วัถตุมงคลหลวงพ่อเมียน กลฺยาโณ วัดบ้านจะเนียงวนาราม "มหาลาภ มหาเศรษฐี"

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย hotfuzz555, 14 ตุลาคม 2013.

1. Kaewdam

Kaewdam เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนนี้เหลือยอดดังนี้ครับ

เหรียญหล่อเนื้อเงิน 2 เหรียญ

เนื้อเหล็กน้ำพี้ 3 เหรียญ

เนื้อตะกั่วโบราณ 3 เหรียญ

ชุดรูปหล่อกรรมการอุปถัมภ์ 1 ชุด รับพระ13องค์

PM ราคามาแจ้งพี่ด้วย

2. hotfuzz555

hotfuzz555 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    จัดส่งให้แล้วครับ

3. hotfuzz555

นำมาฝากครับจากผู้จัดสร้าง
    วัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์ มหาลาภ มหาเศรษฐี เหล็กน้ำพี้หลวงพ่อเมียน เทพเจ้าแห่งบ้านจะเนียง ชุดนี้หลังจากหลวงพ่อเมตตาเทหล่อด้วยตัวท่านเองแล้ว..และเก็บงานเรียบร้อยแล้ว..ปลุกเสกนำฤกษ์โดย หลวงพ่อเมียน..แล้วผมพร้อมทีมงานจะนำวัตถุมงคลทั้งหมดเข้ากราบอาราธนานิมนต์อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวจากสุดยอดพระเกจิชื่อดังอีก สุดท้ายเข้าพิธีพุทธาภิเษกใหญ่อีกครั้ง โดยหลวงพ่อเมียน ณ วัดจะเนียงวนาราม ซึ่งตอนนี้อยู่ระหว่างประสานงานกับทางวัดต่างๆซึ่งถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง...
    รายชื่อคณาจารย์ที่ผมจะน้อมนำวัตถุมงคลชุดนี้ทั้งหมดเข้ารับเมตตาอธิษฐานจิต ปลุกเสกเดี่ยว ประกอบด้วย
    ๑. หลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ วัดบ้านกรวด
    ๒. หลวงปู่เหลือง ฉันทาคโม วัดกระดึงทอง
    ๓. หลวงปู่คำบุ คุตฺตจิตฺโต วัดกุดชมภู
    ๕. หลวงปู่เกลี้ยง เตชธมฺโม วัดศรีธาตุโนนแกด
    ๖. หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี
    (สุสานทุ่งมน)
    ๗. หลวงปู่แก้ว สนฺตจิตฺโต วัดบ้านถนนกระสัง
    ๘. หลวงปู่เอก ปภากโร วัดศาลาลอย
    ๙. หลวงปู่คีย์ กิติญาโณ วัดศรีลำยอง
    ๑๐. หลวงพ่อไสว หิริสัมปันโน วัดเขาพนมรุ้ง
    ๑๑. หลวงพ่อพวน วรมงฺคโล วัดช้างหมอบ
    ๑๒. พระราชญาณโสภน (หลวงปู่ห้วย)
    วัดประชารังสรรค์
    ๑๓. หลวงปู่ดำ อายธมฺโม วัดป่ารัตนพรชัย
    ๑๔. หลวงปู่เอี่ยม ฐานวโร วัดเมืองยาง
    ๑๕. หลวงพ่อพวง ธมฺมสาโร วัดบ้านโคกสิงห์
    ๑๖. หลวงปู่หนูอินทร์ กิตติสาโร วัดป่าพุทธมงคล
    ๑๗. หลวงปู่พา อธิวโร วัดบัวระรมย์
    ๑๘. หลวงปู่ สุข โกวิโท วัดสุเทพนิมิต
    ๑๙. หลวงปู่วิเชียร ธมฺมสาโร วัดโบสถ์
    ๒๐. หลวงพ่อบุญนำ ปัญฺญาวโร วัดป่าโนนโศกเสือ
    ๒๑. หลวงพ่อเคน เขมาสโย วัดป่าบ้านหนองหว้า
    ๒๒. หลวงปู่บู่ กิตติยาโณ วัดสุมังคลาราม
    ๒๓. หลวงปู่แหวน ทยานุโก วัดป่าหนองนกกด

4. hotfuzz555

จากผู้จัดสร้างครับ

หลังจากนี้ไปผมและทีมงานจะนำวัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์ รุ่น มหาลาภ มหาเศรษฐี ทั้งหมด เข้ารับเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสก จากสุดยอดพระเกจิชื่อดังอีกหลายรูป ตามที่ได้นำเรียนไปเบื้องต้นแล้วนั้น..ซึ่งประมวลภาพผมจะน้อมนำเสนอให้พี่เพื่อนน้องเราได้ทราบกันเป็นระยะๆไป..
    - คืนวันที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๕๖ เวลา ๒๑.๒๙ น.ที่ผ่านมา หลวงพ่อเมียนท่านได้เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสก นำฤกษ์ท่ามกลางสายฝนโปรยปราย..ถือเป็นนิมิตหมายอันเป็นอุดมมงคลยิ่ง กับวัตถุมงคลชุดนี้...
    - และคืนถัดมาวันที่ ๑๙ ตุลาคม ๒๕๕๖ หลวงปู่หนูอินทร์ได้เมตตาให้นำวัตถุมงคลชุดนี้ทั้งหมดเข้าร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษก พร้อมกับพระกริ่งพุทธมงคล รุ่น สร้างมหามลฑป ของหลวงปู่อีกด้วยซึ่งยังความปลื้มปิติกับทีมงาน อบพลับพลาชัย เป็นอย่างยิ่ง..ต้องขอขอบคุณพี่ชายของผมที่ได้ให้คำปรึกษาและช่วยประสาน เป็นธุระให้เป็นอย่างดี..ขอบคุณเฮียเอียง กาฬสินธุ์ และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง ขอขอบพระคุณคณะกรรมการผู้จัดสร้างพระกริ่ง รุ่น สร้างมหามลฑป เป็นอย่างสูงยิ่ง มา ณ โอกาสนี้ ขอขอบคุณภาพ จากทีมงานผู้จัดสร้าง คุณอบพลับพลาชัย มา ณ ที่นี้ครับ

พระเกจิชื่อดังที่เมตตานั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก ดังนี้..

หลวงปู่เก่ง ธนวโร จ. อุบลราชธานี
    หลวงปู่เที่ยง ปภังกโร จ.บุรีรัมย์
    หลวงปู่วิไลย์ เขมิโย จ.ชัยภูมิ
    หลวงพ่อบัวลำ อมโร จ.ขอนแก่น
    หลวงปู่จันทร์หอม สุภาธโร จ.อุบลราชธานี

ขอขอบคุณภาพ จากทีมงานผู้จัดสร้าง คุณอบพลับพลาชัย มา ณ ที่นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2013
  5. hotfuzz555

นำมาฝากครับจากทีมงานผู้สร้าง
    วันนี้ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๖
    วัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์
    รุ่น มหาลาภ มหาเศรษฐี
    ทั้งหมด ผมและทีมงานได้นำเข้ารับเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสก จากสุดยอดพระเกจิชื่อดังแห่งเมือง มหาสารคาม ดังนี้

๑. หลวงปู่สิงห์ คัมภีโร วัดศรีสุข
    ๒. พระอาจารย์สุริยันต์ โฆสปัญโญ วัดป่าวังน้ำเย็น
    ๓. หลวงพ่อดำ อายธัมโม วัดป่ารัตนพรชัย
    ๔. พระอาจารย์ปรีชา (เขียว) สุเมโธ สำนักสงฆ์โพธิ์สามต้น

ขอขอบคุณภาพ จากทีมงานผู้จัดสร้าง คุณอบพลับพลาชัย มา ณ ที่นี้ครับ

6. hotfuzz555

แจ้งให้ทราบครับ

ยอดตอนนี้ที่คงเหลือ

เหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ 2 เหรียญ จำนวนจัดสร้าง 378 เหรียญ

ชุดรูปหล่อกรรมการอุปถัมภ์ 1 ชุด จำนวนจัดสร้าง 28 ชุด

7. hotfuzz555

ประมวลภาพครูบาอาจาร์ย ที่ทำการเมตตาอธิฐานจิตปลุกเสก จากทีมงานผู้จัดสร้างครับ

หลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์
    หลวงปู่เหลือง วัดกระดึงทอง บุรีรัมย์
    หลวงปู่พวง วัดโคกสิงห์ บุรีรัมย์
    หลวงปู่เอี่ยม วัดเมืองยาง บุรีรัมย์
    หลวงปู่แก้ว วัดบ้านถนนกระสัง บุรีรัมย์

ขอขอบคุณภาพจากทีมงานผู้จัดสร้าง คุณ อบ พลับพลาชัย เป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

8. hotfuzz555

ประมวลภาพครูบาอาจาร์ย ที่ทำการเมตตาอธิฐานจิตปลุกเสก จากทีมงานผู้จัดสร้างครับ

หลวงพ่อพวน วรมงฺคโล วัดช้างหมอบ
    พระราชญาณโสภน (หลวงปู่ห้วย)วัดประชารังสรรค์
    หลวงพ่อบุญนำ ปัญฺญาวโร วัดป่าโนนโศกเสือ
    หลวงปู่วิเชียร ธมฺมสาโร วัดโบสถ์

ผมจะนำภาพมาเสนอเรื่อยๆครับ จนกว่าพระจะออกและจัดส่งให้พี่ๆทุกๆท่านที่จับจองกับผมได้ชมภาพการอธิฐานจิตด้วยความเมตตาของครูบาอาจาร์ย กับวัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์ แห่งเทพเจ้าบ้านจะเนียง

ขอขอบคุณภาพจากทีมงานผู้จัดสร้าง คุณ อบ พลับพลาชัย เป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

9. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาเหรียญหน่อยครับ

10. hotfuzz555

11. hotfuzz555

ยอดตอนนี้ที่คงเหลือ

เหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ 2 เหรียญ จำนวนจัดสร้าง 378 เหรียญ

ชุดรูปหล่อกรรมการอุปถัมภ์ 1 ชุด จำนวนจัดสร้าง 28 ชุด

12. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ขอทราบราคาเหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ ครับ

13. hotfuzz555

14. hotfuzz555

Pk8888 จองเหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ 1 เหรียญ ทาง pm

15. Fergie

Fergie เป็นที่รู้จักกันดี

ออกแบบได้สวยมากๆครับ ราคาไปไกลหรือเปล่าครับ ขออนุโมทนา

16. hotfuzz555

ขอบคุณครับท่าน ด้วยจำนวนจัดสร้างที่น้อยมาก ร่วมทั้งหลวงพ่อดำริให้จัดสร้างทำให้ไม่เพียงพอต่อความต้องการ ของลูกศิษย์ทั้งหลายของหลวงปู่ครับ ส่วนราคาไปไกลอีกมั้ย ผมไม่สามารถตอบได้ครับท่าน แต่แค่ดูรายชื่อครูบาอาจาร์ยที่ผู้สร้างจะนำไปให้อธิฐานจิต ผมว่าคุ้มแล้วครับ ล้วนแต่เป็นสุดยอดของยุคนี้ทั้งที่เรารู้จักนามท่าน และไม่รู้จักท่าน ตอนนี้เนื้อเงิน-เนื้อทองคำ เก็บกันเงียบแล้วครับ
    ขอบคุณครับท่านที่ร่วมชื่นชม ผมก็เหลือไม่มากแล้วครับ
    :cool::cool::cool:

17. hotfuzz555

ได้รับยอดโอนค่าเหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ จากพี่ Pk8888 แล้วครับ ขอบคุณมากครับ:cool::cool::cool:

18. Pk8888

Pk8888 Active Member

15 มิถุนายน 2013
    แจ้งที่อยู่ตามpmแล้วนะครับ

19. hotfuzz555

รับทราบครับพี่

20. hotfuzz555

ยอดคงเหลือ

เหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ 1 เหรียญ จำนวนจัดสร้าง 378 เหรียญ