วิทยุ เอาไว้ฟังข่าวครับ Survival Radios

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sug552, 16 กุมภาพันธ์ 2011.

1. วัสสานะ

วัสสานะ เป็นที่รู้จักกันดี

โทรศัพท์ มือถือ Nokia X1 ที่คุณ chan2 แนะนำ
    ความสามารถพื้นฐานครบดีครับเทียบกับราคา ไฟฉาย วิทยุ แบตนาน
    (แบต 1380 Mah)

เพิ่มเติมนิดครับ
    ที่รับสาย 61 วันคือในห้องทดลองควบคุมสัญญาณ ปัจจัยต่างๆ คงที่ตลอดครับ
    เปิดเครื่องใช้งานในสภาพจริงแม้จะแทบไม่ได้โทรเลย ถ้ารอรับสายได้ถึง 20 วันก็เยี่ยมแล้วครับ

(ฟังวิทยุจากโทรศัพท์เทียบการใช้คิดว่าิอาจจะเปลืองแบตกว่าจากวิทยุโดยเฉพาะ)
    ถือเป็นตัวเลือกสำัหรับท่านที่สนใจเพราะโทรศัพท์เป็นสิ่งที่มักจะติดตัวตลอดเวลา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2011