หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่เปิดโลก เหรียญหลวงพ่อสุดนี่ไม่เงียบซะทีเดียวจริงครับ

พ.ศ.ลึกๆนี่มีคนตามเก็บตลอด นี่ผมว่าจะออกสี่ยอดสวยกริ๊บ สัก5หมื่น

ก็ไม่น่าจะเงียบเหมือนกัน บางท่านอาจงงว่าทำไมราคาเวอร์เกินไป

ผมขอบอกว่าไม่เวอร์ครับ เพราะนอกจากคุณได้เหรียญไปคุ้มตัวท่านแล้ว

คุณยังจะได้ตัวผมไปคุ้มครองหัวใจด้วยครับ (รับเฉพาะออเปาะ)

2. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....ฟังรายการผนวกของแถมเนี่ย มันน่ากลัวมากนะครับ ออเปาะที่จะรับจำกัดคนไทยหรือพม่าได้หมดหรือครับ5555

.....วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่จัดสร้างยุคเก่าๆ เก็บไว้เป็นมรดกให้คนรุ่นหลังบ้างก็ดีครับ ไม่ธรรมดาหรอกครับ

3. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุดครับ เมื่อวานไปหัวหินเลยแวะไปกราบท่านครับ

งานเยอะมากทำอยู่ชิโน ตรงแยกเกียกกาย สบายดีๆนะครับเฮียเปิดโลก พี่ดอกรัก และทุกๆคน

4. MirageCity

MirageCity เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ออเปาะเนี่ย ความหมายเดียวกันกับเอ๊าะๆป่าวครับ พี่เสือทุกท่าน

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=NUQr4m0BH3o"]?????? - YouTube[/ame]

:z8

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2013
  5. punpraya

5555555555มีเพลง ออเปาะ ด้วย5555

ช่างสรรหายิ่งนัก555

6. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่น้องชาวเราทุกคนนน...
    ช่วงปีใหม่นี้ ไมผมงานชุกอยู่คนเดียวนี่ พี่สกอร์ยินดีกับการทำงานด้วยครับ สู้ๆ ส่วนใครอยากครอบครองพี่นายกดอกรักก็เชิญนะครับ ถ้าได้ไปน่ะ ราคาสุดคุ้ม อิอิ พี่เด่นชัย พี่ติงนัง เฮียเปิดโลก อาอัสนี และ หน่วยซุ่มโจมตี ศิษย์พี่บอย พี่นาวี และพี่ๆอีหลายๆคนที่ได้เข้ามาอ่าน จะปีใหม่แล้ว ขอคุณพระบารมีหลวงปู่คุ้มครอง ร่ำรวยๆๆ น้าาาคร๊าบบบ วันนี้ว่างแอบแว๊บเข้ามาหน่อย เมื่อวันอาทิตย์ ว่างมานั่งเรียงพระใส่กล่อง นั่งเช็ดทำความสะอาดเหรียญ เลยแอบนำชุดเล็กๆที่เก็บไว้เพื่อการศึกษาของผมมาฝาก ครับ ส่วนปีใหม่ว่าจะไปที่วัดกาหลง ทำบุญหนังสือ ที่ตั้งใจไว้ พี่ๆท่านไหน ว่างเจอกันเลย ร้านหอยทอด ฮ่าาาาๆๆ...

วันนี้ว่างเอาให้คุ้มเป็นชุดเลยดีก่า บรรดาสายตรง คงมองป๊าดเดียวก็รู้ ว่าไม่มีของหลักเลย ฮ่าๆๆๆ......

7. punpraya

มีมากกว่าพี่อีก555 น้องชัย

อีกอย่างนึง ถึงจะไม่มีของหลัก(แบบที่วงการนิยม) แต่ให้เป็นของแท้นี่ก็แจ่มแล้ว

เห็นชื่อเฮียขึ้นอยู่ คงแอบดูอยู่ มีคนมาฟ้องว่า เดี๋ยวนี้จัดหนักใหญ่เลยนะครับ

ถึงผมจะไม่มีไลน์ แต่มีคนแซวให้ฟังนะครับ ไม่ได้ไปหาเฮียนานแล้ว

สงสัยต้องไปขโมย(ดู)ของ สะสมชุดใหม่ซะแล้ว

****จานโอ๊ต ไม่เข้ามาเลยได้ข่าวว่า ไปแซ่บอยู่ในไลน์เหมือนกันนะ

8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณครับพี่นายกเก็บไว้ศึกษาน่ะครับ ใจเล็กๆก็อยากจะแบ่งที่ซ้ำไปบ้างไว้ที่เราคนเดียวเดี๊ยวคนอื่นที่เริ่มศึกษาเค้าจะเอาจากที่ไหน เอาไว้คิดโครงการหน้าหลังจาก โครงการหนังสือก่อนไว้ค่อยว่ากัน แต่ก็ว่าอยากจะเ่ล่นเหมี๊ยนกัล ครับ เจ้าไลท์ นี่ แต่ขออนุญาตไม่ผ่านซักที ฮ่าๆๆ เอาไฟมาจุดกระท่อมแล้ว เฮียเปิดกรุเลย ครับ อิอิ....

9. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ในกลุ่มไลน์ก็แชทกันทั้งวัน โชว์ภาพเหมือนกับที่โชว์ในกระท่อมนี่แหละครับ น้องชัยกับท่านดอกรักเข้าซุ้มซะทีนะ ออกจากกระท่อมเข้าซุ้มเวียนไปเวียนมา ว่าจะถามท่านดอกรักเรื่องเหรียญหล่อวัดนางสาว ช่วยหาพระและรายละเอียดให้ด้วยนะครับ

.....เรื่องรูปหล่อเสือเผ่นที่ออกให้บูชาจากสำนักสงฆ์แพรกกระทุ่ม ตอนนี้เห็นหากันมาก ที่พบเห็นกันก็เป็นแต่เนื้อทองแดง แต่มีเนื้อเงินด้วยนะครับ เพราะสมัยนั้นผมก็ส่งธนาณัติไปเช่า แต่เห็นเนื้อเงินมีจำนวนสร้างน้อย ก็เลยไม่แน่ใจว่าถ้าส่งไปเช่าแล้วของหมดจะทำยังไง เลยได้แต่เช่าเนื้อทองแดงมา ตอนส่งของมา ทางวัดน่าจะเป็นพระครับ เพราะใช้สำนวนคำพูดแบบพระ ท่านเขียนบอกคาถากำกับมาด้วย คาถาคือ อัตตัมมุลัง ท่านเขียนภาษาไทยก็จริง แต่ตัวหนังสือตามบาลีล่ะมั๊ง คือมีตัวกลมข้างบนและจุดข้างล่าง มีคนมาถามผมว่ามีเนื้อทองคำด้วยหรือเปล่า เรื่องนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ตอนนั้นคล้ายๆกับที่ลงให้บูชาในหนังสือพระเครื่องจะไม่มีนะครับ แต่ก็อาจมีสร้างเฉพาะผู้สั่งจองหรือเปล่า ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมลองนึกดูถ้าจำไม่ผิด เนื้อทองแดงจะสร้าง999องค์ ส่วนเนื้อเงินสร้าง99องค์ ผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ

.....มีความสุขกันทุกๆท่านครับ

10. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ช่วงนี้เฮียเปิดโลกเสาะหาพระหลักๆมาครอบครอง เห็นแต่ละองค์แล้ว บอกได้ว่าสุดๆ เลยครับ เป็นพระเครื่องที่ดีทั้งนอกทั้งใน ทั้งเป็นที่นิยมในวงการด้วย

พี่ mrchainarong จัดมาให้ชมเต็มๆแบบนี้ ชอบมากมายครับ ที่ร้านขายของเก่าแถวบ้านผมมีป้ายติดไว้ว่า "เก็บวันนี้ พรุ่งนี้ก็เก่า" ผมเชื่อว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ ในอนาคตต้องกลายเป็นพระหลักที่มีคนเสาะหาแน่นอนครับ

เริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว ดูแลสุขภาพกันด้วยน่ะครับ ว่าจะไปนอนดูดาวที่ อ.แม่แจ่ม หรือไม่ก็เข้าป่าเข้าดงไปหาทำบุญกับครูบาอาจารย์สายเหนือ ย้อนรอยไปแถวๆ อ.ลี้ อ.ดอยเต่า ออกไป อ.แม่สะเรียง โน่นเลย พี่ ๆ ท่านใดมีครูบาอาจารย์ที่น่ากราบแนะนำ รบกวนด้วยน่ะครับ ว่าจะไปก่อนปีใหม่เพราะคนยังไม่เที่ยว แต่พอเข้าเทศกาลอะไรๆก็ต้องแย่งกัน

11. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    .........วิทยายุทธไลน์นี้ผมจะต้องฝึกให้สำเร็จ..........

ท่านเด่นชัยออนทัวร์อีกแล้ว น่าอิจฉา คงอีกไม่นานต้องได้มาพานพบกัน...

12. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    -กราบหลวงปู่ครับ
    -สวัสดีครับทุกๆท่าน ไม่ค่อยได้เข้ามาพอดีไปราชการไม่ได้เล่นเน็ตเลย เล่นแต่เฟสกะไลค์ในโทรศัพย์
    -สวนเรื่องที่พี่จัมโบ้ถามอาจจะตอบช้าไป จากอาการข้างตันผมคาดวว่าการ์ดจอที่พี่ซื้อมือสองมาจะมีปัญหาครับ ปกติถ้าใช้ได้พอใส่ก็เปิดติดเลยครับ

13. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

"ลาพักผ่อนไม่เคยได้ใช้ จะเที่ยวทีไรเอางานมาอ้าง" สโลแกนผม 555++

ผมไปทำงานน่ะครับ ไป อ.แม่สะเรียง ได้อานิสงส์การท่องเที่ยวไปด้วยเพราะเป็นทางผ่าน

อยากไปพบท่านอาจารย์จัมโบ้เอ มีพระที่ผมดูไม่เป็นร่วม ๆ 2 ร้อยองค์ จะไปขอความรู้น่ะครับ ส่วนมากผมสะดวก ส-อา. ผ่านเซนต์จอห์นหระรีทีไร นึกถึงพี่จัมโบ้ตลอด อยากแวะหาครับ แต่บางทีเวลาไม่เอื้ออำนวย ต้องมีซักวันต้องมีสักวัน ท่องคำเติมฝัน ..... เหมือนเพลงที่พี่ก๊อตร้องไว้แน่นอนครับ

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาได้เลยไม่รู้วัดเดี๋ยวผมจะยัดวัดให้ ไม่ยาก .......

เซนต์จอห์นนะ ห่างอาศรมผมไม่ถึงกิโล .......เอาอย่างนี้หลังปีใหม่ว่ากัน

เอาจริงๆจังๆซักทีไม่งั้นไม่เจอกัน.......ผมจะไปหาทำบุญปีใหม่นัดรุ่นน้องไว้

แล้ว เดี๋ยวไปด้วยกัน รถผมเก่าแต่ก็พอพาไปไหนมาไหนได้ ปีก่อนพาพ่อแม่ไป

อุดรก็ยังไหวอยู่ ทำความรู้จักกันบนรถไม่ต้องกลัวหิว เข้าวัดไหนขอข้าว

วัดนั้นกินไปวัดไม่มีคำว่าอด........หมาวัดไม่มีคำว่าผอมวัดไหนหมาที่วัดยัง

ผอมผมก็ถอย..............มันมองได้หลายๆอย่าง........

สระบุรีกระหรี่ดัง.........เดี๋ยวจะพาไปถึงที่............

15. Jumbo A

น่าจะใช้ผมเสริทหาข้อมูลเปลี่ยนไป3ตัวสงสัยเสียหมดแต่เขาก็บอกว่าเสียเขาคืน

เงินให้ บางตัวใส่แล้วภาพสโลโมชั่น ผมว่าจะเอาHarddiskแทน

ผมเข้าใจว่ามันเก่า ตอนนี้พยามอัพเกรดตามกำลัง เปลี่ยนcpu ใหม่ เมนบอร์ด

ผม6ปีแล้ว 775.......ตอนนี้เพิ่งใส่cerelon2core 2.0 ของ

เดิมcerelon2.66........จะใส่การ์ดจอ 1 G ตอนนี้Ram 2 G DDR2 เมน

บอร์ดรับได้แค่นี้ ลงแค่Win XP จะลงWin7 กลัวจะไม่ไหว ไม่รู้จะเอาตัวไหน

ลงดีที่พอเล่นได้แบบเสถียรไม่ติดขัดพอมีไฟท์ให้โกลสไหมครับ

16. stocknavy

พูดยากครับพี่ถ้าจะให้แนะนำจริงๆคงต้องเป็น วิน7 xp ไม่แนะนำครับมันเริ่มจะรวนๆแล้วเอ๋อๆ เสปกขนานพี่สบายๆครับ วิน7 ต่ำสุดที่ผมเตยลงแค่ p4 เก่าๆ แรมกิ๊กเดียว ไม่มีการ์ดจอยังไหวครับ ดูจากที่พี่อัพไปนี้ผมว่าหลายตังแล้ว วันก่อนผมไปประกอบของใหม่ให้ที่กองร้อย หมดไปหกพันกว่าบาทไม่รวมจอ ใหม่หมดเลยยกเว้นเคส ส่วนเรื่องวินโด้ไม่แนะนำให้โกลสครับไม่ค่อยเสถียร ผมไม่เคยโกลสเลยลงเองตลอดใช้ได้ยาวๆ ถ้าโกลสส่วนใหญ่ใช้งานได้ไม่กี่เดื่อนก็รวนครับ

17. stocknavy

ลืมไปเรื่องหนึ่งไอ้ที่พี่ว่าใส่แล้วภาพมันสโลว์พี่ลงไดร์เวอร์แล้วหรือยังครับ ถ้ายังต้องหาโหลดมาลงครับดูรุ่นแล้วใช้อากูเซริทหาครับ

18. Jumbo A

ขอบคุณมากครับพี่.........ผมใช้ไฟท์โกลสลงสงสัยเป็นต้นเหตุให้ไม่เสถียร

ไดรเวอร์ลงแล้วครับเข้าเวปหาแล้ว มันก็ใช้ไม่ได้......

ผมเสียเงินไม่มาก cpuซื้อในoverclockzone พอดีคนขายเขาอยู่สระบุรี ไปซื้อเขาที่

บ้านเลย 200 บาท ซื้อups เขาด้วย เบ็จเสร็จประมาณ 1000 บาทเปลี่ยนอะไรที่จำเป็น

คอมเก่าแล้วอัพมากไม่คุ้ม..... ปัญหาการซื้อของเก่าคือเวลาประกอบแล้วไม่รุ้อะไรดีไม่ได้

เพราะเก่าทั้งหมด เลยหาจุดเสียยาก ramก้ขัดจนยางลบจะหมดก้อนแล้ว

19. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    คิดถึง ท่านดอกรัก จังครับบบ จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟ555

20. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....กระท่อมเราตอนนี้บางคน(หลายคน)ก็ประจำกันอยู่ในไลน์ มันก็สะดวกดี พูดคุยโต้ตอบหรือมีคำถามก็บอกกล่าวกันได้เลย ไม่ต้องมานั่งเปิดคอมฯ กำลังรอท่านดอกรัก ท่านจัมโบ้เอ น้องชัยฯ และทุกๆท่านอยู่ล่ะครับ บางภาพบางข้อมูลก็เปิดเผยกันเต็มที่เลย ไม่ต้องกลัวเซนเซอร์5555 ก็ได้น้องบอยและอีกหลายท่านคอยส่งภาพมาเปลี่ยนบรรยากาศ

.....ช่วงนี้เหรียญหลวงปู่สุดที่เห็นมีการถามหากันมากหน่อย ก็เป็นเหรียญเสือเผ่น2หางงอปี21 และก็เหรียญหลวงพ่อคูณรุ่นเมตตา กระแสแรงจริงๆ จากการสร้างที่มีเจตนาดี รูปแบบความสวยงามของเหรียญ อีกทั้งพิธีปลุกเสกก็จัดเป็นมหาพุทธาภิเษกเลย ทั้งเซียนเล็กเซียนใหญ่กว้านเก็บกัน ช่วงต้นปีหน้าราคาคงขึ้นแพงกว่านี้แน่ ได้ยินว่าจะมีการประชาสัมพันธ์และทำหนังสือเกี่ยวกับรุ่นนี้ ก็เป็นพระอนาคตสดใสอีกรุ่นหนึ่ง

.....ในส่วนท้องที่สมุทรสาคร ตอนนี้เห็นกระแสของเหรียญหล่อยุคเก่าๆ กำลังได้รับความสนใจมาก อย่างเหรียญหล่อวัดนางสาวปี2464เมื่อก่อนก็แค่หลักพันต้น ตอนนี้เป็นหมื่นแล้ว ยิ่งพิมพ์พระปิดตาสวยๆเป็นสองหมื่นกว่าเลยทีเดียว ก็น่าจะสนใจหรอกครับ สมัยนั้นมีหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้วเป็นประธานพิธี พร้อมกับพระเกจิทางสมุทรสาครระดับปรมาจารย์ทั้งสิ้น หลวงปู่รุ่งวัดท่ากระบือ หลวงปู่รอดวัดบางน้ำวน และอีกหลายท่าน ประสบการณ์ก็เล่ากันเหนื่อยล่ะครับ

.....มีความสุขกันมากๆครับ