วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. Innocense

Innocense เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    การบูชาวัตถุมงคล....
    โอนเงินเข้าบัญชีหลวงปู่เสร็จแล้ว ทำอย่างไรต่อไปครับ
    1. แจ้งรายการวัตถุมงคล ที่นี่เลย?
    2. แจ้งที่อยู่ในการจัดส่ง ? แล้วค่าส่งล่ะครับ ?
    3. ใครเป็นผู้ประสานงานครับ ?

อ้อแล้วแม่อุมาขี่เสือ พอมีท่านใดแบ่งให้บูชาบ้างไหมครับ ...

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากโอนกะตังให้หลวงปู่แล้ว
    1. แจ้งรายการพระที่ท่านจะบูชา
    2. แจ้งที่อยู่ที่นี่หรือหลังไมค์ก็ได้
    3. เดี๋ยวไม่ ตา ฉาย ก็ผมเป็นผู้ส่งพระให้ครับ ส่วนค่าส่งไม่ต้องครับ ทั้งหมดโอนเงินให้หลวงปู่ได้เลยครับ ขออนุโมทนา ด้วยครับ
    แม่อุมาขี่เสือหลังวันที่ 8 ไปแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

3. triangle-w

555 ที่กล่าวไปแบบนั้นเพราะยังไม่มีพระสมเด็จเหมือนดั่งเศรษฐีทั้งหลายคร๊าบ
    แต่ถ้าเป็นพระซุ้มกอกรุ กำแพงเพชร มาชมได้เลยเป็นขวัญตาครับ

4. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

โอนแล้วครับ เมื่อวันนี้ 4 /2 /2551 เวลา 17.07 น. 800 บาทครับ
    แนบแฟ้มสลิปมาด้วยแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.8 KB
      เปิดดู:
      192
  5. triangle-w

รับทราบครับ ภายในอาทิตย์นี้จะส่งไปให้ครับ ช่วงนี้ตรุษจีน อาจจะยุ่งสักหน่อย แต่จะพยายามครับ

6. Innocense

วันนี้โอนเงินทำบุญให้ครูบาจำนวน 2,000 บาทครับ

ขอรับวัตถุมงคลดังนี้ครับ
    1.แม่อุมายิม 2 องค์
    2.แม่อุมาปางแม่เป๋อ 1 องค์
    3.เหรียญกวนอิมพันมือ 1 เหรียญ
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM คุณสามเหลี่ยมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56 KB
      เปิดดู:
      128
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2008
  7. Innocense

มีเรื่องเล่าหนุกๆอยู่ 1 เรื่องครับ
    วันศุกร์ที่แล้วแวะไปร้านชุมทางพระเครื่องสะพานควายที่เคยนิมนต์ครูบาคำเป็งมาโปรดญาติโยม ทางร้านมีสมเด็จชากังราวโรยเกสาอยู่ 4 องค์ ผมได้เลือกองค์สวยกริ๊บไป 1 องค์ และวัตถุมงคลอื่นๆอีก 2-3 อย่าง
    ก่อนนอนวางใส่ถาดไว้บนหัวเตียง แล้วก็ฝันว่าเกสาในองค์พระงอกยาวออกมาทุกเส้นเลยครับ ... แปล๊กแปลก

8. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เมื่ออาทิตย์ก่อนไปหาหมอที่ ห้องพยาบาลเนื่องจากตาเจ็บหมอบอกว่าเป็นโรคตาแดง พอเลิกงานกลับมาถึงบ้านได้นำพระของครูบาคำเป็งมาขอให้ท่านช่วยดูดโรคตาแดงให้หายโดยไวๆ (ผมได้นำยาหยอดตามาวางไว้กับพระของครูบาแล้วอธิฐานขอยาหยอดตาเป็นยาดูดโรค) พอรุ่งเช้าตื่นนอนอาการตาแดงที่เป็นอยู่ดีขึ้นมากและหายจากโรคตาแดงในวันนั้นเองครับ

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สาธุๆ ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ
    ผมกำลังจะนำสมเด็จชากังราวโรยเกสาหลวงปู่ ไปเข้ากรอบ
    มีความรู้สึกอยากห้อยติดตัวครับ

พูดถึงชากังราว
    ใครไปกำแพงเพชร อย่าลืม หาเฉาก๊วยชากังราว กินดูนะครับ
    เป็นเฉาก๊วยแท้ๆ ไม่ได้ผสมผงวุ้น เนื้อจะหนึกนุ่มเหนียวหน่อย ไม่เละๆ เหมือนเฉาก๊วยที่
    ขายอยู่ทั่วไป ผมไปแถวคลองถมทีไรต้องแวะกินทุกครั้งครับ เห็นมีขายอยู่ที่เดียว ในกรุงเทพฯ

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

11. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD class=text_style2 style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" vAlign=top align=left colSpan=2>ท่าน บก. ครับ
    วัตถุมงคลครูบาคำเป็งที่เกี่ยวข้องกับ พระแม่อุมา เช่น
    พระแม่อุมา/พระแม่กวนอิม
    หรือ
    เทพกามา/พระแม่อุมา
    ยังพอมีแบ่งปัน หรือ แบ่งให้บูชาหรือเปล่าครับ

</TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 48 : กิตติญาณ (สมาชิกพุทธาฯ) </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE style="BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD class=text_style2 style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" vAlign=top align=left colSpan=2>ในส่วนที่ท่านมอบให้ผมมาในรายการที่ถามถึงนั้น ตอนนี้ผมแจกให้กับผู้ที่ติดต่อขอรับไปหมดแล้วครับ แต่เชื่อในจิตเมตตาของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง ในวันที่ผมไปกราบนมัสการท่าน ท่านคงหยิบยื่นให้ผมมาบ้าง หากเป็นอย่างนั้นผมคงสามารถแบ่งปันให้ท่านที่เข้ามาพดคุยในเวปนี้ได้บ้าง มจำนวนที่ได้รับมา คงแบ่งให้ด้วยไมตรีจิตมากกว่าให้เช่าบูอย่างมีอัตราค่างวด ส่วนท่านที่ได้รับไปจากผม จากพุทธามหาเวท จะตอบแทนเมตตาจิตอย่างไร ก็ติดต่อกับท่านหลวงปู่ครูบาท่านได้โดนตรง
    เอาเป็นว่า คอยติดตามในเวปนี้หรือในพุทธามหาเวก็แล้วกัน ท่านมอบอะไรให้ผมมา หากท่านว่าให้มาแจก ถึงแม้ในเวปนี้จะมีตะกร้าให้หยิบสินค้าซื้อหากัน แต่ แจกก็คือแจกฟรี" ผมก็จะแจกให้ไปบูชากันฟรีๆ ทุกรายการละครับ
    คอยติดตามข่าวคราวนะครับ
    </TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 49 : สุรศิลป์ www.buddhamahawet.com</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE style="BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD class=text_style2 style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" vAlign=top align=left colSpan=2>รับทราบครับ จะรอฟังข่าวดีนะครับ
    </TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 50 : กิตติญาณ (สมาชิกพุทธาฯ) </TD></TR></TBODY></TABLE>

นำมาจาก http://www.buddhamahawet.com/webboard.php

12. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD class=text_style2 style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" vAlign=top align=left colSpan=2>ไม่รู้ว่าเป็นความบังเอิญ หรือความเมตตาของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง วันที่ผมโทรคุยกับหลวงปู่ หลวงปู่บอกว่า วันที่ 26 27 จะไปพุทธาภิเษกที่เชียงราย ผมเลยซื้อล๊อตเตอรี่ พร้อมอธิฐานขอโชคลาภจากหลวงปู่ ปรากฎว่าผมถูก 26 ครับ ก็ยังที่บอกวว่าเป็นความบังเอิญ หรือเพราะว่าเป็นความเมตตาของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง แม้จะได้เงินมาไม่มาก แต่ก็ว่าจะไปร่วมสร้างวัดกับครูบาครับ
    </TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 51 : คนสุพรรณ [IP: 58.137.145.230]</TD><TD class=text_style3 align=middle width=250>วันอังคารที่ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2551 เวลา 12:12:04 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นำมาจาก http://www.buddhamahawet.com/webboard.php

13. MOUNTAIN

วันนี้ได้ส่งมอบเงิน จำนวน 2,970.-บาท ให้กับพี่สามเหลี่ยม
    เพื่อนำไปมอบให้กับหลวงปู่ที่วัด เรียบร้อยแล้วครับ

และยังได้ฝากพระพิฆคเณศ งาแกะ / ลูกแก้วจากหินควอร์ตใส 10 ลูก
    ใส่ถุงผ้ากำมะหยี่แดง เพื่อให้หลวงปู่เสก แล้วนำมาให้ทำบุญกัน ในวันที่หลวงปู่จะมา กรุงเทพฯ ครับ

14. MOUNTAIN

รูป
    [​IMG] [​IMG]

15. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

16. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญสร้างวัดองค์ละ 200 บาทครับ
    พกติดตัว
    ทำให้สุขภาพดี
    เลือดลมดี
    โชคดี
    สนใจ สอบถามได้เลยครับ

17. Innocense

เอ้อ....คุณสามเหลี่ยมได้รับ PM ทีอยู่ของผมหรือยังครับ ... (cry)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2008
  18. Innocense

พระมหาสถานะ น่าสนในมากเลยครับ ผมได้อ่านเรื่องพุทธคุณของท่านมาเล็กน้อย พอมีเรื่องเล่าสู่กันฟังเพิ่มเติมไหมครับ (deejai)

19. MOUNTAIN

คุณทิพยจักร เคยวิเคราะหฺพลังพระมหาสถานะ ไว้ครับ
    เดี๋ยวจะลองค้นดูก่อนนะครับ

20. MOUNTAIN

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคมฉาย [​IMG]
    ท่านที่เข้ามาใหม่ลองดูองค์ที่ให้บูชาประมาณ 100 บาท ไปก่อนนะครับ
    เช่นนางกวัก เหรียญเจ้าแม่กวนอิม เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร
    อย่าเพิ่งเล่นของแพง ให้เข้าถึงพุทธคุณก่อน
    แล้วจะรู้ว่าแต่ละองค์นั้นไม่แพงเลย
    พระองค์ละเป็นแสน
    สู้พระองค์ละ 100 หรือ 150 ครูบาไม่ได้เลย
    ส่วนท่านที่รู้พุทธคุณแล้วเต็มที่ครับปัจจัยทุกบาท เข้าบัญชีครูบาคำเป็ง
    เพื่อสร้างเสนาสนะสงฆ์
    สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม)
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมืองกำแพงเพชร
    โอนเงินเข้าบัญชี
    พระเป็ง ชโย ฐิตปัญโญ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาคลองลาน
    หมายเลขบัญชี284-2-62625-3
    พระแม่ยิรีรุ่นแรก
    เล่าลือในเรื่องโชคลาภ
    เป็นปางหนึ่งของเจ้าแม่กวนอิมปางอิทธิ์
    ยุคแรกท่านเรียกว่า กวนอิมดำ
    ให้บูชา 300 บาทครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->[​IMG]
    คำอธิบายภาพ
    1.รูปหล่อครูบาคำเป็ง รุ่นแรก 150 บาท
    รุ่นนี้เรียกว่าแก้วสารพัดนึก
    2.เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร 100 บาท
    รุ่นนี้หายห่วงครับเย็นสบายเมตตานำหน้า
    3.แม่อุมาหลังแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท(มีแต่สีเขียวไม่ได้ลงสามกษัตรย์ครับ)
    รุ่นนี้แรงมากสองพลังเทพผู้เป็นใหญ่มาร่วมมือสร้างวัดให้ครูบาคำเป็ง
    4.จตุคามหลังเจ้าแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท
    มีสีขาวสีเดียว สวยมาก มาแบบบุญฤทธิครับ
    5.จตุคามหลังจอบฝังเพชรหน้าทั่ง 2 เม็ดใหญ่ ขนาด 4.9 เซ็นต์ 350 บาท(new)
    ครบเครื่องครับ ลองยิง 10 นัดเก้านัดไม่ออก นัดที่สิบออกแต่หายไปเลย
    ไม่ฝังเพชรหน้าทั่ง (รูปลักษณ์เหมือนกัน 250 บาท )
    ถ้าไม่เกี่ยงว่าองค์ใหญ่พกติดตัวจะทำมาหากินดี มีพลังเทพหนุนนำ
    จอบครูบาสีทอง ที่ฝังในจตุคาม 150 บาท
    เอาไว้ทำมาหากินองค์เล็กดี
    6.แม่ชิลีเรียกทรัพย์ ปู่กดพิมพ์เอง 200 บาท
    พลังบุญฤทธิ์เจ้าแม่ต้องการให้ลูกหลายศิษย์ร่ำรวย
    7.แม่ย่าโชคเศรษฐี ปู่กดพิมพ์เองผสมเกสา เสก 10 ปี 300 บาท(new)
    พระแม่กวนอิมปางอิทธิฤทธิ์
    8.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อดิน มีสีดำกับสีขาวขุ่นองค์ใหญ่ 200 บาท(new)
    9.พระกำแพงโชคเศรษฐี (จันทร์ลอย) 300 บาท(new)
    10 พระรูปเหมือนหลวงปู่ลงมหาอุดต์เต็มกำลังองค์ใหญ่ 500 บาทเสก 10 ปี
    มีครับ
    รุ่นนี้ปู่บอกยิงไม่ออก ในขณที่รุ่นอื่นไม่เคยบอก แต่ยิงไม่ออกเช่นกัน
    11.ขุนคำป้อรุ่นแรก 300 บาท ( มี 6องค์)(new)
    เหลือน้อยแล้วครับ
    12.เทพกามา สวยแต่สีไม่สวยเพราะปู่เอาไปแช่น้ำยาว่านบางองค์เขียวไปเลยก็มี บางองค์เขียวครึ่งๆ
    แต่เป็นการเพิ่มพุทธคุณจากน้ำว่านครับ 150 บาท
    13.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่านเต็มๆผสมเกสาเยอะมากองค์ใหญ่ 700 บาท(new)
    14.ปลัดไม้รักดำ หมดครับ

รายการที่ไม่มีภาพแต่สามารถคลิกดูที่ชื่อได้ จะลิงค์ไปที่ภาพ

นางกวัก องค์ละ 100บาท
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    แม่อุมารูปแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน องค์ละ 200บาท
    พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 20 องค์
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 10 องค์
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 150 บาท
    สมเด็จไม่ไผ่ตัน องค์ละ 150 บาท
    สมเด็จไม้รักดำ องค์ละ 100 บาท
    เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพันมือ เหรียญละ 100บาท
    พระซุ้มกอ องค์ละ 200บาท
    เพิ่มเติม
    พระแกะจากเครือเถาหลง 150 บาท
    สีผึ้งสายบน ตลับละ 49 บาท
    สีผึ้งสายล่าง ตลับละ 99 บาท
    พระมหาสัทถามะแรงฤทธิ์ 200 บาท
    หลวงปู่ทวดเพชรกำแพง 200 บาท
    ญิรีหนุนโชค 200 บาท
    ท่านใดหรือคณะใดมีความประสงค์จะสร้างเสนาสนะสงฆ์ถวายเป็นพุทธบารมี กับหลวงปู่คำเป็ง โดยประสงค์จะสร้างเฉพาะอย่างๆ เช่น ห้องน้ำ หอระฆัง กุฎิพระ ถังน้ำประปา โดยบริหารทั้งหมด เช่นซื้อวัสดุ จ้างแรงงาน และเขียนว่าคณะได บุคคลใดเป็นผู้สร้างก็สามารถทำได้ครับ หากไม่ประสงค์จะร่วมรูปแบบของปัจจัย เบอร์โทรหลวงปู่ 087-8059760
    แจ้งความประสงค์ไปที่หลวงปู่โดยตรง หลวงปู่จะชี้สถานที่ให้

หรือสายเทพทั้งหลายที่มีความประสงค์จะสร้างบารมีในสายเทพ
    จะขอสร้าง
    ตำหนักเจ้าแม่กวนอิม
    ตำหนักแม่อุมา+ศิวะ
    ตำหนักพระพิคเนศวร
    สามารถจองสร้างได้นะครับ
    จะได้รับบารมีแบบเต็มๆจากพระผู้เป็นเจ้า

ส่วนปู่เอง ปัจจัยที่ได้ในขณะนี้ ปู่สร้างตามความจำเป็นเช่นขณะนี้กำลังจะทำห้องน้ำ และจะปรับปรุงกุฎิ

แจ้งมาด้วยความเคารพครับ

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

รายการที่ 10 ยืนยันกันมาอีกทีว่ามหาอุตต์แน่นอนครับ
    ล่าสุดลองอีก ปรากฎว่าไม่ออกครับ

รุ่นเก่าของปู่จะมีอำนาจเหล็กไหล
    เพราะปู่มักจะเชิญทิพย์อำนาจเหล็กไหลในจักรวาลมาบรรจุ
    ใครรวยแล้วอย่าลืมมาร่วมสร้างวัดกันต่อนะครับ