หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 7 มิถุนายน 2011.

1. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    เสียดายครับพี่นริศ คงไปไม่ได้แล้วเพราะว่าทำงาน(แป่ว)

2. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เรามาต่อรายการทำบุญอีกซักรายการไม๊ครับ

จะเป็นรายการเมดบายมั๊งค์ หรือ ของดีที่ไม่ควรพลาด (ถามน้องตั้นดูได้) ดีหนอ????

3. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ------------------
    สาธุ อนุโมทนาบุญ เจริญรวยกันทุกคน[/QUOTE]

สาธุ โมทนา ด้วย ครับหลวงพี่ มารับพร แหะๆ

4. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010

ปูเสื่อรอครับพี่นริศ

5. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    เปิดเพิ่มเลยครับบุญทั้งนั้น

6. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอจองรายการบุญใหม่ 2 ชิ้นครับพี่นริศ^_^

7. ก้องครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอจองรายการบุญใหม่ 2 ชิ้นครับพี่นริศ^_^

8. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่สมครับ

สวัสดียามค่ำคืนครับ มีอะไรกันอะบอกเค้าด้วยนะ

9. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ 2 ชุดครับ ถ้าเดาไม่ผิดมีหน่วยเป็นเส้น

10. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ภาพมุมนี้พอจะใช้ได้หรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ว่าจะเป็นอะไรขอลงชื่อจองไว้ก่อนครับ 1 ชุด เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยว่างได้เข้ามาเท่าไหร่กลัวพลาด

12. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

นำมาบอกกันอีกที.. เผื่อใครเพิ่งมาเห็น :cool:

13. sridoi

ภาพคุณชัยแหล่มเลยครับ

ที่ผมเคยแจ้งว่าน้ำท่วมบันไดกุฎิขั้นที่ 1 แล้ว ต่อมาก็กำลังจะเกินบันไดกุฏิขั้นที่ 2
    หมายถึงบันไดตรงลานปูนที่วงสีแดงไว้ครับ ผมไปวัดบ่อยแต่ก็ไม่เคยสังเกตจดจำว่ามีลานปูนนี้ด้วยและลานปูนมีบันไดด้วย พอได้คุยกับหลวงพี่หนุ่มเรื่องระดับน้ำ ท่านพูดถึงลานปูนก่อนขึ้นบันไดกุฏิจึงนึกขึ้นได้คลับคล้ายคลับคลา พอเห็นรูปคุณชัยปุ๊บทุกอย่างกระจ่างทันที

ขณะนี้ระดับน้ำน่าจะอยู่ระดับลานปูนแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      62
  14. sridoi

คุณ นายGEET ได้โอนปัจจัยกฐินตะกรุดโคตรเศรษฐีฯ มาที่ผมแล้ว 10,000.11 บาท
    ผมจะโอนต่อไปที่คุณหมูก่อนวันที่ 4 พ.ย. ครับ

15. hanada9

อดใจรอกันอีกหน่อย... ฤกษ์ ๑๑ พบกัน
    (งานบุญนี้.. มีเวลาจำกัดน่ะ)

16. hanada9

วันนี้..
    วันอาทิตย์ที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๕๔ แรม ๑๑ ค่ำ เดือน ๑๑ ปีเถาะ (ปีนี้ตรงกับวันปิยมหาราช)
    เดิมได้กำหนดให้เป็นวันทอดกฐินสามัคคี วัดมะนาวหวาน วิเศษฯ อ่างทอง
    แต่เนื่องด้วยสถานการณ์น้ำท่วมในปัจจุบันและทางวัดก็ได้รับผลกระทบนี้เช่นกัน
    ทำให้การเดินทางมาร่วมบุญครั้งนี้มีปัญหาและอุปสรรคมากกว่าที่คาดคิดไว้
    เพื่อมิให้เป็นการลำบากแก่โยมและคณะศรัทธาจากคนบ้านไกล
    หลวงพ่อจึงได้ให้เลื่อนกำหนดการทอดกฐินออกไปเป็น..
    วันอาทิตย์ที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีเถาะ
    ซึ่งเรื่องทั้งหลายเหล่านี้ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ติดตามกระทู้ล้วนทราบกันดีแล้วทั้งสิ้น :cool:

มีเรื่องหนึ่งที่พี่นริศเคยบอกกับผมไว้ว่า อยาก..ให้โปรเจคนี้มีขึ้นในปีที่หลวงพ่อครบ ๗ รอบ
    จากวันนั้นก็เริ่มวางแนวทางติดต่อ ประสานงานเพื่อให้โปรเจคนี้ได้เกิดขึ้นอย่างจริงจังและตั้งใจ
    จวบจนกระทั่งผ่านล่วงจนเข้าพรรษาก็ยังไม่แล้วเสร็จ
    ออกพรรษาก็ยังไม่สมบูรณ์ครบร้อยเปอร์เซ็นต์
    แต่..กำหนดรายละเอียดต่าง ๆ ไว้เรียบร้อยดีแล้ว ว่าโครงการนี้จะเริ่มบอกออกร่วมบุญเมื่อไร ถึงไหน อย่างไร
    ผมตั้งใจไว้ว่าจะบอกครั้งแรกในงานทอดกฐิน (วันนี้) แต่ด้วยมีเหตุต้องเลื่อนกำหนดทอดกฐินออกไป
    หากปล่อยเวลาไว้..โครงการนี้อาจทำ (เสร็จ) ได้เพียง (จำนวน) แค่นี้
    เมื่อมาพิจารณาอีกที เสมือนว่าโครงการนี้ต้องการให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ได้ร่วมบุญกฐินกันอีกครา
    ผมจึงขอถือโอกาสที่พี่นริศมอบหมายให้ดำเนินการประชาสัมพันธ์บอกบุญกฐินครั้งนี้ ว่า..

17. hanada9

เชือกคาด.. วัดมะนาวหวาน วิเศษฯ อ่างทอง
    ทำบุญกฐิน ๖๐๐ บาท รับเชือกคาดจำนวน ๑ เส้น
    เปิดให้จองร่วมบุญและรับปัจจัยถวายกฐิน ตั้งแต่บัดนี้ถึงวันที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ ขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีเถาะ
    จำนวนการจัดสร้างเท่ากับจำนวนที่จองพร้อมโอนร่วมถวายปัจจัยบุญกฐินแล้วเท่านั้น
    (บวกสร้างเพิ่มไม่เกินเจ็ดเส้นเพื่อเปิดโอกาสให้ร่วมบุญที่ตู้วัตถุมงคลของวัด
    )
    กำหนดรับวัตถุมงคลเชือกคาดที่ระลึกงานบุญกฐินเดือนธันวาคม ๒๕๕๔
    ขอค่าจัดส่งลงทะเบียนครั้งละ 30 บาท สามารถใช้ค่าจัดส่งร่วมกับของกฐินรายการอื่นได้ครับ
    การโอนปัจจัยร่วมบุญกฐิน โอนร่วมบุญเข้าบัญชี
    ..นริศ ชวนะปราณี
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ
    ออมทรัพย์ 160-2-39248-5

หากเกินกำหนดขออนุญาตยกเลิกทุกกรณี

**เบื้องต้น ขออนุญาตให้จองท่านละ ๑ เส้น พร้อมแจ้งขนาดเอวด้วย (กรณีจองเผื่อขอให้แจ้งชื่อด้วยครับ)
    ถาม.. ทำไมจำกัดให้ท่านละ ๑ เส้น
    ตอบ.. เพราะไม่รู้ว่าผู้ที่ถักจะออกเดินทางจาริกธุดงค์เมื่อไร เพียงแต่เบื้องต้นขอเมตตาท่านถักไว้
    (เท่าที่ทราบหลังกฐินนี้ แต่ไม่ทราบวันเวลา จึงต้องขอจัดสร้างได้ไม่มากนัก เนื่องด้วยเวลาจำกัดจริง ๆ)

ด้วยเหตุนี้ท่านใดสะดวกพร้อมโอนร่วมบุญ ขอให้รีบเร่งเพื่อจักได้ไม่เสียเวลา

ขนาดไฟล์:
      46 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      251.6 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      230.3 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      28.5 KB
      เปิดดู:
      687
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2011
  18. ก้องครับ

จองเชือกคาด 1 เส้นครับ

ขอบคุณครับ

ของผมเอว 32 นะครับพี่หมู

ปล.ไม่ทราบว่ามีที่ว่างๆ ให้แขวนตะกรุดไปด้วยเลยจะได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2011
  19. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

จองเชือกคาด1เส้นครับ
    ขนาดเอว34-36ครับ

20. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ผมขอร่วมบุญกฐินรับเชือกคาด ๑ เส้นครับ ขนาดเอว ๕๐ นิ้วครับ (น่าจะมากที่สุด) แหะ ๆ