เพื่อการกุศล วัตถุมงคลสายพญานาค ปรอทสายวิชาเก่า เครื่องรางหายาก น.สุดท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ตันติปาละ, 9 พฤศจิกายน 2010.

1. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว....สุดยอดค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

2. พรหมณี

ภาพนี้ชัดเจนมากค่ะ...พระพิฆเณศประทับนั่งบนพระอาสน์ห้อยพระบาทขวา..ด้านหน้าพระองค์มีพานทรงเครื่องกษัตริย์...เห็นพระกรด้านขวาพาดบนพระเพลาเหนือพานด้านหน้าพระองค์....

ด้านหลังเป็นพระมหาเจดีย์จุฬามณี...

ด้านขวามือสุดเป็นงูเห่าตัวใหญ่กำลังแผ่พังพาน..

ด้านล่างเป็นพญานาค....

ด้านบนเป็นท้องพระโรง ณ.ที่ใดที่หนึ่งค่ะ...

เพชรพญานาคสีชา...ลองสังเกตดูค่ะ...

ของเดิม..

หลังจากใส่ในขันน้ำมนต์..

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2010
  3. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ต้องวิเคราะห์อีกหน่อยครับ สวรรค์ชั้นดาวดึงก็น่าจะใช่ เขาพระสุเมรุราชก็น่าจะใช่

รอศิลามณีมาดูอีกคนดีกว่าครับ

4. ตันติปาละ

มาดูเรื่องของเหล็กไหลกัน

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hoa9MYnRzWw?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hoa9MYnRzWw?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

5. ตันติปาละ

เรื่องของเหล็กไหลเอาเป็นว่าเป็นความเชื่อเฉพาะกลุ่มและบุคคลดีกว่านะครับ เพราะวันนี้ผมตอบเรื่องเหล็กไหล กับปรอทมาทั้งวัน เอาเป็นว่าท่านใดศรัทธาและเชื่อในวัตถุธาตุของผมค่อยมาเช่าดีกว่าครับ ผมไม่อย่ากพูดในเรื่องสรรพคุณมาก จะกลายเป็นการโฆษณาชวนเชื่อไปครับ ผมไม่รับรองว่าทุกท่านที่บูชาไปจะเจอปาฏิหารย์ แต่วัตถุธาตุทุกชิ้นผมได้คัดและเลือกแล้วเป็นอย่างดี พิสูจน์ได้โดยท่านที่มีภูมิจิตครับ การจะเกิดปาฏิหารย์หรือไม่นั้นก็อยู่ที่ผู้ครอบครองด้วยว่าเป็นอย่างไรด้วย มีศรัทธา หรือสมาธิ ไม่ละเมิดข้อห้าม ถ้าทำได้เจอแน่นอนครับ

6. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006

7. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ชิ้นนี้แหละครับที่นำไปบูชา

8. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

พระราชวัง พระพิฆเณศ อีกแห่งหนึ่งว่ากันว่าอยู่ ตรงสะดือทะเลไงคะ ในตำนานนั้นบอกไว้ว่า พระราชวังของพระองค์ท่าน สร้างด้วยเพรชนิลจินดามากมาย แม้เวลาที่คลื่นพัดเข้าฝั่ง ก็มีเพรชพลอยมาติดที่ฝั่งมากมาย เรียกว่าท่านรวยคะ มากๆด้วย นอกจากประทานความสำเร็จ แล้วท่านยังประทานเรื่องแก้วแหวนเงินทอง ทรัพย์สินอีกด้วย ...

ว้าวๆๆๆ คุณพหรมณี เป็นคนมีบุญ และ โชคดีมากนะคะ ลูกนี้เก็บไว้ดีๆนะ หาไม่ได้หรอก..ถ้าพระองค์ท่านไม่ประทานให้ .... เวลาที่จะไปเจรจาติดต่อค้าขาย...ธุระกิจอะไร ก็อธิฐานเอานะคะ ..ว่าไปน่าจะ....เปรียบเหมือนแก้วสารพัดนึก...นะคะ

แต่ไม่ใช่ไปซื้อล๊อตเตอรี่ หรือ ทำอะไรที่เสี่ยงโชค... แล้วขอให้ถูกนี่...ไม่ใช่นะคะ รับรองว่าไม่ถูกหรอก และ ไม่ได้มากด้วย ...ท่านไม่ให้คนของท่านไปหลงไหลในอบายมุข...นะคะ

เดี๋ยวจะหลงไปกันใหญ่..แล้วไม่ได้กลับบ้านซะที..

9. พรหมณี

ขอบคุณมากค่ะคุณศิลามณี...จริงๆแล้วเมื่อวานตั้งใจถ่ายลูกแก้วองค์ใหญ่ ไหนๆก็ไหนๆเลยถ่ายรูปเพชรพญนาคองค์นี้ดูว่าท่านเปลี่ยนเป็นสีอะไร...เห็นสายสีขาวๆพาดอยู่ไม่ทราบว่าเป็นอะไรก็เลยให้คุณคีตา(เจ้าของเดิม)กับคุณตันติปาละช่วยดูให้ค่ะ

ครั้งแรกคุณคีตากับคุณตันติปาละดูเหมือนกันว่าเป็นพระมหาเจดีย์และมีคน 2 คนยืนไหว้พระเจดีย์อยู่....ด้านล่างมีพญานาคและมีรอยพระพุทธบาท.....ด้านข้างขวาจะเห็นพระพุทธรูปองค์นึง...คุณคีตาบอกว่าคล้ายหลวงปู่ทวด...ส่วนคุณตันติปาละบอกเป็นพระพุทธรูปยืนอุ้มบาตรอยู่บนหลังเสือและเห็นงูเห่าด้านขวาแผ่พังพานตัวใหญ่มาก และเห็นพญานาคเหนืองูเห่าอีกองค์นึงด้านบนสุดเลย...

พอทำเป็นภาพออร่าจะเห็นชัดว่าเป็นอีกภาพหนึ่งคือภาพพระพิฆเณศ เพราะเห็นเศียรท่านเป็นรูปหัวช้างชัดเจนค่ะ

เห็นว่าแปลกดีค่ะเลยเอามาแชร์และเอามาให้ชมว่าใครเห็นอะไรอีก....

เพิ่งทราบครั้งแรกเลยว่าพระพิฆเณศมีวังอยู่ที่สะดือทะเล....ขอบคุณมากๆเลยนะคะ...ที่มารวมแจม กลัวคนอื่นหมั่นไส้เหมือนกัน...ส่วนของเรารู้สึกว่าสนุกดีค่ะ...เพราะปกติทำงานทุกวันมันจำเจซ้ำซากเลยหาอะไรแปลกๆมาบูชาและชื่นชมค่ะ.....

คุณศิลามณีมีอะไรแปลกๆมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ค่ะ เพราะความรู้เรื่องเพชรพญานาคจำกัดจริงๆค่ะ....

ขอบคุณคุณศิลามณีอีกครั้งค่ะง..

10. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ:cool:

11. ตันติปาละ

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ สำหรับท่านที่ต้องการก็บอกไว้ก่อนว่าไม่มีเวลาเอาไปขอเมตตาให้แล้วนะครับ ตอนนี้มีให้แต่ผู้ที่จองไว้เท่านั้น เวลาสวมเข้านิ้วจะรู้สึกเหมือนงูเลื้อยรอบนิ้วเลยครับ

12. ตันติปาละ

สำหรัท่านที่ต้องการตราวจธาตุหรือขอคำแนะนำอื่นๆ ส่งมาทาง Mail ก่อนนะครับ เพราัะ PM เต็ม ขอผมลบก่อน ส่วนวัตถุมงคลรายการเก่า ก็สอบถามได้นะครับ จะโทรหรือส่ง Email มาก็ได้ครับ

13. yen-jit

yen-jit เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    - ขอจองแหวนนาคเดียวฝังแก้วนพเก้า(เพชรรัสเซีย) 2 วง วันพระนี้ได้เลยหรือเปล่าค่ะ หรือ ต้องเป็นวันพระหน้า

ส่วนยอดเงิน จะโอนให้ วันพรุ่งนี้ค่ะ รวมกับรายการตะกรุดนพเก้า เป็น 1150 ใช่ไหมค่ะ

14. ตันติปาละ

มีอยู่ครับ เอามาเพื่อไว้ 6 วงครับกันเหนียวครับ

15. ตันติปาละ

เย็นนี้จะปล่อยแก้วมณีโชติชุดสุดท้าย บอกทางครูบาอาจารย์แล้ว จะออกอีกทีคงหลังปีใหม่ ส่วนมณีนาคราช จะทยอยออก ช่วงนี้ภาระกิจเยอะ ขอทำบุญปีใหม่ก่อนครับ ส่วนของทนสิทธิ์เหล็กไหล ได้มาเมื่อไหร่ก็จะลงครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมมาครับ

ท่านที่แจ้งผมมาแล้วเรื่องสีถ้าได้มาผมจะเก็บไว้ให้ครับ

16. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนจะหลวมไปหน่อยค่ะ ทำไงดีค่ะ

17. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ
    รบกวนจัดส่งที่
    เธียรวิชญ์ ดู่คำ 181 หมู่15 ตำบลบ้านดู่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย57100

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ตันติปาละ

รับทราบครับ วันนี้จะจัดส่งไปให้นะครับ

19. ตันติปาละ

บีบเข้าไปอีกได้ครับ ถ้ายังหลวมอีกก็ห้อยคอเลยครับ จะได้รับพลังเหมือนกันกับสวมนิ้วครับ

20. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    แหวนนาคเดียวฝังแก้วนพเก้า(เพชรรัสเซีย)
    ไม่ทราบว่ารายการนี้ยังมีเหลือไหมครับ
    ถ้ามีขอจอง 1 วง ครับ