หมดแล้ว ล็อกเก็ต"ครูผึ้งพระปัจเจกโพธิ์"รวมกำลังสายพระปัจเจกโพธิ์-จัดส่งหมดแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 9 กรกฎาคม 2015.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ส่วนนี่เรื่องของผมครับ

ก่อนสวดมนต์ก็เดินกรรมฐานก่อนระหว่างสวดคาถาพระปัจเจกโพธิ์ได้20จบ เห็นเหมือนบ่วงบาศก์ลอยอยู่เหนือหัวรู้สึกในใจว่ามันถอนออก. ออกไปหลายอัน. เหลืออยู่อีกไม่มากใจรู้สึกอยู่นานพอสมควรแล้วสักพักก็เห็นเจ้ากรรมนายเวรอีก2ท่าน ท่านแรกหน้าเละหน่อยยืนยิ้มอยู่อีกท่านมองไม่ชัดท่านที่2เหมือนจะเป็นกายอสูรกายเหมือนโวยวายอยู่ คงไม่ได้ฟุ้งนะครับ

2. ransang

เตรียมการจัดส่งสำหรับท่านที่ค้างอยู่เกือบเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ ถ้าไม่ติดอะไร จัดส่งพรุ่งนี้ครับ อย่างช้าวันอังคารครับ

ช่วงนี้ท่านอาจารย์ออกกฏให้พวกผมสวดคาถาพระปัจเจก 108 จบ + คาถาเงินล้าน 9 จบทุกวัน สวดแบบเต็มรูปแบบคือสวดมนต์เป็นกิจลักษณะ เพราะสภาวะปัจจุบันท่านจะลำบากไม่ควรนอนใจ อีกทั้งปู่พญายมราชท่านก็ฝากมาเตือนยิ่งขนลุกกันไปทั่ว

แล้วแต่จะพิจารณานะครับ มีภาพครูผึ้งแบบต่าง ๆจะช่วยเป็นกำลังและดึงกำลังได้อย่างดี ใช้ร่วมกับการสวดมนต์และอธิฐานจะได้ผลสูงครับ

ท่านใดจะร่วมสวดตามก็เชิญได้นะครับ ผมจะพยายามมาบอกกล่าวให้ทราบเป็นช่วง ๆ

3. sritrang

sritrang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ติดตามมาตลอดขอบคุณให้ข่าวคราวทั้งครั้งนี้และขอต่อๆไปด้วยนะครับท่าน

4. ransang

จากท่านอาจารย์

ผมในนามพี่ น้อง เพื่อน หรือ อาจาน......
    ขอให้ผู้ที่สนใจในแนวปฎิบัติตามแนวทางของ........
    "เวียงนาคราช ทานบารมี".

ให้กำหนดเวลาเป็นกิจลักษณะ เป็นส่วนตัว
    1.ปฎิบัติกรรมฐานวิปัสสนาญาณ. ใช้คำภาวนาว่า "พระพุทธะ. เมตตา. อโหสิ. กรรม" นั่งหรือเดิน.

2.ท่องพระคาถาพระปัจเจกโพธิ์ 108 จบและคาถาเงินล้าน 9 จบ เป็นหลัก(ต่อด้วยพระคาถาอื่นๆตามต้องการ)

3.แผ่เมตตาด้วย "เมตตาหนอ" ด้วยคำว่า. "พระพุทธะ. เมตตา. อโหสิ. กรรม. หนออออออออ(ลากยาว)"
    .........................................
    ในกรณี...ใช้ชีวิตประจำวันทั้งวันทุกวันสามารถจะปฏิบัติได้..ตามทุกสถานที่เวลา. ขึ้นอยู่กับความ
    เหมาะสมของเราเอง

.ท่องหรือภาวนา. "พระพุทธะ. เมตตา. อโหสิ. กรรม" หรือ "พระคาถาพระปัจเจกโพธิ์ " หรือ "พระคาถาเงินล้าน" หรือ "พระคาถาอื่นๆ"สลับกันไปทั้ง วันก้อได้...

พยายามอย่าให้ ...ตัวเราตกลง ในห้วงความคิด ฟุ้งซ่าน. กังวล. เสียใจ. ทุกข์ไม่ว่าเรื่องใด
    ..นี้แหละจะทำให้เราเริ่มขาดสติ..ปรุงแต่ง ไปตามอารมณ์.
    ทำอะไรก้อผิดพลาดเสียหาย...มีการกระทบกระทั่งไม่รู้จักจบ...เป็นเวรกรรมผูกพันกันมาอีกไม่จบ...

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ransang

ท่านที่ตกค้างจัดส่งแล้วเมื่อวานนี้นะครับ วันนี้ได้รับ EMS แน่นอนครับ

ท่านที่ผมส่งไม่ครบก็ได้ส่งไปให้แล้วเช่นกันครับ แต่ส่งเป็นลงทะเบียนนะครับอาจจะรับช้าหน่อยนะครับ พรุ่งนี้น่าจะได้รับครับ

6. ransang

ประสบการณ์ที่ท่านอาจารย์ นำมาบอกเล่า จากศิษย์ที่อยู่ทางใต้ เพิ่งจะขึ้นมาพบท่านอาจารย์เมื่อ 9/7/58 ที่ผ่านมา

อ.คะจะเล่าเรื่องน่าประหลาดใจให้ฟังคะ

คือตอนนี้ร้านหนูสวนกระแสมากคะ ร้านอื่นที่ขายสินค้าตัวเดียวกันกับหนูคือสี แล้วก็กระเบิ้องปูพื้น หรือร้านขายวัสดุก่อสร้างอื่นๆ ตอนนี้ค่อนข้างแย่มาก บางร้านถึงกับขายไม่ได้เลย
    แต่ร้านหนูทั้งสองร้านสวนกระแสมากจนน่าตกใจ ยอดไม่ตกลงเลย แถมยังมียอดขายดีขึ้นกว่าเดิมเรื่อยๆ ยิ่งร้านสาขาที่ 2 นี่ จากเมื่อก่อนขายเรื่อยๆ. ยอดขายไม่ได้ดีมาก แต่ช่วนี้กลับขายดีจนน่าตกใจคะ

บางครั้งหนูก็อดคิดไม่ได้นะคะ ว่าเป็นเพราะคาถาพระปัจเจกโพธิ์ แต่ก็นะหนูเพิ่งท่องจริงๆจังๆได้ไม่นานเอง แต่ที่แน่ๆภาวนา พระพุทธะ เมตตา อโหสิกรรม ทุกวัน
    แล้วบางครั้งหนูก็ภาวนา เมตตาใหญ่นี้ เพื่อเดินจงกลมในร้านด้วย สามีหนูก็ภาวนา ลูกๆหนูก็ภาวนา ทุกวัน
    หนูคิดว่า หลักๆแล้วมาจากการที่หนูตั้งใจถือศีล ทำทาน และภาวนา เมตตาใหญ่เนี่ยละคะ และเมื่อท่องคาถาปัจเจกโพธิ และพระคาถาอื่นๆร่วมด้วย. จึงดียิ่งๆขึ้นอีก
    ขอบคุณนะคะที่บอกสิ่งๆดีให้ให้หนูปฎิบัติ (หนูโฮป..แสบน้อย 4 สค.58)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2015
  7. ransang

พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม

เป็นกรรมฐานโบราณในยุคขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า อโนมทัสสี ซึ่งมีเหตุให้หลวงปู่เทพโลกอุดรได้อาราธนามาให้ท่านอาจารย์นำมาเป็นกรรมฐานบอกกล่าวแก่ลูกหลานชาวเวียงนาคราช

การภาวนามีผลต่อจิตวิญญาณอย่างสูงทั้งจิตวิญญาณของผู้ภาวนาเองและจิตวิญญาณของสิ่งรอบข้าง(เจ้ากรรมนายเวร เทพ พรหม เทวดา คน สัตว์ ทั้งหลาย)

ส่งผลต่อการอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน ปลดปล่อยพันธนาการระหว่างกัน ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความตั้งใจ และผลบุญกุศลที่จะพยายามทำต่อเนื่องจนส่งผล

ตัวผมเองได้รับผลจากกรรมฐานเมตตาใหญ่และหนออย่างมากมาย จนเกินคำบรรยาย ซึ่งกล่าวไปก็อาจจะฟังดูเกินความจริง ถ้าท่านทั้งหลายปราถนาความสุข ซึ่งมาจากกาารบรรเทาของกรรม วิบากกรรม กรรมฐานเมตตาใหญ่จะช่วยท่านได้เร็วและชัดเจน เกื้อหนุนกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ วัตถุมงคลทั้งหลายที่ท่านบูชาได้อย่างดี ไม่มีข้อจำกัด

แต่การปฏิบัติขออย่าให้หวังความเร็ว ความสูขสบาย ขอให้ระลึกถึงกรรมที่ส่งผลต่อเราว่ามันทุกข์ ลำบาก เพราะเราได้สร้างไว้ ทำให้เขาลำบาก เขาทุกข์ เราจึงทุกข์ เราจึงลำบาก เมื่อเรายอมรับความคลายต่าง ๆ ก็จะเกิดได้ง่ายและส่งผลได้ดี

บอกเล่าคร่าว ๆ นะครับ ขอตามแต่จะพิจารณา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2015
  8. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    ขอบทเมตตาใหญ่หน่อยขอครับ

9. ransang

คำภาวนาใช้คำนี้เลยครับ พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม เวลาภาวนาให้เว้นวรรคเป็นจังหวะครับ และควรออกเสียงถ้าทำได้ และควรเคลื่อนไหว ขยับมือ หรือเคาะนิ้วให้เกิดการรู้สึกตัว
    เวลาเดินเข้าห้องน้ำ ไปไหนมาไหนก็ภาวนาไปเรื่อย ๆ ครับ จะเห็นผลเองครับ