ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. นันทพนธ์

นันทพนธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    ขอรบกวนเฮียปอช่วยแนะนำเกี่ยวกับบ้านเลขที่นี้หน่อยครับ...
    บ้านเลขที่ 33 หน้าบ้านหันหน้า ทิศใต้ครับ...
    ขอบคุณครับ...

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ทิศใต้ ถ้าไม่เฉียง ... ลมจะเข้าบ้านตลอดทั้งปี หลักฮวงจุ้ยเขาถือว่า มีลาภบ่อย ๆ

• [*]บ้านเลขที่ 33

ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนมีเสน่ห์ ดูดี สุภาพ ดึงดูดใจคนให้รักเอ็นดู รักความยุติธรรม ชอบความสงบ หรูหรา เป็นคนที่มีโชคดีเกี่ยวกับการเงิน หาเงินจากความสามารถได้โดยง่าย จึงไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็จะละลายเงินได้ในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็ควักยากยิ่งกว่ากาวฉาบเอาไว้

เลขแฝง 33
    ชีวิตเหมือนกับรถยนต์สองคันวิ่งมาชนกัน มีอารมณ์เร่าร้อนฉุนเฉียว ทำอะไรมักจะเอาแต่ใจตัวเองเป็นที่ตั้ง จะไม่ยอมยับยั้งใด ๆ ทั้งสิ้น ดันทุรังให้ได้ หัวชนฝา ระวังอันตรายที่จะเกิดขึ้นอย่างฉับพลัน อุบัติเหตุจากความเร็ว การกระทบกระทั่ง การทะเลาะวิวาท เลขนี้อาจจะส่งผลให้ชีวิตมีความสุขทางการเงิน แต่อย่าผยองกับโชคลาภที่ได้มาโดยง่าย อย่าเชื่อในจิตวิญญาณของตนเองมากเกินไป ให้รู้จักความอ่อนน้อมถ่อมตน คุณอาจจะโชคดีต่อเนื่อง

สุขภาพระวังโรคภูมิแพ้ ไซนัส อาการผิดปกติของจมูกและคอ และระวังเนื้อร้ายที่งอก

3. pailin

pailin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะเฮียปอ
    ขอเรียนถามเรื่องฤกษ์ออกรถค่ะ ใช้กับรถมือสองได้ไหมคะ พอดีพี่สาวจะขายรถคันเก่าให้ ถ้าจะใช้รถวันพฤหัสที่ 6 กพ 57 จะต้องไปเอารถออกวันนี้ (2 กพ )หรือเปล่าคะ พอดีรถต้องซ่อมนิดหน่อย จะเข้าอู่วันไหนดีคะ ขอฤกษ์เดือน กพ นี้ค่ะ ถ้าไม่ได้จริงๆเป็นเดือนหน้าก็็ได้ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ซ่อมให้เรียบร้อยก่อนครับ ... เอาเข้าอู่วันไหนก็ได้ครับ ไม่มีฤกษ์ ... ช่างพร้อม

เอารถวันอาทิตย์ที่ ๒ ก.พ. ... ไปเอามาหรือยังครับ

เอาเข้าอู่ แล้วไปออกรถในวันพฤหัสบดีที่ ๖ ก.พ. มาใช้งานได้เลยครับ

แต่ถ้า่ไม่ทัน ... ให้เจ้าของเก่าเอารถไปซ่อมก่อน

เอาแบบฤกษ์ดีสุด ๆ แนะนำ

ออกรถวันพฤหัสบดีที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๗ ขับรถมาจอดเก็บ

ให้ประเดิมใช้งานวันแรก วันอาทิตย์ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๗ ได้ฤกษ์อมฤตโชค

5. นันทพนธ์

ขอโทษเฮียปอ...อีกครั้งนึงครับ...พอดีจำเลขที่บ้านผิด...ลูกสาวผมได้ไปจองบ้านจัดสรรไว้
    กำลังก่อสร้างอยู่..ทิศใต้ตรงตรงเลยครับ...เลขที่บ้านคือ...124/33 ครับ..ขอคำแนะนำด้วยครับ...แล้วถ้าจะตั้งศาลพระภูมิต้องตั้งทิศตะวันออกเฉียงเหนือใช่ไหมครับ...พอดีมีพื้นที่ว่างอยู่...ไม่ได้อยู่ใต้ชายคาบ้านครับ...แต่ตอนบ่ายอาจจะโดนเงาบ้านทับนิดหน่อย..จะได้ไหมครับ...แล้วขอถามเป็นความรู้อีกอย่างหนึ่งครับ ถ้าตั้งศาลทิศตะวันออกเฉียงเหนือ...แต่อยู่ใต้ชายคาบ้าน...แบบนี้จะได้ไหมครับ...ขอรบกวนด้วยครับ...ขอบคุณมากครับ...

6. ปุจฉา

ปุจฉา Active Member

ขอรบกวนถามเรื่องการย้ายบ้านครับ
    1.ผมไปเช่าบ้านอยู่ ถือฤกษ์พรมประสิทธิ์ มีผลไหมครับ ผมว่าจะย้ายวันที 6 กพ.57
    2.วันย้าย ควรเอาพระเข้าบ้าน แล้วนอนเลยใช่ไหมครับ ส่วนของอื่นย้ายตามหลังได้ไหมครับ
    3.ทิศที่หันหน้าพระ ได้ทิศไหนบ้างครับ ทิศนี่ต้องดูจากเข็มทิศ หรือดูจาก Google maps ใช่ไหมครับ ดูจากพระอาทิตย์เห็นเขาบอกเปลี่ยนไปตามฤดู
    4.ผมเกิดวันเสาร์ 9 กพ. 2517 ไปดูดวงบางท่านบอกปีฉลู บางท่านบอกปีขาล...รบกวนเฮียครับ จะได้ทราบฤกษ์หลวงปู่ปานได้ที่ใช้ปีเกิดตัวใช่ไหมครับ
    ผมไม่ถนัดพิมพ์ ข้อความ วกวน ขออภัยด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    การตั้งศาลพระภูมิ ถ้าตั้งตามตำราของสายวัดท่าซุง ท่านให้ตั้งได้สามทิศ

และตั้งในร่มก็ได้ ตั้งบนชั้นดาดฟ้าก็ได้ ดังนั้น จะโดนเงาบ้านบดบังทับตัวศาลไม่เป็นปัญหาครับ

แต่ถ้าไปตั้งศาลโดยใช้สายอื่น ๆ ตั้ง ... อันนี้ขึ้นอยู่กับข้อบังคับของสายนั้น ๆ ครับ

เลขที่บ้านไม่ดีครับ ... ไม่อยากดูให้เลย

ไม่ทราบว่า บ้านหลังนี้ใช้เป็นเรือนหอหรือเปล่า ?

• 124/33 *** 76 * 13

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2014
  9. pailin

pailin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ เฮียปอ
    ได้ไปเอารถมาเมื่อวันอาทิตย์ (2 กพ) เอาไปอู่เช้าวันจันทร์ กว่าอู่จะซ่อมเสร็จ บ่ายวันพฤหัส (6 กพ) ไปเอารถจากอู่บ่ายวันพฤหัส ไปซื้อของ และขับกลับบ้าน วันศุกร์ก็ใช้ จะ OK มั๊ยคะ (พอดีบ่ายวันจันทร์ไปใต้ ไปพัทลุงมา เพิ่งกลับมาวันศุกร์ แฟนเป็นคนใช้รถวันพฤหัศและวันศุกร์ ผิดระเบียบหรือเปล่าคะ)

10. hamstertaro

hamstertaro เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับเฮียปอ การเปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จำเป็นต้องยึดตำรากับเขาด้วยไหมครับ ว่าถ้าจะดีต้องมีกำหนดวันไหมครับ ว่าห้ามทำวันไหน คนเกิดวันนี้ๆห้ามเปลี่ยนวันนี้อะไรทำนองนี้ครับ ขอบคุณครับเฮียปอ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    :cool: .... :cool: ... โอเคครับ

.

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ควรจะเลือกวันดีในการเปลี่ยนครับ

13. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนเฮียปอ ขอสอบถามดังนี้ครับ
    1.ผมย้ายบ้านใหม่ (เมื่อวันที่ 6 ก.พ.57) บ้านเลขที่ 1040/138 เลขที่บ้านดีหรือเปล่าครับ
    ผมตั้งโต๊ะหมู่บูชา พระประธานหันหน้าไปทางทิศตะวันออก และทิศเหนือครับ
    2.ผมจะตั้งศาลพระภูมิ ตามฤกษ์พรหมประสิทธิ์ หลวงปู่ปาน วันไหนดีครับ
    บ้านผมหันหน้าไปทางทิศเหนือครับ ตั้งใจว่าจะตั้งทางทิศตะวันออกของบ้าน ไม่อยู่ใต้ชายคาบ้าน
    3.การยกพื้นศาลพระภูมิ จากพื้นสูงประมาณเท่าใดครับ
    4.เทปบวงสรวงหลวงพ่อฤาษีจะหาได้ที่ใดครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2014
  14. เฮียปอ ตำมะลัง

2

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2

:cool::cool::cool:

16. นันทพนธ์

เฮียปอครับถ้าเปลี่ยนเลขที่บ้านเป็น 234/33 จะดีไหมครับ..ขอบคุณครับ...

17. 2pueng

2pueng สมาชิก

เฮียปอคะ
    ปัจจุบันอยู่เลขที่ 138/1
    อีก3-4เดือนจะย้ายไปอยู่ บ้านเลขที่ 888/111 ค่ะ ชีวิตจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นมั้ยคะ
    แล้วเฮียมีฤกษ์ดีสำหรับเข้าบ้านใหม่ช่วงเดือนเมษา-มิถุนายน มั้ยคะ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2

*** 234/33 * 96 * 15

หลักของเลขศาสตร์ ถือว่าบ้านหลังนี้ .... ดี ครับ :cool:

แต่ถ้าเป็นหลักของ Mathelogy ... เลข 3 เยอะ

ถ้าเป็นบ้านของ ข้าราชการ , ทหารตำรวจ ก็ถือว่าดีครับ

คนในบ้านการพูดคุยให้ระวังอย่าใช้อารมณ์ มีความดื้อรั้น โมโหง่าย

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เลขที่ 138/1 *** 31

อยู่นานหรือยังครับ ... :'(

มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรค มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย
    ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

+++++++++++++++++++++++++

บ้านเลขที่ 888/111 *** 63 * 27

ผมยังไม่อธิบายอะไรน่ะครับ บ้านหลังนี้ดีและไม่ดี

ฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ เข้าบ้านใหม่ นอนบ้านใหม่ ตั้งโต๊ะหมู่บูชาพระ ...

แนะนำครับ วันศุกร์ที่ ๙ พฤษภาคม ๒๕๕๗ ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๖

ได้ฤกษ์เศรษฐีสิทธิโชค ... ร่ำรวย ๆ ครับ(แต่เดินทางบ่อยน่ะ)

20. 2pueng

2pueng สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ บ้าน138/1นี่มาอยู่ได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ อยู่แล้วเป็นจริงประมาณที่เฮียบอกเลย ทั้งเครียดทั้งมีปัญหา การเงินก็ตกฮวบๆค่ะ
    ส่วนบ้านใหม่888/11 นี่จะทำไงดีคะ:'(