วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

๕ ๕ ๕ ขอบคุณค่ะ ไม่แน่ใจเรื่องกระเป๋าหนัก แต่แน่ใจหล่อทุกราย๕ ๕ ๕ ไม่เอาดีกว่าสงสารคนข้างตัว อดทนจนกันมานาน ตอนนี้อะไรดีๆขึ้นไม่ทิ้งกันหรอกค่ะ กิจการดีขึ้นอะไรในชีวิตก็ดีตามมาค่ะ ในชีวิตจินหวังแค่ว่า...มีกินมีใช้ ครอบครัวอบอุ่นสุขสบายแต่พอเพียง ก็เป็นบุญอย่างหนึ่งแล้วค่ะ.....

2. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ช้านิดนึง ฝนฟ้าไม่เป็นใจครับ โอนเงินให้แล้วนะครับ ยอด 350- คือผมโทรไปถามพี่สามเหลี่ยมว่าจะให้ช่วยค่าส่งอย่างไร แกก็บอกว่าคุณโอนค่าส่งไปในบัญชีทำบุญเลย ผมจัดให้ครับ ขออนุโมทนากับพี่สามด้วย

ที่อ่านมาในกระทู้ "อยากบูชาพระหลวงปู่คำเป็ง" เห็นว่ามีคาถาชุด 17 บท ทั้ง "ภาคธรรมดา" และ "ภาคพิศดาร" ผมถือโอกาสนี้ขอพี่สามเลยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      426.2 KB
      เปิดดู:
      138
  3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องรบกวนให้พี่เม้าท์จัดให้ครับ ผมไม่ค่อยจำว่าคาถาอยู่ตรงไหนครับ

4. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้วครับทั้งพี่สาม พี่เมาส์
    แจ้งอีเมลแอดเดรสครับ

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ส่งให้แล้วครับทาง ข้อความส่วนตัว(||)

6. MOUNTAIN

คาถาครูบาคำเป็ง

1 คาถาเมตตา
    นะมะพะทะยะ (5 จบ)
    เอ็นโดโพธายะ (5 จบ)
    อิติปะระมิตายะ (5 จบ)
    ถัมมะ คะทะวะ (5 จบ)
    สะกะมะ อิหลงใหล (5 จบ)
    มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ)
    ญิลี ๗ ดาว (7 จบ)

2. คาถาดูดรูปนาม (ใช้อธิษฐานอัญเชิญวิญญาณของเทพ...ลงมาสถิตย์ในสิ่งของ เวลาใช้ ให้ชี้ไปที่ตรงนั้น แล้วอธิษฐานเอา)
    นะเปิดโลก เปิดตัง เปิดสรรพชีวิต อะมะตัง อิมัง
    ทิพจักขุญาณัง เอหิมะมะ
    พุทธะตะวา อิมัง ดูดวิญญาณ รูปนาม นามรูป (ชื่อเทพ..............) เอหิมะมะ

3.คาถาย้ายพลัง (ใช้ย้ายพลังจากพระเครื่องไปที่สิ่งของ หรือ ย้ายพลังกลับ)
    มรรคสุทธิ ชีถัง มะเหษินัง (5 จบ แล้วเป่าไปที่สิ่งของ ให้เป่าจนสุดลมหายใจ)
    ญิลี 7 ดาว (7จบ แล้วเป่าไปที่สิ่งของ ให้เป่าจนสุดลมหายใจ)

4. คาถาปลุกธาตุ / ปลุกพระ
    นะมะพะทะ (3 จบ)
    จะภะกะสะ (3 จบ)
    นะโมพุทธายะ (3 จบ)
    นะมะอะอุ (3 จบ)
    แล้วว่า นะมะพะทะ จะภะกะสะ ไปเรื่อยๆ จนของขึ้น

คาถาชูชก 1
    โอม...ชูชะโก กูจะร่ายมนต์ไปถอดเอาหัวใจของคนทั้งหลาย ให้มาหากู
    คาถาชูชก 2
    โอม...ชูชะโก กอ รอ ขอ ไข่ กูขอ ไห่ ไห้
    เด เด๋ ได่ ได้ เฮ เห ไห่ ไห้
    กูขอก็ให้ ไม่ขอก็ให้ ให้มึงเอามาให้ สโหมติด

วิธีใช้คาถาชูชก ให้ไปทำงาน
    กำมือ แล้วว่าคาถา ชูชก แล้วกำกับด้วย มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ) และ ญิลี 7 ดาว
    (7 จบ) แล้วสั่งว่าให้ไปหา...หรือ ไปทำ...แล้วแบมือ เป่าไปแรงๆ
    *** (คาถา มรรคสุทธิ...7 ดาว เป็นคาถาที่ทำให้เกิดญาณ สามารถออกจากพระเครื่องไปทำงานหรือทำอย่างอื่นได้...)
    ตัวอย่าง
    1. กำมือ ไว้ใกล้ๆ ปาก
    2. ว่าคาถา ชูชก
    3. ว่าคาถากำกับ มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ)
    4. ว่าคาถากำกับ ญิลี (7 จบ)
    5. สั่งว่า “ให้ไปหาลูกค้ามาซื้อสินค้าของกู / ไปทำให้คนมาซื้อของของกู”
    6. แบมือ แล้วเป่าออกไปแรงๆ

คาถาเรียกคน (เรียกเฉพาะคน จะซื้อหรือไม่ ไม่รู้ ให้ใช้คาถาค้าขายเพิ่มเติม)
    นะ กวักมา กวักมา มีมะ

โองการพระเจ้า (ใช้อัญเชิญพลังของเทพเบื้องบนลงมาสถิตย์ที่สิ่งของหรือตัวเรา)
    ชูมือขึ้นจนสุด แบมือแบบสบายๆ อย่าเก็งมือ ทำใจเบาๆ สบายๆ แล้วว่าคาถา
    “อิอะอุ” ว่าไปเรื่อยๆ จนมือเริ่มรู้สึกว่าสัมผัสพลังได้ แล้วกล่าวคำอัญเชิญว่า “ฟ้า
    เบื้องบน โปรดประทานพลังแห่งเทพ...ลงมาสถิยต์ยังสิ่งนี้ (ที่ตัวข้าพเจ้า) แล้ว
    ค่อยๆ เลื่อนมือลงมาปิดที่สิ่งของนั้น แล้วว่าคาถา “อิอะอุ” ไปเรื่อยๆ จนพอใจ ถ้า
    ไม่ต้องการให้พลังเสื่อม ให้กรึงพลังไว้ด้วยคาถา “วิกรึงคะเร” ว่าไปเรื่อยๆ จน
    พอใจ

คาถาเมตตามหานิยม
    โอม...นะ มัส สิ มา มา อุก ขิต คะ ขัด
    คาถาลงหน้า (ของหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา)
    1 นะหน้าทอง ผิวผ่องโสภา แลเห็นหน้ากูให้หลงในกายา
    หลงเสน่ห์หาในกูคนเดียว พุทธะสังมิ พุทธะสังมิ
    2 นะหน้าทอง เงินทองไหลมา ผิวหน้ากูขาวผ่องโสภา
    แลเห็นกูให้ยิ้มแย้มเข้ามา เอหิปิยะปุตเต เอหิมะมะ

คาถาอาราธนังพลังจาก เทพ พรหม หลวงพ่อ หลวงปู่ ทั้งหลาย
    พุทธัง อาราธนานัง อิทธิ ฤทธิ พลัง .................(เทพ / พรหม / ลพ / ลป...)
    ธัมมัง อาราธนานัง อิทธิ ฤทธิ พลัง .................(เทพ / พรหม / ลพ / ลป...)
    สังฆัง อาราธนานัง อิทธิ ฤทธิ พลัง .................(เทพ / พรหม / ลพ / ลป...)
    ประจุ ประสิทธิ อิทธิ พลัง ลงในวัตถุสิ่งนี้ด้วยพลัง
    ขอ.................(เทพ / พรหม / ลพ / ลป...) ช่วยปลุกเสกพลังลงในวัตถุนี้ได้หรือไม่
    (ถ้าได้หรือไม่ได้ ก็จะรู้สึกเองว่าได้หรือไม่ได้ หรือ พูดเอง เออเอง)
    แล้วปล่อยทิ้งไว้ ท่านจะเสกให้เอง จนเต็ม

คาถาพระแม่กวนอิม เรียกเงิน เรียกทอง
    โอม...มานิมามา เงินทองเงินทอง มานิมามา นะมามีมา นะเงินนะทอง
    คนมา เงินทองมา เงินทองมา คนมา เอหิมะมะ
    พระแม่กวนอิม ร่ายมนต์เรียก เซ็งลี้เฮ่งล้ง เซ็งลี้ฮวดไช้ ปู๊กุ่ย
    นำมาให้แม่ไวไว นะกวักมา กวักมา นะเงิน นะทอง

คาถาเรียกเงิน (ครูบาท่านว่า เป็นคาถาของอาจารย์ท่าน)
    โอม...เงินทอง ข้าวของ มานิมามา สรรพะชายหญิง อย่าช้า
    รีบเอามาให้กูไวไว ให้ด้วยยินดี ให้ด้วยเสน่หา
    ครูปู่ กูจึงว่า เอหิเอหิ มามะมามา

คาถาเรียกเงิน
    ธะนัง โภคัง ทุสะมะมิ
    นะนัง โภคัง ทุสะมะมิ
    อุมิอะมิ มะหอสุตัง สุนะพุทธัง
    อะสุนะอะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
    วินะสิลา

คาถาเปิดวิชา (ในกรณีที่มีคน - เทพ ปิดบังด้วยอาคม)
    นะระเบิด เปิดทาง เปิดฟ้า เปิดดิน เปิดสายสิญจ์ เปิดมหาสมุทร เปิดอินทร์ พรหม ยม ยักษ์
    เทวดา เปิดว่านยา เปิดอัขระ มนตรัง ยันตรัง สันตรัง วิกรึงคะเร เปิดด้วยนะโมพุทายะ ยะธาพุทโมนะ

7. MOUNTAIN

สมัครสมาชิก ชมรมศิษย์ครูบาคำเป็ง ฯ วันนี้
    มีสิทธิ์ลุ้นรางวัลวัตถุมงคล ฟรี ครับ

ติดตามรายละเอียดได้ที่

http://www.kampang.com/index.php

(||) (||) (||) (||) (||) (||) (||)
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

จัดให้ครับ
    ทั้งพระมหาสถามะและแม่ยิรีหนุนดวง
    จะได้เฮงๆๆๆๆๆ
    เพราะไม่นานก็ต้องร้องขออีก ส่วนปัจจัยก็ตามความพร้อมก็แล้วกัน

9. โคมฉาย

ท่านผู้ใจบุญทั้งหลาย
    วันนี้ผมได้ฤกษ์ส่ง จริงๆคือว่างครับ
    ตั้งแต่วันอังคารหลังจากเปิดกิจการ
    หาเวลาว่างไม่ได้เลย
    เมื่อได้เวลาวันนี้ส่งให้แล้วนะครับ
    1.คุณณรงค์ จาก ต.หมากแข้ง
    2.คุณศิกวัส จาก ซ.กันตบุตร
    3.คุณสุทธิพงษ์ จากวงศ์สว่าง
    4.คุณคุณากร
    ต้องขออภัยในความไม่สะดวก

10. โคมฉาย

ส่วนคุณหมอ ผมเพิ่งจะได้กล่องใหญ่มา
    วันจันทร์ผมส่งให้ครับ
    รอบนี้ไม่พลาด
    ไม่ต้องฝากรถสิบล้อแล้ว

11. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    จะได้ของดีอีกแล้วเรา 55555

12. triangle-w

ตาฉาย แอ๊บแบ๊ว (ประสพเหตุการณ์ บรื๋อๆๆๆ)ไปหลายวัน เพิ่งได้ฤกษ์ส่งพระหลวงปู่ ให้แก่ทุกท่าน 555 +++ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

13. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder id=post1224325 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 08:88 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1554 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>โคมฉาย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1224325", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 08:88 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 882,946 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 9,828,014 ครั้ง ใน 2,185 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน:888, 615 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1224325 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>แจกพระครูบา</CENTER>
    [​IMG][​IMG]ท่านที่สมัครสมาชิกตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 7 มิถุนายน 2551 ผมจะเอารายชื่อไปจับฉลากโดยจะแจกพระครูบาคำเป็งให้ดังนี้ 5 คนแรกแจก พระแกะจากไม้รักดำรุ่นพิเศษหนาเท่าพระสมเด็จอีก 5 ท่านจะแจก นางกวัก และอีก 1 ท่านพิเศษ แจกวัตถุมงคลรุ่นที่หาไม่ได้อีกแล้ว สมเด็จโบราณหลังไม้รักดำ

เพิ่มเติมครับ[​IMG]
    วิธีการแจก ผมจะประกาศรายชื่อในเว็บนี้วันที่ 10 มิถุนายน 2551 ท่านที่มีชื่อได้รับพระ ให้ท่านส่งซองเปล่าพร้อมปัจจัยจำนวน 30บาท แนบมาในซอง เป็นค่าส่งลงทะเบียนมาที่ผม ผมจะจัดส่งไปให้แบบลงทะเบียน
    ส่วนพระที่แจก เดี่ยวผมจะหามาเพิ่มอีกจะได้กันมากๆหน่อย

ขอเชิญ คลิกดู เว็บครูบาคำเป็งร่วมสร้างวัดกับครูบาคำเป็ง[​IMG]
    <!-- / sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เชิญสมัครสมาชิกได้ที่เว็บนี้ครับ http://kampang.com/index.php

14. โคมฉาย

ประสบเหตุพร้อมกันกับปราสามเขาพนมรุ้ง
    ลักษณะคล้ายๆกับโดนทุบเต็มแรงที่น่อง
    ทำให้เดินไปไหนไม่สะดวก[Embarrass
    ตอนนี้ เริ่มจะหายแล้ว
    เดี่ยวจะตามไปล้างแค้นไอ้พวกทุบปราสาท .......

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบขอบพระคุณพี่โคม รู้ใจผมซะทุกอย่างเลยยยย
    ของเค้าแรงจิงๆๆ

16. MOUNTAIN

บอกล่วงหน้า พวกก็หายตัวไปหมดสิครับท่าน
    พระท่านว่า เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร นะท่านนะ(evil)

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

18. triangle-w

บอกล่วงหน้า พวกก็หายตัวไปหมดสิครับท่าน
    พระท่านว่า เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร นะท่านนะ[​IMG]

ตา ฉาย บ่อไปเองคร๊าบพี่เม้าท์ แค่ส่งพลังร้อนๆ ไปก้อพอแล้วคร๊าบ
    (evil) (evil) (evil) (evil) (evil) (evil)

19. MOUNTAIN

ผมว่าตอนนี้ จักรนารยณ์ ของอาจารย์ฉาย (ต้องเรียกอาจารย์แล้ว)
    อานุภาพแรงชงัดนัก เมื่อวานกรมอุตุฯบอกกลางคืนจะมีพายุฝนตกหนักทางฝั่งธนฯ พอเจอจักรนารายณ์ เงียบกริบ ไม่รู้ไปตกที่ไหน

ตามไปอ่านเรื่องจักรนารายณ์ ได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้ครับ

http://www.kampang.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=55

20. triangle-w

ห้า ห้า ห้า ตา ฉาย แจกจักร นารายณ์ ให้พี่เม้าท์แล้ว ท่านใดอยากได้จักรของตาฉาย วันที่ 8 ลองขอดูเด้อ ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาของท่านนะจ๊ะ