ศาลาคนเศร้า

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Senseless guy, 21 พฤศจิกายน 2010.

1. แปะแปะ

แปะแปะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมานอนฟังหน่อย

2. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วใครบังคับคุณมาเหรอ?ฮึ...ฮ่ะๆๆๆๆ คุณนี่ตลกมากเลยนะ (เห็นรูปของคุณแล้วอดยิ้มไม่ได้ ช่างจัดหานะ)

3. Kama-Manas

"ลุงหมาน" มีความรักกับเค้าด้วยเหรอ? เห็นจัดกลอนเศร้าตลอด น่าสงสารนะแบบนี้...

4. Kama-Manas

เข้ากระทู้นี้ไม่มีคำว่า"เซ็งว๊อยยย"อีกแแล้ว หายสนิท ขอบคุณท่านจขกท.นะ "คิดถึงคุณเช่นกัน"
    โอ.เค.นะแบบนี้

5. paura

paura เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=R8xt1cKQ92k"]YouTube - last time[/ame]

เหตุการณ์เมื่อ2ปีที่แล้ว...

6. Senseless guy

Senseless guy เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010

ขอบคุนค่ะ ท่านจอมยุทธก้อนั่งรอน้องนางอยู่ที่ชายหาด 2 ปีแล้ว เธอกลับมาหาเค้ารึปล่าว ถ้าไม่มาแล้วมีส่งข่าวมาไหม แล้วเธอไปกับใคร

7. Senseless guy

Senseless guy เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกี้ลูกมาถามการบ้านประวัติศาสตร์ ทำไงดีอ่ะจะหาข้อมูลจากไหน
    ลูกให้หาชื่อ พี่น้องฝาแฝดอีก 2 คนของพระเจ้าตะเบงชะเวตี้ แล้วจะรุ้ไหมเนี่ย
    ใครรู้บอกด้วย
    คุนจุ๊บ ท่าทางจะรู้นะเพราะตอบปัญหาจิงโจ้ถูก

8. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานหดหู่และห่อเหี่ยวมาก

ถูกเจ้านายใหม่ด่า ไปหลายหลายรอบ

ด่าจนงงไปหมด ทำไรผิดไปหมด

อธิบายก็ไม่ได้ก็ไม่ได้ แกโกรธมาก

พอฟังเฉยๆก็ว่าเราเซ่อไม่รู้เรื่องไรซักอย่าง
    อยู่ต่ออีกวันคงยื่นใบลาออกไปแล้วง่ะ ฮือ...................

9. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมเบื่อๆ เซงๆจังคะ

อยากจะนั่งอยู่เงียบๆคนเดียวทั้งวัน

แบบนี้เรียกว่าความทุกข์ครอบงำไหม

หาหนังตลกๆ ฟังเพลงสบายๆ ทำแก้เซง พักๆก็เบื่อ T_T

เกี่ยวกับดวงที่ชงด้วยไหม ท้ายปี

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

11. Senseless guy

ดีใจนะที่มีส่วนทำให้คุนดีขึ้นไม่มากก้อน้อย ส่วนตัวเราไอ้อาการต่างๆ ก้อบรรเทา เบาบางลงไปนิดส์สสสนึง สงสัยมันคงฝังลึก พอเจอบรรยากาศ + อากาศเป็นใจ มันก้อประทุขึ้นมา อย่างที่เคยบอกอาการของเรามัน 3 วันดี 4 วันระทม

ดีที่ตอนนี้มีอะไรเราก้อเขียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ระบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ลงในกระทู้ ได้เพื่อนใหม่ ๆในกระทู้หลายคน น่ารักๆ ตลกๆ ฮาๆทั้งนั้น พี่จั่น คุนจุ๊บ ลุงหมาน ยัยน้องน่าน พี่นิพพาน แม่ทองอยู่ (ที่ไม่ได้เอ่ยนามขออภัยด้วยนะคะ แต่ รักทุกคนคร้าๆๆๆๆๆๆ)

ตัวคุนKama-Manas ก้อท่าทางจะตลกเงียบนะ เป็นเสือยิ้มยากรึปล่าว? 55555 แต่รูปแทนตัวคุน นี้ลึกนะ ดูผ่าน ๆ เหมือนเป็น ญ โบราณเรียบร้อยและ เศร้า ๆ เหงาๆ แต่พิศดี ๆ *ติสท์ใช่เล่นนะ แม่เล่นhead phone อันบ่ะเล่ง 5555 กะจะไม่ฟังเสียงใครเลยใช่ป่ะ อิอิ วันนี้ดีจังได้พูดคุยแบบ relax หลังจากเมื่อวานปรี๊ดแตกหนึ่งวูบ เอาไว้เมื่อไหร่ที่คุณมีอาการไม่ว่าสุข / ทุกข์ / เหงา / เศร้า / เซ็ง / เบื่อ / ไม่อยากหายใจ ฯลฯ เข้ามาคุยปรับทุกข์ ปรับอารมณ์กันนะ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1247223/[/MUSIC]
    ฝากเพลงนี้ให้คุน paura ,Kama-Manas, คุนราคุเรียวซาย และเพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2010
  12. paura

paura เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ครับ
    อยากจะเล่ามานานและเรื่องนี้ เป็นรักแรกของผมครับ ประมาณช่วงอายุ 16-17 เราพบกันด้วยเกมอันนี้แหละ ผมช่วงนั้นออกจะไม่ค่อยผู้ชายนิดหน่อย ไม่เคยสนใจจะมีแฟนสาว

และเธอก็มาในเกม เจอกันโดยบังเอิญผ่านทางสมาคมโดยที่ตอนนั้นเค้าคุยกับเราออกแนวแบบผู้ชายๆผมก็คิดว่ายังงั้นจริงๆ เราก็เลยสนิดกันมากเป็นเพื่อนกันไป เก็บเลเวลก็ไปด้วยกันตลอดๆ
    พอถึงจุดนึงผมก็ได้รู้ว่าเค้าเป็นผู้หญิง..
    และเธอก็ได้เป็นคนแรกที่ผมรู้ตัวว่า รัก ไปสะแล้ว

เค้าเริ่มสื่อสารกับผมผ่านสื่อหลายอย่าง เราก็แลกเมลล์กัน คุยกันผ่านเมสเซ็นเจอ ก็ได้เห็นหน้าเห็นตากันบ้าง โดยผมก็ยังอ่อนต่อโลกที่ไม่รู้ภาษารัก ก็ได้เค้าช่วยสอนให้ เราก็ได้พบกันแค่ทางคอมพิวเตอร์นี่แหละครับตัวจริงไม่เคยเจอเลย เรื่องช่วงนี้ยาวมากเล่าไม่ไหว

พอถึงช่วงที่ผมต้องฝึกงาน ผมก็ห่างเหินเธอไปมากเพราะต้องไปทำงานตามร้านช่างต่างๆ ไม่มีเวลา กลับมาก็ง่วงหลับยาว โดยเวลาที่เราจะเจอกันได้นั้นต้องประมาณ ตี2-ตี5ครับ เธอเลิกงานพอดี ไทยกับเยอรมัน เวลาต่างกัน 5 ชั่วโมง มันรัญทดสุดๆ

ตามด้วยพอจบ ปวช. ก็ไปทำงานเลย ไปเป็นเด็กโรงงานไกลบ้าน ทำงานเป็นกะๆไหนจะมีโอทีภาคบังคับอีก ช่วงนั้นเราแทบไม่ได้เจอกันเลย และผมก็ได้เห็นอาการหลายอย่างของเค้าผมก็สรุปได้ด้วยตัวเอง

โดยระหว่างเรานั้น เค้าเป็นสาวลูกครึ่งไทย-เยอรมัน วัยช่วงนั้นก็ 21 ผ่านโลกมาเยอะในสไตรฝรั่ง เรียนอยู่กลางเมืองเบอลิน ส่วนเราเด็กช่างปวช.บ้านนอกพูดเหน่อ ทิ่มๆโง่ๆ มันมีโอกาศน้อยมากที่จะได้พบกัน เค้าก็โตมากแล้วเรายังเด็กมาก เค้ารอเราไม่ไหว

และความไกลก็แพ้ความไกล้ครับ ได้มีชายฝรั่งมาจีบที่โน่นก็ลงเอยกันด้วยดี ปัจจุบันได้แต่งงานกันไปแล้ว และกำลังจะมีลูก

และผมก็ถอยออกมา

ปัจจุบันเธอก็ยังเป็นคนแรกและคนสุดท้ายของผม

---------------------------------------------------------

ยกมาให้ดูบันทึกบางส่วนจากเมสเซนเจอเก่าๆเก็บไว้เป็นอนุสร

(01:35) [a=#3C3C3C][c=28:เพราะว่าเธอเกิดเหงา หรือเพราะว่าเราไกลห่าง
    เพราะสัมพันธ์มันชืดจาง หรือเพราะว่าเธอหมดใจ
    เพราะว่าเธอสับสน หรือเพราะว่าเจอคนใหม่
    เพราะฉันแคร์เธอน้อยไป ฉันไม่รู้อะไรเลย

ในวันนี้ที่เธอจะทิ้งกัน
    เหตุผลที่ไปนั้นอย่าปล่อยให้ฉันต้องเดา
    เธอไม่รักฉันแล้ว หรือเธอไม่เคยรักเลย
    ฉันไม่มีค่าแล้ว หรือฉันไม่เคยมีค่าใดๆ
    ช่วยบอกกับฉันให้ตาสว่างสักทีได้ไหม
    อย่างน้อย ถ้าฉันจะต้องเสียใจ...มันเพราะอะไรเธอ

เพราะไม่มีเหตุผล หรือเพราะแค่คนจะเปลี่ยน

หาสักคำที่แนบเนียนให้ฉันได้รู้สึกดี
    ฉันมีความผิดใด ช่วยพูดให้ฟังบ้างสิ
    ฉันต้องเสียเธอทั้งที่ฉันไม่รู้อะไรเลย

ในวันนี้ที่เธอจะทิ้งกัน
    เหตุผลที่ไปนั้น อย่าปล่อยให้ฉันต้องเดา
    ธอไม่รักฉันแล้ว หรือเธอไม่เคยรักเลย
    ฉันไม่มีค่าแล้ว หรือฉันเคยไม่มีค่าใดๆ
    ช่วยบอกกับฉันให้ตาสว่างสักทีได้ไหม
    อย่างน้อยถึงฉันจะต้องเสียใจ...

(01:35) [a=#3C3C3C][c=28:สิ่งที่ฉันหวัง สิ่งที่ฉันคอย อาจดูเหมือนเลื่อนลอย เกือบจะฝันไป
    มองหาคนๆหนึ่ง ที่ไม่รู้เป็นใคร และไม่รู้เมื่อไหร่ จะพบคนผู้นั้น

13. หมั่นเพียร

หมั่นเพียร เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆ นะคะ แวะมาเป็นกำลังใจให้ :cool:

14. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

หอบเอา"กำลังใจ"มาฝากค่ะ

15. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    โอ๋ๆๆ..สู้นะจ้ะ น้องยุ ตอนที่พี่ยังทำงานอยู่
    พี่ก็โดนด่าประจำแหละ ช่างหัวมันเถอะนะจ้ะ
    มีแรงด่าก็ด่าไปให้เพลิน เดี๋ยวเหนื่อยก็หยุดไปเองแหละจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  16. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกกำลังใจมากนะคะ

ให้กำลังใจตนเองด้วยคนก็แล้วกัน
    และใครอยากให้กำลังใจเพิ่มก็รับเรื่อยนะคะ
    ตอนนี้ค่อยยังชั่วมานิดนึงแล้วเชียว ยังอยากได้อีกซัก ๓ กระกร้ากะอีก ๓ กระบุง

เมื่อได้กำลังใจสะสมได้ครบ ๕๐๐ เล่มเกวียนแล้ว ยุก็จะสามารถมีภูมิต้านทานความกดดันได้ค่ะ

ด่วนเลยน้า ฮือ....ซิก....ซิก....

สู้สู้นะ
    ชีวิตก็อย่างนี้ ไม่มีใครมีความสุขทุกวันหรอกน่า

อ่อนน้อมเหมือนดอกหญ้านี้ก็ตายยากดีละมังน้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  17. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเมืองตาหลิ่วก็ต้องหลิ่วตาตาม เข้าศาลาฅนเศร้าก็ต้องเศร้าตาม อิอิ

....พระเจ้าตะเบ็งชะเวตี้[​IMG]ใครฮับ

18. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยจ๊ะ ............ เหนื่อยจัง ......

ไม่ท้อหรอกแต่ขอบ่นหน่ะ .............

ไม่เศร้า ไม่เหงา แต่เหนื่อยหนอ .........

อยากมีเวลาไปเที่ยวแบบให้ลืมงานไปเลย ......

เมื่อคืนก็ฝันว่าได้ไปเที่ยวด้วยถ้าจะเป็นเอามาก .............

วันก่อนพ่อบ้านแซวอีกว่า นอนละเมอคุยกับลูกค้า ..........

ต้องขอเข้ามาพักในกระทู้นี้ซักหน่อยนะจ๊ะ ...........

19. adieu

adieu Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อเราเสียใจ จงมองเสียใจให้เป็นเพียงความเสียใจ ไม่ใช่ "ฉันเสียใจ"
    พระกรรมฐานแก้ได้ทุกปัญหา
    ถึงแม้ว่า พูดง่ายแต่ทำยาก แต่ถ้าไม่ลงมือทำ ไฉนเลยจะรู้ว่ามันง่ายหรือมันยาก

จงเหยียบมันให้จมปฐพี ไอ้ตัวกิเลสจอมลวงโลก!

20. Samarnl

Samarnl เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2010