สมเด็จปู่เฒ่า แมงมุมดักทรัพย์ จรเข้เฝ้าทรัพย์ หลวงปู่สุภา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หยกเขียว, 6 กรกฎาคม 2014.

1. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอจองเช่าบูชาสมเด็จปู่เฒ่าเนื้อแดง องค์ที่ 2ครับ โอนเงินแล้วแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ

2. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ
    ขอบคุณครับ

3. หยกเขียว

สีแดงเนื้อปกติ ใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

4. runkey

สีแดงพิเศษโรยตะไบทองครับ สมเด็จปู่เฒ่า (เนื้อแดง) พิเศษโรยตะไบทอง องค์ที่ 2 สภาพสวย และมีน้อยมาก ส่วนใหญ่เราจะพบเจอแบบเนื้อเกลี้ยงกันเป็นส่วนใหญ่ องค์นี้ผงตะไบทองจะน้อยกว่าองค์แรก แต่มีแร่ชนิดนึงสีดำ ไม่แน่ใจว่าอะไร คล้ายเพชรหน้าทั่งแต่ไม่ใช่ ถ้าเป็นความเข้าใจผมน่าจะเป็นผงเหล็กไหล มีปนอยู่ในเนื้อเลยเยอะมากๆ ไม่เฉพาะที่ผิวโดยจะเห็นแร่ชนิดนี้ทั้งรอยตัดด้านข้างซึ่งแสดงว่าผสมในเนื้อด้วยเลยไม่ได้โรยเฉพาะที่ผิว และด้านหลัง (แต่รูปที่ถ่ายออกมาจะไม่สามารถแสดงรายละเอียดได้เท่าองค์จริง)และมีคราบไขว่าน ขาวๆกระจายบางๆ สวยครับ น่าเก็บมากๆครับ

เป็นวัตถุมงคลที่หลวงปู่บอกนะครับว่าห้อยแทนพระผงเสด็จกลับได้

ราคา 2,500 บาท พร้อมส่ง EMS
    รับประกันความแท้ 100% ครับ คืนเงินเต็มทุกกรณี(พระทุกองค์เช่าโดยตรงจากวัดครับ)

5. หยกเขียว

รับทราบการจอง เนื้อพิเศษครับ

6. หยกเขียว

แมงมุมเรียกทรัพย์ สภาพสวยมาก รุ่นนี้สร้างปี 52 ออกที่วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร ซึ่งเป็นวัดบ้านเกิดหลวงปู่และเป็นวัดสุดท้ายที่ท่านมาจำพรรษาก่อนมรณะภาพ รุ่นนี้จัดเป็นของดีมากๆซึ่งราคายังไม่แพง ที่ด้านหลังส่วนหัวของแมงมุมจะมีตัว ส อยู่ในพิมพ์เลย

ราคา 400 บาท พร้อมส่ง EMS
    รับประกันความแท้ 100% ครับ คืนเงินเต็มทุกกรณี

กรุณาโอนเงินภายใน 3 วันหลังจากทำการจองมาที่
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา สะพานพุทธ
    เลขที่บัญชี 015 2 29267 8 ออมทรัพย์
    นายเชษฐ์โชตินิธิศ สุขสถิตย์ 088 552-3641

ไฟล์ที่แนบมา:

7. หยกเขียว

จระเข้อาคม อุดผงไม้ทองหลาง ชุบทอง สภาพสวยมาก รุ่นนี้สร้างปี 56 (ถือเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่จริงๆ จัดสร้างเพียง 1,000 ตัวเท่านั้น ใครไม่มีรุ่นแรกห้อยรุ่นสุดท้ายแทนก็ได้ครับ )ออกที่วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร ถือซึ่งเป็นวัดบ้านเกิดหลวงปู่และเป็นวัดสุดท้ายที่ท่านมาจำพรรษาก่อนมรณะภาพ ขนาดเล็กสำหรับพกบูชาติดตัว เป็นเครื่องราง ดีทางป้องกัน มีจำนวนจำกัดเพียง 4 ตัวเท่านั้นครับ

เคล็ดคือ แมงมุมเรียกทรัพย์ จรเข้รักษาทรัพย์

ราคา 750 บาท พร้อมส่ง EMS
    รับประกันความแท้ 100% ครับ คืนเงินเต็มทุกกรณี

8. หยกเขียว

แมงมุมและจรเข้เหลือเพียง 3 คู่เท่านั้นครับ สนใจรีบจองเลยครับ

9. หยกเขียว

เลขที่จัดส่ง EMS EL 2936 9641 4 TH ครับ

10. หยกเขียว

ปิดรายการ นอกเวปครับ

11. หยกเขียว

วันนี้จะขอลงของหายากอีกซักชิ้นนะครับ
    สำหรับคนที่ชอบประเภทเครื่องรางแล้วไม่ควรพลาดครับ (ถ้าเจอที่ไหนรีบบูชาครับ)

ตะกรุดครอบจักรวาล ถือว่าเป็นเครื่องรางที่หาของๆท่านจริงๆยากแล้ว ท่านจัดสร้างตามวิชาแบบฉบับของหลวงปู่ทบ วัดชนแดน จ.เพชรบูรณ์ ซึ่งท่านเป็นสหธรรมิกกันตามประวัติแล้วมีอยู่ช่วงหนึ่งประมาณ ปี 2517-19 ท่านเดินธุดงค์ไปเขตแถว จ.เพชรบูรณ์ ซึ่งเป็นถิ่นของผกค.ในสมัยนั้น จึงได้ร่ำเรียนวิชาจากหลวงปู่ทบ เป็นตะกรุดที่จารแผ่นยันต์ถึง 3 แผ่นในดอกเดียวก่อนลงรักถักเชือก ซึ่งตะกรุดชุดนี้อยู่ในทำเนียบภายในตู้พิพิธภัณฑ์ของหลวงปู่ที่ วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร สร้างเพียงประมาณ 100 ดอกเท่านั้น(ตอนนี้หมดแล้ว) ไม่แน่ใจว่าปลุกเสกปีไหน ตอนที่หลวงปู่มรณะภาพใหม่ๆยังมีตกค้างอยู่ที่วัดประมาณไม่ถึง 10 ดอกทางวัดจึงนำออกมาให้บูชา และหมดภายใน 2-3 วันเป็นที่หากันมากของคนในพื้นที่ หลังจากหมดลง (ที่เห็นเป็นฟิล์มใสๆ นั้นผมเอาพลาสติกถนอมอาหารห่อเอาไว้ตั้งแต่ได้มาจากวัดวันแรกเลยครับเพื่อรักษาสภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2014
  12. หยกเขียว

สมเด็จปู่เฒ่า สีดำ ( องค์นี้แม่เหล็กดูดติด )
    ทดสอบได้กรณีเดียวคือ ต้องใช้แม่เหล็กมาลองดูดดูครับ ไม่ได้ถ่ายรูปตอนดูดติดให้ดู
    องค์จริงน้ำหนักมาก และค่อนข้างดำสนิท มีผงตะไบทองโรยด้านหน้าครับ เป็นสิ่งมหัศจรรย์ซึ่งเกิดขึ้นเอง เป็นการแปรธาตุ ซึ่งหลวงปู่จะเรียก สมเด็จปู่เฒ่าสีดำที่แม่เหล็กดูดติดนี้ว่า ขวานฟ้า ท่านขยายความว่าเหมือนขวานฟ้าที่มีไว้ฟันฝ่าอุปสรรคทั้งปวง และท่านยังบอกให้ลูกศิษย์ที่ได้ไปบูชาให้ดีอีกหน่อยจะกลายเป็นเหล็กไหลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2014
  13. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    เนื้อดำราคาเท่าไหร่ครับ

14. runkey

สวัสดีครับ วันนี้เวลา 16.58 น. ผมได้โอนเงินค่าเช่าบูชา พระสมเด็จปู่เฒ่าเนื้อแดง โรยตะไบทอง องค์ที่ 2 ให้แล้วนะคับ จำนวน 2,500 บาท ที่อยู่ในการจัดส่ง pm ไปแจ้งครับ

15. หยกเขียว

ขอบคุณครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ

16. หยกเขียว

ยังไม่ออกให้บูชาครับ

17. หยกเขียว

เลขที่ EMS ครับ EL 1950 5385 1 TH
    ขอบคุณครับ

18. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    ขอจองก่อนนะครับ

19. หยกเขียว

20. หยกเขียว

พระควัมบดี รุ่น เกตุพระ รุ่นนี้สร้างตั้งแต่หลวงปู่มีอายุได้ 107 ปี สร้างขึ้นเมื่อครั้งที่ท่านสร้างพระประธานที่วัดเขารัง ภูเก็ต เมื่อหล่อพระประธานเสร็จมีทองที่เหลือจากการหล่อในส่วนของพระเศียรพระประธาน หลวงปู่จึงให้ทำวัตถุมงคลร่นหนึ่งขึ้นมาคือ"พระควัมบดี" สร้างจากชนวนทองที่เหลือนี่เอง ซึ่งถือว่าเป็นสุดยอด ยอดสุดของพระพุทธรูปนั่นเอง ซึ่งเนื้อทองตรงส่วนนี้จะมีเปอร์เซ็นต์ของทองคำสูงกว่าส่วนอื่นๆ (เนื่องจากการหล่อพระจะเทแบบหล่อโดยคว่ำด้านพระเศียรลงพื้น และหงายฐานพระขึ้น พอเทโลหะหลอมละลายลงแบบแล้ว น้ำโลหะส่วนที่เป็นส่วนผสมของทองคำสูงมักจะไหลลงเบื้องล่าง ซึ่งก็คือส่วนพระเกตุขององค์พระนี่เอง) โลหะที่เหลือจากการหล่อนี้มีจำนวนน้อยมากๆ หลวงปู่จึงให้สร้างเป็นองค์จิ๋วๆ เพื่อให้ได้หลายๆองค์ แล้วจึงนำมาชุบทองอีกที พระปิดตาจิ๋วนี้ไม่ค่อยเป็นที่รู้จักเพราะสร้างออกมาไม่ได้มากนัก สายตรงของหลวงปู่หลายท่านที่รู้ก็จะเก็บกันเงียบๆ เนื่องจากเป็นที่รู้กันว่าเนื้อโลหะของพระปิดตารุ่นนี้มีเปอร์เซ็นต์ทองคำสูงครับ ขนาดเหมาะกับสุภาพสตรีและเด็กครับ
    มีความเชื่อกันว่าเหมาะกับบุคคลที่ต้องทำงานเกี่ยวกับการใช้ปัญญา ใช้สมองมากๆและ นักเรียนนักศึกษา จะทำให้ความจำดี มีความฉลาดครับ เนื่องจากสร้างจากส่วนยอดสุดของพระเกตุของพระพุทธรูปครับ (เป็นเคล็ดแต่โบราณจริงๆ) รุ่นนี้จัดเป็นของหายากครับ

ราคา 1,000 บาท พร้อมส่ง EMS

กรุณาโอนเงินภายใน 3 วันหลังจากทำการจองมาที่
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา สะพานพุทธ
    เลขที่บัญชี 015 2 29267 8 ออมทรัพย์
    นายเชษฐ์โชตินิธิศ สุขสถิตย์ 088 552-3641

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2014