วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าต้องขึ้นไปกินที่กำแพงเพชรนะครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เฉาก๊วย ยี่ห้อนี้ ขายดีมากครับ
    ผมไปวันอาทิตย์ เห็นขายเสร็จทิ้งถุงลงกระสอบ เต็มกระสอบเลยครับ
    ไม่น่าต่ำกว่า 100 ถุง ต่อวัน

แค่มีซุ้มไม้ เหมือนขายกาแฟสด แล้วเปิดเทปโฆษณาชักชวน
    ผู้คนก็พากันเข้ามาซื้อกินอย่างไม่ขาดสาย

ถ้ามีเฟรนไช น่าลงทุนมาก
    ใครสนใจลองโทรสอบถามดู ที่เบอร์ตามระบุในถุงเฉาก๊วยดูนะครับ
    (055)717450
    ที่อยู่ 141/3 ม.6 ต.หนองปลิง อ.เมือง จ.กำแพงเพชร

มี อย. เลขที่ 62-200846-2-0001
    ระบุหลังถุงไว้อีกว่า ควรเก็บไว้ในอุณหภูมิ 4 องศาC - 8 องศาC

(ถ้าทำได้เป็นอาชีพเสริมดีมากครับ แนะนำเผื่อมีคนสนใจ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2008
  3. MOUNTAIN

หลวงปู่ปรารภกับผมว่า
    การสร้างแม่เป๋อ/เทพกามา ฯลฯ
    ในอนาคตอันใกล้นี้คงจะต้องหยุดสร้าง
    และจะสร้างแบบสายพระล้วนๆแทน
    ทั้งนี้เพื่อให้เข้ากับสภาวะแห่งสมณะของหลวงปู่เอง

ดังนั้นใครที่ยังไม่มีวัตถุมงคลสายเทพฯ สายแม่เป๋อ ของปู่
    ให้เก็บหารักษาไว้นะครับ ต่อไปจะไม่มีแล้ว ของก็จะมีราคามากขึ้น
    ตามธรรมดาของ อุปสงค์-อุปทาน (วันนี้ขอเล่นภาษาเศรษฐศาสตร์หน่อย อิอิ)

เพิ่งคุยกับหลวงปู่วันนี้เองครับ

4. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ผมขอจอง

สีผึ้งสายบน 1 ตลับละ 49 บาท
    สีผึ้งสายล่าง 2 ตลับละ 99 บาท
    และเทพกามา (หมายเลข 12) อีก1องค์

แล้วจะขอบไปจ่าย+รับของ ในวันงาน(ที่วัดราชสิงขร)ได้รึเปล่าครับ
    ถ้าได้ขอให้ช่วยยืนยัน ด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. MOUNTAIN

เรื่องจริงครับคุณโรเบิร์ต
    ทีแรกว่าจะไม่บอกแล้ว แต่มาคิดอีกทีบอกดีกว่า
    เพื่อให้ศิษย์ปู่รุ่นแรกๆอย่างพวกเราในกระทู้พลังจิตได้รู้กันก่อนครับ

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยครับ เพราะลงนะครั้งนี้แถมสีผึ้งให้ด้วยครับ+พระอีกหลายรายการครับ

7. MOUNTAIN

ไปขอจ่าย-รับ ในวันงานที่วัดก็ได้ครับ
    ครั้งที่แล้วก็ไปรับกันที่งานจนชุลมุนเป็นที่สนุกสนานกัน
    ได้เงินร่วมสร้างวัดมากโขอยู่ครับ แล้วถวายหลวงปู่ทันที

เดี๋ยวพี่สามฯ กับปู่ฉาย จะเตรียมไว้ให้ครับ :)

8. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณมากครับ

(1)- แล้วลงนะเนี่ยเราต้องเตรียมทองไปด้วยหรือเปล่าครับ

ผมยังไม่แน่ใจว่าจะไปเข้าร่วมลงนะด้วยรึเปล่า เพราะ ก็เคยลงนะจากที่อื่นมาแล้วครับ.. (ถ้ายังไง ผมคงต้องไปขออนุญาติจากอาจารย์ที่ผมเคยลงก่อน)

(2) - อ่อ แล้วถ้าเกิด เราลงนะ กับพระครูบาคำเป็งแล้ว เราไปลงนะจากที่อื่นอีก จะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

(3) - แล้ว ถ้าเกิดว่า ร่วมลงนะด้วยแต่ ขอเปลี่ยนของที่แจก จะได้รึเปล่าอะครับ อ่านไปอ่าน มารู้สึกอยากได้ แม่อุมายิม ด้วยหนะครับ

แต่ วันงานคงไปแน่นอนครับ

ขอขอบคุณมากๆครับ (รวบกวนหลายเที่ยว)

9. triangle-w

การลงนะของหลวงปู่ไม่จำเป็นต้องใช้ทองก็ได้ครับ แต่ใครจะใช้ทองก็ไม่หวงห้ามครับ ไม่มีข้อจำกัดครับ คุณจะไปลงนะกับอาจารย์ท่านอื่นอีกก็ บ่อมีปัญหาครับ เป็นการเสริมพลังและเมตตามหานิยมให้กับตนเองครับ อย่าเพิ่งวิตกจนเกินไป ส่วนของแจกคงให้ตามเดิมครับ แต่ท่านใดอยากจะบูชาพระรุ่นอื่นเพิ่มก็จะมีการจัดเตรียมไว้ให้ด้วยครับ แต่กรุณาแจ้งล่วงหน้าก่อนครับ

10. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

ผมคงต้องตามเก็บเหมือนพี่ ROBERT

11. Innocense

Innocense เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008

(cry) (cry) (cry) เราชนชั้นหลังฟังแล้วเศร้าใจ ........

เมื่อเรื่องเป็นแบบนี้แล้ว มันก็ต้องถามพี่สามเหลี่ยมว่า "แม่อุมายิม" ซึ่งเต็มเปี่ยมด้วยอิทธิฤทธิ์นั้น พอมีเหลืออีกสักกี่องค์ จะเหมาให้หมดมาใส่พานไว้บูชาที่บ้านซะเลย..... อ้อแล้วยังมี แม่อุมาขี่เสือเนื้อว่านรุ่นแรกอีก แหมๆ กั๊กกันจนหมด ไม่มีใครแบ่งให้เราเลย... (ping)

12. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    วันนี้ได้รับพระหลวงปู่คำเป็งจากพี่เม้าเรียบร้อย เป็นพระชุดใหม่ คือพระโพธิสัตว์กวนอิม กับกบสามขา ด้วยหลังเป็นโจวซือ จำไม่ได้ว่านามเต็มๆว่าอะไร เป็นพระที่มีคุณดีมากทางเมตตาโชคลาภ มวลสารดีมากครับ นอกจากนี้ยังได้ แม่อุมารุ่นเหยียบธรณีนี่แหละครับบูชา 999 รุ่นนี้ทำน้อยมาก เห็นครั้งแรกก็ที่บ้านพี่สามเหลี่ยม องค์ต้นแบบของพี่สามเหลี่ยมแรงมากครับ องค์ที่ทำด้วยเรซิ่นนี่ก็แรงมากทีเดียว สอบจากความรู้จากหลวงปู่คำเป็งทราบว่าท่านออกแบบเอง ทำเป็นพระอุมา ในลักษณะแม่เป๋อ อันเป็นสัญลักษณ์ของเพศแม่ ที่มีทั้งการเป็นผู้ให้กำเนิด และเป็นอำนาจทางเสน่หา และอำนาจทางลบล้างอาถรรพณืไปด้วยในตัว นอกจากนี้เพิ่มอาถรรพณ์ลงไปตรงที่ลวดลายของงู รูปนี้แม่อุมานั่งลังลังค์งูนะครับ และมีงูเลื้อยพาดรัดแขนรัดขา ถือว่าให้อำนาจทางเสน่ห์สูงมาก และโดยรอบและที่ปรกศรีษะแม่อุมาเป็นรูปศิวลึงค์ อันหมายถึงพลังแห่งการสร้างสรรค์ พลังแห่งการกำเนิด อำนาจแห่งเสน่ห์ ลบล้างคุณไสย พลังจากแม่อุมารุ่นเหยียบธรณีถือว่าเด่นมากทั้งเรื่องเรียกลูกค้าทั้งชายทั้งหญิง บูชาเพื่อขออำนาจแห่งความรักเสน่หาก็ได้ และที่ดีแน่ๆอีกประการหนึ่งคืออำนาจทางด้านกันคุณไสย กันไสยศาสตร์ภูติผีปีศาจไม่กล้าเข้าใกล้ เห็นว่าพี่เม้าลองอาราธณาดูด้วยการจุดธุปบอกกล่าวปรากฏว่าลูกค้าเข้าร้านเพียบเลย

รุ่นนี้ไม่ต้องลองก็เชื่อว่าแรงครับ ครั้งแรกจับแม่พิมพ์ของบ้านพี่สามเหลี่ยมยังขนลุกไปทั้งตัว พลังแรงมาก รุ่นเหยียบธรณีต่อไปเป็นของหายากแน่นอน ตอนออกมาเป็นพระผงกลมเล็กเนื้อสีเขียวและขาว ด้านหน้าเป็นเทพกามา ก็ได้เก็บเอาไว้เป็นบุญ มีคุณดีด้านเมตตาและการเงินการงาน ทั้งนี้ต้องย้ำคำหลวงปู่ท่านว่า หากเอาเรื่องการงานแล้ว อย่าไปใส่ใจเรื่องความรักหรือเสน่หาต่อเพศตรงข้ามเพราะจะขัดลาภ หากไปใส่ใจเรื่องความรักเมื่อไหร่การงานการเงินสะดุดเอาได้ครับ เพราะท่านว่าลาภสัตว์สองเท้า(คน) มันเป้นลาภใหญ่ได้แล้วขัดลาภอื่น ดังนั้นหากจะอาราธณาทางการงานการเงินเข้าหาผู้ใหญ่ให้ท่านเมตตารักเราเหมือนบุตรหลานล่ะก็เหมาะมาก เรียกว่าเป็นมหาละลวยมหาลาภ และยังดีทางกันคุณไสยบอีกด้วย ต้องย้ำว่าคุณลักษณะของแม่เป๋อที่แสดงสัญลักษณ์แห่งเพศแม่หรือเครื่องเพศนั้นมีอาถรรพณืในการกันภูติผีปีศาจในตัว กันคุณไสยมนต์ดำได้ และยังเป็นอำนาจทางด้านการคุ้มครอง เป็นคงกระพันก็ได้ ใช้พกติดตัวยามเดินทางไกลก้ได้ ใช้อาราธณาขอโชคลาภก้ได้ ดีนักแล
    มีของหลวงปู่แล้วน่าศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมไปด้วยจะได้เข้าใจในสัญลักษณ์และพลังงานเร้นลับ เรียกว่าได้ทั้งของดีได้ทั้งความรู้ พัฒนาจิตใจตนเองครับ
    <!-- / message -->

13. luckthananun

luckthananun เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอรบกวนถามหน่อยซิคะว่า กรณีงานขายยากๆ เช่นนายหน้าขายที่ คู่แขงเยอะปิดยาก ควรบูชารุ่นไหนได้ผลตรงวานที่สุดคะ แนะนำด้วยนะคะ
    พอดีว่าลงชื่อจองวันที่9ไว้แล้ว จะได้บูชาหน้างานน่ะค่ะ เอาแบบดลใจให้ลูกค้าตัดสินใจเร็วๆน่ะ พลังแรงๆ
    ซื้อแบบตั้งตัวไม่ติดเลยประมาณนั้น อิ อิ(good)

14. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามเหลี่ยมครับยังทันไหมถ้าจองแม่อุมายิม กับสีผึ้งสายล่างด้วยครับผม

15. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 550 บาท
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท องค์นีให้แฟนไปขายของ
    จตุคามหลังแม่อุมา 250 บาท มีองค์สีดำหรือสีเข้มๆ ไหมครับ ขอองค์สวยๆนะครับ องค์นี้ผมใส่เอง
    พี่ครับแถมเจ้าแม่กวนอิมเนื้อว่านให้หน่อยสิครับ จะขอบคุณมากเลยครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะเดือนนี้ผมจนจริงๆเหรือเงินอยู่แค่ 28 บาทเองกิน มาม่า อีกแล้วเดือนนี้

16. MOUNTAIN

หากว่าคุณluckthananun ได้ลงนะ กับหลวงปู่สักครั้ง ก็เท่ากับว่าได้พลังเข้าไปสถิตย์อยู่ในตัว เป็นมนต์มหาเสน่ห์ ขององค์พระและเทพผู้เมตตาประทานให้ ไม่มีสิ่งใดที่เป็นมนต์ดำคุณไสย โดยเด็ดขาด สายวิชาของหลวงปู่ เป็นสายพระ สายเทพ สายพระคือ พระอมิตาภะ พระมหาสถามะ พระแม่กวนอิม สายเทพ คือพระแม่อุมา เทพกามา เป็นต้น หลังจากลงนะ แล้ว ก็ค่อยหาพระของหลวงปู่มาติดตัว เพื่อให้พลังคงอยู่กับเรา เป็นกำลังใจให้อีกทางหนึ่งด้วยครับ (หลวงปู่มักพูดอยู่เสมอๆว่า มั่นใจแม่อุมายิม ท่าน เก่ง ใช้ได้ รวดเร็วดี)

ผู้มีวิชาสายพลังจักรวาล สามารถสัมผัสพลังของวัตถุมงคลทุกชิ้นของหลวงปู่
    ได้อย่างกลมกลืนครับ ทั้งนี้เพราะพลังที่หลวงปู่ได้รับมาจากองค์พระองค์เทพเบื้องบน ก็คือพลังจากจักรวาล ที่องค์ท่านประทับอยู่นั่นเอง.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2008
  17. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่อยู่ครับ คณากร แก่นนาคำ รพร.กุฉินารายณ์ 193 หมู่ 13 ต.บัวขาว อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ 46110

18. MOUNTAIN

เดี๋ยวพี่สามเหลี่ยม คงมีของแถมให้อีกหลายรายการ เห็นใจครับ
    รับรองไม่ผิดหวัง ขอให้คุณคณากร และภรรยา ค้าขายดี เจริญรุ่งเรือง
    ในอาชีพการงาน ด้วยบารมีหลวงปู่และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดครับ สาธุๆๆ

19. triangle-w

เดี๋ยวจะแถมแม่อุมา+เทพกามาสีเขียวไปให้ครับ

20. MOUNTAIN

คาถาเปิดวิชา (ในกรณีที่มีคน - เทพ ปิดบังด้วยอาคม)

นะระเบิด เปิดทาง เปิดฟ้า เปิดดิน เปิดสายสิญจ์ เปิดมหาสมุทร เปิดอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ มาร
    เทวดา เปิดว่านยา เปิดอัขระ มนตรัง ยันตรัง สันตรัง วิกรึงคะเร เปิดด้วยนะโมพุทายะ ยะธาพุทโมนะ

คาถาหนึ่งเดียว...

หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโลโคโสโน ซึมซับมนต์วิชา ดูดโชคลาภเงินทองมาสู่กายข้าพเจ้า สู่ร้านข้าพเจ้า สู่เก๊ะเงินข้าพเจ้า (ว่า 3 จบ)

(ข้อความขีดเส้นใต้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ความความต้องการครับ)