หมดแล้ว ***$$$สมบัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเกจิอาจารย์ครับ บูชาเบาๆ$$$****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 11 สิงหาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Narong2508

Narong2508 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 4636

2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4637.สมเด็จสัมพุทธเธ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    พระสมเด็จสัมพุทเธ
    องค์ประธาน คือ สมเด็จองค์ปฐม
    องค์ซ้าย คือ สมเด็จพระพุทธทีปังกร องค์ขวา คือ สมเด็จพระอโนมทัสสี
    ๕ องค์ล่างจากซ้ายไปขวา
    พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสปะ พระสมณโคดม พระศรีอาริยเมตตรัย
    ล่างสุด คือ พระแม่ธรณี

วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทเธ
    นึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์บนพระนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดแล้วภาวนา อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มุ อุ

เวลาเดินทาง จุดธูป ๖ ดอก บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี ขอฝากชีวิตไว้ให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชคลาภ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าผาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง

ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย

ถอนคุณไสยฯ ให้อาราธนาพระทำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสดงว่าหาย
    มวลสารที่ผสมพระสมเด็จสัมพุทเธ

ดินกากยายักษ์....ปูนพระธาตุนครศรีธรรมราช....อิฐพระธาตุพนม.....ผงกรุทุ่งเศรษฐี.....ผงกรุซุ้มกอ.....ผงยันต์เกราะเพชร
    ผงปถมังหลวงปู่พรหมา....ว่าน ๑๐๘.....กาฝาก ๑๐๘......ชานหมากพ่อท่านเขียว.....ผงใบลานเก่า.....ผงหินพระธาตุถ้ำสามร้อยยอด ข้าวสารหิน....ผงธนบัตร....พญางิ้วดำ....ข้าวสารหิน....ไม้คณฑีดำ-แดง....คดไม้สัก....ไม้ไผ่ตงหิน....แร่มงคลเขาเขียว....เหล็กน้ำพี้....แร่แบไรท์....แร่ฟอสตาร์.....ดินสังเวชนียสถาน ๔ ตำบล...พระว่านจำปาศักดิ์.....ผงว่านหลวงปู่ทวด ๙๗.....ขนมโคคนธรรพ์....พระกรุเก่า ๑๐๘....พระสมเด็จวัดระฆัง....สมเด็จวัดใหม่บางขุนพรหม....ดินกรุพระรอด....วัดมหาวัน....ผงอัญมณี....แร่เกาะล้าน....ข้าวตอกพระร่วง....มะพร้าวหิน.....ผงพระวัดศรีอาริย์....แร่เขาเหล็ก....แร่ดีบุก.....แร่วุลแฟรม....ผงยาไม้สังกรณี.....ผงธูปพระนอนวัดถ้ำคูหาภิมุข.....ผงจิตรลดา.....งาช้างกำจัด....ผงวิภูติไสยบาบา....ไม้จันทน์แดง...ผงว่าน ๔๐๐ ชนิด.....จากวัดโคกสมานคุณ.....ผงว่านวัดป่ากอ...ผงว่านหลวงปู่ทวด วัดโคกสมานคุณ ปี ๐๖.....หญ้าคาพ่อท่านเขียว....ผงเมตตาราชวรมันต์....ผงพุทธคุณวัดทรายขาว.....ดินเขียวดอนไม้ดำ......จีวรพ่อท่านเขียว....มะพร้าวตาเดียว....ผงพระกรุนครปฐม....ผงอิฐโบสถ์เก่า....วัดพะโคะ....ขี้เหล็กไหลเขาไชยสน พัทลุง.....ผงปูน ๑,๐๐๐ ปี วัดพระนอน.....ผงพระศิลาแลง วัดบางแก้ว....ไม้ไผ่ตัน.....ดินท้องมหาสมุทร....กัลปังหา แดง ดำ ขาว....เห็ดหลบ....ดินกรุวัดนางตรา....ดินกรุวัดท่าเรือ.....เกสรดอกไม้มงคล ๑๐๘ ผงบายศรีในพิธีพุทธาภิเษก....ผงวัดเครือวัลย์....รักซ้อน....ยอดสวาด....พระธาตุสีวลี....ผงต้นเลียบที่ฝังรกหลวงปู่ทวด....ผงพระนอนวัดขุนอินทร์ ผงพระศรีวิชัย...สะเก็ดดาว....คดหอย....เต่าหิน....ขี้เหล็กไหล....ดักแด้หิน.....รังหมาร่าปิดพระเนตร....พระกรรณพระพุทธรูป.....ยาฤๅษี ทรายแดงที่ปฏิบัติธรรมหลวงปู่บุดดา.....มะกล่ำ ดำ-ขาว.....ดินศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อเตี่ยศุภวัตน์.....หินเขี้ยวหนุมาน....ผงกระเบื้องมุงหลังคาพระธาตุสี่รอย....ผงกระเบื้องวัดพะโคะ.....ดินมหาอุด.....แร่บางไผ่.....ดิน ๗ โป่ง ๗ ท่า ๗ นคร....ไหลดำ (ธาตุกายสิทธิ์).....ดินศักดิ์สิทธิ์ถ้ำวังปลาหมู.....หินประกายเพชร......ไคลเจดีย์โบราณ.....ตะไคร่สีมา....ไม้กำจัด....ไม้ศรีมหาโพธิ์สถานที่ตรัสรู้....ปูหิน.....ยาวาสนาจินดามณี......ผงพิเศษสมเด็จองค์ปฐม....ดินสีอรุณ ทองคำเปลวปิดพระจากทั่วสารทิศ อาทิ หลวงพ่อโสธร สมเด็จวัดระฆัง หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อวัดไร่ขิง พระพุทธชินราช หลวงพ่อวัดบางพลี

สภาพสวยผิวเดิมๆ บูชาเบาๆครับ 1,500 บาท

***** ปิดรายการ ****

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2023
  3. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4638.เหรียญเป่ายันต์เกราะเพชร ที่ระลึกงานเป่ายันต์เกราะเพชร 7 มค. 2527 ท่านที่ไม่ได้เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรสามารถบูชาเหรียญนี้ทดแทนได้ครับ

550 บาท

***จองแล้วครับ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2016
  4. Loungpor

รายการสุดท้ายครับ

4639.เหรียญบูชาพระคุณหลวงพ่อ สภาพสวยเดิมๆเลยครับ บูชาเบาๆ

1500 บาท

***** ปิดรายการ ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2023
  5. Loungpor

สำหรับวันนี้ก็ลงครบถ้วนหมดแล้วนะครับทุกรายการ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ได้เยี่ยมชมและเช่าบูชาด้วยครับ ทุกรายการจองได้ไม่เกิน 15 วัน ท่านที่พึ่งจองใหม่จะรอดูรายการเพิ่มเติมอาทิตย์หน้าอีกสักครั้งก็ได้ครับ ส่วนท่านที่โอนมาแล้วผมจะรีบจัดส่งให้โดยเร็ว ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ..พบกันใหม่วันอังคารหน้าเป็นปรกติเช่นเคยครับผม

6. หยาดหมอก

หยาดหมอก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม ขอจององค์นี้นะครับ

ขอบคุณครับ

7. Loungpor

รับทราบการจองครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

8. Loungpor

รับทราบการจองครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

9. หยาดหมอก

หยาดหมอก เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มองค์นี้ด้วยครับผม ขอบคุณครับ

10. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    จอง 1 ผืน

11. Loungpor

รับทราบการจองทั้ง 2 ท่านครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

12. ลูกเรือ

ลูกเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    จองที่เหลือ1ผืนครับ

13. Loungpor

รับทราบการจอง 1 ผืนสุดท้ายครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

14. ลูกเรือ

ลูกเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    โอนแล้้วครัับ

15. Loungpor

ขอบคุณมากครับ จัดส่งให้ภายในวันนี้ครับผม..:cool:

16. Narong2508

Narong2508 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

17. Loungpor

รับทราบการจองเพิ่มเติมครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

18. Loungpor

พรุ่งนี้มีลงรายการใหม่รอบบ่ายๆเหมือนเดิมครับ

19. Loungpor

เริ่มลงเลยนะครับ

4640.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด สภาพสวยตามรูปนะครับ เปิดให้บูชาเบาๆ ครับผม

690 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2016
  20. Loungpor

4641.พระหางหมากมหาลาภ พิมพ์มาตราฐาน สภาพสวยตามรูปเปิดบูชาเบาหวิวครับ

950 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2016
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้