ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" กับวัดธรรมญาณ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 18 มีนาคม 2008.

1. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ

วันนี้ผมกลับถึงบ้านประมาณ ๕ โมงเย็นโดยสวัดดิภาพแล้วครับ

บุญกุศลให้ทุกๆท่านได้รับเช่นเดียวกันทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2010
  2. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

3. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมด้วยครับ..สาธุ..สาธุ..

4. วัสสานะ

วัสสานะ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

5. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ที่ได้ไปร่วมงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ

6. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    แหม พี่ลีจ๋า สงสัยพลังจิตของพี่ลีจะส่งถึงอ้อยแร๊งงงงงงงอ่ะค่ะ
    ขนาดตอนนั้นยังไม่ได้รับเมล์จากน้องตุ๊กนะคะ
    ณ วินาทีนั้น(สงสัยตอนที่พี่ลีกำลังคิดถึงอ้อยอยู่แน่เลยอ่ะ ^^)
    จู่ๆก็คิดถึงพี่ลีอย่างแรง จึงได้ยกมืออนุโมทนาบุญไปกับพี่ลีเรียบร้อยแล้วค่ะ ความรู้สึกประมาณว่าพี่ลีไปทำบุญใหญ่มา ต้องรีบโมทนาก่อน อิอิ จากนั้นน้องตุ๊กส่งเมล์มาให้ก็เลยตามเข้ามาในกระทู้นี้น่ะค่ะ อิอิ เลยตามอนุโมทนากับทุกๆท่านอย่างอิ่มเอมใจ ต้องยกความดีความชอบให้กับพี่ลีและน้องตุ๊กจริงๆค่ะงานนี้ ^_^

7. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลของทุกๆท่านด้วยค่ะ

8. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญในสังฆทาน วิหารทาน ธรรมทานและอานิสงค์การสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ของทุกๆท่านด้วยครับ

9. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

และขออนุโมทนาบุญกับตนเองที่ได้ร่วมชำระหนี้สงฆ์ไปแล้วค่ะ

ข้าแด่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    หนี้สงฆ์อันใดอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้ากระทำการผิดพลาดไปทั้งที่รู้ก็ดี และไม่รู้ก็ดี ขอได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนตราบเท่าเข้าสู่นิพพานด้วยเทอญ..สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2010
  10. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ยังมีอีกเปล่าครับ ข้าพเจ้า อยากชำระหนี้สงฆ์ มาอนุโมทนาบุญครับ
    ข้าแด่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    หนี้สงฆ์อันใดอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้ากระทำการผิดพลาดไปทั้งที่รู้ก็ดี และไม่รู้ก็ดี ขอได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนตราบเท่าเข้าสู่นิพพานด้วยเทอญ..สาธุ