ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ว่า 30 เกือบ 40 นั้น หมายถึงช่วงอายุเราตอนเจอคู่ หรือ ลักษณะอายุของคู่เราค่ะ

ขอโทษด้วยนะค่ะ ไม่แน่ใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ[/QUOTE]

อายุคุณนั่นแหละครับ แต่อยู่คนเดียวมันก็มีความสุขไปอีกแบบนะครับ อิสระ มีเวลา ทำประโยชน์ให้กับสังคม :boo:

2. ธรรมลิขิต

ไม่อยากให้หนูมองปัญหาที่จะเกิดในอนาคต เกิดจากสิ่งแวดล้อม แต่อยากให้เห็นถึงโอกาส ถ้าเราอยู่ในที่ที่คนเก่งน้อย คะแนนเฉลี่ยของเราก็จะสูง ในทางตรงข้าม ถ้าเราเก่งขนาดนี้่ แล้วเราไปอยู่ในที่ที่มีแต่คนเก่ง เราจะอยู่อันดับบ๊วย และกำลังใจของเราก็จะลดถอยไปเรื่อย ๆ เด็กเก่งพวกนั้น เก่งมาจากครอบครัว เก่งมาตั้งแต่เกิด มีวาสนาบารมีเสริม ไม่ต้องดินรนอะไร เรียนอย่างเดียว ไม่ต้องคบกับใครก็ได้ แต่เราไม่ใช่ เราเป็นคนแบบปกติ เรียนบ้างเล่นบ้าง แบ่งเวลาให้เป็น เราจะเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่ไปล้มเมื่อเร้่ิมทำงาน

จะเรียนทีี่ใดก็ตาม สายศิลป์ เหมาะสำหรับคุณ ( นี่คือการแนะนำ การสรุป คือ คุณต้องสรุปเอง ตัดสินใจเอง ไม่มีผิด ถูก อนาคตคนละจังหวะกับตอนนี้ )

ตามเกณฑ์ชีวิตของคุณในช่วงนี้ ถ้าย้าย หนักกว่า ยังอยู่ แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณนะ ชีวิตคุณ ความฝันของคุณ และความจริงของคุณ

โชคดีครับ:z2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  3. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    กำลังจะเข้ามาบอกเลยครับ
    ติดดาว ท่านแรกเลย .. มาแรงงงง ^^

&&&&&&&&

ผมว่ามีเรื่องที่พี่รู้ แต่ไม่พูดออกมา .. ขอบคุณครับ
    ไม่สะดวกจริงๆ 5555*

ห่วง แต่ก็เข้าใจครับ ว่าเป็นกรรมของท่านเอง
    แม้ตัวท่านก็ยังเข้าใจครับ ว่าคงเคยทำอะไรมาก่อน จึงต้องได้ผลแบบนี้

สาธุๆ .. ตั้งนาฬิกา ภายในปี 66 เวลาจะเป็นของผม
    จงกว่าจะถึงวันที่หมดลม .. คงได้ช่วยเป็นกำลังส่วนหนึ่งของพระพุทธศาสนา

ขออนุโมทนาครับ

4. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

5. Patsasin

Patsasin สมาชิกใหม่

6 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีค่ะ
    รบกวน อ.ศักดิ์ ด้วยค่ะ อยากทราบดังนี้ค่ะ
    1. ความรัก เนื้อคู่ ลักษณะอย่างไร จะได้เจอ และแต่งงานเมื่อไรคะ
    2. คนที่ดูๆ กันอยู่ตอนนี้ จะเป็นอย่างไรต่อไป จะได้ลงเอยมั้ยคะ
    3. มีเรื่องอะไรต้องระวังบ้าง แนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

6. Aiy

Aiy Active Member

ขอบคุณคร้าบบ

ชีวิตเข้าสู้เส้นทางที่ควรจะเป็น หมายถึงอะไรหรอครับ
    แล้วช่วงนี้ผมจะเจอคนถูกใจ(คนรัก) รึเปล่าครับ

7. ธรรมลิขิต

ภายใน 3 - 4 ปีนี้ คุณยังไม่พร้อมสำหรับเรื่องของความรัก

คู่ของคุณ อายุมากกว่าคุณ หลายปี อายุคุณลงท้ายด้วยเลข 0 ครั้งแรกนับจากนี้ไป เจอแน่ครับ

ดังนั้น คนปัจุจุบัน เป็นเพื่อนกันครับ อย่าคิดมาก และเขามีหลายอย่างที่แตกต่างจากคุณ เพียงแต่ความรู้จัก เคยพูดคุย เคยมีเวลาด้วยกัน แต่ชั่วคราวครับ เป็นเพื่อนกันต่อไป เพื่อนที่ดีมีค่ามากมาย

ระวังอุบัติเหตุุ ที่เกิดจากผู้อื่น ก็ระวังไว้ครับ เลี่ยงยาก บริเวณขา อาจจะเกิดแผลเป็นได้ จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น รีบรักษา แผลเป็นจะเล็ก

โชคดีนะครับ [Embarrass

8. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    อาจารย์ครับของผมอยู่หน้า10นะครับ รบกวนด้วยครับ

9. ธรรมลิขิต

เหมือนมวยคนละรุ่น ระหว่างคุณกับเขา คงจะได้แค่ชอบ ถ้าเป็นสมัยก่อน สมัยที่ยังมีคนไม่มากนัก คุณก็จะทำอะไร ๆ ให้ตัวเองเป็นจุดสนใจขึ้นมา ในด้านแสดงความสามารถต่าง ๆ แต่ปัจจุบันนี้ มีหลายอย่างที่กลบคุณจนมิด เขามองเห็นคุณได้ยากเหลือเกิน

ชีวิตบางช่วงก็เป็นเหมือนความฝันนะครับ มีความสุขทุั้ง ๆ ที่รู้ว่าฝันไป

ไม่เป็นไรหรอกครับ ของจริงจะตามมาแน่นอน อย่าเดินหา เดี๋ยวชนเอง

คุณควรไปไหว้ท่านท้าวเวสสุวรรณ มีหลายที่ ดูในgoogle ก็ได้

โชคดีครับ :z12

10. ra_15

ra_15 Active Member

16 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ

11. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากๆนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ : )

12. justjane

justjane สมาชิก

ขอรบกวนด้วยคนนะค่ะ
    1.อยากทราบว่าทุนไปต่างประเทศที่กำลังจะสอบเร็วๆนี้หนูหวังมากๆเลยค่ะ จะสำเร็จมั้ยค่ะ
    เร็วๆนี้เพิ่งไปขอพรที่องค์พระปฐมเจดีย์มาค่ะ
    2.อาาชีพในฝันของหนูตอนนี้จะเป็นจริงมั้ยค่ะ
    3.ตอนนี้กำลังหาซื้อบ้านจะได้ซื้อที่ถูกใจทุกคนเมื่อไหร่ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า

13. dechajary

dechajary สมาชิก

12 ธันวาคม 2012
    1 อยากเปลี่ยนงานใหม่ครับ บ.ที่ทำอยู่ไม่มั่นคง มีโอกาศไหมครับ
    2 ถ้าได้งานใหม่จะดีขึ้นไหมครับ
    ขอบคุณครับ

14. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศักดิ์ หนูตามมายินดีที่พี่ติดห้าดาวในเวลาอันรวดเร็วนะคะ ยินดีด้วยจากใจจริงค่ะพี่สุดยอดมาก :cool:
    หนูจะพยายามทำให้ได้เหมือนกันค่ะ

15. รอยยิ้ม

รอยยิ้ม สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับคำตอบแล้วนะคะ :)
    ขอบคุณมากๆค่ะ ตอบเร็วมากๆๆ ไม่ต้องรอเลย
    ส่วนตอนนี้ เท่าที่เราอ่านไป ตัดสินใจได้แล้วค่ะ ;p
    ไม่ว่าจะเป็นอย่างไร สู้ตายค่ะ

แหะๆ ส่วนที่ว่าคุยกันยาวนั้น ถ้าเรามีปัญหาอะไรอีก
    จะแวะมาให้ดูบ้างนะคะ เพราะดูแล้วคุณธรรมลิขิตตอบยาวมากเลย

อนุโมทนาค่ะ :D

16. บัวสามสี

บัวสามสี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะขอรบกวนอีกครั้ง ดังนี้ค่ะ
    1.เรื่องลูก มีลูกคนเดียวเป็นเด็กเรียนเก่งแต่นิสัยส่วนตัวเชื่อมั่นในความคิดของตัวเองสูงและขี้หงุดหงิด อยากทราบว่าจะเลี้ยงแนวใหนให้ลูกประสบความสำเร็จและเป็นคนมีความสุข
    2. เคยแท้งลูกเพราะมีลูกยากมาก ทำบุญให้ลูกตลอดอยากทราบว่าลูกยังอยู่หรือเปล่า
    3. ชิวิตในขณะนี้ถือว่าถึงจุดสูงสุดหรือยัง จะแย่ หรือจะดีไปกว่านี้หรือไม่
    4. ในชีวิตนี้จะมีโอกาสได้ใช้ความสามารถพิเศษที่มีอยู่ช่วยเหลือคนอื่นหรือไม่
    ขอบคุณมากๆค่ะ

17. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    รักของเราไม่เก่าเลย มีแนวโน้มว่าดิฉันจะล่มเรือรักหรือคะ ท่านจึงได้กล่าวเยี่ยงนี้

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งถ้าท่านจะตอบให้หายกังขา ขอขอบคุณและขอให้ท่าน
    เจริญในธรรมยิ่งๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  18. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขอรบกวนด้วยคนค่ะ
    คือเมื่อหลายปีก่อนเคยฝันว่าได้เจอและรักกับผู้ชายคนนึง เขาพาเด็กแฝดมาหาบอกว่า
    เราเป็นมี๊เขาเป็นแด๊ดของเด็กแฝดนะ เราดีใจมากเพราะอยากมีลูกแต่ไม่อยากท้อง แต่ไม่นานเด็กก็ตาย แล้วผู้ชายคนนั้นก็หายไป เรารอคอยเขาอยู่นานเหมือนกัน แล้วเขาก็กลับมาหาบอกพร้อมจะอยู่กับเรา เขาเปลี่ยนไปเป็นคนที่ดีขึ้นกว่าเก่า นี่คือเรื่องราวความฝันนั้นครั้งนั้น
    นี่คือชีวิตจริงวันเวลาผ่านไปเราก็ได้เจอผู้ชายคนนั้นเหมือนในฝัน และเรื่องราวเหมือนในฝันมีเด็กจริงแล้วก็ตาย. ตอนนี้ผู้ชายคนั้นก็เงียบหายและขาดการติดต่อได้เกือบ10เดือน
    1ขอถามค่ะว่าสุดท้ายเขาจะกลับมาหาเราเหมือนที่เราเคยฝันไหมค่ะ
    2เรามีกรรมในเรื่องความรัก แล้วเราควรจะทำอย่างไรค่ะที่จะผ่านมันไปได้
    3ความฝันนี้เกิดจากอะไรค่ะ ทั้งที่เราไม่เคยเจอเขา แต่ทำไมฝันถึงเขาก่อนที่จะได้เจอกัน
    4องค์ที่คุ้มครองเราอยู่ท่านไม่อนุญาติให้เรามีคู่ใช่ไหมค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ
      ข้ามไปหรือเปล่าค่ะหน้า6ค่ะ หรือว่าล่วงเกินอะไรไปก็ขออภัยด้วยนะค่ะ

19. ธรรมลิขิต

ช่วงนี้บริษัทของคุณมีปัญหาทางการเงินจริง ๆ และมีแนวโน้มจะปลดพนักงานบางส่วน การตัดสินใจของบริษัทจะแน่นอนตอนปลายปี ดังนั้นช่วงนี้ ขอให้คุณทำงานด้วยความมุ่ีงมั่น เอาใจใส่ อ่ย่าใส่เกียร์ว่าง เพราะจะยิ่งไปทำให้เหตุการณ์ของบริษัทเลวร้ายลงไปอีก เหตุการณ์จะหนักขึ้นหลังเดือนพฤษภาคม ปีนี้

การหางานช่วงนี้ของคุณก็ยากเช่นกัน ถ้าได้ ก็เป็นงานที่มีฐานทางการเงินไม่ใหญ่โตนัก เป็นงานธุรกิจครอบครัว ที่ไม่ได้มีการแข่งขัน ดังนั้น ถ้าตัดสินใจจะทำ คุณก็พอใจทำได้ แต่อนาคต ยังมีการเปลี่ยนแปลงอีก ชีวิตของคุณจะต้องอยู่ในสภาพนี้จนถึง เดือนสิงหาคม ปี 2557 ซึ่งช่วงน้ั้นจะหนักที่สุด แล้วจะผ่อนคลาย หางานใหม่ได้ แต่ทุกงานที่จะได้ทำหลังจากปีนี้ จะไม่มีงานใดที่มีการเติบโต เท่ากับบริษัทปัจจุบันในอดีต

ขอให้คุณพยายามประคับประคองชีวิต หางานเบา ๆ ทำ สลับไปด้วย วันหนึ่งคุณจะลุกขึ้นยืนได้อย่างเต็มตัวอีกครั้ง โชคดีครับqsqu

20. ธรรมลิขิต

คุณก็คิดมาก เรือรักเรือสำราญ เรือจม แต่คนยังลอยได้ ชีวิตคู่ ต้องประคับประคองกัน มีสุขก็สุขร่วม มีทุกข์ก็แบ่งเบาถ่ายเทซึมซับ ความรู้สึกของกันและกัน คุณเป็นคู่ทุกข์ คู่ยาก กันมา เป็นเวลาพอสมควรแล้ว แม้เรือจะล่ม ก็ไม่ได้แปลว่า ความสัมพันธ์ของคุณจะจม แต่คุณนั่นแหละที่จะช่วยพยุง ทุกอย่าง กำลังใจเป็นเรื่องสำคัญ และคูณแกร่งพอสำหรับเรื่องนี้

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ คุณไม่ใช่กับตันเรือ ที่จะต้องจมพร้อมเรือ เพราะลูกเรือยังต้องการคุณ พานาวาชีวิตที่ไม่มีเรือนี้ ขึ้นฝั่งให้ได้ โชคดีครับ