ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว งานเข้า ท่านขุนตัวจริงมาแล้ว เอิ้กๆๆ โดนพิฆาตแน่ๆ
    ท่านขุนท่านนี้ไปงานสืบชะตาวันเสาร์ที่ผ่านมาด้วยนิครับ ผมจำได้ ถ้าจำไม่ผิดเอาลูกน้อยมาด้วยใช่ไหมเอย

แม่นแล้วครับโอนแล้วจัดหมากพลูอย่างดีรอให้เคี้ยวฟันแดงกันอย่างสนุกสนานครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขุนพิฆาต [​IMG]
    ท่านขุนฯคนไหนครับ ในกระทู้นี้เห็นแต่ผมคนเดียว อิ อิ...
    ไม่รู้ว่าจะมีใครรู้จักผมหรือเปล่า นอกจากท่านครูพระยาฯ
    ผมมันเป็นโรคความจำเสื่อม จำอะไรไม่ได้เลยในสมัยอดีต
    สงสัยเกิดนานเกินไป ชาตินี้เลยเจ้าหนี้เพียบเลย หุ หุ...
    ----- แว๊กไม่ใช่ท่านขุนพิฆาตจ้ะ อันนี้เรียกคุณ teelak จ้า แป่ววว อย่าพิฆาตนู๋เลยน้า<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

:cool:

ตลกมุขนี้ครับ เปลี่ยนตำเเหน่ง โยกย้ายด่วนใน 24 ชม. ให้ น้องตี๋ เเล้วรึยังครับ มาแปปเดียวน้องโดดเด้งเลย คุณหญิงคุณนายท่านทั้งหลายครับ

ทุกๆท่านที่อ่านอย่าลืมช่วยกันสร้างเจดีจักรพรรดินะครับ ไหนๆตามกระแสพี่ครูมาแล้ว ตามกระทูหน้า1 โอนเข้าบัญชีหลวงต้าม้าโดยตรงเลยครับโมทนาท่านพี่ครูพระยาครับ
    โอนแล้วหรือไม่โอน ถ้าอยากได้ถ้าอยากได้พระผงจักรพรรดิ PM มาครับ FREE!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  2. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    dangsticker

ใช่เลยครับ ช่วยๆกันคนล่ะไม้คนล่ะมือ คนละนิด คนล่ะหน่อยตามกำลัง งานทางศาสนาจะได้สำเร็จคราบๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวหาคนมาร่วมช่วยเยอะๆครับ

3. โคมหลวง

โมทนาครับคุณแดงยอดนักบู้
    ถ้าใครอยากทำบุญสายนี้อีกก้ตาม linkด้านล่างของผมไปเวบถ้ำเลยครับ หากอยากได้พระผงฟรีบอกผมครับ
    v
    v

4. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ร่วมทำบุญแล้วน่ะค่ะ 999 บ.วันที่ 24 มิ.ย 53 เวลา 15.45 น. สาธุ สาธุ ชาติได้เกิดบนสรรค์ด้วยเทอญ... ขอบคุณสรรพสิ่ง ที่ได้พานพบกระทู้นี้

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

เกี่ยวกับหลวงปู่ทวด ที่รูปแทนตัวเอามาลงแบบนั้น ก็เพราะท่านอยู่คุมตลอดเวลา เรามีจิตใฝ่ในหลวงปู่โดยอัตโนมัติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

พระร่วงโรจนฤทธิ์ สมัยก่อนสุโขทัยหน่ะครับ อิอิ คือก่อนยุคสุโขทัย จะมีราชวงศ์พระร่วงเจ้า ในตำนานพระร่วง ที่เราเคยเรียนในบทเรียน ที่มีขอมดำดิน ประมาณนั้น พระร่วงโรจนฤทธิ์ ท่านมีมเหสีเป็นพญานาค สุดท้ายท่านไปอยู่เมืองบาดาล มีคนเห็นท่านเดินลงไปในน้ำ

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- ครับ เคยตั้งใจไว้ แต่ในปัจจุบัน กระแสยังไม่ค่อยมานะครับ เพราะมุ่งไปในทางทำบุญแบบจะไปนิพพาน อิอิ คืออารมณ์นิพพาน เราก็ต้องเข้าใจ ไม่งั้นเราจะไปแนะคนอื่นเขาไม่ถูก ตอนนี้เมื่อเราเข้าใจในความปรารถนาเราก็เริ่มลุยต่อเลยครับ เริ่มจากรวมบารมี โดยการสวดมนต์บทจักรพรรดิ แล้วสัพเพ ให้บริวารผู้ติดตาม เขารออยู่นะครับ เดี๊ยวเขาจะค่อยๆแสดงตน อิอิ

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

---

ดูในรูปกระทู้จากเว๊ปที่เป็นพระของคุณแม่ชี ที่ทางเว๊ปถ้ำให้ประมูล ผมคิดว่า สีแดงๆจุดๆบนพระ นั่นคือเลือดของท่านแม่ ผมเห็นแล้ว ก็รู้สึกว่า เราต้องช่วยทำต่อให้เสร็จ ก็เลยทำแบบที่ทำอยู่ ก็หาดูรูปของคุณแม่ชีนะครับ ท่านคือคุณแม่ชีจันทร์ลอย เตชะคำ ดูรูปท่านแล้ว อาจจะได้รับกระแสแห่งความรักที่แม่มีต่อลูกๆ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- พระของหลวงปู่มีพระธรรมธาตุ สีขาวๆเป็นเพชรไงครับ ไม่ใช่ใครเอากากเพชรมาโรยนะครับ แต่เป็นพระธรรมธาตุ

11. โคมหลวง

แบบนี้ครับ ตามที่พระครูท่านว่า (รอลงรูป)
    ของผมที่ได้มาขึ้นเยอะดีแท้
    ใครยังไม่ได้ขอ ขอเลยนะครับ ไม่หวง PMมาครับ แถมรูปหลวงปู่และลูกแก้วจักรพรรดิด้วยครับ ทุกอย่างฟรี!

ไฟล์ที่แนบมา:

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

----

ท่านที่มีเท่าเปาคุ้มครองก็ควรสวดพระคาถาจักรพรรดิ แล้วถวายบุญให้ท่านเปา
    ผู้ที่มีท่านเปาปรากฎก็คือคนดีมีคุณธรรมในตนหน่ะครับ ก็สวดมนต์ตามปกติ ระลึกถึงความดีของเทพพรหมเทวดา ก็ใช้ได้

13. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่พระยาเดโชชัยมือศึก วันนี้ เวลา 12:16 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ 100 บาท และเพื่อนเห็นกำลังโอนเงินทำบุญก็เลยขอร่วมทำบุญด้วย 100 บาท เพื่อนชื่อ ชุติปภา สุตกุล พี่อยากบอกและแนะนำอะไรก็สุดแล้วแต่จะกรุณาค่ะ ^_^
    ขอบคุณมากค่ะ

ขอให้บุญกุศลนี้จงถึงแก่พ่อแม่ในอดีตและปัจจุบัน และเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ

14. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    อ๊ากส์ พี่ครูฯ
    เห็นหลวงปู่ทวดปางพระศรีสยามเทวาธิราช กับพระสุพรรณกัลยา เลยเหรอคะ

อย่างงี้น้องต้องสวดบทใดเป็นพิเศษมั้ยคะ นอกจากบทสวดพระจักรพรรดิแล้ว
    และพระสุพรรณกัลยา ท่านคุ้มครองเพราะด้วยเหตุอันใดคะ

อ้อ ว่าจะถามพี่ก็ลืมทุกที
    เวลาสวดบทสวดพระจักรพรรดิจำนวนหลายๆ จบ เช่น 109 จบ
    พี่ใช้วิธีไหนในการนับบทคะ ว่าได้กี่จบแล้ว
    เวลาสวดหลายๆ จบ เช่นสิบกว่าจบขึ้นไป น้องล่ะมึน..

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

----

อยากบอกว่า เคราะห์ที่เพื่อนชื่อชุติปภาจะได้รับจากอุบัติเหตุ ได้มลายหายไปแล้ว เพราะบุญกุศลนี้ แต่ก็ต้องมีสติให้มากๆ แล้วอยากได้อะไรให้อธิษฐานขอพระพรหม

16. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    dangsticker

ขอบพระคุณมากครับซึ้งมากและไขปัญหาในชีวิตได้เลยครับ เพราะความขัดแย้งในใจมันมาก มีความรู้สึกว่่าเหมือนเกิดมารอทำอะไรซักอย่าง เหมือนรอการทดสอบอะไรอยู่ และมีสิ่งที่ต้องทำแต่ก็นึกไม่ออก เป็นอย่างที่อาจาร์ยว่าครับ ตอนนี้เบื่อไปหมด เห็นคนไปเที่ยวสนุกสนามก็มองเห็นเปนนรก เจอสาวสวยๆ ก็ีอารมเบื่อ อยากวางทุกอย่าง เร่งทำบุญ คิดแต่พระนิพพาน แต่ช่วงหลังมานี้มองพ่อแม่พี่น้องแล้ว ใจไม่ยอมไปนิพพานคนเดียว ต้องเอา พ่อแม่พี่น้องไปด้วยให้ได้ จนแม้เวลาสวดมนต์เสร็จ นั่งสมาธิ พอขอบารมีพระรัตนตรัยให้เข้าพระนิพพานเร็ววัน อีกใจก็ไม่ยอมให้พูดออกมา บอกว่าต้องพาพ่อแม่ญาติพี่น้องไปด้วยทุกครั้งไป

ตอนนี้ทราบหน้าที่แล้วครับ ยิ่งทำให้ผมรู้สึกว่า ปัจจุบันที่ทำมันน้อยเกินไปแล้ว ต้องสู้สุดชีวิต หัวเด็ดตีนขาดก็ไม่ขอลาพุทธภูมิครับ สู้ไม่ถอยขอพาพ่อแม่ทุกภพชาติ ผู้มีพระคุณไปให้ได้ครับ

ปล. ผมต้องสวดมนต์ใดครับ หรือผมต้องทำฝึกฝนสิ่งใดบ้าง ถ้าอาจาร์ยกรุณาหรือแนะนำให้ไปที่ใดก็รบกวนด้วยนะครับ

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

----

ก็คือสวดมนต์บทจักรพรรดิ ระลึกถึงหลวงปู่ทวด เดี๊ยวท่านจะนำพาให้เอง

19. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

มหาโมทนาจ้ะ ท่านหน่อพุทธภูมิ และพี่พระยา ตั้งใจมากนะพี่ งานเข้าทุกวัน แต่สู้ไม่ถอยเลย นับถือๆ

จ้าน้องสาว ขอบใจจ้ะ ตะกี๊คุณหลวงส่งบุญมาให้ ดีขึ้นแล้วจ้ะ

20. โคมหลวง

ไฟล์ที่แนบมา: