((สมบัติพ่อให้ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง))(( พระอาจารย์เล็ก สุธมมปญโญ วัดท่าขนุน))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เก่งแก้ว, 24 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. *พอส*

*พอส* Active Member

28 มิถุนายน 2011
    :
    จองครับ:cool:

2. เก่งแก้ว

เก่งแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    รูปถ่ายสติกเกอร์ติดหน้ารถหรือติดบ้านก็ใด้ครับ
    เป็นรูปหลวงพ่อรุ่นเก่าประมาณปีพ.ศ 2520 กว่าๆที่หลวงพ่อพุทธาภิเษกนำมาให้บูชากัน เป็นสติ๊กเกอร์ติดตามที่ต่างๆที่ต้องการจะบูชาเป็นรุ่นเก่ารุ่นแรกๆสภาพสวยเก็บดี น่าเก็บไว้บูชาปกป้องภยันต์อันตรายต่างๆได้ทั้งหลายทั้งปวงได้ทั้งหมดสภาพดีสวยมากๆ สภาพเดิม ...เห็นที่หน้ากระทู้ของพี่แก้วก็เลยนึกออกว่าผมก็มีเลยเอามาลงให้บูชากันครับราคาเบาๆ เครือบพลาสติกอย่างดีครับ
    บูชา 800 บาท
    คุณ *พอส*จองบูชาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2013
  3. *พอส*

*พอส* Active Member

28 มิถุนายน 2011
    จองครับ:cool:

4. เก่งแก้ว

รับทราบการจองครับ

5. เก่งแก้ว

มีดหมอวัดโขงขาว
    ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ปลุกเสกนาน 3 ไตรมาส(ปลุกเสกปี พ.ศ.2532-34)
    ครูบาชัยวงศาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม ร่วมปลุกเสกปี พ.ศ.2533
    เล่มนี้พิเศษสุดๆเข้าพิธีโสฬส 7 ก.ค 52 ครับ หลวงปู่ศุขลงมาปลุกเองครับ
    หลังพิธี หลวงพ่อเล็กประกาศว่า มีดที่เอามาเข้าพิธีให้จารไว้เพื่อลูกหลานรุ่นหลังจะใด้รู้ครับ เล่มนี้มีรอยจารเลี่ยมกันน้ำอย่างดีครับ พุทธคุณล้นแต่ราคาเบาๆครับ
    บูชา 2,500 ครับ
    คุณ*พอส* จองบูชาครับ

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2013
  6. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุญาตินะครับ มีดหมอนี้สร้างและปลุกเศกที่วัดโขงขาว เชียงใหม่ ตอนที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อ มาทอดกฐินที่วัดโขงขาว ตอนปี 32-34 ครับ เป็นการเศกที่วัดโขงขาวเลยนะครับ ไม่ได้เอามีดมาเข้าพิธีเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระอื่นๆที่วัดท่าซุง กรุณาดูเรื่องข้อมูลด้วยครับ

7. เก่งแก้ว

ขอบคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูลครับ

8. เก่งแก้ว

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณครับ

9. เก่งแก้ว

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านเนื้อเงิน หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓
    พระอาจารย์กล่าวว่า "อาตมาตั้งราคาตะกรุดมหาสะท้อนไว้แพง เพราะว่าเป็นของอันตราย ไม่อยากให้เอาไปใช้ เห็นผลมาเยอะต่อเยอะจนอาตมาสยดสยองเองแล้ว

พวกเราส่วนใหญ่สร้างบารมีมามาก บุคคลที่สั่งสมบารมีใน ศีล สมาธิ ปัญญา ไปถึงระดับหนึ่ง จะเกิดเป็นบุญฤทธิ์ขึ้น ในเมื่อเป็นบุญฤทธิ์ขึ้นมา คนคิดร้ายก็แย่แล้ว แถมเรายังไปเล่นตะกรุดมหาสะท้อนด้วย คนนั้นก็เดี้ยงสถานเดียว..!

ฉะนั้น..จริง ๆ แล้วไม่ต้องมีตะกรุดหรอก ภาวนาคาถา เมสัมมุกขา สัพพาหะระติ เตสัมมุกขา ไว้ทุกวัน กำลังใจทรงตัวก็คุ้มได้เหมือนกับมีตะกรุดนั่นแหละ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาแพงก็ไม่ต้องห่วง..ของฟรีมี ภาวนาเอาเองก็ได้ แต่พวกเราส่วนใหญ่พอบอกให้ไปภาวนาก็ไม่มั่นใจ ท้ายสุดก็มาเอาตะกรุดไปจนได้

มีหลายท่านสงสัยว่าพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่น ๑ ที่อาตมาเผลอใส่ตะกรุดมหาสะท้อนไป มีเนื้อไหนบ้างที่ใส่ ก็มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินและเนื้อนวโลหะ เพราะฉะนั้น..ถ้าใครใช้พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน ๓ เนื้อนี้ คนหรือสัตว์กำลังคลอดอยู่ อย่าเข้าไปใกล้นะ โปรดเมตตาเขาหน่อย ถ้าเขาคลอดไม่ได้แล้วจะยุ่ง"
    เลี่ยมเงินฝังพลอยพร้อมใช้ครับ บูชา 2,800 ครับ คุณ เช็นจองทางโทรศัพท์ ครับ

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      83
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2013
  10. เก่งแก้ว

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านเนื้อนวโลหะ หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุน ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓
    พระอาจารย์กล่าวว่า "อาตมาตั้งราคาตะกรุดมหาสะท้อนไว้แพง เพราะว่าเป็นของอันตราย ไม่อยากให้เอาไปใช้ เห็นผลมาเยอะต่อเยอะจนอาตมาสยดสยองเองแล้ว

พวกเราส่วนใหญ่สร้างบารมีมามาก บุคคลที่สั่งสมบารมีใน ศีล สมาธิ ปัญญา ไปถึงระดับหนึ่ง จะเกิดเป็นบุญฤทธิ์ขึ้น ในเมื่อเป็นบุญฤทธิ์ขึ้นมา คนคิดร้ายก็แย่แล้ว แถมเรายังไปเล่นตะกรุดมหาสะท้อนด้วย คนนั้นก็เดี้ยงสถานเดียว..!

ฉะนั้น..จริง ๆ แล้วไม่ต้องมีตะกรุดหรอก ภาวนาคาถา เมสัมมุกขา สัพพาหะระติ เตสัมมุกขา ไว้ทุกวัน กำลังใจทรงตัวก็คุ้มได้เหมือนกับมีตะกรุดนั่นแหละ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาแพงก็ไม่ต้องห่วง..ของฟรีมี ภาวนาเอาเองก็ได้ แต่พวกเราส่วนใหญ่พอบอกให้ไปภาวนาก็ไม่มั่นใจ ท้ายสุดก็มาเอาตะกรุดไปจนได้

มีหลายท่านสงสัยว่าพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่น ๑ ที่อาตมาเผลอใส่ตะกรุดมหาสะท้อนไป มีเนื้อไหนบ้างที่ใส่ ก็มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินและเนื้อนวโลหะ เพราะฉะนั้น..ถ้าใครใช้พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน ๓ เนื้อนี้ คนหรือสัตว์กำลังคลอดอยู่ อย่าเข้าไปใกล้นะ โปรดเมตตาเขาหน่อย ถ้าเขาคลอดไม่ได้แล้วจะยุ่ง"
    เลี่ยมกันน้ำพร้อมใช้มีกล่องเดิมครับ ปิดรายการครับ

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2013
  11. เก่งแก้ว

ล็อกเก็ตล้อมเพชรรูปไข่ สร้างปีพ.ศ.2528 เป็นล็อกเก็ตรูปไข่พลอยสวยครบ พุทธคุณครบทุกด้าน เป็นรุ่นยันกลับอีกรุ่นพร้อมยันต์เกราะเพชร นำมาให้บูชาไม่แพง พร้อมเลี่ยมกันน้ำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  12. เก่งแก้ว

พระกริ่งสมปรารถนาเนื้อสำริดปัดผิวครับ เบอร์ 763 ครับ
    1. พระกริ่งสมปรารถนา เปิดปฐมฤกษ์ (ฤกษ์อมฤตโชค) จากหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม โดยนำแผ่นทอง แผ่นเงิน แผ่นทองเหลือง พิธีพุทธาภิเษกหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง พิธีมหาลาภมหาเศรษฐี 100 ปีมีครั้งเดียว (วันที่ 20 มี.ค. 53 เสาร์ 5)
    2.พระกริ่งสมปรารถนา เททองในฤกษ์มหาสิทธิโชค (ฤกษ์เจ้านายคน) ในงานนี้ ท่านพระโพธิสัตว์ไภษัชยคุรุ ท่านเสด็จมาร่วมงาน ด้วยนิมิตหมายที่ดี โดยมาในรูปของพระกริ่งจีนใหญ่ และพระกริ่งหนองแส ซึ่งหาไม่ได้แล้วพิธีแบบนี้ ซึ่งหมายถึงท่านได้ยอมรับและประสิทธิ์ประสาทพระกริ่งรุ่นนี้ด้วย (วันที่ 25 ก.ค. 53)
    3.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 3 อธิษฐานจิตเดี่ยวโดย หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม (วัดเกาะตะเคียน) จังหวัดตราด (วันที่ 11 ก.ย. 53)
    4.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 4 ณ. วัดจันทาราม (วัดท่าซุง) ต.น้ำซึม อ.เมือง จ.อุทัยธานี (วันที่ 18 ก.ย. 53)
    5.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 5 ในฤกษ์สิทธิโชค ( เกียรติสูง ) วันที่ 19 กันยายน 2553 โดยพระอาจารย์ชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต วัดทุ่งจันดำ พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ วัดท่าขนุน และหลวงพ่อจินดาครับ.มีผู้ใจบุญมอบพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันมาถวาย 2,000 องค์ และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า กกุสันโธ มาถวาย 458 องค์ เพื่อบรรจุใต้ฐานพระกริ่งสมปรารถนา...พระบรมสารีริกธาตุอยู่ที่ใหนมีพรหมรักษาอยู่ที่นั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2013
  13. เก่งแก้ว

พระขรรค์โสฬส เนื้อสำริด วัดท่าขนุน
    พุทธาภิเษก-เป่ายันต์เกราะเพชร เสาร์ ๕ หลวงปู่ศุขลงมาปลุกเศกเองครับ
    อานุภาพป้องไสยศาสตร์และวัตถุอาถรรพ์ ทั้งคุณผี คุณคนทุกชนิด
    (อารธนาด้วย คาถาอาวุธพระเจ้า)

ชื่อบัญชี อธิปรัฐ แก้วไทย ธนาคารไทยพานิชย์
    เลขที่บัญชี 5352850208
    โทร 085-3860775

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2013
  14. เก่งแก้ว

เหรียญมหาจักรพรรดิ์ สมเด็จองค์ปฐมครับ
    พิธีพุทธาภิเษกในงานพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร(เสาร์ ๕) วันเสาร์ที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๕๐และวันเสาร์ที่ ๑๒ มกราคม ๒๕๕๑ สร้างประมาณ ๑,๔๐๐ เหรียญ ของวัดท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัด กาญจนบุรี
    หลวงพ่อเมตตากล่าวไว้ว่า " พุทโธ อัปปมาโณ บอกไม่ถูกว่ะ..! "
    (ให้อาราธนาและอฐิษฐานเอาเอง ผลและอานุภาพ ขึ้นกับความมั่นคงในพระรัตนตรัย)
    การอาราธนาให้ระลึกนึกถึงคุณพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมดสืบ ๆ กันมามีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคเป็นที่สุด และปลุกด้วย “อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุ นี้ด้วยเถิด”

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  15. เก่งแก้ว

ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์ หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุน เปรียบเหมือนการรวบรวมพระพุทธคุณของพระเจ้า 5 พระองค์ให้มาปกปักรักษา ผู้ที่บูชา...."ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์" ดีทั้งนอกและในอันเป็นเชิงพุทธะเพื่อเกื้อกูลธรรม แนะนำ พระพุทธเจ้า ๕ พระองค์หรือที่คนไทยรู้จักในนาม พระเจ้า ๕ พระองค์ พระคาถา นะโม พุท ธา ยะเป็นอักขระวิเศษ เป็นหัวใจพระคาถาสำคัญ สวดเป็นสวัสดิมงคลแก่ชีวิตได้จริง… พุทธคุณครอบจักวาล..หายากครับ
    ดอกนี้หลวงพ่อเล็กเมตตาจารให้เป็นพิเศษเนื้อเงิน โชว์พระครับ

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      82
  16. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วคับ เมื่อวันเสาร์จ้า จัดส่งรวดเร็วมากๆครับ ขอบคุณครับ

17. เก่งแก้ว

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ

18. เก่งแก้ว

เหรียญมงกุฎเพชรรุ่แรก
    หลวงพ่อเล่าถึงอานุภาพของ เหรียญมงกุฎเพชรไว้เมื่อครั้งปลุกเสกเมื่อเดือนกันยายน 2532 ว่าดังนี้
    พอเต็มแล้ว ฉันก็ขึ้นไปกราบพระ พระใหญ่คือองค์ปฐม ท่านเป็นประธานอยู่ ถามว่าของทั้งหมด ทั้งพระบูชาและก็มงกุฎเพชรนี่... มีประโยชน์อย่างไรครับ มีอะไรบ้าง ท่านก็บอกเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ด้วยอำนาจพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ เทวานุภาพ พรหมานุภาพ ทั้อันดับแรกที่ฉันจะบอกเธอนะคือ กันโรคระบาดทุกอย่างขึ้นชื่อว่าโรคระบาดทุกอย่างนี่กันหมด พอท่านบอกแบบนี้เจ้าของโรคระบาดก็ปรากฎตัวเป็นกลุ่มใหญ่โรคระบาดขั้นถึงตายอย่างอหิวาต์นี่ชุดแดง คนนะ โรคระบาดสัตว์นี่ชุดเขียว บอกผมครับเป็นเจ้าหน้าที่โรคระบาดทั้งสองฝ่ายมาแล้วก็ถามว่า
    ถ้าเขามีของนี้บูชาอยู่หรือจะติดตัวอยู่ก็ตาม พระบูชาก็ตาม จะมีผลไหม เขาก็บอกว่า อย่าลืมนึกถีงพระพุทธเจ้านะ ผมเคารพพระพุทธเจ้า ถ้ามีผมจะจัดหลีก ก็เลยถามท่านบอกว่าโรคระบาดอันดับแรกที่พระองค์จะทรงสงเคราะห์คือโรคอะไรครับท่านบอกโรคเอดส์
    ต้องมีความไม่ประมาทอาราธนาไว้เสมอ

19. เก่งแก้ว

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ รูปหล่อยืนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ รุ่น 1 วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุงที่ระลึกงานเททองหล่อรูปเหมือน 25 เม.ย. 2536 พร้อมกล่องเดิม ๆจากวัด หายากครับ เปรียบเหมือนเรามีชิ้นส่วนของสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่อยู่กับตัวครับ...ขนลุก ( ปิติครับ ) บูชา 500 ครับ...ขนลุกอีกแล้ว (ถูกมาก) พร้อมกล่องเดิมครับ
    คุณ ake 27 จองครับ

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2013
  20. ake_27

ake_27 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ ขอบคุณครับ :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้