ร่วมบุญสร้างห้องน้ำ ห้องสุขา(หญิง) 23 ห้อง ศูนย์ปฏิบัติธรรมฯวัดท่าซุงสาขาเก้า วังน้ำเขียว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 11 พฤษภาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    วันนี้เริ่มปูพื้นห้องน้ำแล้ว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญด้วยกันนะ สาธุ สาธุ สาธุ

✳️ขอเชิญทำบุญสร้างห้องน้ำ ห้องสุขา(หญิง) จำนวน 23 ห้อง

ศูนย์ปฏิบัติธรรมฯวัดท่าซุงสาขา9 เลขที่322หมู่19 ต.วังน้ำเขียว อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา ได้สร้างห้องน้ำ ห้องสุขา จำนวน 41 ห้อง แยกชาย หญิง ปัจจุบันนี้ได้สร้างสุขาชายจำนวน18 ห้อง ใช้งานแล้ว แต่เนื่องจากว่ามีคนเริ่มมากราบไหว้ขอพรพระเพิ่มมากขึ้นทุกวัน จึงจำเป็นจะต้องสร้างฝั่งห้องน้ำหญิงให้เสร็จ เพื่อจะได้แยกเป็นสัดส่วน เพื่อความสะดวกสบายของผู้มาทำบุญ ไหว้พระขอพร จึงได้เริ่มทำต่อ จากเดิมดำเนินการไว้ 50 % แล้ว ก็จะทำต่อให้เสร็จเรียบร้อย ขณะเสร็จแล้วบางส่วน เหลือห้องสุขาอีก10ห้อง และทำห้องอาบน้ำอีก3ห้อง ก็เหลือที่จะต้องทำอีกรวม13 ห้อง จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญตามกำลังศรัทธา หรือเป็นเจ้าภาพ ห้องละ 20,000฿

✳️ร่วมบุญได้ที่
    ✅ชื่อบัญชี มูลนิธิท่านย่าพังครานี ศรีโสภาคย์
    ✅เลขที่บัญชี 059-3-94626-6
    ✅บัญชีกระแสรายวัน
    ✅ธนาคารกสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์ นครราชสีมา

ติดต่อสอบถาม
    ☎️โทร 098-7895164 พระทวีเดช
    decoder78951
    Fb ศูนย์ปฏิบัติธรรมฯวัดท่าซุงสาขาเก้า วังน้ำเขียว
    ♏️Email phrataweedet@gmail.com

✳️รายชื่อเจ้าภาพ
    1)คุณพงษ์พนัส 20,000฿(1ห้อง)
    2)คุณอรรถชัย กิตติวัฒนานุเคราะห์ และเรวดี อมรสมานลักษณ์ 20,000฿(1ห้อง)
    3)คุณคิมและครอบครัว(บ้านไร่ปลายตะวัน) ถวาย 200,000฿(10ห้อง)
    4)ครอบครัวแววสุขสม 20,000฿ (1ห้อง)
    5)

5aR2LwDhi_mijt8YHEmSptIpmN8rb-7tFCDW9lgqfGw&_nc_ohc=aEpixSGtVOcAX-90G5n&_nc_ht=scontent.fbkk12-2.jpg
    H3kUDLasZzgx_QvA67_DK55sfbi4vwmnxofdUhCHb_LcMzoNNqkirUf9PLK00Ltufjk74zX&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg
    GnymMDSYDryotLuiU9_EOBUVNdVZvWzisqAlbFNpxlni&_nc_ohc=qMC2jFuvQRkAX__3nLi&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    wdpdzTQHrVFEgOLNZ3aobgDfdeu8XK_stDsMBuM8rzp&_nc_ohc=ZyMgp8zL1yMAX_Ks50j&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg
    8hCL6xthva1FFzCFV3kG0TmariUTgyATecJy7uy2kSF&_nc_ohc=gIytiZ1-1tcAX9Fk1I_&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ10บาทครับ สาธุ

4. ธรา จิวจินดา

ธรา จิวจินดา สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2020
    ร่วมบุญสร้างห้องน้ำ ห้องสุขา(หญิง) 23 ห้อง ศูนย์ปฏิบัติธรรมฯวัดท่าซุงสาขาเก้า วังน้ำเขียว

14 พฤษภาคม 2564 เวลา 7.37 จำนวน 6 บาท

ข้าพเจ้าขออัญเชิญ สมเด็จขององค์ปฐม ฯ ทรงเป็นประธาน

ขออำนาจ บารมี คุณพระพุธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าทำในวันนี้ และในอดีตชาติก็ดี จงได้แก่ นางกิมหงษ์ จิวจินดา นายกิตติพงศ์ จิวจินดา เทวดาทุกชั้น ทุกพระองค์ เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย พญายมราช พระแม่ธรณี พระแม่คงคา ท่านท้าวเวสสุวรรณ พระยาครุฑ พระยานาค ยักษ์ คนธรรพ์ และเทวดาประจำตัว ของข้าพเจ้า นก กี่วี กีต้าร์ (ในครอบครัวของข้าพเจ้า ) สรรพสัตว์ทั้งหลาย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ในสากลโลก และพระปรางค์ถวายเนตร ขอให้ท่านทั้งหลาย ร่วมกัน อนุโมทนาสาธุในผลบุญครั้งนี้. และ เป็นพยานให้ข้าพเจ้าด้วย และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า นก กีวี กีต้าร์ ขอจงยกโทษอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ

และขออนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ ด้วยครับ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญสร้างสุขาทุกห้องเป็นอนันต์ขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(ผมบอกให้ท่านเป็นพยานกล่าวเกิน100ครั้งแล้วนะครับท่านลุงทุกท่าน)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับและขอโมทนาบุญสาธุทุกบุญหลวงพ่อฤาษีลิงดำพระอรหันต์ที่นิพพานแล้วทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยทุกการทำบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับและสำเร็จพระอริยบุคคลทุกระดับชั้นทุกขั้นในชาตินี้

6. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

7. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    ขอร่วมบุญ20 บาทครับ