วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คาถาย้ายพลัง
    (ใช้ย้ายพลังจากพระเครื่องไปที่สิ่งของ หรือ ย้ายพลังกลับ)

มรรคสุทธิ ชีถัง มะเหษินัง (5 จบ แล้วเป่าไปที่สิ่งของ ให้เป่าจนสุดลมหายใจ)
    ญิลี 7 ดาว (7จบ แล้วเป่าไปที่สิ่งของ ให้เป่าจนสุดลมหายใจ)

โองการพระเจ้า
    (ใช้อัญเชิญพลังของเทพเบื้องบนลงมาสถิตย์ที่สิ่งของหรือตัวเรา)

ชูมือขึ้นจนสุด แบมือแบบสบายๆ อย่าเก็งมือ ทำใจเบาๆ สบายๆ แล้วว่าคาถา

2. MOUNTAIN

<!-- this is not the last post shown on the page --><TABLE class=tborder id=post937311 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 05:29 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #7312 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>โคมฉาย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_937311", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:44 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 2,880 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 22,328 ครั้ง ใน 1,857 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2412 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_937311 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->[​IMG]

วัตถุมงคลรุ่นเก่าของครูบาคำเป็งมาให้เช่าบูชาเพื่อทำบุญสร้างวัดอีกแล้วครับ
    รุ่นนี้ เป็นรุ่นพิเศษ พระผงพิมพ์จอบครูบาคำเป็ง
    สร้างจากเนื้อว่านและผงต่างๆมากมาย
    พิเศษคือทุกองค์มีเนื้อว่านผุด

พระเครื่องที่มีเนื้อว่านผุด คนโบราณเชื่อว่า ว่านเป็นมวลสารที่มีชีวิต
    มีฤทธิ์อำนาจในตัวเอง เมื่อได้รับการปลุกเสกจากพระผู้บริสุทธิ์
    ว่านดังกล่าวจะมีฤทธิ์ และจะแสดงฤทธิ์อำนาจในตัวเอง ด้วยการ
    ขยายขนาด การงอก หรือที่เรียกว่า เนื้อว่านผุด

อิทธิคุณของพระเนื้อว่านผุด ท่านว่าเป็นสัญลักษณ์ของความเจริญงอกงาม
    ผู้ที่มีไว้ครอบครอง บูชาย่อมได้รับความเจริญรุ่งเรือง และที่สำคัญคืออำนาจในการคุ้มครองสูงมาก
    เป็นเสมือนมีอำนาจในทางคงกระพันหนังเหนียว
    พระรุ่นนี้หลวงปู่สร้างมาเป็นสิบปีครับ
    มีอะไรดีใส่ไปทั้งหมด เพราะเป็นรูปท่าน

และท่านได้เชิญอำนาจเหล็กไหลในจักรวาลมาประจุอยู่ภายในองค์พระ
    พลังเหล็กไหลจะมีอำนาจในทางรักษาบำบัดปรับธาตุให้สมดุลและอายุวัฒนะ
    นอกจากนั้นยังมีอำนาจในด้านการคุ้มครอง

องค์นี้จึงไม่ธรรมดาครับ
    เพราะเป็นองค์ที่มีมวลสารมากเป็นพิเศษ
    และมีพลังอำนาจในตัวทำให้เนื่องอกเพิ่มขึ้นมาได้

ให้บูชาในเดือนมกราคม
    เพื่อให้ทุกท่านได้รับสิ่งดีๆ
    โดยการร่วมทำบุญ 300 บาท
    แถมลูกกลมๆด้านหน้าหลวงปู่คำเป็ง
    ด้านหลังเจ้าแม่กวนอิม 1 ลูกครับ
    รายการนี้ผมรับส่งให้ครับ
    เงินโอนเข้าบัญชีครูบาคำเป็งครับ
    เนื่องจากผมมีภารกิจค่อนข้างจะเยอะในช่วงนี้
    ผมจะส่งให้เฉพาะรายการนี้
    เพราะที่พี่สามเหลี่ยมไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า
    ส่วนรายการอื่นยังฝากพี่สามเหลี่ยมส่งต่อครับ(||)
    และผมจะส่งให้ทุกวันจันทร์นะครับ(อาทิตย์ละครั้ง)[Embarrass
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. MOUNTAIN

พระเคื่องครูบา
    พระสมเด็จหลังสมเด็จไม้รักดำ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      159.2 KB
      เปิดดู:
      2,350
  4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จพิมพ์ทรงโบราณ มีอยู่ที่ผมเหลือไม่ถึง 10 องค์ครับ คงกล่าวได้ว่าหมดแล้วหมดเลย ตอนนี้เกือบจะเป็นตำนานไปแล้วครับ

5. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    พระเคื่องครูบา
    พระสมเด็จหลังสมเด็จไม้รักดำ

พระสมเด็จพิมพ์ทรงโบราณ มีอยู่ที่ผมเหลือไม่ถึง 10 องค์ครับ คงกล่าวได้ว่าหมดแล้วหมดเลย ตอนนี้เกือบจะเป็นตำนานไปแล้วครับ

ต้องร่วมบุญด้วยปัจจัยเท่าไหร่ค่ะ ขอร่วมจอง 1 องค์ค่ะ
    จะให้เบอร์ติดต่อที่ PM ค่ะ<!-- / message -->

6. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

โอนแล้วครับ แจ้งที่อยู่ทาง PM ครับ

7. triangle-w

ไม่ทราบว่าจองพระรุ่นไหนไว้ครับ

8. MOUNTAIN

คุณ pasit_ok จองรุ่นหมายเลข9.พระกำแพงโชคเศรษฐี (จันทร์ลอย) 300 บาท ครับ

ที่อยู่คุณpasit_ok ผม forward mail ไปให้พี่สามเหลี่ยมแล้วครับ

ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2008
  9. MOUNTAIN

กำลังสอบถามให้แล้วนะครับ

ขออนุโมทนาครับ

10. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ขอบคุณครับ คุณ MOUNTAIN

11. triangle-w

รับทราบครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ จะจัดส่งให้ครับ

12. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ของมีน้อย
    หมดแล้วคงหมดครับ
    เอาแบบราคาพิเศษนะครับ
    เผยแพร่เกียรติคุณครูบาคำเป็ง
    ร่วมด้วยช่วยกัน
    300บาท ก็พอครับ
    หลังจากนี้คงเป็นตำนาน
    (sing)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2008
  13. pasit_99

ขอจองเพิ่ม อีก 2 องค์ครับ
    -แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    12.เทพกามา 150 บาท

โอนให้พรุ่งนี้ 26 มค. 51 ครับ

14. triangle-w

สำนักสงฆ์ มะค่างาม

ภายในบริเวณสำนักสงฆ์ครับ
    ส่วนที่เป็นวิหารมีหลังคามุงอยู่ครึ่งเดียวครับ
    บริเวณทางเข้าสำนักสงฆ์มะค่างาม
    กุฏิที่หลวงปู่พำนักอยู่ครับ ข้างในเหมือนค่ายกล
    เข้าไปแล้วออกมาแทบไม่ได้ครับ
    บริเวณด้านหลังครับ

15. MOUNTAIN

ขอโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ :)

16. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เผาศพแบบโบราณครับ
    ว่างๆพี่สามเหลี่ยมจะจัดทัวร์

17. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ดิฉันขอจอง 1 องค์ค่ะสำหรับ พระสมเด็จหลังสมเด็จไม้รักดำ ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ ในทุก ๆ งานของทางวัดกับครูบาคำเป็ง จำนวนเงิน 1,000 บาทค่ะ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

วาวใส // ดอกแก้ว

18. pasit_99

โอนแล้วครับ วันที่ 25 มค 51 เวลา 19.23 จำนวน 450 บาท (ก่อนกำหนดครับ พอดีผ่าน ATM)

19. triangle-w

รับทราบครับ ภายในอาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้ครับ ขออนโมทนาด้วยครับ ที่ช่วยสร้างวัดกับหลวงปู่

20. MOUNTAIN

ประสบการณ์อัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง

<TABLE class=tborder id=post939303 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 05:44 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #7319 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>บัวตะวัน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_939303", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 05:44 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 394 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 574 ครั้ง ใน 54 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 68 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_939303 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->สวัสดีค่ะ นาน ๆ ขอคุยด้วยคนนะคะ
    นาน ๆ จะเข้ามาคุยสักทีค่ะ แต่ตามอ่านทุกวันค่ะ

เมื่อคืนวันก่อน ฝันถึงหลวงปู่คำเป็งค่ะ ฝันว่าได้เข้าไปอยู่ในสถานที่แห่งหนึ่ง
    และเขามีการทำบุญเลี้ยงพระกัน และได้นิมนต์หลวงปู่คำเป็นมาเป็นประธานในพิธีสงฆ์ ในฝัน เราได้เข้าไปกราบหลวงปู่ ท่านก็เทศน์สอน แต่ตื่นมาจำไม่ได้ว่าสอนอะไร จำได้ประโยคเดียวว่า "อย่ากินให้มานักนะ กินมากไปไม่ดี"
    แล้วตอนออกมาจากท่าน ท่านก็ชี้ให้ดู ฟักทองที่มีสังขยาอยู่ข้างใน สองลูก
    ก็ไม่รู้ว่าหมายความว่าอะไร

และในฝันจะมีพระองค์อื่น ๆ อยู่หลายสิบองค์ แต่จะนั่งแยกกับหลวงปู่คนละฟากของห้อง (หลวงปู่นั่งอยู่องค์เดียว ในห้องด้านหนึ่ง ส่วนตรงกันข้ามเป็นพระรูปอื่น ๆ ซึ่งในจำนวนพระนั้น เราเห็นมีพระผู้ใหญ่องค์หนึ่งที่เรานับถือเหมือนกัน แต่มรณภาพไปแล้ว นั่งอยู่ด้วย)

ก็เล่าให้ฟังค่ะ ไม่รู้ว่าจะตีความหมายว่าอะไร แต่ก็รู้สึกว่า เป็นมงคลกับตัวเองค่ะ

และก็ อีกเรื่องหนึ่ง ส่งข่าวค่ะ ว่าได้รับขี้ผึ้งจากคุณสามเหลี่ยมไป ก็เอาขี้ผึ้งสายบนของหลวงปู่ ทาที่ปากของสามี เพราะเขาจะต้องไปติดต่อเจรจางานกับลูกค้า ผลก็คือ ได้งานค่ะ ตอนนี้สามีมีความมั่นใจมากเลยค่ะ ในการไปติดต่องาน

</TD></TR></TBODY></TABLE>