วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ทัวร์ไป โลกหน้าหรือครับ(smile)

2. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อว่าพี่โคมใช้หมดแล้วนะครับ

3. mail2wissnu

เรียนถามด้วยนะครับ ถ้าจะให้พลังของหลวงปู่ สำเนาพลังของพระสายหลวงปู่ดู่ ได้ไหมครับ เช่นให้พระหลวงปู่ทวดเพชรกำแพงของหลวงปู่คำเป็ง สำเนาพลัง ของพระผงจักรพรรดิได้ไหมครับ

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ได้แน่นอนครับ ลองอธิษฐานดูเอาพลังอยู่ในสายเดียวกันครับ

5. mail2wissnu

ที่อยู่ในกล่องข้างหลังหลวงปู่ คือ พระรุ่นไหนหรือครับ
    แต่ละรุ่นเหมือนท่านสร้างออกมาไม่เยอะมาก เท่าไรนะครับ

6. mail2wissnu

พระแม่กวนอิมครับ เอาพระธาตุข้าวบิณฑ์ มาติดไว้ด้วยนะครับ
    แขวนไว้กับ องค์สถามะปราบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. triangle-w

หลวงปู่ไปร่วมพุทธาภิเษกที่วัดอื่นครับ

8. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

โอนทำบุญตามสัญญาครับ 500 บาท วันที่ 29/01/51 เวลา 17.52 ครับ

9. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับส่วนที่อยู่ผมจะส่งให้ทาง PM กับคุณ โคมฉาย นะครับที่รักบการจองขอขอบคุณมากครับและขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• ATM 001.jpg
      ATM 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      257.6 KB
      เปิดดู:
      187
  10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

11. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการโอนเงิน
    ขออนุโมทนาครับ

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พลังมหัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง............จากมุมมองและการสัมผัสโดยทิพยจักร(ต่อ)

เรื่ององค์ญาณภายในองค์พระ
    ผมเขียนเรื่องเจตสิกหรือดวงญาณภายในองค์พระของหลวงปู่คำเป็งมาหลายครั้งเพราะตั้งใจให้ผู้ที่มีพระของหลวงปู่ได้รู้ว่าพระที่ได้ไปไม่ธรรมดา ไม่ใช่ของตายแต่เป็นสิ่งที่มีจิตมีญาณทัศนะญาณภายในองค์พระสามารถเนรมิตกายให้เราเจอในความฝันได้สามารถถอดญาณไปเข้าดลใจใครต่อใครได้สามารถให้ความคุ้มครองและให้นิมิตสังหรณ์ดีร้ายเป็นการเตือนภัยล่วงหน้าได้ด้วยเรื่องญาณภายในองค์พระนี่ยังสามารถสื่อได้ดีกับคนมีองค์ด้วยครับผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับองค์แม่เป๋อของครูบาครับเมื่อวันที่ผ่านมาผมไปงานสัปดาห์หนังสือลองอธิษฐานกับองค์แม่เก้าแหกของท่านดูให้เรียกคนเข้ามาที่บูธก็น่าอัศจรรย์ครับอธิษฐานเสร็จไม่ทันไรก็มีคุณผู้หญิงท่านหนึ่งเดินเข้ามาและซื้อหนังสือที่ผมเขียนหลายรายการที่สำคัญคือคุณผู้หญิงท่านนี้บอกว่าเธอนับถือพระนางอุมา ภาคพระแม่กาลีครับจะว่าธรรมดาก็ได้ จะว่าแปลกก็ได้ครับ แต่หากใช้ความรู้เกี่ยวกับอำนาจญาณและพลังดูดกระแสของพระครูบากับผู้ที่มีสื่อทางนี้จะเห็นได้ว่าแรงจริงๆผมเข้าใจว่ายามที่เราอธิษฐานกับพระของครูบาไปแล้วอำนาจพระของครูบาหรือญาณบารมีภายในองค์พระจะกระจายรัศมี(แสกนอาณาเขตไปทั่ว)ในระยะรัศมีดังกล่าวที่องค์พระแผ่พลังงานออกไป ผู้ที่ต้องญาณมีสื่อทำหน้าที่รับพลังงานทางจิตได้ดีที่สุด ซึ่งอาจหมายถึงคนที่มีองค์มีญาณครูบาอาจารย์ภายใน จะเดินเข้ามาหาเองโดยที่ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไรทั้งนี้เพราะอำนาจที่ลี้ลับดลใจให้บุคคลผู้นั้นเข้ามาแต่ไม่ได้แค่เพียงคนที่มีองค์อย่างเดียวนะครับคนที่มีองค์ครูบาอาจารย์เป็นเทพเป็นพรหมอาจรับสัมผัสได้ดีแต่ในขณะเดียวกันพลังดูดของพระจากครูบาจะทำหน้าที่ดึงจิตดึงใจหรือเข้าดลใจใครต่อใครให้มาหาเราได้ด้วยคนที่ทำมาค้าขายต้องลองตั้งมั่นอธิษฐานกับพระของท่านดูเอาเองครับเรื่องนี้ถือว่าอ่านกันเล่นๆนะครับส่วนท่านไหนมีประสบการณ์แปลกๆอย่างไรก็ลองมาเล่าแลกเปลี่ยนกันดูอนุโมทนาทุกท่านที่ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ครับ
    <O:p
    พระสายพระนางอุมาของหลวงปู่คำเป็งที่น่าสนใจมีมากครับอย่างที่ผมอาราธนาใช้อยู่จะมี แม่เป๋อเนื้อน้ำมัน กับ แม่อุมาขี่เสือ(แรงมากครับ)อย่างแม่อุมาขี่เสือ วันที่ไปงานมินิมหกรรมก็เล่าให้พี่โคมฉายฟังว่าผมใช้องค์นี้ในการส่งพลังบำบัดได้ดีมาก ปกติเราอาจใช้พวกคริสตัลผมก็เคยลองมาแล้วตอนนี้ได้แม่อุมาขี่เสือ เนื้อดินครับพลังแรงมาก พลังดูดก็แรงสามารถใช้วางบนฝ่ามือเรียกพลังงานที่ไม่ดีออกจากตัวเราได้และสามารถอาราธนาพลังของท่านส่งเป็นพลังบำบัดให้แก่ผู้ที่เจ็บป่วยก็ได้ครับใช้ได้ผลดีเช่นกันพระของหลวงปู่ท่านประจุด้วยพลังจักรวาลหรือพลังแห่งพระเป็นเจ้าอันเป็นพลังชีวิตที่สำคัญคือพลังสายพระอุมานั้นมีอำนาจในการดูดและสลายพลังงานลบในตัวเองครับทั้งยังสร้างพลังชีวิตให้แก่ผู้บูชาด้วย แม่เป๋อเนื้อน้ำมันเรียกว่าจิ๋วแต่แจ๋วจริงครับคนที่ได้ไปลองสัมผัสท่านด้วยปลายนิ้วดูน่าจะสัมผัสได้ดี จับเบาๆครับทำใจสบายๆจะรู้สึกถึงพลังได้เองไม่ยากครับตั้งจิตอธิษฐานกับท่านดูครับแล้วจะเห็นผลเองในไม่ช้าใครยังไม่มีแม่เป๋อของหลวงปู่อย่าวางใจล่ะครับอีกหน่อยก็หมดแหงๆๆ<O:p</O:p
    ทุกท่านที่มีพระของหลวงปู่คำเป็งน่าจะมางานแห่พระแม่อุมาที่สุดเลยครับ (พระนางอุมาคือเทพอุปถัมภ์องค์สำคัญของหลวงปู่คำเป็งพระองค์หนึ่งคู่กับพระโพธิสัตว์กวนอิม)เพราะในวันที่ 21 ตุลาคมนี้ถือว่าเป็นวันใหญ่ของวันวิชัยทัสมิเป็นงานแห่พระแม่อุมาเทวีประจำปีของวัดแขกและถือว่าเป็นวันที่ชาวฮินดูทุกคนจะบูชาพระแม่เป็นพิธีประจำปีที่มีมาแต่โบราณนับพันปีเป็นที่ศรัทธาครับว่าในค่ำคืนวันนี้ พระแม่อุมาจะเสด็จมาโลกมนุษย์ (แบบเต็มๆ)เพื่อประทานพรให้แก่ผู้ที่ศรัทธาพระองค์ วันพรุ่งนี้ผมจะพกพระแม่อุมายิมแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน แม่กวนอิมหลังพระแม่อุมาดูดทรัพย์องค์จตุคามหลังเจ้าแม่อุมาฯลฯไปในงานด้วยครับกำหนดจิตอธิษฐานให้องค์พระซึมวับสัมผัสดูดกลืนพลังงานแห่งพระแม่เจ้าศรีมหาอุมาเทวีที่วันนี้พลังงานแห่งพระแม่เจ้าจะลงมาเต็มที่ที่สุด วิธีนี้ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับนำพระท่านไปแล้วอธิษฐานบูชาต่อพระศรีมหาอุมาเทวีขอรับพลังงานอันสูงสุดแห่งพระแม่เจ้า แล้วขอพรอันเป็นสิริมงคลโอกาสอย่างนี้ห้ามพลาดครับอ้อที่สำคัญเป็นเคล็ดลับเวลาอธิษฐานขอให้กำหนดให้องค์พระรับแต่พลังงานจากพระแม่เจ้าอุมาเทวีโดยตรงเพียงอย่างเดียวนะครับให้รับพลังงานเหนือโลกจากพระแม่เจ้าอุมาเทวีโดยตรงเท่านั้นถึงจะดีและบริสุทธิ์ให้คุณให้อานุภาพขององค์พระเพิ่มขึ้นอย่างสมบูรณ์ครับ<O:p</O:p
    พระแม่ศรีมหาอุมาเทวีนับเป็นพลังงานเหนือโลกที่ทรงอำนาจสูงสุดอย่างหนึ่งคู่กันกับอำนาจแห่งพระศิวะเจ้าการนับถือพระอุมานั้นได้รับความนิยมอย่างสูงจากชนนิกรฮินดูจนบังเกิดลัทธินับถือพระองค์โดยเฉพาะเรียกว่าลัทธิศักติพระนางอุมาถือว่าเป็นมารดาแห่งจักรวาล และยังเป็นมารดาแห่งเวทย์มนต์ลี้ลับอีกด้วยปางของพระแม่อุมานั้นมีมาก ในปางที่สวยงามคนไทยเราสมัยก่อนจะเรียกนามสั่นๆของท่านว่า "พระศรี" หรือพระนางปารวตีก็นิยมปางดุได้แก่ปางทุรคา ซึ่งพระนางจะทรงเสือ หรือ ทรงสิงโตในปางดุที่สุดและถือว่าทรงพลังอำนาจที่รุนแรงที่สุด คือพระนางกาลีคนฮินดูจะนับพระนางมากโดยเฉพาะปางพระแม่กาลีซึ่งเป็นปางดุนั้นจะได้รับการนับถือเป็นพิเศษ

เรื่องอานิสงค์ในการนับถือพระนางอุมานั้นมีด้วยกันหลากหลายประการจนอาจกล่าวได้ว่าอำนาจแห่งพระองค์นั้นครอบจักรวาล คือทั้งบันดาลความร่ำรวยบันดาลทั้งความอุดมสมบูรณ์ เสน่ห์เมตตา จนกระทั่งปราบมารล้างอาถรรพณ์ให้ความคุ้มครองจากภูติผีปีศาจ

หลวงปู่คำเป็งเป็นพระสุปฏิปัณโณท่านนึงที่ได้รับญาณวิเศษจากพระแม่อุมาท่านเล่าว่าพระนางอุมา ปรากฏแก่ท่านในภาคของพระนางกาลี ตัวเป็นหญิงสูงใหญ่มากร่างกายสีดำ อันเป็นปางอิทธิฤทธิ์หลังจากที่หลวงปู่ได้รับพลังจากพรแม่เจ้าและได้รับความรู้ในศาสตร์อันลี้ลับต่างๆจากพระแม่หลวงปู่ท่านจึงได้สร้างพระแม่อุมายิม แม่เป๋อเนื้อน้ำมัน แม่อุมาขี่เสือแม่อุมาเก้าแหก พระแม่กวนอิมหลังพระแม่อุมา พ่อจตุคามหลังพระแม่อุมาและพระหลวงปู่อีกหลายต่อหลายรุ่นเรียกว่าแทบทุกรุ่นท่านก็จะเชิญพระนางอุมามาร่วมประจุพลังให้แก่พระของท่านด้วย

ด้วยเหตุนี้ผู้ที่มีพระของหลวงปู่โดยเฉพาะพิมพ์ที่เกี่ยวข้องกับพระอุมาเจ้าผู้ที่สวมใส่ก็จะรับธรรมบารมีจากพระแม่อุมาปกป้องคุ้มครองแก่บุคคลผู้นั้นหรือแม้จะเป็นพิมพ์อื่นก็ตาม ก็สามารถใช้สื่อเป็นสายใยไปสู่พระแม่เจ้าการอธิษฐานต่อพระของหลวงปู่โดยเฉพาะพิมพ์ที่เกี่ยวข้องกับพระอุมาอย่างผมจะจบอธิษฐานเอ่ยพระนางพระแม่อุมาโดยตรงแล้วอธิษฐานไปถึงเหล่าเจตสิกทั้งหลายอันเป็นบริวารและเป็นสายธรรมของพระแม่เจ้าให้มาช่วยก็จะได้ผลดีทุกครั้งครับ<O:p</O:p

(19/32)<O:p</O:p

13. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

14. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

เรียน ท่านสามเหลี่ยม (triangle-w)
    เห็นว่าท่านรับภาระส่งวัตถุมงคลอ่ะครับ คงเข้าเนื้อ พอดีผมมีซองกันกระแทกเหลือประมาณเกือบ 50 ซอง
    เลยว่าจะขอบริจาคซองช่วย รบกวนส่งที่อยู่ไปที่ PM ก็ได้ครับผม

15. triangle-w

ขอบคุณมากครับ

16. MOUNTAIN

พี่สามเหลี่ยม แจ้งว่า หลวงปู่มีกำหนดจะมากรุงเทพฯ
    ในวันที่ 6-15 มีนาคม 2551
    และมีหลายท่านอยากจะให้หลวงปู่ลงนะให้
    ผมมองดูปฏิทินแล้ว วันที่ตรงกับวันอาทิตย์ คือ 9 มีนาคม 2551
    ซึ่งน่าจะเป็นวันที่สะดวกที่สุด
    จึงแจ้งข่าวมาเพื่อทราบล่วงหน้าก่อนครับ

ส่วนกำหนดการและรายละเอียด
    จะขอปรึกษากับ พี่สามเหลี่ยมและคุณโคมฉาย อีกครั้งครับ

17. triangle-w

สำนักข่าวเม้าท์ตาอิน รายงานข่าวด่วน มาจากสำนักสงฆ์ มะค่างาม ครับ

18. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

19. MOUNTAIN

ชมภาพหลวงปู่จัดพิธีลงนะ เมื่อ 11 พฤศจิกายน 2550 ที่ผ่านมา
    เอื้อเฟื้อสถานที่และอาหารว่าง-เครื่องดื่ม สุดอร่อย
    โดย พี่ triangle-w

โฆษก สุดหล่อ โคมฉาย
    ผู้ร่วมพิธี ประมาณ 100 คน

<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]

<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]

20. MOUNTAIN

ภาพพิธีลงนะ (ต่อ)

<TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center>
    </TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20> </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center></TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20> </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]

<TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center></TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20> </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]