ร่วมทำบุญ “สะพานมอญ” สังขละบุรี ขาดยาวกว่า 30 เมตร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย nayple, 30 กรกฎาคม 2013.

1. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญบูรณะฟื้นฟูสะพานไม้มอญ ๑๐๐ บาทครับ

:z8วันนี้วันพระสมาทานศีล๕ก่อนร่วมบูรณะฟื้นฟูสะพานไม้มอญ
    บริจาคเงินสมทบทุน๑๐๐ บาทครับ
    ได้โอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสังขละบุรี
    ชื่อบัญชี “วัดวังก์วิเวการาม (สะพานไม้)”
    บัญชีเลขที่ 679 216755 4 ครับ

อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย
    พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน
    เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม
    เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    catt14

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2013