หลวงปู่กี๋และหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างกับพระเครื่องหมอเสน่ห์ คล้ายบัว

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย soravch, 10 ธันวาคม 2010.

1. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ท่านใดต้องการบูชาต้องรีบไปที่วัดด่วน ของดีมีน้อยและทางวัดเปิดให้บูชาราคาไม่แพงนะครับ
    รายได้จากการจำหน่ายวัตถุมงคลชุดนี้จะนำไปสบทบทุนเพื่อยกหมู่กุฏิสงฆ์ ฯลฯ ไปร่วมทำบุญกันนะครับ

2. soravch

ขออภัยทุกท่านนะครับมาช้าไปหน่อย เข้าเรื่องกันเลยนะครับ ตะกรุดชุดนี้ เรียกว่า ตะกรุดไตรมาส 56 หลวงพ่อตี๋ท่านลงไว้ทั้งสิ้น ประมาณ 500-600 ดอก มีเนื้อตะกั่วเนื้อเดียว ยาว 3 นิ้ว ตอกโค๊ต "ไตรมาส56" ออกให้ทำบุญ 300 บาท จากการสอบถามมาได้ความว่าตะกรุดชุดนี้ลงไปในทางคงกระพัน ชาตรี มหาอุด ซึ่งพระยันต์เป็นยันต์ที่หลวงปู่กี๋ท่านมักลงในตะกรุดคู่กับตะกรุดมหารูดของท่าน ถ้าใครเคยเห็นชุดตะกรุดหลวงปู่กี๋ท่านจะทราบดีว่าชุดตะกรุดของท่านจะประกอบด้วยตะกรุดมหาระงับหรือมหารูด ท่านปลัด และตะกรุดเล็กอีกดอก ตะกรุดดอกเล็กที่ว่านั้นหลวงพ่อตี๋ท่านได้มารื้อฟื้นตำราวิทยาคมของหลวงปู่กี๋อีกครั้ง ปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ตลอดช่วงเข้าพรรษาที่ผ่านมานี้ ถือได้ว่าเป็นโอกาสอันดีที่พวกเราเหล่าศิษย์วัดหูช้างทุกท่านจะได้มีตะกรุดดีๆใช้ อีกวาระหนึ่ง ของมีจำนวนจำกัด เปิดให้บูชาวันออกพรรษส. 19 ตุลาคม เป็นต้นไป สนใจรีบเลยนะครับ ช้าอดหมดตามระเบียบวัดหูช้าง ครับผม
    ขอขอบคุณข้อมูลจากเวปมาสเตอร์วัดหูช้างด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123.4 KB
      เปิดดู:
      816
  3. soravch

ปลุกเสกเดี่ยว โดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อตี๋ ตลอดไตรมาส

ขนาดไฟล์:
      162.4 KB
      เปิดดู:
      438
  4. soravch

หนุมานเกราะเพ็รช ไม้งิ้วดํา อุดผงเกราะเพรช จารใต้ฐาน หลวงพ่อตี๋ ลงมาแล้วจํานวน 50 องค์ ผู้สนใจเข้าไปสอบถามได้ที่วัดนะครับ ทําบุญ 800 บาท
    ข้อมูลจากเวบมาสเตอร์วัดหูช้างครับ

ขนาดไฟล์:
      128.9 KB
      เปิดดู:
      397
  5. soravch

หมดแล้วนะครับสำหรับหนุมานเกราะเพชรไม้งิ้วดำ
    คงเหลือแต่ตะกรุดไตรมาส แต่อย่าชล่าใจไปนะเดี๋ยวจะหมดไปซะก่อนครับ
    ช่วงนี้จะมีเบี้ยเปลือย เบี้ยเปิดหลังลงมาบ้างไม่มากไปก่อนได้ก่อนครับ

6. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    สวัสดีครับ
    ที่วัดยังมีปลัดขิกให้เช่าบูชาอยู่บ้างหรือเปล่า เข้าไปทีไรไม่ทันสักที

7. soravch

ช่วงนี้มีไม้ละมุดสีดาลงมาบ้างครับ

8. soravch

นำมาให้ชมกัน สำหรับรายละเอียดพระยันต์ที่ลงในตะกรุดจันทร์เพ็ญ ๒๕๕๖ "พระยันต์พุทธม้วนโลก ตำรับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า" นี้ จะออกให้ทำบุญกันในวันลอยกระทง เวลาโดยประมาณ ๔ ทุ่มไปแล้ว (แต่ผมแนะนำให้มาแต่เนิ่นๆครับ เพราะว่าถ้ามาช้าอาจตกรถได้ ) ตะกรุดชุดนี้ก่อนที่จะนำมาให้บูชากัน หลวงพ่อตี๋ท่านได้นำติดตัวไปเข้าพิธีพุทธาภิเษกก่อนหน้าที่วัดโตนดหลวงครับ ผ่านทั้งการปลุกเสกเดี่ยวอย่างเข้มขลังและพิธีพุทธาภิเษก จึงทำให้ตะกรุดชุดนี้ เข้มขลัง ทรงคุณค่า ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงนะครับ
    วันลอยกระทงปีนี้ทางวัดหูช้างจะมีพิธีอาบน้ำมนต์คืนจันทร์เพ็ญกัน เพื่อเสริมดวงชะตา เป็นสิริมงคลแก่่ชีวิตและครอบครัว ท่านใดว่างขอเชิญนะครับ โอกาสเช่นนี้หนึ่งปีมีแค่ครั้งเดียว
    ข่าวสารจากเวปวัดหูช้างนะครับ

ขนาดไฟล์:
      301.3 KB
      เปิดดู:
      269
  9. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    hot ที่สุดในช่วงนี้เลยครับ .. ลูกอมเก่า เนื้อแกร่งเหมือนหิน ที่พบในบาตรดินเผา อาจจะก่อนยุคหลวงพ่อกี๋

ขนาดไฟล์:
      152.4 KB
      เปิดดู:
      5,454
      ขนาดไฟล์:
      159 KB
      เปิดดู:
      5,013
      ขนาดไฟล์:
      146.5 KB
      เปิดดู:
      6,574
  10. soravch

ลูกอมชุดนี้เก่าจริงๆครับ
    ตอนนี้หมดไม่มีให้บูชาแล้ว มีแต่เข้ามาถามหากันทุกวัน

11. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ระยะนี้ ... วัดหูช้าง นนทบุรี กำลังบูรณะวัดครั้งใหญ่ครั้งใหญ่ครับ ... ในการบูรณะกุฏิทรงไทยของหลวงพ่อกี๋ อดีตเจ้าอาวาส ได้นำพระพิมพ์ต่าง ๆ ที่ทางวัดเก็บรักษาไว้ออกมาให้ประชาชนให้ร่วมบุญกันครับ ... ซึ้งพระตกค้างของหลวงพ่อกี๋ ปลุกเสกซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายพิธีมาก ๆ จัดเป็นของดีราคาย่อมเยาว์ ... และปัจจัยได้จรรโลงพระพุทธศาสนา

12. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    เพิ่งได้มาจากตลาดบองมาเช่ครับ
    เห็นพี่เค้าบอกว่าเป็นเหรียญพระพรหมรุ่นแรกเป็นตะกั่ว

13. soravch

ใช่แล้วครับเหรียญพระพรหมรุ่นแรกที่ออกให้บูชาอย่างเป็นทางการที่ตู้วัตถุมงคล
    จำนวน 200 เหรียญเป็นเนื้อตะกั่วจารมือทุกเหรียญ

14. soravch

วันนี้ได้เข้าไปวัดมาอัปเดตข่าวสารกันพอสมควร แจ้งประชาสัมพันธ์ถึงทุกท่านทีประสงค์จะเข้าร่วมงานบุณประจําปี วัดหูช้างในปีนี้ ทางวัดกําหนดไว้ประมาณ 5 วัน ตั้งแต่วันที่ 12 - 16 กุมภาพันธ์ 2557 โดยจะมีพิธีสวดภาณยักษ์ที่เข้มขลังในวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2557 นะครับ โดนในวันงานจะมีตะกรุดธรรมราชา และเหรียญท้าวเวสสุวรรณทรงข้าวหลามตัด ปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อตี๋ เปิดให้ทําบุญกันครับ แจ้งมาให้ทราบกันก่อน รายละเอียดอาจมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย แล้วจะมาอัปเดตให้ทราบกันเป็นระยะ...

ข้อมูล www.wathuchang.com [Engine by iGetWeb.com]

15. soravch

ภาพเหรียญครับ

ขนาดไฟล์:
      307.8 KB
      เปิดดู:
      700
  16. soravch

ตัวอย่างเหรียญท้าวเวชสุวรรณ

ขนาดไฟล์:
      94.2 KB
      เปิดดู:
      178
  17. soravch

ด้านหน้าเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      102.3 KB
      เปิดดู:
      149
  18. soravch

+++อย่าพลาด 12-16 กุมภาพันธ์ 2557 งานประจําปีวัดหูช้าง+++
    วัตถุมงคลที่จะออกในงานประจําปี มี ดังนี้นะครับ

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ข้าวหลามตัด ราคาตามที่แจ้งไว้ก่อนหน้านี้
    ปลัดหล่อโบราณรุ่นสอง รูปทรงสวยงามมากครับ
    ตะกรุดธรรมราชา ที่ทุกท่านถามหาก็มีออกให้บูชา
    และสุดท้าย "ลูกสะกดเนื้อเมฆพัตร" ดําเข้ม เงางาม

อย่างสุดท้ายนี่ทีเด็ดนะครับ !!!
    ใครที่ไม่มีลูกสะกดเนื้อเมฆสิทธิ์งานนี้ห้ามพลาดเด็ดขาดเลยนะครับ พลาดแล้วยาวเลยงานนี้
    สําหรับผู้ที่ต้องการเนื้อเงิน เหรียญท้าวเวสฯ ควรรีบมาแต่เนิ่นๆนะครับ ทางวัดแจ้งมาว่าประมาณสี่โมงเย็นให้มารอกันได้เลย

ทางวัดได้เตรียมตั้งเต๊นท์กันแล้ว เพื่อรองรับผู้คนมากมายที่จะหลั่งไหลมาสู่วัดหูช้างจากทั่วสารทิศ เพื่อๆสมาชิกท่านใดไม่เคยมา แนะนำให้มาเเข้าร่วมพิธีกันนะครับ หนึ่งปีมีครั้งเดียวสำหรับพิธีสวดนพเคราะห์สะเดาะเคราะห์ และสวดภาณยักษ์ใหญ่ แบบโบราณประเพณี สืบสานตำนานมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่กี๋ที่ยังคงมีมนต์ขลังไม่เสื่อมคลาย ใครพลาดนี่เสียดายมากๆเลยครับ(สำหรับพิธีสวดนพเคราะห์และสวดภาณยักษ์ใหญ่จัดในวันอาทิตย์ที่ 16 กพ นี้ครับเริ่ม 8:00 น มีโรงทานบริการอาหารฟรี)
    ขอขอบคุณข้อมูลโดยwebmaster www.wathuchang.com

ขนาดไฟล์:
      53.9 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      273
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2014
  19. soravch

เหรียญท้าวเวชสุวรรณ ตะกรุดธรรมราชาเนื้อตะกั่ว และลูกสะกดเนื้อเมฆพัดแบบมีอั่ว ยังพอมีให้บูชาอยู่ที่วัดนะครับ เหลือน้อยแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2014
  20. soravch

เนื่องในวาระมหามงคล ครบรอบอายุ 77 ปี พระครูสุวรรณโชติวุฒิ หรือหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง ทางวัดได้ดำเนินการจัดงานฉลองอายุวัฒนะมงคลขึ้น
    ในวันศุกร์ที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๕๗

ขอเรียนเชิญศิษยานุศิษย์ผู้ศรัทธาในองค์หลวงพ่อตี๋และครูบาอาจารย์ วัดหูช้างทุกท่าน มาร่วมงานในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกัน กิจกรรมภายในงานฉลองอายุฯ ช่วงเช้าจะมีพิธีสวดเจริญพระพุทธมนต์ ประมาณ 10.00 น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ เวลา 11.00 น. และมีพิธีสรงน้ำองค์หลวงพ่อตี๋ ในเวลาประมาณ 12.00 น. ในงานวันนั้นจะมีการแจกพระผงสมเด็จเนื้อผงเกราะเพรชที่ทางวัดได้จัดทำไว้สำหรับเป็นวัตถุมงคลที่ระลึกสำหรับผู้มาร่วมงานในวันนั้น ฟรี!!! โดยในวันเดียวกันนั้นเองทางวัดยังได้มีการออกวัตถุมงคลพิเศษ เนื่องในวาระมงคลครั้งนี้อีกด้วย ส่วนจะเป็นวัตถุมงคลอะไรนั้น ขออุบไว้หน่อย เดี๋ยวจะมาลงรายละเอียดแบบเจาะลึกให้ได้ทราบกันอีกทีนะครับทุกท่าน

ปล. ท่านที่มีความประสงค์จะมาร่วมงานควรมาแต่เช้า ประมาณ 8.00 น. เป็นต้นไปนะครับ

(ข้อมูลจากเวป wathuchang.com)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2014