ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

พระในสายนักรบ ที่ผมคิดว่า รู้สึกชอบมาก และน่าจะทรงอานุภาพมากที่สุด ในสายนักรบอย่างเราคือพระกริ่งพิชัยสงครามของหลวงพี่เล็ก นี่เอง
    เคยเก็บๆเงินแล้ว แต่เอาไปใช้เสียก่อน ด้านอื่นๆที่ฉุกเฉิน อิอิ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

มีพระสมเด็จ ก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องรบมาก อิอิ
    พระสมเด็จของหลวงปู่ดู่ อิอิ

3. พระยาเดโชชัยมือศึก

แว๊ป...........

4. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สงสัยผมห้อยพระหลวงปู่ดู่ จึงทำให้ท่านพระยาจับกระแสพระโพธิสัตว์ได้ ตัวกระผมเองโชคดีก็เป็นธุลีดินใต้เบื้องบาทท่านขอรับ พระหลวงปู่ผมมีแค่ 2 องค์เป็นพระที่หาได้ง่าย และบูชาอัฐิธาตุท่านขนาดเล็กในพานครับ

5. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ได้ยอดทำบุญเพิ่มอีก 1 ท่าน 500 บาทครับ
    คุณแม่บุญธรรมผมเอง ชื่อบุญรักษา แขวงกระโทก ฝากอาจาร์ย ด้วยครับ
    ผมได้บทสวดมนต์มาแล้วครับ หาจากในเวป ปกติผมเลิกงานดึกกว่าจะสวด และนั่งสมาธิก็เที่ยงคืน คงไม่เปนไรใช่มั้ยครับ จะเริ่มทำตั้งแต่วันนี้เลยครับ ส่วนเงินทำบุญอีก 500 จะโอนให้พรุ่งนี้นะครับ

6. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ถามเรื่องอดีตทีไรท่านพระยาฯ กระโดดสูงข้ามไปเลยทุกที ถ้าไม่สมควรที่จะรู้ก็ไม่เป็นไร ถ้ารู้แล้วเศร้าหรือต้องทุกข์ใจไม่รู้ดีกว่า เข้าใจค่ะ อนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านพระยาฯ ได้ช่วยทุกท่านในกระทู้นี้ด้วยค่ะ

นี่ขนาดรูปเบลอๆ ของคนสมัยโน้นนะเนี่ย ยังเห็นแววหล่ออยู่เลย มิน่าสาวๆ รุมล้อมเต็มไปหมด fly_pig

7. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พระยาหนูอยากรู้บ้างค่ะยังไม่เคยถามพี่พระยาเลยยังไม่ได้โอนเงินไปร่วมบุญต้องอาทิตย์หน้า
    ถึงจะได้โอนรอเพื่อนโอนเงินให้ก่อนหนูดูก่อนโอนให้ทีหลังนะคะ
    แต่ปกติหนูก็ทำบุญอยู่ตลอดนะคะพี่พระยา
    หนูอยากรู้ว่ามีเทพเทวดาองค์ใดรักษาตัวหนูบ้างคะ
    และถ้ามีปัญหาเรื่องงานหนูควรจะขอท่านใดให้ช่วยคะ
    คือมีเรื่องไม่สบายใจเกี่ยวกับงานมากเลยในตอนนี้
    ขอบคุณพี่พระยาล่วงหน้าค่ะ

เห็นเพื่อนๆหลายคนมาวิ่งเล่นในนี้เลยตามมาบ้างอิอิ
    รูปแทนตัวพี่พระยาตอนนี้หล่อคมเข้มดีนะคะ
    สงสัยว่าสมัยโน้นสาวๆคงชอบเยอะแน่เลย:cool:

8. Bee_SC

Bee_SC เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    โอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วค่ะ 500 บาท วันที่ 25 มิ.ย. 53 เวลาประมาณ 19.00 น.

ขอความกรุณาด้วยนะคะ อย่าลืมเรา อยากรู้อดีตชาติของตัวเองบ้าง เผื่อ..คุณพระยาเดโชชัยมือศึกจะเมตตาบอกให้ทราบค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    พี่ครู ของน้องๆหล่อหนวดกระดิกเลย สาวๆสมัยนั้นคงละลายกันไปตามๆ หุหุ
    สงสัยที่หล่อได้ใจสาวนี่คงเพราะไม่กินหมาก เเต่กินข้าวหมากเเทนเเน่เลยใช่ไหมจ๊ะ อิอิ

ยินดีกับ พี่รั้ง สำหรับความก้าวหน้าในการปฏิบัติด้วยนะคะ อนุโมทนาค่ะ

คุณหลวง มีโอกาสไปปฏิบัติธรรมอีกเเล้ว น่าอิจฉาจริงๆ อย่างไรก็อนุโมทนาด้วยนะคะ
    รวมทั้งว่าที่พุทธภูมิ เเละสาวกภูมิทุกท่านด้วย สาธุค่ะ

10. kornkamolk

kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    รบกวนถามก่อนนะคะ เดี๋ยวเงินเดือนออกจะโอนร่วมบุญค่ะ
    อยากทราบอดีตชาติของตนเองบ้างค่ะ
    มีใครดูแลคุ้มครองอยู่ไหมคะ
    คู่ชีวิตปัจจุบัน ในอดีตเคยทำบุญกรรมอะไรร่วมกันมาคะ
    และควรปฏิบัติแนวทางใด หรือในอดีตเคยปรารถนาอะไรมาก่อนคะ

รบกวนแค่นี้ก่อนนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

11. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ผมมีพระกริ่งมหาจักรพรรดิของหลวงปู่ ได้เช่าบูชาจากในเว็บนี้ด้วยตัวเลข ๕ หลัก
    ไม่ทราบว่าแท้และทันหลวงปู่หรือเปล่าครับ แบบว่าตอนนั้นอยากได้ ก็เลยลองเสี่ยงดู และไม่ทราบว่ามีกระแสว่าท่านได้มาสงเคราะห์แก่ผมบ้างหรือเปล่าครับ
    รบกวนดูอดีต ปัจจุบันและอนาคตให้หน่อยนะครับ เอาแบบละเอียดเลย
    สิ้นเดือนนี้จะร่วมบุญสร้างพระและพระเจดีย์กับหลวงตาครับ

12. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    http://www.watthummuangna.com/home/community/index.php?topic=396.0

http://www.teamsrangpra.net/forum/sahadhammikkaratch/index.php?action=printpage;topic=81.0

http://www.watthummuangna.com/home/community/index.php/topic,398.0.html

อ่านแล้วเข้าใจเลยค่ะ คงเป็นงานที่คุณแม่ยังห่วงอยู่ ขอผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันสร้างให้สำเร็จโดยเร็ววันด้วยนะคะ _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2010
  13. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

แวะมาเยี่ยมเยียนกระทู้นี้ครับ

สองวันก่อนได้ร่วมโอนเงิน 100 บาท เข้าบัญชีหลวงตาม้าครับ

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

14. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    เห็นคำถามเลยอยากถามอีกนิด มีเทวดาองค์ใดคุ้มครองอยู่คะ เวลาที่คิดก็จะเป็นเทวดาอารักษ์ รวมเลย เลยอยากทราบค่ะ สีตามตระกูลอะไรคะ T_T (อย่าพึ่งบ่นถามเยอะนะคะ^_^)

T_T เพราะอะไรคะ ที่ทำให้งูเข้าบ้านบ่อยมาก แค่คิดว่าเป็นเรื่องปกติของทุกบ้าน แต่ตอนเด็กเข้าบ้านบ่อยจริงๆ งูเขียวบ่อยมาก งูสิง งูตัวเล็ก ตอนย้ายบ้านยังเจอคราบงูในห้องอีก -*- นอกจากเข้าบ้านแล้ว เรียนก็เจองูบ่อย ย้ายบ้านแล้วงูก็เข้าบ้านแต่น้อยลง (หรือเป็นเรื่องปกติน้องคิดมากไปเองคะ) แต่กลัวงูค่ะ เผื่อมีอะไรที่ทำให้เค้าได้ค่ะ ถ้าน้องพูดยาวเยอะเกินไปข้ามไปก็ได้นะคะพี่ครู _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2010
  15. supraditfang

supraditfang Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2010

16. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณค่ะ ท่านพระยา โดนสอบแล้วค่ะหลายครั้งอยู่ นานๆหน
    ครั้งแรกๆเผลอไปค่ะ ต่อมาจับจิตได้และระลึกตัวตลอด ทำให้ผ่าน
    การทดสอบนั้นได้ค่ะ ตอนนี้เพียงรอให้ลูกๆ จบหมดแล้วก็จะทำตาม
    ขั้นตอนต่อไปค่ะ หากมีข้อแนะนำอะไร ก็ช่วยแนะนำด้วยค่ะจัก
    ขอบคุณยิ่ง
    ค่ะ

17. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยจ้า คุณรั้ง

18. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    ***เมื่อคืน 20.30 น. เริ่มสวดบทจักรพรรดิ์ครั้งแรกทั้งทีไม่เคยได้ยินมาก่อน..คิดว่าตัวเองสวดผิดจังหวะเหมือนกัน..เนื่องจากครั้งแรกยังจำไม่ได้...
    อยากถามเพิ่มนิดหนึ่งค่ะ..เมื่อเราสัพเพแล้วเราจะอุทิศส่วนกุศลตอนไหนค่ะ..
    อีกอย่างไมู่้ทราบว่าอุปทานหรือเปล่า เช้านี้หลังจากให้อาหารนก+หนูเสร็จก็นอนท่องจำบนสวดอยู่..เผลอหลับฝันไปว่าได้ไปที่ปราสาททรงโรมันใหญ่มากอยู่กลางทะเล..ตัวปราสาทแบ่งเป็น 2 ฝั่งเราหลายคนอยู่ในลิฟท์..พอมันหยุดอยู่ดี..ดีก็มีเด็กผู้ชายวิ่งออกไปเราเป็นห่วงก็เลยวิ่งตามเขาไป..เขาพาเราวิ่งขึ้นบันไดคดเคียวหลายชั้นจนถึงชั้นบน..เรากลับหาเขาไม่เจอเลยคิดว่าคงไม่ใช่คน หลังจากนั้นเราก็กลับลงทางเดิม มันเป็นตึกร้างยากใยขึ้นเต็มไปหมด เล่าเสียนานคืออยากถามว่านี่คืออุปทานใช่ไหม..และเด็กคนนี้เขาต้องการให้ช่วยอะไรหรือเปล่า..***

19. Thassavil

Thassavil สมาชิก

29 พฤษภาคม 2008
    โมทนาบุญกับพี่ครูค่ะ
    อยากทราบเรื่องกฎแห่งกรรมของตนเอง และแนวทางที่จะดำเนินต่อไป
    ส่วนเรื่องปัจจัยทำบุญจะโอนให้ภายในเย็นวันนี้ค่ะ (วันที่ 26.06.2010)

ขอบพระคุณค่ะ

20. tataroj

tataroj เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ไม่รู้เกี่ยวเนื่องกับพญานาคสายไหนไหมครับ
    อยากรู้ภพภูมิเดิม กรรมเก่า และสิ่งที่ต้องทำในชาตินี้ครับ
    ควรบูชาสิ่งใดบ้างครับจึงจะตรงกัน
    ขอบคุณครับ

ผมอยู่ภูเก็ตครับ อยู่นอกเมือง ใกล้กับสนามบิน (10 กม) จะออกไปโอนร่วมบุญไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้ครับ

ได้โอนเงินร่วมบุญสร้างเจดีย์จักรพรรกิศรีอริยเมตไตร กับหลวงตาม้า แล้ววันเสาร์ 26 มิย 53 เวลา 20.30 น.
    ยอดเงินโอน 300 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2010