หลวงปู่กี๋และหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างกับพระเครื่องหมอเสน่ห์ คล้ายบัว

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย soravch, 10 ธันวาคม 2010.

1. boy_phurksa

boy_phurksa เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามครับ รูดนี่หมายถึง "จับตะกรุดรูด" ใช่ไม๊ครับ?

แล้วมีวิธีการใช้ตะกรุดชาตรีหรือเปล่าครับ? พอดีบูชามา แต่ไม่รู้จะใช้ยังไงครับ และ ถ้าจะนำไปถักเชือก แถบนนท์มีที่ไหนรับถักเชือกบ้างครับ ขอบพระคุณครับ

2. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    จับตะกรุดรูดถูกต้องแล้วครับ
    ส่วนตะกรุดชาตรี จะใช้คาดเอวหรือจะห้อยคอ เหมือนทั่วๆไปได้เลยครับ ตะกรุดชาตรีนี้หลวงพ่อตี๋จะลงยันต์หลักเป็นเฑาะห์ชาตรีครับ

3. boy_phurksa

boy_phurksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่ soravch มากครับ .. ขอเรียนสอบถามอีกนิดครับ ตอนนี้ฝั่งราชพฤกษ์เข้าไปที่วัดเข้าได้หรือเปล่าครับ? แล้วทางกลับรถทางเส้นตลิ่งชัน-สุพรรณบุรีใช้งานได้หรือเปล่าครับ?

พอดีจะเข้าไปเอาตะกรุดอะครับ ขอบพระคุณครับ

4. soravch

ไม่ได้เข้าเวปมาหลายวันเนื่องจากต้องอพยพหนีจากมหาอุทกภัยที่บางบัวทองและมาหาเช่าที่พักอาศัยอยู่ใหม่
    ตอนนี้อย่าเพิ่งเดินทางมาวัดหูช้างเลยรอให้สถานการณ์คลี่คลายลงก่อนดีกว่าครับ ค่อยเข้าไปบูชาวัตถุมงคลที่วัดกันแล้วจะมาแจ้งข่าวให้ทราบนะครับ

5. boy_phurksa

ขอบพระคุณมากครับพี่ .. หวังว่าพี่คงปลอดภัยเช่นกันนะครับ ผมก็อพยพไปอยู่แถวประชานิเวศน์ 3 เหมือนกันครับ

6. soravch

เมื่อวันก่อนผมได้โทรไปหาน้าอ็อดและได้คุยกับหลวงพี่อ๊อดด้วยเพื่อถามสารทุกข์สุขดิบกันและกัน หลวงพี่ฝากความห่วงใยและคิดถึงมาถึงลูกศิษย์และผู้ศรัทธาทุกๆคนที่ประสบมหาอุทกภัยในครั้งนี้ด้วย

7. boy_phurksa

ที่วัดเป็นอย่างไรบ้างครับ พี่ soravch .. อยากให้เล่าสารทุกข์สุขดิบบ้างครับ หลังน้ำลดว่าจะเข้าไปกราบหลวงพ่อ และเืผื่อว่าทางวัดมีอะไรให้ช่วยอะครับ

8. soravch

สวัสดีครับคุณ boy
    ตั้งแต่ที่บ้านเกิดอุทกภัยใหญ่ ผมไม่ได้เข้าวัดหูช้างเลยครับแค่กลับเข้าไปดูบ้านก็เดินทางสาหัสแล้ว เท่าที่ทราบจากน้าอ้อดที่วัดท่วมเต็มพื้นที่ยกเว้นที่ศาลาเอนกประสงค์(ที่ให้เช่าบูชาวัตถุมงคล)ท่วมไม่ถึงครับ

9. soravch

สถานการณ์อุทกภัยที่วัดหูช้าง
    ภาพโดยคุณโน๊ต เมืองนนท์แห่งเวปกลุ่มคนนท์ฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. boy_phurksa

ขอบพระคุณมากครับ สำหรับข่าวสารเล่าสู่กันฟังครับพี่

11. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ระดับนัํ้าลดลงมากหรือยังครับที่วัด

12. pon20042003

pon20042003 สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2011
    ใครรับ ฝากสะพานบุญคับ อยากได้แบบเปลือยหลัง อะคับ ขอทราบด้วยคับ พอดีอยู่ไกลๆๆ

13. boy_phurksa

ไม่แน่ใจว่าน้ำตรงวัดลดหรือยัง .. จะเข้าไปกราบหลวงพ่ออะครับ ใครพอทราบรบกวนด้วยครับ

14. soravch

เมื่อวันที่ 4 ธค.นี้ผมเข้าไปทำบุญทีวัดหูช้าง ได้เบี้ยแก้รุ่นพิเศษ รุ่นน้ำท่วม หลวงพี่ที่หน้าตู้พระแจ้งไว้อย่างนั้น โดยหลวงปู่ตี๋ท่านจารอักขระเพิ่มคำว่า "ตี๋ ๑" ไว้กับเบี้ยเปลือยครับ และก็ได้ปลัดขิกอันเล็กๆเนื้อทองเหลืองอีกหนึ่งอัน ได้เจอหลวงปู่พอดีท่านเลยเสกให้อีกนานมากๆ เกินห้านาที ช่วงปลุกเสกทุกอย่างดูเงียบสงบมากๆ เข้มขลังจริงๆ
    การเดินทาง ถนนใหญ่และซอยเข้าวัดน้ำแห้งหมดแล้วนะครับ เพื่อนๆสามารถเดินทางกันเข้าด้วยพาหนะส่วนตัวทุกชนิดไปได้เลย ถ้ามาจาก ถ.ราชพฤกษ์ เจอวงเวียนให้เลี้ยวซ้าย วิ่งทางปกติได้เลย ระวังรถสวนทางนิดนึงนะครับ วิ่งช่องคู่ขนาดนะครับ จะมีน้ำท่วมก่อนสะพานข้ามคลองก่อนถึงวัดเนื่องจากหมู่บ้านตรงนั้นมีการสูบน้ำออกมาแล้วระบายลงคลองไม่ทันสูงประมาณไม่เกิน 15 เซ็นต์ระยะทางประมาณสิบเมตร รถยนต์วิ่งผ่านได้สบาย จุดอื่นไม่มีน้ำท่วมแล้วเช่นกัน เห็นลูกศิษย์เข้ามาทำบุญกันเยอะเหมือนกันนะครับ เข้ามาทำบุญกันเยอะๆนะครับ
    (ข้อความที่โพสโดยคุณอรรถโชติ จากเวปกลุ่มคนนนท์ฯ)

15. boy_phurksa

ขอบคุณครับพี่ soravch .. ไม่ทราบว่า เบี้ยเปลือยรุ่นน้ำท่วม เช่าบูชาที่ราคาเท่าไหร่ครับ?

16. soravch

<TABLE width="100%"><TBODY><TR width="100%"><TD colSpan=2><CENTER>ประสพการณ์ + ตะกรุดชาตรี</CENTER>ผมได้โพสต์ไว้แล้วในกระทู้ 555 คห. ที่ 10 แต่ต้องการเผยแผ่พุทธคุณและอิทธิคุณของตะกรุดชาตรีที่หลวงพ่อตี๋ได้จารและปลุกเสกอย่างเข้มขลังและด้วยความตั้งใจ จึงขอโพสต์แยกออกมาอีกระทู้หนึ่ง
    จากประสพการณ์ที่เกิดกับตัวผม วันที่ 19 ต.ค. 54 ผมกำลังสาระวนกับเพื่อนบ้านประมาณ 10 คนกั้นกระสอบทรายและสูบน้ำออกจากหมู่บ้าน เพื่อป้องกันน้ำท่วม ขณะนั้นน้ำขึ้นเร็วมาก มีบ้านไม้อยู่ใกล้ ๆ ที่ผมสูบน้ำอยู่เกิดไฟไหม้เพราะไฟลัดวงจร ผมและเพื่อนบ้านรีบเข้าไปช่วยเหลือ ผมเข้าไปเฉลียงหน้าบ้านสูงจากพื้นประมาณศีรษะ ขณะที่ผมกำลังรับเด็กจากชั้นบน ได้มีถังแก๊สขนาดที่ใช้ตามบ้านทั่วไปคาดว่าน้ำหนักไม่น้อยกว่า 25 ก.ก.หล่นจากเฉลียงหน้าบ้านลงมาตกกระแทกใส่หลังเท้าข้างขวาของผมอย่างแรง ผมล้มลงพร้อมกับเด็ก แต่เด็กปลอดภัย ผมเพิ่งรู้ว่าการเจ็บที่ร้องไม่ออกเป็นอย่างไร เท้าขวาของผมบวมขึ้นอย่างรวดเร็ว เพื่อนบ้านพาผมไปโรงพยาบาล ผลเอ็กซ์เรย์เท้าของผมกระดูกไม่แตกหักสักชิ้นเดียว หมอที่รักษาผมก็งง เพราะอาการอย่างนี้กระดูกเท้าต้องแตกหักอย่างแน่นอน ในวันนั้นผมคาดตะกรุดชาตรีไว้ที่เอวครับ
    ผมมีตัวจริงเสียงจริงครับ คุณsoravich , คุณ tigger และคุณโน๊ดเมืองนนท์ รู้จักผมเป็นอย่างดีครับ
    </TD></TR><TR width="100%"><TD width="90%">โดย: จี๊ด+บางบัวทอง [11 ธ.ค. 54 21:27]
    ขออนุญาติพี่จี๊ด บางบัวทอง จากเวปกลุ่มคนนนท์นำมาลงที่พลังจิตด้วยนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขนาดไฟล์:
      39 KB
      เปิดดู:
      112
  17. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ล็อกเก็ตที่วัดหมดยังครับพี่

18. guitar king

guitar king สมาชิก

เท่าที่ผมไปมาเมื่อวันที่13ธันวาคม ที่ผ่านมา ยังมีล็อตเก็ตขนาดเล็กและใหญ่อยู่ครับ

19. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับ ผมมัวแต่หนีน้ำเลยไม่ได้เข้าวัดเลยยยย

20. soravch

ล๊อกเก็ตเล็กและใหญ่ฉากธรรมดาสร้างอย่างละ 1000 องค์ คงมีให้บูชาอยู่ได้อีกเป็นเดือนๆละครับ รุ่นนี้มวลสารดีมากๆผมและอีกหลายๆท่านยังพอมีเวลาไปช่วยกดมวลสารด้านหลังอยู่สองสามวันเลยครับ น่าเก็บจริงๆ