วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 น้องจิตตาเก่งมากครับ ตาฉายโดนๆๆๆๆๆๆๆ แต่รูปนี้น้ำหนักยังไม่เกิน 100 ครับ ปัจจุบันแค่คิดก็บรื๋อๆๆๆๆๆๆ ขนมปังวันลงนะหายไปหลายคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2008
  2. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปคุณโคมฉายน่านับถือ หุ่นเจ้่าสัวเลย แอบชื่นชมมานานแล้วค่ะ

3. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ประโยคนี้หมายถึงว่า ถ้าตั้งจิตให้ท่านดูด ท่านก็ดูด
    ถ้าตั้งจิตไม่ให้ท่านดูด ท่านก็ไม่ดูด ใช่ไหมครับ

4. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่า Black label เปลี่ยนโลโก้ใหม่นะครับ
    blend ใหม่ Black ผสมกับ Red;);)(||)

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ลืมเล่าให้ฟัง เพิ่งนึกขึ้นมาได้

เนื่องมาจากวันที่ 10/6/51
    หลวงปู่ได้แวะมาโปรดที่ร้าน แพท โปสเตอร์ พรานนก
    บังเอิญเช้าวันนั้น พี่ชายผม(อายุ 72) แวะมาแต่เช้าเหมือนกัน
    ซึ่งปกติแกไม่เคยมาเช้า จะมาตอนบ่าย อาทิตย์ละครั้ง สองครั้ง
    วันนั้นนับว่าแกโชคดีมากๆ หลวงปู่ได้ทำพิธีลงนะ บริเวณใบหน้า
    มีผู้ร่วมพิธี 8 คน รวมทั้งพี่ชายผมด้วย

วันเสาร์ที่ 14/6/51 พี่ชายได้แวะมาเยี่ยมที่ร้านอีก
    มาคราวนี้รู้สึกมีอาการตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูก
    และได้เล่าให้ฟังว่า หลังจากวันที่ได้ลงนะเฉพาะใบหน้ากับหลวงปู่แล้ว
    เช้าวันรุ่งขึ้น มีคนมาขอบูชาพระที่เก็บสะสมไว้ เป็นเงิน 5,000.-บาท
    วันถัดมา มีมาขอบูชาพระหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ เป็นจำนวน 10,000.-บาท

นับว่า การลงนะของหลวงปู่ แค่ใบหน้า ก็สามารถนำเงินมาเข้ากระเป๋า
    ได้หลายตังค์ นะหน้าทอง ของหลวงปู่ดีจริงๆขอบอกแบบมีตัวอย่างอ้างอิงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      33
  6. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    อ่อ...ใช่เซียนพระแถวท่าพระจันทร์รึปล่าวครับ
    หรือว่าอาเสี่ยแถวพิมลราช
    ^-^^-^^-^

7. MOUNTAIN

เจ้าสัวที่ร้านผม ไม่ยักจะสมบูรณ์แบบนี้
    ขนาดให้อาหารเช้าเย็น ข้าวคลุกตับย่างแล้วนะ
    มีแต่ความปราดเปรียว ชอบวิ่งเข้ามาเลียแขนเลียขา น่าเอ็นดู

คนอื่นเรียก ไอ้แดง ไอ้น้ำตาล
    แต่ผมเรียกเจ้าสัว
    เอาเคล็ดครับ
    ขนาดเจ้าสัว ยังต้องให้เราเลี้ยงเลย
    ฮิฮิ (ขอยืมคำขำ ของคุณ Robert มาใช้หน่อย)(||)

8. MOUNTAIN

แอบสืบมาแล้วครับ ท่านนี้มีนามกรว่า ตนกูอับดุลกาหลิบ คร๊าบบบบ(||)

9. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ประมาณว่า...ผู้หญิงรู้จัก ผู้ชายรู้จัก ถามอะไรตอบได้
    ใช่มั้ยอ่ะครับ :d
    (ถ้าใช่จะได้โทรไปถาม..อิอิ)

10. triangle-w

ใช่เลยคร๊าบ คุณหมอ

11. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่โทรแจ้งเรื่องส่งพระ
    พี่บอกผมว่าพี่ยังสัมผัสไม่ได้
    ผมบอกพี่วิษณุว่า
    ให้กำหนดให้ดีจะสัมผัสได้
    ผมก็เลยเสริมพลังสัมผัสที่6เข้าไปโดยไม่ได้บอก
    เพราะกลัวว่าพี่จะเกิดภาพลวงตาไปเอง
    ตกกลางคืนหรืออีกคืนถัดไป
    พี่เห็นกุมารเดินก๊อกๆแก็กๆ
    *
    *
    *
    ใครจะเชื่อ
    ถ้าไม่ใช่เจ้าตัว
    บอกคนอื่น
    เค้าหาว่าผมโม้
    *
    *
    *
    นี้คือคำตอบทั้งหมดที่สงสัย
    ท่านโรเบิตร์ทำท่าจะตอบแบบลงตัว
    ส่วนพี่สามเหลี่ยมยังตอบแบบไม่ลงตัว
    เพราะทั้งคู่ยังมีจรรยาบรรณ ครับ
    (deejai)

12. โคมฉาย

ผมจะเอาเรื่องหรือชมดี
    กับน้องจิตตานุ
    เอาภาพมาลงทั้งที
    เอามาแบบเซียนพระเลย
    เดียววงการแตกตื่นนะเนี่ย
    ในมือผมนะไม่ธรรมดา
    เป็นตระกรุดใบลาน ตะโพนครู
    แต่ไม่ทราบวัดไหน 555

13. โคมฉาย

บุคคลดังต่อไปนี้ผมส่งให้แล้วนะครับรอรับได้เลย
    1.คุณวีรชาติ
    2.คุณธนา
    3.คุณธีรศักดิ์
    4.คุณยุภาภรณ์ (วันนี้มาอีกซองไม่ทราบงงหรือใครงง PM มาหน่อยครับ)
    5.คุณณรงค์ ขันดี..............
    ส่วนคุณคุณาวุตช่วย PM มาแจ้งผมหน่อบครับ เพลินไปหน่อยไม่รู้ซองหายไปไหน

14. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    ผมได้ส่งซองแนบชื่อที่อยู่ไปแล้วนะครับ(ในวันนี้ครับในเรื่องขอรับพระแจกจากเวปของครูบาคำเป็งครับ) และขอบูชาพระแม่อุมายิม กับแม่เป๋อหรือ 8 แหก หรือจะ9แหก อย่างใหนก็ได้ อิอิอิอิ แต่ถ้าอย่างใหนไม่มีก็ว่ากันอีกทีครับแต่ผมอยากขอให้ อ.โคมฉาย เพิ่มสัมผัสที่ 6 ให้ผมมากๆหน่อยนะครับ ผมเป็นคนที่สัมผัสได้ช้ามากๆเลย หรือจะว่าไม่เคยได้สัมผัส เลยก็เป็นได้ครับ เศร้า ในเรื่องสัมผัสที่ 6นะครับ

15. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

16. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รู้สึกได้ถึงพลังร้อนครับ
    ลูกแก้วจักรพรรดิ์ช่วยผมที อิอิ
    (evil)

17. triangle-w

555 ตาฉายเข้าใจดี อย่างว่า ผู้รู้ย่อมรู้ดีกว่าผู้ไม่รู้

18. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    จอง จอง จอง 1องค์ครับ เดี๋ยวกลางอาทิตย์หน้าโอนแล้วจะแจ้งอีกที่นะครับ เกือบไม่ทันนะเนี่ย

19. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แขวนชุดนี้ สงสัยไปไหนต้องมีแต่คนสนใจแน่เลย เพราะลักษณะพระติด เรท 18+ ทุกองค์

20. mail2wissnu

พี่โคมเอ้ย... ผมก็ยังสงสัยว่า ผมเป็นอะไรไปหว่า
    ช่วงตอนกลางคืนผมนอน ข้างเตียงจะเป็นโต๊ะไม้เล็กๆ วางโคมไฟ สูงกว่าเตียงประมาณ ครึ่งฟุต (ลูกผมเค้าไว้เปิดไฟอ่านโดราเอมอนก่อนนอน)
    เหมือนมีใครจับมือแล้ว ปล่อยให้ตกมากระแทกบริเวณต้นแขน
    เจ็บจนสะดุ้งตื่น เป็นอยู่ 4-5 รอบแหนะพี่ ตื่นมาก็ไม่มีรอยช้ำเขียวแต่อย่างใด ใครหนอทำเราได้.....