::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    รายการวัตถุมงคล
    พระครูวรวุฒิคุณ (หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท)
    ณ วัดใหม่หนองหอย สมทบทุนสร้างพิพิธภัณฑ์หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท

(หมายเหตุ: แก้ไขรายการ ๑ ตุลาคม ๒๕๕๓)

เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อเงิน - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ ๑,๕๐๐.-
    เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อทองแดงรมดำ - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ ๑๙๙.-
    เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อทองแดงรมดำ - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ พร้อมประคำ ๒๙๙.-
    เหรียญยืนสี่เหลี่ยม อายุ ๙๒ ปี รุ่นแรกวัดใหม่หนองหอย (๒๕๓๖) ๒๙๙.-
    เหรียญรุ่น สันติสุขกำเนิด (๒๕๓๖) เนื้อทองแดงผิวไฟ ๒๙๙.-
    เหรียญรุ่น สันติสุขกำเนิด (๒๕๓๖) เนื้อกาไหล่ทอง ๔๙๙.-
    เหรียญกลมเล็ก รุ่นฉลองอายุ ๑๐๐ ปี (๒๕๔๕) ๙๙.-
    เหรียญรุ่น ๑๐๑ ปี (๒๕๔๕) ๙๙.-
    ล็อกเกตใหญ่พร้อมห่วง รุ่นลายเซนต์ (สีเขียว/ สีฟ้า/ สีส้ม) ๓๕๐.-
    รูปถ่าย เคลือบกรอบวิทยาศาสตร์ รูปนั่ง/รูปยืน ๑๙๙.-

พระสมเด็จ ๙๙ หลังยันต์นะ ตะกรุดเงิน ๖๙๙.-
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ หลังรูปเหมือน ติดจีวร ๙๙.-/ โรยพลอยกินบ่อเสี้ยง ๑๕๙.-
    พระสมเด็จผาสุข หลังปั๊มยันต์แดง ๑๓๙.-
    พระสมเด็จไจยะเบงชร พิมพ์กรอบกระจก หลังยันต์ฟ้าฟีก ๒๙๙.-
    พระคงเนื้อดินเผา รุ่นแรก ๙๙.-

ผ้ายันต์นางกวัก ยุคต้น ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์พระพรหม ยุคต้น ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์จั๊กกิ้มล้อมโลก ปี ๒๕๔๕ ฉลองอายุ ๑๐๐ ปี ๙๙.-
    ผ้ายันต์กุณพระเจ้า ปี ๒๕๔๕ ฉลองอายุ ๑๐๐ ปี ๙๙.-
    ผ้ายันต์ อภิมหายันต์ ๑๐๘ ขนาดโปสเตอร์ สีเหลือง/สีแดง ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์ธงแขวนรถ ๙๙.-
    เสื้อยันต์มหาอุด รุ่นแรก ๓๙๙.-
    ดาบสะหลี๋กัญไชย มหาไจยะมงคล ๑๐๑ ปี (ดาบเดี่ยว) ๗,๕๐๐.-

วัตถุมงคลที่จัดสร้างหลังจากที่หลวงปู่มรณภาพแล้ว

พระผงอังคารธาตุ (มี ๖ สี ดำ-ขาว-เขียว-เหลือง-สีไม้-ก้นครก)
    พิมพ์เล็ก ๔๙.-/ พิมพ์ใหญ่ ๑๙๙.-/ ก้นครก ๒๙๙.-/ ชุดกรรมการ ๖ สี ๑,๔๙๙.-

รูปหล่อครูบาอิน หน้าตัก ๙ นิ้ว ที่ระลึกพระราชทานเพลิงศพ เนื้อปูน ๑,๕๐๐ (ไม่จัดส่งทางไปรษณีย์)

ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ชุดกรรมการ (สี่เหลี่ยมสององค์) ๙๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่ใหญ่ ครึ่งองค์ ๒๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่ใหญ่ เต็มองค์ ๒๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่เล็ก ครึ่งองค์ ๑๙๙.
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่เล็ก เต็มองค์ ๑๙๙.

สนใจร่วมทำบุญ
    สามารถติดต่อบูชาด้วยตนเองได้ที่วัดใหม่หนองหอย หรือติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตตสังวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย
    หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑

หรือโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งเสี้ยว (สันป่าตอง)
    ชื่อบัญชี กองบุญครูบาอิน อินโท เลขที่บัญชี ๖๖๑-๒-๒-๓๐๐๔๗

รายละเอียดวัตถุมงคลแต่ละชนิด สามารถติดตามได้ในกระดาน -:- สนทนาเกี่ยวกับวัตถุมงคล -:-

สุโข ปุญฺญสฺสํ อุจฺจโย
    การสะสมบุญนำมาซึ่งความสุข
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

รายการวัตถุมงคล พระครูวรวุฒิคุณ
    หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท
    บูชาได้ที่วัดฟ้าหลั่ง วัดฟ้าหลั่ง (๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๓)

เหรียญรุ่นชยมังคลัง ๙๙.-
    เหรียญรุ่นอายุ ๙๕ ปี อัลปาก้า ๙๙.-
    เหรียญรุ่นอายุ ๙๕ ปี ไร้ห่วง ๙๙.-
    เหรียญรุ่นอายุ ๘ รอบ ๙๙.-
    เหรียญรุ่นอายุ ๙๗ ปี ๙๙.-
    เหรียญรุ่นกตเวที เนื้อทองแดง ๙๙.-
    เหรียญรุ่นวัดพระธาตุดอยน้อย ๙๙.-
    เหรียญรุ่นเราสู้ ชุด ๕ เนื้อ ๑,๕๐๐.-

พระสมเด็จฟ้าหลั่งรุ่นแรก ๒๕๙.-
    พระสมเด็จ ๙๙ หลังยันต์นะ ตะกรุดเงิน ๖๙๙.-
    พระสมเด็จไตรสรณคมน์ หลังยันต์มหาจักรพรรดิ ๑๙๙.-
    พระสมเด็จพระธาตุดอยน้อย ๙๙.-
    พระสมเด็จดำ ๙๙.-

พระกำลังแผ่นดิน ๙๙.-
    พระไพรีพินาศ รุ่นไทยช่วยไทย ๙๙.-
    พระผงหลวงปู่ทวด ๙๙.-
    พระผงแม่ธรณี วัดพระพุทธบาทสี่รอย ๙๙.-

พระขุนแผนฟ้าหลั่งรุ่นแรก ๒๙๙.-
    พระผงนางกวัก-สังกัจจายณ์ รุ่น ทอ. ๑๙๙.-
    พระแก้วฟ้าหลั่ง สุริยรังสี ธรรมดา ๙๙.- โรยเกศา ๑๕๙.-
    พระผงรุ่นเชียงใหม่ ๗๐๐ ปี วัดโป่งแยง ๙๙.-

พระรอดหลวงมหาจักรพรรดิ หลังยันต์ครู ๙๙.-
    พระรอดรุ่น ๙๒ ปี ๙๙.-
    พระปิดตารุ่นแรก ๒๕๙.-
    พระปิดตาดินเผารุ่น ๙๙ ปี ๕๙.-

รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๑ นิ้ว (ทุกแบบ) ๑๙๙.-
    รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๓ นิ้ว ๙๙๙.-
    รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๕ นิ้ว ๑,๙๙๙.-
    รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๙ นิ้ว ๔,๔๙๙.-

พระพุทธรูปเชียงแสน หลวงพ่อฟ้าหลั่ง ๕ นิ้ว ๑,๙๙๙.-
    พระพุทธรูปเชียงแสน หลวงพ่อฟ้าหลั่ง ๙ นิ้ว ๔,๔๙๙.-

ล็อคเก็ตรุ่นโชคดี ๒๙๙.-
    สร้อยประคำดินดำพร้อมเหรียญ ๑๕๙.-
    สร้อยประคำกะลาตาเดียวพร้อมเหรียญ ๑๕๙.-

รูปถ่ายหลวงปู่สูบบุหรี่/ ยืน/ นั่ง ๓๙.-
    กระดาษยันต์กลมเกลียว ๕๙.-

วัตถุมงคลที่จัดสร้างหลังจากที่หลวงปู่มรณภาพแล้ว

พระผงอังคารธาตุ พิมพ์เล็ก ๔๙.-
    พระผงอังคารธาตุ พิมพ์ใหญ่ ๑๙๙.-

วัตถุมงคลวัดฟ้าหลั่งทุกรายการ สามารถติดต่อบูชาด้วยตนเองได้ที่วัดฟ้าหลั่ง (ทางวัดไม่สะดวกจัดส่งไปรษณีย์)
    สำหรับท่านที่ไม่สะดวกบูชาด้วยตนเองที่วัด สามารถสอบถามได้ที่ ธีระยุทธ 083-2049806

รายละเอียดวัตถุมงคลแต่ละชนิด สามารถติดตามได้ในกระดาน -:- สนทนาเกี่ยวกับวัตถุมงคล -:-
    หรือ โพสข้อความสอบถามได้ในกระดานสนทนาเดียวกันครับ

สุโข ปุญฺญสฺสํ อุจฺจโย
    การสะสมบุญนำมาซึ่งความสุข

3. wannabexcite

วันนี้ วันหวยออกครับ...

เลขท้าย 3 ตัว หมุนสี่ครั้ง ออกมาตรงเลขนี้เป๊ะๆ เลยครับ
    เสียดายไม่ทันได้ดูก่อน...

เรียกว่า หลวงปู่จะให้ลาภ แต่เราดันไม่มีโชคเองครับ

ธีระยุทธ

4. wannabexcite

เอ.... เพื่อนๆ พี่น้องไปไหนกันหมด ไม่เหนตอบกระทู้กันบ้างเลย
    หรือว่าผมหายไปนาน จนเพื่อนๆ หายไปกันหมด

กลับมาแล้วครับๆๆๆ

5. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นปลอดภัย ที่วัดยังมีให้บูชาไหมครับ

6. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีครับพี่ไก่ ^_^

มารายงานตัวครับ ยังติมตามตลอด นะครับ
    แล้วเรื่องพระรอดทองเหลืองของหลวงปู่ ถ้าจะแลกกับพระยอดธง รุ่น 5 ของหลวงพ่อคูณ พี่สนใจไหมครับ แต่ไม่ได้ออกที่วัดนะครับ ออกโดยราชภัฏเพชรบูรณ์

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง

7. wannabexcite

สวัสดีครับคุณกฤษณ์

เหรียญรุ่นนี้ยังมีให้บูชาอยู่ครับ แต่เหลือน้อยแล้วนะครับ
    ถ้าหมดครั้งนี้ คงจะหมดจริงๆ เพราะที่คุณเฒ่า สุพรรณ ก็บอกว่าหมดแล้ว

ธีระยุทธ

8. wannabexcite

คุณหมูครับ...

ไม่รู้ว่าจะชอบพระที่ผมส่งให้เป็นที่ระลึกหรือเปล่า
    ถ้าได้รับแล้ว ยังไงรบกวนส่งข่าวด้วยนะครับ
    ขออภัยในความล่าช้านะครับ

ธีระยุทธ

9. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

วันนี้ได้รับแล้วพี่ จะช้าก็ไม่เป็นปัญหา เพราะต้องรบกวนพี่อยู่แล้ว^_^

จัดพระที่ระลึกมาหนักซะขนาดนี้ ถูกใจสุดๆ ครับคุ้มกับการรอคอย แถมมีพิมพ์ที่ไม่เคยเห็นด้วย แปลกตาดีครับ

ยังมีพระรอดหลวงปู่ครูบาตั๋น กับผ้าจีวรไม่ทราบว่าของหลวงปู่ครูบาอิน หรือ หลวงปู่ครูบาตั๋น ครับ กับอีกสร้อยประคำ+เหรียญ ซึ่งตอนเริ่มรู้จักหลวงปู่แรกๆ นังชั่งใจว่าจะบูชาดีไหม ตอนนี้ได้มาอย่างนี้แล้วก็สบายใจหละ ^_^

อย่างนี้เดี๋ยวผมส่งของดีเมืองมะขามหวาน กับพระยอดธงรุ่น 5 ไปให้นะครับ ตอนนี้เขาเอาบรรจุในงานประกวดเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณพี่อีกครั้งครับ ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2010
  10. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ธีระยุทธ.... ผมกำลังรอรับข่าวดีวันพรุ่งนี้อยู่นะครับพี่ ... [แวะมาทักทายครับ]

11. wannabexcite

สวัสดีครับคุณหมู...

ดีใจครับ ที่คุณหมูชอบพระที่ผมส่งไปให้
    ถือเป็นคำขอบคุณ ที่กรุณาติดตามกระทู้ และร่วมสนทนากันที่นี่อยู่เสมอ
    และชดเชยที่ล่าช้า ปล่อยให้คุณหมูต้องรอนาน...
    จีวรที่แนบไป เป็นจีวรของหลวงปู่ครูบาอินครับ
    ตอนขอท่านมา หลวงปู่ท่านมนต์ (อธิษฐานจิต) ให้แล้วด้วย
    ผมตัดแบ่งกันกับเพื่อนเมื่อตอนนั้น แล้วก็ตัดแจกเรื่อยมา
    อีกไม่นานก็คงจะหมดแล้วครับ...

ธีระยุทธ

12. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับคุณไก่

ผมขอสอบถามครับ

พระกริ่งยอดแก้ว วัดเกาะแก้วอรุณคาม ที่คุณเนาว์ นำขึ้นไปที่เชียงใหม่ถวายหลวงปู่ครูบาอินเสกต่อหน้าท่านมีเนื้อไหนบ้างหรือครับ (รูปที่ถ่ายมาจะเห็นได้ว่านำพระกริ่งขึ้นไปได้ไม่ครบทุกเนื้อนะครับ) คุณไก่พอจะมีหรือหาข้อมูลมาบอกได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล. ขอจีวรหลวงปู่ด้วยได้ไหมครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2010
  13. wannabexcite

สวัสดีครับ คุณกริด

จีวร เดี๋ยวส่งไปให้พร้อมของขวัญปีใหม่นะครับ... อิอิ
    ผมไม่แน่ใจว่าติดค้างอะไรคุณกริดบ้างหรือเปล่า รับปากไว้แล้วลืมประจำ
    รบกวนทวงด้วยนะครับ

เรื่องพระกริ่งวัดเกาะแก้วฯ ผมเคยคุยกับคุณเนาว์เล่าให้ฟังว่า
    ตอนปลุกเสกพิธีใหญ่ ได้นิมนต์หลวงปู่ให้ "เดินญาณ" ไปเสก
    ประมาณว่าเป็น remote blessing
    ดังนั้น ในทางเทคนิค ก็น่าจะถือว่าท่านได้เสกทุกองค์
    รวมทั้งเหรียญที่สร้างในพิธีเดียวกัน ถ้าจำไม่ผิด ทางวัดทำแจกฟรี

พระกริ่งส่วนหนึ่ง ประมาณพันกว่าองค์ ได้นำมาขอหลวงปู่เสกที่วัด
    ผมไม่ทราบเหมือนกันว่ามีเนื้ออะไรบ้างที่นำขึ้นมา
    คุณเนาว์เคยแนะนำว่า ถ้าอยากบูชาองค์ที่นำมาเสกจริงๆ
    ควรเลือกองค์ที่ตัวเลขไม่เกิน 1500 (เลของค์พระนะครับ)
    ผมก็ไม่แน่ใจว่าทางวัดเขารันเลขยังไงเหมือนกันครับ

คงจะให้ข้อมูลเท่าที่ทราบได้เพียงเท่านี้ครับ

ธีระยุทธ

14. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอขอบคุณพี่ธีระยุทธมาก ครับ

ผมได้รับพระของหลวงปู่ครูบาอิน อินโท เรียบร้อยแล้วครับพี่ สวยงามถูกใจมากครับได้รับเมื่อตอนเที่ยงของวันนี้ ขอขอบคุณพี่มากนะครับ และขอขอบคุณพี่ที่มอบของมีค่าให้ไปเป็นพิเศษเช่นพระรอดและที่พิเศษคือจีวรของหลวงปู่ถูกใจเป็นพิเศษเลยครับ ขอขอบคุณในน้ำใจในครั้งนี้และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่ คิดว่าคงขอโอกาสรบกวนพี่อีกนะครับ ในคราวต่อไป ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่

15. wannabexcite

ยินดี และขออนุโมทนาบุญด้วยครับคุณธนรัตน์
    ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองคุณธนรัตน์ และครอบครัวครับ

ธีระยุทธ

16. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณไก่

ของที่ฝากไว้ละลายหมดหรือยังครับ ผมถามหาเลขที่บัญชีคุณไก่แล้ว ยังไม่ได้เลยครับ
    ไม่สะดวกอย่างไร ก็พีเอ็มแจ้งมานะครับ

17. wannabexcite

สวัสดีครับคุณหนุ่มทิพย์

ไม่ได้คุยกันนานเลยนะครับ
    ของที่ฝากไว้โดนมือดี (คือผมเอง) ยึดไปเรียบร้อยแล้วครับ...
    ค่าไถ่... คงต้องแรงมากๆ นะครับ ถึงจะแงะมือผมออกได้.... แฮะๆ
    เบอร์โทรศัพท์เดิมผมหายไปครับ
    ถ้าสะดวกโทรคุยกันนะครับ... 083-2049806 ครับ

ธีระยุทธ

18. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

19. wannabexcite

สวัสดีครับ...

มีรุ่นพี่ท่านหนึ่ง จากจังหวัดขอนแก่น ได้สอบถามมาเกี่ยวกับรูปหล่อหลวงปู่ครูบาอิน
    รุ่นฉลองมงคลอายุ 100 ปี สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2545 ออกวัดทุ่งปุย
    ผมจึงขออนุญาตให้ข้อมูลคร่าวๆ ครับ

รูปหล่อรุ่นนี้ มี 3 แบบ คือ
    1. รูปหล่อนั่ง ขนาดหน้าตักประมาณหนึ่งนิ้วครึ่ง ครอบแก้ว สำหรับตั้งหน้ารถ
    2. รูปหล่อนั่ง หน้าตัก 5 นิ้ว
    3. รูปหล่อยืน ขนาดฐาน ประมาณ 3.5 นิ้ว สูง ประมาณ 11 นิ้ว

รูปหล่อรุ่นนี้ เมื่อสองปีก่อน ผมได้นำมาแนะนำให้บูชา
    เพื่อสมทบทุน มอบเป็นทุนการศึกษา แก่เด็กนักเรียนในเขต อ.ดอยหล่อ
    แจกทุนการศึกษาในงานวันกตัญญู (วันคล้ายวันมรณภาพของหลวงปู่)
    ราคาออกวัดตอนนั้น องค์ละ 1,200 บาท

ก็มีลูกศิษย์ลูกหาบูชาไปหลายท่าน จนหมดจากทางวัด
    เมื่อรุ่นพี่ท่านนี้สอบถามมา... ผมจึงลองไปสอบถามตามแผงพระ
    จึงได้ทราบว่า เปิดราคากันอยู่ที่ 3500 ขึ้นไป

เพียงแค่ 2 ปี ราคาเพิ่มขึ้นเกือบ 3 เท่า เรียกว่าราคาขึ้นกว่าทองอีกครับ

ท่านที่ได้บูชาไป ก็ขอให้เก็บรักษาไว้ให้ดีนะครับ
    ราคาเดิมที่พันกว่าบาท คงหาไม่ได้แล้วครับ... ต้องเช่าบูชากันหลายพันละ

ผมมีรูปมาฝากครับ

ชุดแรกเป็นรูปหล่อนั่งครับ...
    สร้อยประคำเป็นพลาสติกครับ แยกจากองค์พระ สวมเป็นองค์ๆ ไป

20. wannabexcite

มาต่อด้วยรูปหล่อยืนครับ
    สร้อยประคำแยกจากองค์พระ เช่นกันครับ