รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. เห็นเป็นจริง

เห็นเป็นจริง สมาชิก

12 กันยายน 2008
    น่าสนใจมากครับ

2. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    รบกวนด้วยครับผมจะเปิดได้ไหม

3. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาด้วยครับที่ช่วยเหลือทุกๆคนให้ก้าวหน้าในการปฏิบัติ
    หากทำเพื่อการช่วยในการปฏิบัติให้ก้าวหน้าแล้ว ผมสนใจที่จะต่อยอดครับ
    หากคุณบอกว่าครูของผมว่าผมพร้อมแล้วก็ต้องรบกวนคุณครับ

4. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ผมเปิดได้ไหมครับ

5. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เจอแล้วหาตั้งนาน อยากรู้จักและทักทายแต่ไม่รู้จะได้ทางใด
    ของพี่เป็นอย่างไรบ้าง ท่านเปิดไหม อยากรู้ว่าทำไมต้องมา
    พูดตอนหลับแล้วพี่จะรู้ได้อย่างไร รบกวนไขข้อข้องใจให้ทื
    ขอบคุณมากๆเลย บุญรักษา พระคุ้มครองนะค่ะ

6. suwe

suwe Active Member

8 พฤศจิกายน 2009
    ของดิฉันพอเปิดได้ไหมคะ ถ้าได้จะขอโทรไปคุยนะคะ

7. เอทัศน์

เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเปิดแล้วจะมีผลดีผลเสียกับเราอย่างไรบ้างคะ

8. TUKATUN

TUKATUN Active Member

26 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาค่ะขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะค่ะ
    รบกวนด้วยคนนะค่ะ

9. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ข้อดีข้อเสีย ว่าเปิดแล้วจะเป็นยังไง
    เหมือน หรือต่างกันอย่างไรกับการเปิดตาทิพย์ เปิดญาณทัศนะ
    ซึ่งข้อเสียของการเปิดตาทิพย์และญาณทัศนะนั้น เจ้ากรรมนายเวรจะมาทวงนี้กันเพียบ
    และเห็นผีทั่วไปตามที่ต่างๆ ถูกรบกวนจากสัมภเวสี คุณไสย ถูกส่งมาลองของบ้าง

แล้วเราพอจะเปิดได้มั๊ย

(แต่เอ...คุณอยู่หมู่บ้านเดียวกับเราเลยนะเนี่ย)

10. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากรู้ด้วยอะ ถามว่า

เราจะสื่อกับครูบาอาจารย์ของเราได้ไหม ท่านพร้อม หรือมีอยู่กับเราหรือเปล่าคะ
    หากเราอยากสื่อกับท่านโดยไม่ต้องพูดภาษาเทพนะ ทำได้หรือเปล่า

ขอบคุณคะ

11. thep_trione

thep_trione เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    อย่าไปงมงาย ภาษาไทย เอาให้คุยรู้เรื่องก่อน อย่าไปงมงายภาษาเทพ มันจะไปมีประโยชน์อะไร ไม่ได้วิเศษ วิโส จะนำพาเราไปภพที่ดีเลย มาสนใจตัว ทำดีได้ดีสิ ละชั่วทำดี ไปสนภาษาอะไร เอาอะไรมายืนยันภาษาเทพ ภาษาธรรมไม่ค่อยจะสนใจ ไปสนใจภาษาเทพ ไปไตร่ตรองกันเอง

(อ้างอิง: จาก การสนทนา กับ พรหมพันกร )

12. sornchai-k

sornchai-k เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เปิดภาษาเทพ แล้วทำยังไงได้ครับ ต้องเปลี่ยนวิถีชีวิตอะไรหรือปล่าวครับ ทางโลก ทางธรรมจะเปลี่ยนไปไหมครับ วานบอก

13. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอยกมือขึ้นด้วยคนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

14. เดียงสา

เดียงสา Active Member

รบกวนด้วยครับ
    แล้วอย่างผมนี้สามารถเปิดได้หรือปล่าวครับ
    ขอบคุณครับ

15. pkridarin

pkridarin เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณทัคธ์ช่วยดูให้ผมด้วยว่าเปิดได้ไหมครับ ถ้าได้ รบกวนช่วงเวลาที่สะดวกด้วยผมจะโทรไปคุยด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
    กฤษฏิ์อริญชย์

16. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณนะครับ สำหรับความเห็น นะครับ

แล้วแต่จะนำไปใช้นะครับ อยู่ที่จริตในการปฏิบัติธรรม
    และการรู้ประโยชน์ในการประยุกต์ ด้วยนะครับ

ส่วนตัว ผมคิดว่า ถ้าเข้าใจ และใช้เป็น จะเป็นประโยชน์ได้มาก
    จึงนำมาเสนอ นะครับ

แต่ต้องรู้ว่าจะนำไปใช้ประโยชน์ได้อย่างไรด้วยนะครับ

ขอบคุณนะครับ แสดงความคิดเห็นมาได้นะครับ

17. yui_techno

yui_techno เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีบางท่านที่เราขอคำแนะนำ ปรึกษาบ่อยๆ
    บอกว่ามีองค์เทพคุ้มครอง สามารถดูได้หรือเปล่าค่ะ
    ว่าคือองค์อะไร ไม่กี่วันมานี่ก็มีคนทักว่าจะเป็นร่างทรงด้วย
    กลัวอ่ะ

18. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบดีครับ ใจเย็นกันนะโยม

19. Celiumn

Celiumn สมาชิกใหม่

แล้วผมพอจะเปิดได้มั่งป่าวครับ
    แล้วเปิดแล้วผลที่ได้หรือตามมาจะคือไรครับ

20. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ปกติจะสื่อสารกับท่านเองได้บ้างค่ะ (ในฝัน) ท่านเคยมาบอกว่า ยังไม่ถึงเวลา แต่ก็ไม่ทราบว่า เวลาไหนคือเวลาที่ถึง

สุดท้ายเลยเข้าใจว่า ท่านคงดูแลเราเฉยๆ เราก็ใช้ชีวิตไปตามปกติสุขของเรา

หวังว่า เวลานั้นคงไม่นานจนถึงกับจบชีวิตไปเจอกันโลกหน้ามั้งนะค่ะ ..

เข้าใจถูกต้องตามนั้นแล้วใช่ไหมค่ะ?

แต่ทุกวันนี้ ก็ได้รับความกรุณา จากท่านและท่านอื่นๆ อย่างท่วมท้นจนไม่รู้จะใช้หนี้บุญกันยังไงแล้วค่ะ
    อยากจะติดต่อกับท่านให้ได้มากกว่านี้ หากมีโอกาส ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2010