หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. split

split เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2013

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2013
  2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอขัอมูลพระสมเด็จหลวงพ่อเจียน ถ้ำสว่างอารมฌ์ ปี๒๕๓๑ ด้วยครับท่านอาวุโสเปิดโลก

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....พระเครื่องของหลวงพ่อเจียน เป็นทางลูกศิษย์มาขอจัดสร้างทั้งหมด สอบถามไปยังลูกศิษย์ยุคแรกๆ ก็ยังไม่ได้ตอบไลน์มา(ออกสมัยๆล่ะครับ) ผมเองก็ไม่ทราบรายละเอียดเลย แต่เห็นมีเส้นเกศาหลวงพ่อด้วย น่าจะเป็นกลุ่มลูกศิษย์ใกล้ชิด แต่สร้างด้วยเจตนาแจกในโอกาสอะไร หรือมีมวลสารและจำนวนเท่าไหร่ เรื่องนี้ต้องขออภัยท่านจัมโบ้ด้วยครับ ถ้าได้คำตอบแล้วจะนำมาบอกเล่านะครับ

.....ท่านเก่งจริงครับ ไม่นับเรื่องอภินิหารของท่าน แค่ความสมถะและวัตรปฏิบัติของท่าน ก็ควรแก่การกราบไหว้แล้วล่ะครับ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พอดีไปบุกมา 2 องค์ ไม่มีข้อมูลรู้จักหลวงพ่อจากกระทู้นี้ เลยเอาไว้ก่อนรู้ว่าเหรียญรุ่นแรกราคาไกลแล้ว ........

ขอข้อมูลพระสมเด็จสาลิกาเสือแผ่นด้วยครับ ด้านล่างเสือกระโจน ไม่ใช้น่าเสือ

ปี21-22ประมาณนี้ เพราะไปเจอมาเห็นใหม่ๆ แต่พระเนื้อโรงงานก็ส่วนมากใหม่

แบบนี้ทั้งนั้น ไม่เก่า มีทั้งเสือทั้งนกสาลิกา

5. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

จิงกาเบลล์ๆๆๆๆ ....

พี่จัมโบ้ไปเปิดกรุที่ไหนมาครับ..... กรุผมน่ะ รอให้พี่สวดอยู่น่ะครับ 555++

เฮีย... ทันสมัยน่าดูเลย ผมยังใช้โทรศัพท์จอขาวดำเหมือนเดิม ดูคลาสสิคดีน่ะครับ

6. เปิดโลก

.....พระสมเด็จรุ่นนี้ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดครับ ได้ยินว่าเรียกรุ่นสมเด็จมหาลาภ ออกประมาณปี25-26 เพราะช่วงท้ายเนี่ยผมติดเรียน ไม่ค่อยได้ไปที่วัดเหมือนปีแรกๆ ตัวผมเองยังไม่มีเลยล่ะครับรุ่นนี้5555 ประสบการณ์รุ่นนี้น้องโอ๊ตบอกเด่นทางมหาลาภสมชื่อรุ่นเลยล่ะครับ

7. Jumbo A

ขอบคุณครับท่านอาวุโส .......ช่วงที่ติดเรียนนี้เรียนระดับชั้นประถมมัธยมหรือมหาวิทยาลัยครับ.......

8. satitp

satitp Active Member

รบกวนพี่ช่วยพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. เปิดโลก

.....ด้วยความเคารพครับ ผมเองก็ดูไม่เก่งนะครับ เบื้องต้นดูไม่ดีครับ อย่างไรรอฟังท่านอื่นอีกนะครับ เหตุที่ผมเข้าใจว่าไม่ดี ผิดพิมพ์ทั้งใบหน้าหลวงปู่และหน้าเสือ ตำหนิเส้นขนแมวไม่มีเลย และจุดเด่นเลยคือขอบข้าง เข้าใจว่าของแท้ต้องมีรอยหยัก บล็อคที่ไม่มีรอยหยักแต่เป็นของแท้ จะเป็นบล็อควัดศาลาครืน แต่พิมพ์จะเหมือนกับวัดกาหลงครับ

.....ได้ยินว่าของปลอมก็ทำพิมพ์ได้เหมือนมาก ต้องดูรอยขอบตัดเป็นสำคัญทุกครั้ง เป็นกำลังใจให้นะครับ

10. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ใช่ครับคุณsatitp ใบหน้าผิดแบบครับ

11. เปิดโลก

.....ท่านดอกรักซุ่มหายไปนานเลยนะครับ สันนิษฐานได้ว่าพบออเปาะพม่าที่ถูกใจแล้ว หรือซุ่มตามเก็บพระหลักๆของพื้นที่สมุทรสาครอยู่ล่ะครับ แล้วเมื่อไหร่จะเข้าซุ้มในกลุ่มไลน์ครับ สมาชิกหลายท่านทั้งบ่นถึงทั้งเผา ท่านไม่รู้สึกถึงความรุ่มร้อนเลยหรือครับ 5555

12. satitp

satitp Active Member

ขอบคุณมากครับ

13. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

เมื่อวานตอนเย็น เดินทางจากเหนือเข้า กทม. มาเส้นซุปเปอร์ไฮเวย์-เอเซีย รถขาออกเยอะมากครับ เห็นรถหนาแน่นตั้งแต่กำแพงเพชร-ครหวัน ถึงบางปะอิน

พี่น้องตจว.เริ่มเดินทางกลับบ้านกันแล้ว ใครจะไปเที่ยว อากาศเย็นๆแบบนี้ เตรียมเครื่องนุ่งห่มรองรับไว้ด้วยน่ะครับ ผมเพิ่งกลับมาจากอ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน อากาศหนาวจับจิต ยังไม่มีนักท่องเที่ยวมากเพราะเป็นอ.ที่ไม่ค่อยจะดังในเรื่องท่องเที่ยว บรรยากาศดีมากๆ

ขับรถระวังกันด้วยน่ะครับ เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ เห็นข่าวรถทัวร์ตกเหวตอม่อสูงที่อ.หล่มสักแล้วเศร้าใจ อุบัติเหตุครั้งเดียวตายกันทีนึง30คน ประเทศอีรักรบกันเอง มีทั้งคาร์บอม คาร์บ๊อง ยิงกันทั้งปี ตายแค่ 400 กว่าคน มาเจอพี่ไทย เทศกาลเดียวไม่ว่าจะปีใหม่หรือสงกรานต์ระยะเวลา7วันอันตราย ตายกันทีนึง 7-800 ศพ ไม่ไหวจะเคลียร์......

14. denchai_l

เฮียครับ ปีใหม่จะอาซ้อไปเที่ยวไหนครับ....

พี่ดอกรักครับ ค้นพบออเป๊าะแล้วหรือครับ บอกพิกัดด้วยน่ะครับ เผื่อจะไปหาบ้าง 555++

15. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ่สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้ากันเลยครับพี่น้องชาวเราทุกคนนน
    .วันนี้ประสบความสำเร็จตั้งใจซักที มาทำบุญหนังสือที่วัดกาหลง ขอพรปีใหม่หลวงปู่กับที่บ้าน ปีใหม่ปีนี้ใครเดินทางใกล้ไกลก็ขอให้ปลอดภัยนะคร๊าบบบ

16. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....วันนี้เป็นวันรำลึกครบรอบปราบดาภิเษก ขององค์พระเจ้าตากสินมหาราช เลยนำเอาเหรียญรูปท่านมาลงครับ เหรียญนี้เป็นรุ่นค่ายอดิสรณ์ ซึ่งพิธีปลุกเสกใหญ่มาก พระอาจารย์ที่มาปลุกเสกระดับชั้นครูทั้งนั้น

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

17. Jumbo A

พระมหากษัตริย์ผู้กอบกู้ผืนแผ่นดิน.........

เหรียญรุ่นนี้ดีมากๆครับประสบการณ์นั้นมีพระในรุ่นนี้ก็ดี...........

เหรียญเก๊มีนะครับเพราะรุ่นนี้พวกเนื้อนวะเนื้อเงินแพงครับ

ไปเอามาแล้วพระสมเด็จสาลิกาคู่เสือแผ่น...........

18. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ขออนุโมทนากับน้องชัยที่ได้นำหนังสือไปทำบุญที่วัดกาหลง อานิสงค์นี้ได้รับเต็มๆแน่นอนเพราะตั้งใจจริงๆ ก่อนทำขณะทำหลังทำล้วนเกิดอานิสงค์ ดีแล้ว สาธุ.....ท่านจัมโบ้ได้สมเด็จมหาลาภมาแล้ว ยินดีด้วยครับ ทีนี้ล่ะเงินทองไหลมาเทมา กะกะน่าจะประมาณซัก7-8ร้อยล้านล่ะครับ ยินดีครับยินดีด้วย.....กลุ่มในไลน์ก็สนุกสนานบันเทิงใจกันทั้งวัน เมื่อก่อนเห็นเด็กๆเล่นกัน นึกต่อว่าในใจอยู่ พอมาสัมผัสเข้าเอากะเค้าเหมือนกัน เฮ้อ!..ในดีมีเสียในเสียมีดีจริงๆ

.....วันนี้มาชมภาพเหรียญหลวงปู่แก้ววัดช่องลม เนื้อเงินปี17 พระที่ใครๆเรียกขานท่านว่า"พระทองคำ" ท่านมรณะภาพปีเดียวกันกับหลวงปู่สุดเลย ร่างท่านไม่เน่าเปื่อย ลูกศิษย์ของท่านมากมาย ทั้งพระและฆราวาส ขอน้อมก้มกราบองค์หลวงปู่แก้ว

19. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    เห็นเงียบๆๆ อิอิ
    ...ขอบบารมีคุณพระหลวงปู่สุด อำนวยอวยพรให้ทุกท่านสมประสงค์ตามหวังในปี ๒๕๕๗ นี้นะคร๊าบบบ อย่างน้อยๆก็สมาชิกทุกท่าน 2620 คน และผู้ที่ได้ติดตามอ่านทุกคนครับ อิอิ

20. Jumbo A

สวัสดีปีใหม่ท่านผู้อาวุโสทุกๆท่านครับ..........

ขอให้สุขภาพกายสุขภาพใจสุขภาพจิตแข็งแรงกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2014