันไปเลย

หรือออออออ......ทำเป็นล็อตเก็ตเปล่าไม่อุดผง แล้วอุดผงเฉพาะใช้กันเองในกลุ่ม.....

4. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เห็นด้วยหนึ่งเสียงครับ:cool::cool::cool:

5. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับท่าน....:cool::cool:

6. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ คุณjaturong เห็นด้วยสนับสนุนครับ....

7. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยหนึ่งเสียงครับ[​IMG][​IMG][​IMG]

8. gentoo

gentoo เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหนังสือมหาโพธิ์ ฉบับพิเศษ ระบุว่าวัดอัมพวาจัดสร้าง ปลุกเสกหมู่ที่วัดอัมพวา หลวงพ่อเกษมไม่ได้เสกครับ จริงเท็จประการใดไม่ทราบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.2 KB
      เปิดดู:
      50
  9. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

814 418 18 ออกบ่อยมากๆ เฮ้อ น่าเสียดาย เลขที่ออกอยู่กับตัวแท้ๆ ยังมองไม่เห็นเลย 55++

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆังนะมามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2012
  10. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

..................... :':)':)':)'(....................

11. tee_tores

หนันหนุนด้วยครับ :cool::cool::cool:

12. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ตั้งหัวหน้าแก๊งเลยครับ ผลักดันเต็มที่ วาระดีๆทั้งทีไม่อยากให้ผ่านไปเฉยๆ

13. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยกับทั้งสองท่าน คุณเพชร และน้องสายครูบา แต่ล็อกเก็ตคุณภาพดีๆ ชัดๆ ทุนอาจสูงอยู่สักหน่อย ถ้าเป็นไปได้

ล็อกเก็ตฉากทอง อาจสร้างเฉพาะในกลุ่ม หรือผู้สนใจ
    แผ่นยันต์ดวงกำเนิดของหลวงพ่อสร้างแจกเป็นวงกว้าง หรือถวายให้กับสุสานไตรลักษณ์

14. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ท่านใดมีภาพหลวงพ่องามๆ ชัดๆ เชิญโพสกันได้เลยครับ จะได้ช่วยๆกันเลือกสรรไว้ครับ

15. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ...กราบหลวงพ่อเกษมครับ ที่ทำให้วันนี้ผมผ่านเรื่องงานหนักๆไปได้ด้วยดี เมื่อเช้าอธิฐานขอท่านกับชิ้นส่วนการบูรณะจากพี่เพชร ให้วันนี้ตรวจงานผ่านสำเร็จด้วยดี ผลงานออกมาดีมากครับงานลื่นไหลไม่มีสะดุด สังฆะรูปังวันทามิหัง สังฆังนะมามิ ....
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคนนนน..................................

16. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ปัญหาเรื่องทำถวายสุสานนั้นก็คือ ส่วนที่เค้าให้บูชาวัตถุมงคลในสุสานนั้น ทางมูลนิธิของหลวงพ่อไม่ได้เงินในส่วนนั้นนะครับ.....เพราะเป็นส่วนของเจ้า.....เค้าครับ ทางมูลนิธิได้รับเงินทางผู้ที่มาถวายผ้าได้จีวรหลวงพ่อเท่านั้น(ที่ให้บูชาดอกไม้ข้ามทางขึ้นศาลาด้านข้าง) ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าอยากทำให้มูลนิธิหละก็ ทำแล้วออกให้บูชาในเวปแล้วนำปัจจัยมอบให้ทางมูลนิธิโดยตรงดีกว่า ส่วนแผ่นดวงพิชัยสงครามนั้นพิมพ์แจกฟรีอย่างเดียวเลยดีกว่าครับ หรือจะให้ดีมากๆก็คือ นำไปแจกฟรีในงานวันครบรอบหลวงพ่อที่สุสานฯเลยยิ่งดีส่วนเรื่องการอธิษฐานขอบารมีหลวงพ่อเกษมนั้น...เดี๋ยวค่อยว่ากันหากจะทำกันจริงๆ

17. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

18. tee_tores

19. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ถูกต้องแล้วครับท่าน.....แต่ส่วนตัวผมคิดว่าทางวัดคงไม่ละเสียซึ่งการบอกกล่าวถึงองค์หลวงพ่อที่อยู่ลำปางครับ ท่านต้องรับรู้รับทราบและแผ่เมตตาจิตมาอย่างแน่นอนเป็นที่สุด.....บูชาได้สบายใจแน่นอนครับ รุ่นนี้:cool:

20. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขออนุญาตนะครับ ผมเสนอว่าขอรบกวนคุณเพชรกับคุณสายครูบาช่วยเป็นผู้นำในเรื่องนี้ให้หน่อยในฐานะมีประสบการณ์การสร้างพระเครื่อง พระบูชา ลองหารือกัน 2 ท่านก่อนก็ได้ครับ ได้ข้อสรุปเบื้องต้นอย่างไรก็นำมาบอกเล่าในกระทู้ แล้วค่อยว่ากันต่อเป็นลำดับไป..

ลืมไปครับ เพิ่มท่านอุตตโม ด้วยอีกคนครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2012