สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบครู
    เห็นเพื่อนๆมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นแล้วดีใจแทนครับ

ผมเอง หากจิตหดหู่มากก็นั่งได้น้อย หากวันไหน ฮึดก็นั่งได้นานหน่อย แต่คาถาท่องทุกวัน คิดได้เมื่อไหร่ท่องตลอด เลยไม่รู้ว่าวันละกี่รอบครับ

หวังเพียงว่า อนาคต กรรมไม่ดีมันต้องหมดไปบ้างละ ถ้า ธาตุ สี่ ไม่ แตกดับเสียก่อน

ผลกรรมนี่มันน่ากลัวจริงๆครับ

อยากสำผัสกับ เบื้องบนเหมือนเพื่อนๆบ้างจังครับ จะได้มั่นใจว่า เบื้องบนมีจริง

2. สรสิทธิ์

สรสิทธิ์ Active Member

25 พฤศจิกายน 2013
    สวัสดีครับคุณครูที่เคารพและเพื่อนๆ ทุกท่านครับ วันสงกรานต์ที่ผ่านมาผมได้ไปกราบสักการท่านพ่อที่วัดท่าซุงด้วยครับ ได้ทำบุญหลายอย่างรวมทั้งได้บริจาคโลหิตด้วย เชิญคุณครูและเพื่อนๆทุกท่านโมทนาบุญครับ รักคุณครูและท่านพ่อครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ สู้ๆๆครับ

3. Ton Oom

Ton Oom สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ขอทักทายค่ะ

4. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    กราบครูและสวัสดีเพื่อน เดินทางต่อไปครับทุกท่าน ช้าหรือเร็ว ก็ได้แต่อย่าหยุด เพราะถ้าหยุดก็คือถอยหลังทันที ทุกวันนี้ การปฏิบัติก็มีย่อย่อนไปบ้างตามกำลังและบารมี ทั้งของตนเองและแรงกรรมต้านจากฝ่ายมาร แต่หยุดไม่ได้ครับ พออยากหยุดอยากขี้เกียจ จะนอน ด้านบวกมันกลับต้านเลยว่าไม่ได้ ต้องปฏิบัติ อย่าขี้เกียจ อย่าเว้น อย่าหยุด ให้ปฏิบัติซะก่อน จึงจะนอนได้ น่านแหละ ใจมันว่ายังงั้น สู้ๆ ครับ ทุกท่าน การปฏิบัติจะมากจะน้อยก็ดีกว่าถอยหลัง

5. pajingkok

pajingkok Active Member

16 สิงหาคม 2007
    ดีค่ะเพื่อนๆและจุนจู การปฏิบัติของหนูยังไม่คืบไปไหนเลย เนื่องจากภาระทางโลกติดขัดอยุ่บ้าง แต่วันนี้มีเรื่องแปลกเกิดขึ้น ลูกแฝดคนพี่ อายุ ขวบกว่าๆ อาบน้ำอยุ่ในห้องน้ำ แล้วหนูจะพาออกเค้าไม่ยอม หนูเลยบอกว่าถ้าจะออกจากห้องน้ำเรียกแม่นะ เค้าบอก ค่ะ หนูออกมาดูลูกอีก 2 คนหน้าบ้าน แล้วไม่ถึง 5 นาที หนูมีความรุ้สึกว่า คนที่อยุ่ในห้องน้ำทำไมเงียบๆ แล้วก็มีภาพปรากฏในหัวเห็นว่าลูกกำลังเดินออกจากห้องน้ำไปทางหลังบ้าน แล้วหนูก็รีบวิ่งไปดู เป็นจริงตามที่เห็นค่ะ ภาพเดียวกันเดะ กำลังเดินไปหลังบ้าน เลยรีบวิ่งอุ้มเค้าออกมา เป็นครั้งแรหในชีวิตที่ได้เห็นภาพขึ้นมาแบบนี้แล้วเกิดขึ้นจริง หนูก็เข้าบ้านมาขอบคุณไม่ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดดลบันดาลให้เห็นหนูขอบคุณทั้งนั้นค่ะ เพราะลูกคนนี้เคยหนีทางหลังบ้านออกไปถนน ค่ะ แล้วเค้าตัวเล็ก รถมองไม่ค่อยเห็นกลัวรถชนค่ะ

6. tomamoto

tomamoto Active Member

ขอบคุณมากครับครูชุติภัทร์ จะทำให้ดีที่สุดครับ รอติดตามผลด้วยนะครับ

7. wawana

wawana เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    สวัสดีค่ะ...จูนจูและเพื่อนๆ ที่น่ารักทุ๊กกกกกคน
    ก็เข้ามาดูมาชมมาอ่านและมาไลค์ตลอดแต่มะได้เขียนไร...หุหุ
    ก็ยังปฏิบัติเช่นเคย(แต่มีเกเรบ้าง...คริคริ)ก็เมื่อเช้าวันที่ 2 พ.ค.(วันหวยออก)ก่อนตื่นนอนประมาณตี 4.30 น.ฝันว่ามีผู้ชายมาบอกเลข 4151 รอบแรกไม่ค่อยสนใจเค้ามัวแต่คุยโทรศัพท์..แล้วเขาก็มาบอกอีก...เลขเดิม...คราวนี้เราตื่นเลยพร้อมกับได้เลข 4151
    แล้วก็มาซื้อหวย 41 และ 51 โดยมิได้ทำตามจูนจูสอนสั่งแต่ประการใดคือ ให้ถอยลงและขึ้นไป 1 แต้มมมมม เราซื้อตรงตรงงงงง ก็ถืกกินไปตามระเบียบเพราะเลขล่างออก 52 ว่าจะไม่ซื้อแล้วเชียวคุณพี่ผู้ชายในฝันก็อุตส่าห์มาบอกถึง 2 รอบ ก็...อะซื้อก็ซื้อ...เฮ้อ...ก็มาแจ้งข่าวแก่พี่น้องแต่เพียงเท่านี้จ้า...สู้สู้ทุกๆ คนนะคะ...เป็นกำลังใจค่ะ...ถึงไม่ถูกหวยแต่เราจะมีชีวิตที่ดีขึ้นอย่างแน่นอนนนน...จากการหมั่นทำความดีและความเพียรdannce_

8. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู และเพื่อนนักเรียนทุกท่านค่ะ
    ปัญหายังมากกกกอยู่ค่ะ แต่ยังเชื่อมั่นและฝึกปฏิบัติอยู่ทุกวัน มีท้ออยู่ค่ะ แต่ไม่ถอย สู้ สู้ ค่ะ

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณครู

ยัง ปฎิบัติ เรื่อยๆ และก็รอๆๆๆ ครับ เพราะยังไม่มีอะไรดีขึ้นครับ

10. Tanut_sk

Tanut_sk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณครู
    ช่วงนี้หลังจากมีเรื่องดีๆมาบ้าง ก็มีเรื่องเข้ามากวนใจ เหมือนโดนแกล้ง เพราะอยู่ดีเราไม่ได้ทำอะไร
    ก็มีเรื่องมาหาเราทั้งที่เราไม่เกี่ยวข้องหรือทำอะไรเลย แต่พอเราแย่ปัญหาก็หายไปเอง ทำเอาไม่มี
    สมาธิ เป็นแบบนี้ตลอดเดือน ช่วงนี้เลยเน้นท่องคาถาระหว่างวันและพยายามสวดมนต์เท่าที่ไหว
    และจะพยายามไปทำบุญตามที่คุณครูแนะนำครับ

จะพยายามต่อไปแม้ยังไม่มีอะไรดีขึ้นเป็นชิ้นเป็นอัน คิดว่าถ้าเราทำดีสักวันต้องเป็นวันของเรา

ขอบคุณครับ

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ

11. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู คุณalek และเพื่อนๆทุกๆท่านค่ะ
    เช่นเดียวกับคุณalek ค่ะ ปฏิบัติทุกวันค่ะท้อเหมือนกันนะคะ แต่ก็พยายามที่จะไม่ถอยค่ะ เป็นกำลังใจ ค่ะ..สู้ สู้ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2014
  12. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะ คุณครู หนูมารายงานตัสช่วงนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยค่ะมีอะไรๆหลายอย่่างเข้ามาในชีวิตเยอะเหลือเกินช่วงนี้ แต่หนูก็จะพยายามปฏิบัติให้ได้ทุกวันเลยค่ะ
    ถ้าเปนได้ค่ะ หนูมีเรื่องอยากถามอาจารย์ค่ะ จพเป็นไหมค่อาจารย์ที่เวลาสวดมนต์ทุกครั้งจะต้องใส่ชุดขาว (แต่ที่นี้สวดอยูุ่ไม่ได้ใส่ชุดขาวน่ะค่ะ) แล้วเวลาที่จะสวดยอดพระะกัณฑ์ถ้าไม่ใส่ชุดขาวได้ไหมค่ะคุณครู

13. Ratree0424

Ratree0424 Active Member

สวัสดีค่ะ

14. Ratree0424

สวัสดีค่ะ

15. Ratree0424

พิมพ์ตัวอักษรแล้วหายค่ะได้แต่คําว่าสวัสดี. ขออภัยด้วยค่ะ จะลองใหม่อีกรอบค่ะ ขออภัยจริงๆค่ะทุกท่านค่ะ

16. Ratree0424

กราบสวัสดีค่ะอาจารย์ ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยค่ะเพิ่งจะมาเจอขุมทรัพย์ที่อาจารย์เมตตาบอกเมื่อวาน6พฤภาคมนี้ค่ะต่อจากนี้ไป จะอยากหมดหนี้จริงๆแล้วค่ะหนี้เวรกรรม. หนี้ทางธนาคาร และขอฝากตัวกับศิษย์พี่ทุกท่านด้วยค่ะ

17. tomamoto

tomamoto Active Member

หวัดดีคับ คุณครูและเพื่อนๆทุกท่าน ได้อ่านข้อความของเพื่อนหลายท่าน เป็นธรรมชาติขอองสัตว์โลกที่ยังมีกรรมเป้นของตน ผมก็เหมือนกันเลยเป็นกำลังใจและเอาใจช่วยให้ทุกท่าน ปฏิบัติอย่างเข้มข้นเพื่อทางพ้นทุกข์ทุกเรื่อง โดยเฉพาะเรื่องเงินๆทองๆ ผมก็เป้นคนหนึ่งที่หนักหนาสาหัส แต่เมื่อมาพบทางพ้นทุกข์ที่กระทู้ห้องนี้ ตั้งปณิธานไว้แน่วแน่ ปฏิบัติตามที่ครูชี้แนะที่หน้า 5 อย่างไม่ย่อท้อ แล้วทางพ้นทุกข์ย่อมมีหนทางออกที่่ดีๆอย่างแน่นอน อย่าลืมปฏิบัติกันทุกท่านนะครับ เป็นกำลังใจและเอาใจชวยทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2014
  18. สรสิทธิ์

สรสิทธิ์ Active Member

25 พฤศจิกายน 2013
    สวัสดีครับคุณครูและเพื่อนๆทุกท่าน มาส่งการบ้านครับ ก็ยังปฏิบัติอยู่เรื่อยๆเมื่อคืนร่างกายอ่อนเพลียเลยนั่งได้ไม่นานแต่นั่งไปภาวนาคาถาเงินล้านยังไม่จบเลยกลับหยุดการภาวนาไปเฉยๆไม่รู้เป็นไร ประมาณครึ่งชั่วโมงจึงนอน หลับไปแล้วฝันว่าได้ไปกราบรูปหล่อหลวงปู่ปานอยู่บนเขาแห่งหนึ่งกราบลงครั้งแรกเงยหน้าขึ้นเห็นส่วนใบหน้าของรูปหล่อกลายเป็นเนื้อใบหน้าคนเล็กน้อย ทางด้ายซา้ยของหลวงปู่มีรูปหล่อพระอีกองค์หนึ่งในฝันไม่แน่ใจว่าเป็นหลวงพ่ออะไร แต่ว่า รูปหล่อหลวงพ่อขยับได้กระพริบตาและยิ้มให้ผมด้วย พอกราบเสร็จรูปหล่อหลวงปู่กลายเป็นกายเนื้อเต็มองค์ท่านเลยพูดคุยสนทนากันจับไม้จับมือได้ พอจะลาท่านกลับหลวงปู่ก็หยิบวัตถุมงคลมอบให้ลูกชายของผมแล้วก็รดนำ้มนต์ เสร็จแล้วก็หยิบมาอีกชิ้นหนึ่งสีขาวๆใสๆมาวางที่ปลายนิ้วภรรยาของผมแล้วใช้ฝ่ามือกระแทกไปที่วัตถุมงคลแล่นปรื๊ดถึงโคนนิ้วกลายเป็นแหวนเพชรหัวเพชรขนาดปลายก้อย แต่หลวงปู่ไม่ได้ให้ผมเลยสักชิ้นผมจึงถามว่าหลวงปู่ไม่ให้อะไรผมเลยหรือ หลวงปู่บอกว่าทำงานไม่เสร็จยังไม่ให้ ผมจึงถามว่าจะให้ผมทำอะไรครับ ท่านบอกว่าที่จังหวัดศรีษะเกษมีแก่นไม้ขนุนยาวประมาณ 30 ซ.ม. เอามาทำไม้ตีฆ้องเล็ก (มีฆ้องเล็กขนาดเท่าจานข้าวอยู่อันหนึ่ง) แล้วท่านก็พรมนำ้มนต์ให้ พอกราบลาท่านเสร็จท่านก็กลายร่างเป็นรูปหล่อเช่นเดิม พอออกมาแล้วพี่ชายกับน้องชายของผมเขาแซวผมว่า เห็นผมเอามือลูบมือรูปหล่อหลวงปู่แล้วพูดเหมือนกับคนกำลังพูดคุยกันไม่รู้พูดอะไร แล้วพวกเขาก็หัวเราะกัน ผมจึงถามว่าแล้วไม่รู้หรือว่าคุยอะไรกัน เขาบอกว่าเห็นคุยแต่ไม่รู้ว่าคุยอะไร ประมาณว่ามีเพียงผมกับอีกสองสามคนเท่านั้นที่เห็นหลวงปู่เป็นกายเนื้อ พอจะลงจากเขารู้สึกเหมือนแผ่นดินสั่นไหวคนก็พากันวิ่งลงจากเขาแต่กลับวิ่งคืนไปเอาฉาบน้อยๆสองคู่ที่แขวนอยู่ข้างๆฆ้องเล็กใกล้ๆรูปหล่อหลวงปู่มาแล้ววิ่งลงเขาไป แล้วผมก็ตื่นขึ้นมา ยังนอนต่อไม่หลับจึงนอนทบทวนความฝันไปเรื่อยๆ พอดูเวลายังตีสามสิบเจ็ดนาทีจึงนอนต่อ คุณครูและเพื่อนๆคิดว่าหลวงปู่ปานท่านต้องการให้ผมทำตาม ตามที่ผมฝันหรือเปล่าครับและผมควรทำอย่างไรครับ ผมขอคำแนะนำจากคุณครูและเพื่อนๆด้วยครับ รักเคารพหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ และคุณครูครับ

19. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบสวัสดีคุณครู และเพื่อนๆทุกท่าน ทั้งมิตรเก่า มิตรใหม่ โรงเรียนยังอบอุ่นเช่นเดิม ไม่ได้เข้ามานาน เนื่องด้วย ชีวิตช่วงนี้ วุ่นวายพอดู ทางโลกล้วนๆ เหนื่อยๆแต่ไม่ท้อนะ ปฏิบัติตอนนี้ยังไม่คืบหน้า แต่ก็เชื่อในการสั่งสมความดีนะ สู้ๆ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกดวงจิตนะจ๊ะ
    :'(ช่วงนี้คลื่นในทะเล(ทุกข์)เยอะ ซัดเข้าหาฝั่งแต่ละทีตลิ่งแทบพัง ขอเวลาไปจัดเต็มจัดหนัก แล้วเดี๋ยวมารายงานนะจ๊ะอาจารย์จ๋า
    ;aa47

20. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะ อาจารย์ และเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน หนูมารายงานตัวค่ะ ช่วงนี้หนูยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยค่ะ และปฏิบัติไม่ค่อยสม่ำเสมอค่ะเกเรบ้างเป็นบ้างวัน แต่หลังจากที่ได้ปฏิบัติแล้วมาสักระยะรู้สึกว่าจิตใจสงบขึ้นเยอะค่ะอาจารย์