ร่วมบุญซื้อที่ดินเพื่อสร้างพระธาตุเจดีย์ วัดเทพวราราม (วัดม่าหนิก)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย runkug, 13 พฤษภาคม 2015.

1. runkug

runkug เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญซื้อที่ดิน ๕๑๑ บาท. +
    รับ พระหลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง 1 ชุด ครับ.

ปิดรายการนี้ วันที่ 24/ก.ค./2559
    : หมดเขตโอนเงิน วันที่ 24/ก.ค./59 เวลา 24.00 น.
    โอนเงินเข้าบัญชี วัดเทพวราราม.
    โอนเงินแล้ว ถ่ายรูปส่งหลักฐานมาน่ะครับ.
    อนุโมทนากับญาติธรรมผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

2. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 20 บาท สาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      362.9 KB
      เปิดดู:
      52
  3. runkug

runkug เป็นที่รู้จักกันดี

ในโอกาสครบรอบอายุ ๑๐๕ ปี พระใบฏีกาผัน พุทธสโร (หลวงพ่อผัน).
    พระครูพรหมประภัสสร (อาจารย์เจ้าฮวด) ปัจจุบันดำรงตำแหน่ง
    เจ้าคณะอำเภอถลาง และ เจ้าอาวาสวัดเทพวนาราม (วัดม่าหนิก)
    ต้องการซื้อที่ดินจำนวน 5 ไร่ ไร่ละ 2,500,000 บาท
    รวมเป็นเงิน 12,500,000 บาท
    ( เจ้าของที่ดิน บริจาค 1 ไร่ รวมเป็น 6 ไร่ )

จึงได้บอกกล่าวต่อญาติธรรมทุกท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ.

ผ่านทาง ธ.กรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)
    สาขา เชิงทะเล ภูเก็ต
    ชื่อบัญชี วัดเทพวนารามเพื่อซื้อที่ดินถวายวัด
    บัญชีเลขที่ ๔๗๕-๑-๑๔๗๗๓-๕

หรือบริจาคผ่านทาง ธ.กรุงไทย / ชื่อบัญชี วัดเทพวนาราม
    บัญชีเลขที่ ๘๐๕-๑-๓๖๔๖๔-๓

ขอเรียนเชิญ ญาติธรรมทุกท่าน
    ร่วมบุญทอดกฐิน วัดเทพวนาราม
    เพื่อจัดซื้อที่ดิน ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว
    ๐๖ พ.ย. ๒๕๕๙ เวลา ๑๓.๓๙ น.

เหลือเวลาอีก 3 วัน น่ะ ครับ.
    ผมคาดว่า ทอดฐินครั้งนี้น่าจะได้
    ยอดเงินซื้อที่ดินครับ.
    เพราะล่าสุด อาจารย์บอกยอดรวมได้
    6,000,000 บาท
    ยังขาดอีกประมาณ
    6,500,000 บาท

สรุป หมายความว่า ญาติธรรมทุกท่าน
    จะได้ซื้อที่ดินทำเลทอง ถวายพระพุทธศาสนา
    ได้ภายในเร็ว ๆ นี้. โอกาสแบบนี้หาได้ยาก
    ไม่ได้ซื้อทำเลทองทุกปี น่ะครับ.

ก่อนทำบุญ หรือ ก่อนแผ่บุญกุศล ให้อธิฐานจิต
    *** ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน
    ขอผลบุญนั้น ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันนี้ เทอญ.
    ถ้าบังเอิญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ยังต้องเวียนว่ายวัฏสงสาร
    ไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด
    ขอคำว่าไม่มีที่ดินทำมาหากิน
    จงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    จนตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ.

ท่านใดไม่สะดวกก็โมทนา
    รับบุญกุศลกับญาติธรรมท่านอื่นได้ครับ
    ถ้าตั้งใจจริง ได้บุญถึง 90 % น่ะ ครับ .

ธรรมะหลวงพ่อฤาษีฯ « ศูนย์พุทธศรัทธา
    http://palungjit.org/threads/การโมทนาบุญ-โดยหลวงพ่อฤาษี-วัดท่าซุง.535001/

ผมจัดพุ่มกฐิน 1 พุ่ม ญาติธรรมท่านใดจะร่วม
    ก็รีบโอนมาร่วมได้เลย ครับ.
    ตอนนี้ได้เกือบ 2,000 บาทแล้วมั้งครับ.

ส่วนวัตถุมงคลบางรายการหมดแล้ว
    ถ้าท่านใดทำบุญแล้ว ต้องการรุ่นไหน
    ต้องสอบถามผมอีกครั้งน่ะ ครับ.
    ให้ติดต่อทางเฟสจะสะดวกที่สุด
    หรือ รองลงมา ทางโทรศัพท์ ครับ.

ถ้าเป็น ลพ.แช่ม รุ่น ๑๐๘ ปี
    มีครบทุกรายการครับ.

ส่วนท่านใดที่จะโอนร่วมกับผมได้ถึง
    วันที่ ๐๖ พ.ย. ๒๕๕๙
    เวลา ๑๑.๑๑ น.

คุณ โสภณ จริงจิตร ธ.ไทยพานิชย์ / เลขที่บัญชี 817-2-30280-7
    สาขา Central Festival Phuket

คุณ โสภณ จริงจิตร ธ.กสิกรไทย / เลขที่บัญชี 48-222-1876-3
    สาขา Central Festival Phuket

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่
    Dtac = 0835-966-955
    A.I.S = 08 92 92 0655