วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ศรัทธาและเชื่อมั่นเถิดครับ
    องค์ไหนๆที่ครูบาท่านเสกสวดให้มีพลังในด้านค้าขายเมตตาทุกองค์
    ให้ลองอธิฐานดู
    ถ้ายังไม่ได้ผลให้เพิ่มคาถาเข้าไป
    เช่น
    1.บทนะระเบิด
    นะระเบิด เปิดทาง เปิดฟ้า เปิดดิน เปิดสายสิญจ์ เปิดมหาสมุทร เปิดอินทร์ พรหม ยม ยักษ์
    เทวดา เปิดว่านยา เปิดอัขระ มนตรัง ยันตรัง สันตรัง วิกรึงคะเร เปิดด้วยนะโมพุทายะ ยะธาพุทโมนะ
    2.บทหนึ่งเดี่ยว
    ก่อนใช้บทนี้ให้เอามือถือพระของครูบาคำเป็ง
    หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโล โคโสโน
    ซึมซับ มนต์วิชา ดึงดูดพลัง (...อยากได้อะไรเพิ่ม ก็อธิษฐานเพิ่มเอาเอง...) เข้าสู่กายข้าพเจ้า (หรือที่ไหน ก็อธิษฐานต่อท้ายเอาเอง...)

เช่น
    หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโล โคโสโน
    ซึมซับ มนต์วิชาครูบาคำเป็ง ดึงดูดลูกค้าเข้าร้านข้าพเจ้า ดึงดูดเงินลูกค้าเข้าแกะเงินข้าพเจ้า ดึงดูดความเมตตาจากลูกค้า เข้าสู่กายข้าพเจ้า

เมื่อถึง เข้าสู้ร้านให้เป่าลมไปที่หน้าร้าน
    เม่อถึงแกะเงินให้เป่าไปที่แกะเงิน
    เมื่อถึงกายข้าพเจ้าให้เป่าไปที่อกของผู้กล่าวคาถา
    3 บทเจ้าแม่กวนอิม
    คาถาพระแม่กวนอิม เรียกเงิน เรียกทอง
    โอม...มานิมามา เงินทองเงินทอง มานิมามา นะมามีมา นะเงินนะทอง
    คนมา เงินทองมา เงินทองมา คนมา เอหิมะมะ
    พระแม่กวนอิม ร่ายมนต์เรียก เซ็งลี้เฮ่งล้ง เซ็งลี้ฮวดไช้ ปู๊กุ่ย
    นำมาให้แม่ไวไว นะกวักมา กวักมา นะเงิน นะทอง
    รับรองว่าสถานการณ์เปลี่ยนไป

2. Innocense

Innocense เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    To พี่สามเหลี่ยม

ได้รับพระแม่กวนอิมแล้วครับ ...

ขอบคุณครับ ... (good)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.4 KB
      เปิดดู:
      711
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2008
  3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ...

ขนาดไฟล์:
      3.4 KB
      เปิดดู:
      647
      ขนาดไฟล์:
      4.3 KB
      เปิดดู:
      639
      ขนาดไฟล์:
      5.5 KB
      เปิดดู:
      641
      ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      56
  4. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ไม่เป็นไรจ๊ะ.....ซีนนี้ยกให้นางเอกไปเลย...(good)
    เพราะข้อมูลของพี่ไอยแน่นเอี้ยด....

ลูกค้าสีผึ้งขออาเจ้เค้าเพี๊ยบ....
    หลังจากลูกค้าใช้สีผึ้งแล้ว พี่ไอยเค้าบังคับให้อาแปะ อาเฮีย ต้องกรอกแบบสอบถามไว้ติดตามผลด้วย...... (||)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2008
  5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

6. MOUNTAIN

แบบสอบถามที่อาเฮีย อาเจ็ก อาแปะ อากง กรอกเสร็จแล้ว จะนำมาจับสลาก
    แจกสีผึ้งสายล่าง 3 รางวัลๆละตลับ เป็นกรณีพิเศษครับ

ขนาดไฟล์:
      85.1 KB
      เปิดดู:
      652
  7. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สำคัญที่สุดคือความมีศรัทธาและเชื่อมั่นในตัวของคุณเองครับ เมื่อได้รับพระแล้ว ลองอธิษฐานให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านช่วยเหลือ และให้ดีกรุณาหมั่นสร้างบุญกุศลให้ต่อเนื่องด้วยครับ และหมั่นแผ่บุญกุศลให้กับการงานของคุณเองด้วยนะ

8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เป็นกำลังใจให้คุณจินตนาครับ
    พระของครูบา ทรงมหาอิทธิโพธิคุณจิงๆ
    ขอให้รวย ราบรื่น และยิ้มออกนะครับ
    จะได้ช่วยหลวงปู่สร้างวัดครับ

9. MOUNTAIN

สืบเนื่องจากการที่มีสมาชิก/ผู้ติดตามอ่าน หนังสือพุทธามหาเวท หลายท่านได้โทรศัพท์เข้ามาสอบถามถึงเรื่องการลงนะ
    ของหลวงปู่ ซึ่งได้ผ่านพ้นไปแล้ว เมื่อวันที่ 9/3/51 และมีความสนใจ อยากเข้าร่วมพิธีลงนะ108 กับหลวงปู่บ้าง

จึงได้มีการปรึกษาหารือกัน ระหว่าง บก.พุทธามหาเวท(คุณสุรศิลป์) พี่สามเหลี่ยม และอาจารย์โคมฉาย ได้ความว่า
    จะนิมนต์หลวงปู่มาลงนะมหาอิทธิคุณ108 ให้กับผู้สนใจโดยเฉพาะสมาชิกพุทธามหาเวทและขาประจำซื้ออ่าน หรือหากมีสมาชิกพลังจิตท่านใด ต้องการเข้าร่วมพิธีครั้งนี้ ก็สามารถแจ้งลงชื่อไว้ได้ โดยกำหนดการลงนะ108 จะจัดให้มีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2551 ซึ่งรายละเอียด จะได้แจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ

10. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    อะแฮ่ม ขอ 1 ที่ครับ
    1. ทิดวี เหมือนเดิมครับ

11. MOUNTAIN

+

โห...พี่ทิดวี
    ช่างรวดเร็วว่องไวปานกามนิตหนุ่มจริงๆ(good)

เดี๋ยวรอพี่โคมฉาย เปิดกระทู้ลงนะ เฉพาะกิจ ก่อนนะครับ

12. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. โคมฉาย

รับทราบครับ
    รายการของคุณปลัดไม้เป็นรายการที่ผมเป็นห่วงมาก
    เพราะผมดูจากใบเสร็จรับเงินไม่มีชื่อของปลัดไม้
    (ผมฝากน้องในสำนักงานไปส่ง)
    เลยสงสัยว่าจะตกหล่น
    แต่หาเท่าไรก็ไม่เจอ
    แสดงว่า แม่แปดแหก ทำปาฎิหารณ์
    ผมไม่ต้องจ่ายค่าส่ง
    แต่ส่งถึงก่อนเพื่อน
    (good)

14. โคมฉาย

รับของแล้ว แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    โดยเฉพาะขุนแผนกับแม่แปดแหก
    อยากทราบผลว่ามีแตกหักหรือเปล่า

ท่านที่อยู่กรุงเทพปริมณทล วันนี้น่าจะได้รับของถ้วนหน้านะครับ
    ยกเว้น ปณ.ที่ท่านอยู่จะเฉื่อย หุหุ

ขุนแผนตอนนี้ที่ผมมีไม่มากแล้วนะครับ
    ไม่เกิน 20 องค์

และกวนอิมดำ
    ที่ผมไม่มีแล้ว เหลือทีพี่สามเหลี่ยมประมาณ 10 องค์
    คงจะเป็นตำนานกันอีกรุ่นครับ

15. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วครับ เรียบร้อยดีครับหอมสุดๆครับ ขอขอบคุณพี่โคมมากๆนะครับในความกรุณาต่อผม ขออนุโมทนาครับ

16. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ คุณจิตตานุปัสนากับคุณ TRIANGLE-W มากๆเลยค่ะ ที่ให้กำลังใจมาค่ะจะพยายามค่ะ

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้รับข่าวดี ลูกสาวสอบเข้า โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาได้แผนก คณิต-วิทย์ ซึ่งเป็นผลมาจากได้ขอให้พระแม่กวนอิมช่วยเหลือ+ความขยันหมั่นเพียร ใช้เวลาในการรวบรวมข้อมูลทางวิชาต่างๆประมาณ 1 เดือน ซึ่งก่อนหน้านี้ได้สอบเข้าได้ที่โรงเรียน มหาพฤฒารามได้แล้ว จึงไม่มีความกดดันแต่ก็ไม่มีความมั่นใจเอาเสียเลย ก่อนจะสอบ 4-5 วันผมเลยถามลูกสาวว่าอยากสอบเข้าเตรียมไหม ลูกสาวตอบว่าถ้าสอบได้ก็ดี ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวจะขอพระแม่กวนอิมให้ แต่ต้องขยันอ่านหนังสือด้วย เขาเลยมีกำลังใจขึ้นมา ผลที่ได้ก็เป็นอย่างที่เห็นครับ

18. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยขอรับ(good) (good) (good)

19. MOUNTAIN

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่สามฯ
    ลูกสาวพี่เค้าเก่งอยู่แล้ว แถมได้กำลังใจจากพี่+ซ้อ
    และพระแม่กวนอิม ยิ่งทำให้สำเร็จสมหวังดังตั้งใจ
    (good) (good) (good)

ขนาดไฟล์:
      13.1 KB
      เปิดดู:
      470
  20. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับผม