วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ คุณเม้าและคุณจิตตานุปัสสนาที่ให้พร คุณก็เช่นกัน

2. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคมฉายครับ ได้รับพระแล้วครับ รุ่นที่ติดรูปด้านหลังนี่ีเป็นรูปอะไรครับ แล้วรุ่นหลังจีวรพี่ลงสีผึ้งสายล่างให้ทุกองค์รึเปล่าครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ตอนนี้เว็บชมรมครูบาคำเป็ง /พระบูชา
    คุณกาหลิบ ได้แก้สคริปต์ที่แจ้งให้ดูเสมือนมีไวรัสแล้ว
    ขอเชิญเข้าได้ตามปกติครับ

ภาพวัตถุมงคล รายละเอียด ค่าบูชา
    ดูได้จากลิงค์นี้ครับ

http://one.pimolnews.net/pra.htm<!-- / message --><!-- sig -->

OK

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2008
  4. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=r-navi-border cellSpacing=5 cellPadding=2 width="90%" border=0><TBODY><TR><TD class=r-navimain>ธนุรเพท
    เทพเจ้าแห่งชัยชนะ </TD></TR><TR><TD style="PADDING-RIGHT: 10px; PADDING-LEFT: 10px" vAlign=top>[​IMG] เจ้าที่ชาวฮินดูในวรรณะกษัตริย์นับถือว่าเป็น ผู้ประทานชัยชนะเหนือข้าศึกศัตรูนั้นนอกจากตรีมูรติทั้งสามพระองค์แล้วก็ยังนับถือเทพเจ้า อีกพระองค์หนึ่งว่าทรงเป็นที่รวบรวมศาสตร์หรือวิถีทางแห่งชัยชนะเหนือข้าศึกศัตรู ถึงกับให้ความสำคัญปรากฏในคัมภีร์พิไชยสงครามของชมพูทวีปอยู่หลายแห่ง ทั้งปรากฏในคัมภีร์ย่อยและคัมภีร์หลัก โดยถือว่าความรู้หรือพระเวทย์เรื่องนี้เป็นเทพวิญญาณ คือธนุรเพทนั่นเอง ที่นำมากล่าวในเทพปกรณัมนี้เป็นเรื่องราวอีกมุมหนึ่งของความรู้โบราณที่จัด เป็นศาสตร์ชั้นสูงแม้จะนำมาเล่าใน "อุณมิลิต" ฉบับก่อนๆแล้วก็ตามแต่ที่นำมาเล่านี้เป็นเรื่องราว ที่เกี่ยวข้องกับเทพแห่งการรบพระองค์นี้ในรูปลักษณ์ที่ปรากฏเป็นตัวตน ที่นักเทวะวิทยาฮินดูมักผูกเรื่องราวเทพเจ้าให้ประกอบด้วยเทวลักษณะต่างๆ อันมีที่มาจากนามธรรมที่ เป็นคุณสมบัติประจำตัวของเทพองค์นั้นๆด้วยเช่นกัน

http://www.geocities.com/ounamilit_net/b07_tep.htm

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    รุ่นหลังจีวร ไม่ต้องห่วงครับ เต็มที่
    ส่วนยันต์ที่มีบางองค์นั้น ผมเขียนเองครับ
    เพื่อสร้างโค๊ต แต่พอองค์หลังๆไม่ได้ทำครับ
    (||)

5. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านประวัติแล้วสุดยอดเลยครับ เลือกแขวนไม่ถูกเลยครับ สงสัยต้องห้อยทั้ง 2 องค์ แล้วโชว์ไว้นอกเสื้อไปเลย 555

6. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมไปเจอวิธีการทำปรอทเพชรของคนโบราณลองศึกษากันดูครับ
    ปรอทสำเร็จสามารถเอาไปใช้เปลี่ยนตะกั่วให้กลายเป็นทองคำบริสุทธิ์ 100% ได้ครับ

การหุงปรอทนี้มีหลายตำรา หลายเกจิอาจารย์แต่เก่าก่อนท่านค้นคว้าไว้ ทำได้หลายชนิด แต่ที่เรียกว่า

7. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    ยินดีด้วยครับ อย่าลืมเก็บดอกทุกวันนะครับถ้าไม่เด็ดกลางคืนมันจะหดกลับไปต้อนเช้าก็จะออกดอกใหม่แทน (good)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      522
      ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      43
  8. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่โคมฉาย ผมขอจองวัตถุมงคลตามรายการดังต่อไปนี้ครับ
    1.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่าน
    2.ขุนคำป้อรุ่น 1
    3.แม่อุมายิม
    วันพรุ่งนี้จะโอนเงินเข้าบัญชี ครับ จริงๆอยากได้มากกว่านี้แต่ติดที่ ... อย่างเดียวเพราะภาระมากจังเลย
    คงเป็นคราวหน้าจะขอบูชาวัตถุมงคลที่ต้องการแบบอื่นต่อ

9. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาพระไปแล้วอธิษฐานจิตให้ดี ได้สิ่งดีๆเข้ามาค่อยกลับมาทำบุญอีกก็ยังไม่สายไปครับ

10. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    รอรับวัตถุมงคลอยู่ครับ
    แต่ผมหาคาถาที่ใช้กับวัตถุมงคลแต่ละอย่างไม่เจอน่ะครับพี่

11. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามว่า การแช่ดอกว่านนั้น ต้องนำไปตากแห้้งก่อนแล้วค่อยแช่ลงในนํ้ามัมจันทร์ หรือแช่ตอนสดๆเลยค่ะ ถ้าแช่ตอนสดๆต่อไปดอกไม่เน่าหรือค่ะ นํ้ามัมจันทร์นี้หาได้ที่ไหนค่ะ ต้องให้หลวงปู่ท่านปลุกเสกก่อนไหมจะได้ขลังๆนะค่ะ

12. MOUNTAIN

ลองเข้าไปในกระทู้ คาถาครูบาคำเป็ง จากเว็บนี้ดูนะครับ

คาถาครูบาคำเป็ง
    http://www.pimolnews.net/forum/index.php?topic=58.0

13. MOUNTAIN

ดอกสดควรนำไปตากแห้งก่อนครับ
    แล้วจึงนำมาบรรจุลงในขวดน้ำมันจันทน์หอม
    หรือน้ำมันหอมที่ปู่เคยให้ไว้ก็ได้ครับ

พลังของดอกว่านนี้ มีพลังมากมายมหาศาล
    สามารถใช้ได้เลยครับ เพราะมาจากหัวว่านที่ปู่เสกแล้ว+พลังของตัวเขาเอง

14. MOUNTAIN

ว่านตัวผู้ใน 1 ช่อ จะมีหลายดอก เวลาเด็ด อย่าเด็ดทั้งช่อนะครับ
    เด็ดเฉพาะดอก เพราะจะมีดอกอื่นโตขึ้นมาอีกในช่อเดียวกัน

15. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

16. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dragon184 [​IMG]
    เรียนพี่โคมฉาย ผมขอจองวัตถุมงคลตามรายการดังต่อไปนี้ครับ
    1.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่าน
    2.ขุนคำป้อรุ่น 1
    3.แม่อุมายิม
    วันพรุ่งนี้จะโอนเงินเข้าบัญชี ครับ จริงๆอยากได้มากกว่านี้แต่ติดที่ ... อย่างเดียวเพราะภาระมากจังเลย
    คงเป็นคราวหน้าจะขอบูชาวัตถุมงคลที่ต้องการแบบอื่นต่อ
    บูชาพระไปแล้วอธิษฐานจิตให้ดี ได้สิ่งดีๆเข้ามาค่อยกลับมาทำบุญอีกก็ยังไม่สายไปครับ

ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมที่ช่วยแนะนำครับ

17. arpichar

arpichar Active Member

จองพระ

^-^
    ขอจอง
    แม่กวนอิมดำ 2 องค์ = 300x2 600
    แม่อุมายิม 2 องค์ = 300x2 600
    แม่ 8 แหก เลี่ยมแล้ว 600 x2 = 1200 บาท
    เทพกามาหลังแม่อุมาทรงเหยียบธรณี 2 องค์ = 100 x2 = 200
    สีผึ้งบน ตลับละ 49 บาท 2 ตลับ 100 บาท
    สีผึ้งสายล่าง ตลับละ 99 บาท 2 ตลับ 200 บาท
    ขุนคำป้อ 200 บาท
    รูปหล่อรุ่นแรกหลวงปู่คำเป็ง บูชา 200 บาท
    จอบเนื้องอกครูบาคำเป็ง 300 บ.
    สมเด็จไม้ไผ่ตัน 150
    รวมเป็นเงิน 3600+150 บ.

รบกวนแจ้งด้วยครับถ้าไม่มีของ
    เดี๋ยวจะโอนเข้าบัญชีหลวงปู่
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    พระเป็ง ชโย เลขที่บัญชี 284-2-62625-3

โอนแล้วจะโทร/sms ไปบอกนะครับ

mike - kijchai@hotmail.com ^-^

(y) เฮง 433 ถ.หลวง เทพศิรินทร์ ป้อมปราบ กทม 10100

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2008
  18. triangle-w

มีทุกรายการครับ เดี๋ยวตฉายจะจัดส่งให้ครับ

19. ชิมนี่

ชิมนี่ สมาชิกใหม่

โอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์เป็นจำนวน 4,646.46 บาทแล้วครับ

ส่วนที่อยู่ไปรษณีย์สำหรับจัดส่งพัสดุ ผมจะส่งให้พี่โคมฉายและพี่สามเหลี่ยมทาง PM อีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.3 KB
      เปิดดู:
      701
  20. triangle-w

ส่งพระ ครูบา คำเป็ง

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ triangle-w [​IMG]
    วันนี้วันหยุดมีเวลาว่าง ได้จัดรายการพระที่หลายท่านได้ แฟกซ์และบูชาเข้ามาทางเวปครับ
    1. คุณ วรายุทธ
    2. คุณ ธีรธรณ์
    3. คุณ ปรีดา
    4. คุณ นฤพนธ์
    5. คุณ ประพันธ์
    6. คุณ กฤตเดช
    7. คุณ วชิราพิมพ์
    8. คุณ สุดเขต
    9. คุณยุทธนา

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ คำเป็งสร้างวัดด้วยครับ
    จะจัดส่งให้พรุ่งนี้วันที่ 2 พฤษภาคม ขอให้ทุกท่านโชคดีถูกหวยรวยกันถ้วนหน้าครับ
    ส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ ทุกท่านรอรับได้เลยครับ
    ส่วนที่เหลือเดี๋ยวตาฉายจะจัดส่งให้ครับ
    <!-- / message -->