รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ
    ว่าพี่เปิดได้มั๊ย
    ขอบคุณค่ะ

2. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    กรณีเกี่ยวกับสิ่งที่มองไม่เห็น การพิสูจน์แบบทางวิทยาศาสตร์ ค่อนข้างเป็นไปได้ยาก นะครับ

ปัญหา ที่พบบ่อย มีสาเหตุเกิดจากจิตใต้สำนึก บ้าง

ตรงนี้ เลยต้องอาศัยวิจารณญาณ และการเข้าใจสภาพจิตของเรานะครับ

3. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณ คุณแทนค่ะ .. ขอถามอีกคำถามได้ไหมค่ะ ก่อนจะ ไปตามทางเดิม คือสงสัยก็ไม่รู้จะถามใคร ก็ปกติก็ถามครูบาอาจารย์ ถ้าท่านกรุณาก็จะมาตอบให้ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมาเท่าไหร่ถ้าคำถามดูไม่จริงจัง

เมื่อซักครู่ทำกรรมฐานค่ะ พอคุณแทนทักว่าควรจะทำสมาธิบ่อยๆ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน (หลังจากทิ้งไปนาน) ของดีอยู่กับตัวดันไม่สนใจ เหมือนจะเห็นอะไรแว่บๆ .. (ไม่แน่ใจว่าเห็น หรือว่าถูกเห็น) จิตยังพอมีสติ แทนที่จะคิดว่าเห็นหนอ ก็ไปคิดว่าฟุ้งซ่านหนอ .. เพราะชักไม่แน่ใจว่าเห็นอะไรหรือเปล่า เลยมาถามคุณแทนอีกแว่บมาถามคุณแทนนิดนึงค่ะ ...​ว่าอะไรไม่รู้เมื่อกี้ เห็นจริงๆ หรือเปล่า...

รบกวนคุณแทนช่วยตอบให้ทีค่ะ ว่าที่เห็นเมื่อตอนสมาธิ เห็นจริง หรือเห็นเพราะจิตหลอก แล้วถ้าเห็น เห็นอะไรค่ะ? เห็นแล้วไม่เข้าใจว่าเห็นอะไร (เค้ากำลังทำอะไรกันอยู่) ท่านจะบอกอะไร ท่านให้เห็น หรือเราดันไปเห็นเอง

ไม่รู้จะถามใครแล้วจริงๆ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  4. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

การสื่อทางจิต ใครที่ท่านบอกว่า ท่านเป็นใคร
    อันนี้เราต้องใช้วิจารณญาณ นะครับ

5. tanthaibaby

ครับ จะแล้วแต่ความเหมาะสม นะครับ
    คือ การเปิด ไม่ได้เหมาะกับทุกคนนะครับ
    บางท่าน ก็ควรปฏิบัติ อย่างอื่น นะครับ

6. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    สู้ๆ ค่ะพี่ ดึกแล้วนะเนี่ย ^^!!!!

7. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูด้วยคนได้มั้ยคะ

8. ฝันนิมิต

ฝันนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

...การกระทำเป็นการตัดสิน จิตเราเป็นแผงควบคุม สาว่าสาได้ยินมาอ่า...

...ควบคุมจิตตัวเองได้ ก็ไม่ต้องกลัวว่าอะไรจะเกิด จิงมั้ยค่ะพี่ชาย...

9. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างผม พอจะมีวาสนาบ้างไหมครับ

พอจะบอกล่างหน้าก่อนได้ไหมครับว่า ของผมเป็นเืทพองค์ไหนครับ (เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจครับ)

10. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    แล้วเราจะรู้ได้งัยครับว่า ได้ถูกเปิดแล้ว อะไรเป็นเครื่องหมายหรือ นิมิตให้เราได้รู้ล่ะครับ

11. Aum-J

Aum-J สมาชิก

รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ

และอยากทราบถึงเรื่องการปฏิบัติสมาธิเหมือนกัน เพราะช่วงนี้หยุดพักซักระยะค่ะ เนื่องจากมีอาการปวดกลางกระหม่อมเวลาทำสมาธิ ไม่ทราบว่า จะได้ญาณหรือฌาณจากการนั่งสมาธิปฏิบัติด้วยตัวเองหรือไม่<!-- google_ad_section_end -->

12. tanthaibaby

ครับ กรณีท่านที่ครูบาอาจารย์ มาเปิดภาษาเทพ ภาษาธรรม ให้ ก็จะสวดเป็นภาษาหนึ่ง นะครับ
    ตรงนี้ เดี๋ยวจะตรวจสอบให้ว่า เป็นครูบาอาจารย์ หรือไม่ใช่นะครับ
    กรณีที่ไม่ใช่ บางทีเป็นเจ้ากรรมนายเวร ก็มี
    หรืออาจเป็นอุปทาน หรือจิตใต้สำนึก ของตัวเอง น่ะครับ

แต่ละท่านที่มีองค์ หรือครูบาอาจารย์ ไม่จำเป็นต้องเปิดทุกท่าน นะครับ
    จะแล้วแต่ความเหมาะสม นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  13. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแทน เป้นคนดีจัง ช่วยชี้แนะคน เทพถึงรักใช่ไหม
    ...
    thanks na

14. pavan

pavan สมาชิก

สนใจค่ะแล้วอย่างดิฉันจะเปิดได้ไหม

15. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ช่วยชี้แนะหน่อยสิคะว่าเปิดได้มั๊ย
    ไม่รู้จะถามใครแล้วจริงๆ ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

16. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    อยากให้เปิดให้ที หนักมาก อยากผ่อนคลาย

17. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมเปิดได้ป่าวครับ
    แล้วของผมนี่เป็นเทพองค์ใดครับ
    และต้องทำยังงัย<!-- google_ad_section_end -->

รอคำตอบอยู่ครับถ้าได้จะโทรไปนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. ใข่มุก

ใข่มุก Active Member

ไข่มุกล่ะ ไม่เห็นตอบเลย คือถ้าไม่ตอบนี่แปลว่าไม่มีอะไรไช่ใมคะ

19. ฝันนิมิต

ฝันนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

....อืมมมมมมมมม...แล้วพอได้ยินภาษาหรือน้ำเสียงปุ๊บ ไมปากมานขยับเองและพูดไรม่ะรู้...แล้วจะรู้ได้ไงว่าภาษานั้นเป้นเทพไม่ใช้เจ้ากรรม และรู้ได้ไงว่า ภาษานั้นเทพองค์ไหน..อืมมมมม..หรืออาจเป็นอุปทาน หรือจิตใต้สำนึก ของตัวเอง น่ะครับ..อันนี้น่าคิดค่ะ ...คิดถึงพี่ชาย..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2010
  20. tanthaibaby

ต้องขออภัยทุกท่านที่ไม่ค่อยได้ตอบในกระทู้ ด้วยนะครับ ว่าเปิดได้ หรือ ไม่ได้นะครับ

ปกติ ในกลุ่มของท่านที่เปิดได้ แต่ติดปัญหา ยังมีเจ้ากรรมนายเวร

ทางครูบาอาจารย์ ท่านจะคำนึงถึงความปลอดภัย ของลูกศิษย์ของท่านนะครับ
    บางท่านคุณครูจะยังไม่มาเปิดทางไกล นะครับ

ไม่เช่นนั้น จะเป็นการเปิดกรรม ออกกรรม น่ะครับ
    คือ ให้เจ้ากรรมนายเวร มาแสดง ตัว

บางท่าน จึงไม่ได้เปิดให้ทางไกล นะครับ กรณีทำนองนี้ ทางใกล้(เจอตัว) จะพอเจรจา ต่อรองกับเจ้ากรรมนายเวร ได้ระดับหนึ่ง

เปิดทางไกล จึงต้องระวัง เรื่องของเจ้ากรรมนายเวร มาแทรงหน้าครูบาอาจารย์ ด้วยนะครับ
    ท่านที่ดูแล้วปลอดภัย แล้วเหมาะสมในการปฏิบัติแบบนี้ ครูบาอาจารย์จะเปิดให้ ท่านนะครับ (^_^)ผมไม่ได้เป็นคนเปิด โดยตรงนะครับ

จะเปิดหรือไม่เปิดก็ตาม ยังไงอย่าลืมระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์เสมอๆแล้วกันครับ

หากเรายังอยู่ในลู่ทางที่ควร ท่านก็คงจะยังอยู่กับเรา นะครับ (^_^)