วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งใดดีๆ ที่คุณ Robert และหลายๆท่านที่มีความรู้ความสามารถ นำมาเผยแพร่ในกระทู้นี้ ย่อมเป็นสิ่งที่ดีครับ ทุกท่านที่ได้เข้ามาในกระทู้นี้ยอมมีบุญสัมพันธ์ร่วมกัน ที่ได้ร่วมกันมาสร้างวัดกับหลวงปู่ครับ สามารถนำวิธีและเก็บไว้ใช้ต่อไปในภายภาคหน้าได้ครับ ขึ้นอยู่กับเจตนาของผู้ใช้มากกว่าครับ ถ้านำไปใช้ในทางที่ดี ย่อมเกิดประโยชน์มากมายครับ แต่ถ้านำไปใช้ในทางที่ไม่ควร คงบอกได้อย่างเดียวว่า.........คิดต่อเอาเองครับ

2. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

องค์นี้ปู่ฤาษีนารายณ์รึปล่าวครับพี่โคม?
    มือชาอีกแล้วววว...
    อิอิ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านพี่ครึ่งชีวิตนะครับ
    ที่กรุณาส่งตะกรุดของพี่โรเบิร์ต์ที่แจกในงานครั้งล่าสุดมาให้
    สาธุ
    ขอบคุณนะครับ ขอให้รวยๆๆๆๆๆ
    ถูกหวย 14 ล้าน

4. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    อะไรที่ไม่เสร็จเดียวผมจะทำให้เสร็จ
    หลังวันที่ 5 เดือนหน้าน่าจะมีเวลามากขึ้น
    ช่วงนี้ งานเยอะ ส่วนท่านที่เป็นห่วงเหตุการบ้านเมือง
    ช่วงนี้ให้ระวังคืนนี้ แต่คงไม่มีอะไรมาก
    ที่ไม่ว่างเพราะไปคุยกับทหารอยู่ครับ
    บอกว่าอย่าออกมาครับ
    555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.4 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      46.8 KB
      เปิดดู:
      77
  5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    วันนี้น้องไอย แวะมา ร้านแพท โปสเตอร์ พรานนก
    ทำบุญร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 500.-บาท

ขออนุโมทนาสาธุที่สุดครับ(||)

6. MOUNTAIN

อ้าว..ตาฉายแต่งงานเมื่อไหร่เนี่ย ไม่เห็นบอกกัน 555+

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.4 KB
      เปิดดู:
      594
  7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ
    เป็นของที่ดีทั้งนอกและใน ความตั้งใจบริสุทธ์ ของผู้สร้างและจาร และ ความเมตตาของครูบาอาจารย์ที่จะสงเคาระห์ อีกหน่อยคงจะเป็นกลายเป็นตำนานไปอีกอย่างครับ
    :VO:VO:VO:VO

8. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคมฉายเคยเห็นตะกรุดแบบนี้ใหมครับ

ยันต์ภายนอกเพียบ

อีกรูปครับ

ไส้ในฝังแร่บางไผ่ พร้อมตะกรุด

พี่ Robert ผมขออนุญาตนำยันต์ของพี่ไปใช้ส่วนตัวและทำแจกนะครับ
    คือผมคิดว่าช่วงนี้น่าใช้วิชาของหลวงปู่อาราธนาพระสิวลีมาเสก ยันต์พระสิวลี หนะครับ
    วิชาต่างๆหลวงปู่ก็ให้มาแล้วอะไรที่พอทำได้ก็ทำไปก่อน จะได้ไม่ต้องไปรบกวนหลวงปู่โดยไม่จำเป็นครับ
    อาราธนาพระท่านเสกเองด้วยคาถาของหลวงปู่ไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไง คาถาบทนี้ได้มานานแล้วยังไม่เคยลองเลย
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  9. จิตตานุปัสสนา

โห พี่โคมสุดยอดไปเลย
    ทหารยังต้องฟัง...
    คิดดูเอาเองละกัน
    ว่าใครหย่ายยยยจิง...

[​IMG] [​IMG]
    ยิ่งกว่าหมอนิดซะอีก อิอิ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ที่แน่ๆชั่งกันด้วยน้ำหนัก หาตัวจับยากคร๊าบ อื้อฮือ

11. MOUNTAIN

เขาไปถ่ายทำละครหนะครับ ทหารเด็กๆทั้งน้าน ค่าตัวคนละ 150.-
    ส่วนค่าตัววิทยากร 1,500.-ครับ คิดตามน้ำหนัก 555+

เอ งานนี้ไม่ยักแขวนพระหลวงปู่ ออกมาโชว์ข้างนอกเนาะ(||)

12. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

55555

13. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

14. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    พระของหลวงปู่สุดยอดที่สุดแล้ว :z5ของดีราคาถูกน่าเก็บ สุดยอดครับ (||)อย่าลืมเบอร์ 8 นะครับ
    rabbit_run_away

15. MOUNTAIN

ลูกอมเป๊ก หลวงปู่คำเป็ง ของดีที่ลืมพูดถึง

ท่านซินแส บางใหญ่ ได้ทดลองนำลูกอมเป๊ก ของหลวงปู่
    ไปช่วยในการปรับฮวงจุ๊ย ที่อยู่อาศัย ได้ผลออกมาดีเกินความคาดหมายครับ

ลูกอมเป๊ก นี้ สามารถปรับเปลี่ยนพลังชี่ที่ร้าย ให้โทษแก่ผู้อยู่อาศัย ให้กลายเป็นพลังที่ดี มีประโยชน์ได้ อย่างไม่น่าเชื่อ
    อีกทั้งยังสามารถป้องกันกระแสพลังร้ายที่จะเข้ามาในบ้านได้อีกด้วย

เมื่อเป็นเช่นนี้ ท่านซินแส จึงถามหาบูชาลูกอมเป๊ก นี้อีกว่า
    ยังมีอยู่หรือไม่

ผลการสำรวจ...ที่หลวงปู่ไม่มีแล้วครับ
    มีอยู่ที่พี่สามเหลี่ยม เพียง 10 ชุดเท่านั้น (อยู่ในชุดบูชาครูลงนะ) แต่งานนี้ต้องขอกันให้ซินแส ไว้ 5 ชุดก่อนนะครับ
    เพราะท่านเมตตานำมาบอกกล่าวเล่าให้ฟัง..เราจึงได้รู้ครับ

16. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ ขอรับ

17. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอความรู้เพิ่มเติมครับ ว่า ลูกอมเป็ก มีวิธีการใช้ในการปรับแก้ไข ฮวงจุ้ย อย่างไรครับ

18. MOUNTAIN

เท่าที่ได้คุยกับซินแส ท่านบอกว่า ใช้แขวนในบริเวณมุมอับ
    กระแสพลังชี่ไม่หมุนเวียน เกิดพลังที่ไม่ดี ครับ
    คงต้องใช้ความรู้ทางฮวงจุ้ย ของสินแส ตรวจวัดดู

หรือวิธีง่ายๆ จุบธูปสักก้าน
    แล้วเดินไปในบริเวณต่างๆของบ้าน
    ถ้าควันธูปนิ่งไม่กระจาย จุดนั้นจะเป็นจุดอับครับ

ใครมีความรู้มาช่วยกันนะครับ

19. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ พี่ ๆ คงจะสบายดีนะครับ
    เมื่อวานจันทร์ฝันครับ ฝันว่ามีแมว 1 ตัวอยู่ในกรง และก็มีเสือโคร่งในกรงอีก 1 ตัว และอีกตัวหนึ่งก็อยู่ใต้ตู้ครับ ก็เลยแท่ง 93 ครับ 9 คือแมวครับ แม่ว 9 ชีวิต และ 3 ก็มี 3 ตัวครับ เพิ่งเคยถูกหวยครั้งแรกครับ เลยตอนเช้าก็ถวายเงินส่วนหนึ่งให้กับหลวงปู่ครับ
    สาธุ

20. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบพระคุณในคำตอบ
    จำได้แล้วครับ อาจารย์ผมก็เคยสอนไว้ว่า ใช้ธูปในการตรวจสอบพลัง
    คือ จุดธูปไว้กลางบ้าน และสังเกตุดูว่า ควันธูปวิ่งไปทางไหน
    ถ้าควันธูปวิ่งออกประตูหรือหน้าต่าง คำตอบ ก็คือ บ้านนั้นไม่มีพลัง พลังวิ่งออกจากบ้าน