ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. WauPAK

WauPAK Active Member

1. ขอเรียนถามว่าผมควรปฏิบัติสิ่งใดเพิ่มเติม หรือสวดบทใดเป็นประจำ เพื่อส่งเสริมดวงชะตาและการงานครับ
    2. มีสิ่งศักดิสิทธิ์ เทพหรือพระองค์ใดคุ้มครองบ้างไหมครับ จะได้บูชาให้ถูกต้อง
    3. ถ้ามีเหตุที่เกี่ยวข้องกับการทำแท้ง ท่านอาจารย์พอจะมีวิธีช่วยให้กรรมนี้ทุเลาเบาบางลงได้ไหมครับ
    4. ลูกชายและลูกสาวของผม อนาคตพอจะเป็นที่ไว้วางใจ เอาตัวรอดได้ไหม ควรระวังในเรื่องไหนบ้างไหมครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2013
  2. ลักษมิ์

ลักษมิ์ สมาชิกใหม่

1.อยากทราบว่าจะมีโอกาสปลดหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมดได้เมื่อไหร่ครับ
    2.การค้าขายจะดีขึ้นไหมครับ หรือจะเปลี่ยนอาชีพดีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

3. ลักษมิ์

ลักษมิ์ สมาชิกใหม่

ช่วยด้วยครับ

ขอโทษครับเพิ่มเติมครับ

1.อยากทราบว่าจะมีโอกาสปลดหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมดได้เมื่อไหร่ครับ
    2.การค้าขายจะดีขึ้นไหมครับ หรือจะเปลี่ยนอาชีพดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    email: ronnaluk@gmail.com ตอบมาที่ email นี้ก็ได้ครับ

4. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถาม หน่อยครับ

1. ตอนนี้มีงานที่หวังอยากไปทำอยู่ แต่หนทางยังมองไม่เห็นเลย อยากทราบว่า จะมีโอกาสได้ไปทำใน ปี 2556 นี้ไหม ครับ

2. โสดมี 3 ปี แล้ว อยากทราบว่า ปี 2556 นี้จะพอมีโอกาส มีแฟนที่เค้าเป็นคู่บุญกับผมไหม ครับ

3. อยากทราบ องค์เทพเทวา องค์ครูบาอาจารย์ที่ปกปัก รักษาตัว ครับ

5. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านที่อาศัยอยู่ปัจจุบันยังไม่เคยทำบุญบ้านเลย ไม่ทราบว่าจำเป็นมากน้อยแค่ไหนครับ
    แต่ผมจะสวดมนต์ทุกคืนก่อนนอน ( พาหุง,ชินบัญชร,แผ่เมตตา) ไม่ทราบว่าจะเป็นการดีกว่าหรือไม่ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่บ้านพอใจไหมครับ ขออนุโมทนาครับ

6. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

1. รักษาศีล 5 ทั้ง กาย วาจา ใจ ตลอด 24 ชั่วโมง นั่นคือการต่อดวงชะตาสำหรับคุณ

2. บูชาพระรัตนไตร น้อมนำเอาองค์พระรัตนไตรมาเป็นที่พึ่งตลอดชีวิต สูงสุด ไว้ที่กลางอก

3. ทำสังฆทาน โดยมีชุดขาวปฏิบัติธรรมขนาดเล็ก ติดไปด้วย
    บวช 7 วัน ตั้งใจอุทิศให้โดยตรง
    สวดมนตร์ ทำสมาธิ และนอนในชุดขาว 3 เดือน

4 ลูกชาย ไม่น่าเป็นห่วง เพราะเป็นคนมีศีลมีธรรมประจำใจ มีอุดมคติที่ดีในจิตใจ ส่งผลให้อนาคตไม่เดือดร้อน ต่อการยั่วยุของสังคมที่ต้อนลงสู่ที่ต่ำ
    ลูกสาว เอาใจยากสักหน่อย ไว้ใจก็ยาก อาจมีปัญหาเรื่องการคบเพศตรง
    ข้าม หรือ อาจจะกลายเป็นรักในเพศเดียวกัน
    เรื่องของวิบากกรรรมของแต่ละบุคคล ทำกันมา สะสมกันมาอย่างไร ก็ออกดอกออกผลตามนั้น เราผู้เป็นพ่อเป็นแม่ ก็ได้แต่ระวัง และ เข้าถึงเมื่อมีปัีญหา แต่จะไปกันทุกอย่างนั้น คงยาก คอยดูอย่างใกล้ชิด แต่ ด้วยระยะห่าง ๆ จบด้วยการเช็ดน้ำตาทุกครั้งที่ไหลออกมาจากตาของลูก

7. ธรรมลิขิต

ยุคนี้ หาคนที่มีดวงเฮง ยากมาก ปัญหามันซับซ้อน ระบบการตลาดก็ถูกผูกขาดไปเสียส่วนมาก ทำได้ก็คือส่วนที่เหลือจากที่เขาแบ่งไว้แล้ว

ปัญหาของหนี้สินคือ การบริหารธุรกิจที่ไม่สามารถรุกคืบได้เท่าที่ควร ถูกกีดกัน และ ทำให้หมดทาง
    ด้วยความคิด และ ข้อมูลที่น้อยเกินไป จึงเพลี้ยงพล้ำ และ ต้องเป็นหนี้สิน ที่ ไม่สามารถหาไปชำระได้ทันกำหนด

คำแนะนำคือ ทำบุญบริจาค สร้าง ร่วมสร้าง ถาวรวัตถุทางศาสนา ทั้งส่วนกลาง และ ต่างจังหวัด จะช่วยบรรเทาได้ส่วนหนึ่ง

การค้าขาย มาถึงทางตัน และ เป็นที่สิ้นสุดตามลิขิตของชีวิตแล้ว ถึงเวลาเริ่มต้นใหม่ แต่ก่อนที่จะเริ่มต้น หาเวลาไปเข้าร่วมปฏิบัติธรรมกับกลุ่มคนที่มีกำหนดการอย่างน้อย 7 วัน ไปพัฒนาจิต สร้างบุญด้วยการปฏิบัติจิตภาวนา เพื่อออกมารับกับอุปสรรคใหม่ อาชีพใหม่ที่รออยู หากปฏิบัติตามนี้ คุณจะทราบคำตอบหลังจากออกจากกรรมฐาน 7 วันแล้ว จะมีข่าวดีที่ดูแล้วยากปรากฎเข้ามาในชีวิตให้คุณได้ตัดสินใจเป็นทางเดินต่อไป

8. ธรรมลิขิต

บ้านสะอาด คือ ฐานแห่งชีวิต
    คนปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ คือ เทวดาประจำบ้าน

นี่คือสิ่งที่คุณต้องทำ และต้องปฏิบัติ เพื่อให้โฉลกของบ้านเป้นฐานของชีวิตที่สมบูรณ์ ไม่ต้องไปหาอะไรอีกแล้ว สวรรค์อยู่ที่บ้านและเทวดาศักดิ์สิทธิ์ก็คือตัวคุณ รอเพียงแต่ให้คุณทำให้ถูกที่ถูกทาง และ ทำจริง ทำตลอดชีวิต

9. ธรรมลิขิต

1 สิ่งที่หวังไว้ คุณจะได้มาแน่นอน แต่นานสักนิด อาจถึงกุมภาปีหน้า (57)

2 ดวงของคุณ ต้องหมั่้นทำบุญ เพื่อให้ฐานของชีวิตสะอาด ใส เพราะคู่ของคุณมีบุญวาสนาสูง เป็นนางฟ้านางธิดามาเกิด ดังนั้น หากคุณยังคงใช้ชีวิตในแบบคนทั่วไป ที่หาความสุข สนุกไปวันๆ ไร้สาระ ไม่อยู่ในกรอบของศีล 5 วาสนาของคุณกับเธอก็คงเป็นเรื่องในอนาคตที่ไม่รู้เมื่อไหร่แน่นอน

3. พระรัตนไตรเท่านั้น ที่คุณควรยึดถือมาไว้เป็นที่พึ่ง ของชีวิต

10. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ขอรบกวนหน่อยคะ

1 จะได้เงินคืนจากคนที่ยืมไปตั้งแต่ประมาณต้นปีไหมคะ. เป็นชาย
    2 ความสัมพันธ์ปัจจุบัน มาถึงทางตัน หรือเป็นช่วงพักคะ. มีโอกาสหวนกลับไหม
    3 หนี้สินจะหมดในปีนี้ไหมคะ

ขอบคุณคะ

ขอบคุณคะ

11. ธรรมลิขิต

ไม่มีคำตอบจากผู้ชายคนนี้นะครับ เขายังคงปิดปากเงียบ แต่ก็ดูเหมือนไม่ใช่การลืม แต่ เป็นการแก้ปัญหาที่แก้ไม่ตก และ อายที่จะบอกตรง ๆ

ความรักจากอีกฝ่ายหนึ่งนั้น บัดนี้ หายไปแล้ว เขาหันกลับไปหาสิ่งที่ต้องทำและเขาคิดว่า สิ่งที่กำลังจะทำนี้สำคัญต่อชีวิตอนาคตของเขา ดังนั้น เขาจึงวางอดีตลงทั้งหมด

ยังไม่หมด ครับ แต่ก็จะไม่ทำให้ตึงเครียดนัก ดีก่วาที่ผ่านมา

12. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับอ.

13. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนทางPM ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆน่ะคะ

14. WauPAK

WauPAK Active Member

ขอถามถึงคุณพ่อของผม ท่านเสียนานหลายปีแล้ว ตอนนี้ภพภูมิของท่านเป็นอย่างไรบ้างครับ

15. ธรรมลิขิต

ดีครับ ท่านไปปฏิบัติธรรมเป็นลูกศิษย์ของพระองค์หนึ่ง ชื่อหลวงตาพาน ท่านมรณภาพแล้ว เป็นศิษย์ของหลวงปู่มั่น อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

16. ธรรมลิขิต

ตอบให้แล้วนะครับ

17. la fleur

la fleur สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2012
    รบกวนด้วยค่ะ

อยากทราบเรื่องการงาน การเงินเช่นกันค่ะ

18. ธรรมลิขิต

ขอเชิญเพื่อน ๆ ทั้งมือเก่า และมือใหม่ ฝึกกรรมฐาน ชั้นสูงได้ กับ อ ก๋ง พรหมบุตร ณ สวนสนประดิทพัฒน์ หัวหิน เพือ่ฝึกใจ ฝึกจิต ค้น พบ พระธรรมอันยิ่งใหญ่ในตัวท่านเอง หลักสูตร มีดังนี้ ................

1 พิจรณาร่างกาย อย่างละเอียด แยกรุป ออกจากนามอย่างเด็ดขาด

2 เปิดจุดสติ สัมปัญชันญะ ให้จิตออกทำงาน
    3 ภาวนา ในธรรม ไตรลักษณ์ เห็นอนิจัง อย่างผ่องแท้
    4 เดินจงกลม ละเอียด
    5 มโนยิทิ ต้นฉบับ พ่อปาน หรือ เรียกว่า ตังอุงนิมิต ภายนอก
    6 สอนดูพระเครือ่ง เบื้องต้น จับพลังงานในตัววัตถุ
    7เข้าสุญญตา
    8 ภาวนากบ
    9ภาวนา สมเด็จโต
    10 กสินน้ำ
    11กสินไฟ
    12เข้าอนัตตา
    13 ใช้มโน เดินทาง ไป สู่ มิติ อื่น
    14 ภาวนา ตามพระอรหันต์
    15 หลักการเข้านิโรท เบื้องต้น
    16 ภาวนา ตามเสียงเพลง
    17 ทดสอบ การเรียน
    18 อยู่ในท่า และจิต ในมรณังนุสติ แท้ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    19 ภาวนาลืมตา
    20 เข้าอุเบกขา

หากสนใจลงทะเบียนในห้องนี้ได้เลย ครับสอนฟรี อาหารฟรี ค่าใช้จ่ายจริง มีดังนี้ 1 เอาเต้นท์ไปเอง วันละ 150 บาท 2 นอนเต้นทอุทยาน วันละ 200 3 นอนโรงแรม วันละ 1200 นอนได้สองคน 4 ค่าเข้า วนอุทยาน คนละ 150 บาท รวม ค่าห้อง โดม สอนกรรมฐานแล้ว ...................รถ ขับกันไปเอง ต้องการรถ ตู้ จะเหมา รถให้ หารกันเอง ไมได้ หวังกำไร อยากบริจาคช่วยสุดแท้ แต่ศรัทธา ไม่ให้ไม่ว่ากัน ...................... กินสามมือ้เอาลุก เด็กเล็กแดง ไปเล่นน้ำทะเลได้ คิดว่า มาพักผ่อน กรรมฐาน เป็นของแถมแล้วกันครับ เรียนสนุก ไม่เบือ่ มีทอคโชว์ สลับขำขันกันทั้งวัน อิ่มหนำสำราญกับ อาหาร โดยกู๊กห้าดาว ...........เพลินกับธรรมชาติ สายลม ทะเล สุดยอด บรรยากาศ ที่ไม่มีใครไปรบกวน ณ สวนสน ไม่ไปไม่รู้ ครับ เรียนครั้งเดียว กับมาฝึกต่อที่บ้านได้ครับ .......................

วันที่ 6 - 8 เมษายน 2556 ช่วงวันหยุด นะครับ
    แจ้งชื่อได้ที่นี่เลยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. Uy

Uy สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอบคุณมากๆ

20. Uy

Uy สมาชิก

รบกวนทางPM อ.อีกครั้งน่ะคะ ขอบคุณมากคะ