รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 มิถุนายน 2007
    1. เป็นโรคภูมิแพ้มาเกือบ 2 ปีแล้วครับ บางวันด้านในโพรงจมูกบวมอักเสบมาก ๆ จะนอนแทบไม่ได้เลย ทรมานมากครับ
    2. ผมเลี้ยงกุมารทองอยู่ 10 กว่าองค์ ไม่ทราบว่ายังอยู่กันดีไหมครับ (ผมเลี้ยงเค้าดีในระดับหนึ่งครับ แต่อยากให้ผู้ที่มีสามารถสัมผัสได้ช่วยดูให้หน่อยเท่านั้นเองครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

1. จะตายตอนอายุกี่ปี
    2. ตอนนี้จะทำยังไงกับชีวิต
    3. ผมควรออกจากสถานที่ปัจจุบันใช่หรือไม่ อนาคตเปงยังไง แนะนำทางนิพพานอย่างด่วนให้ด้วย

3. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    อาจารย์ค่ะ เมื่อไหร่จะมาดูให้ละฮะ อิฮั้นรอจนเหงือกแห้งแล้วคะ

4. ardon

ardon สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2008
    1.อยากทราบว่าสามีจะมีดวงได้งานเร็วที่สุดในปีนี้ไหมค่ะ ช่วยกำหนดช่วงเวลาให้ด้วยค่ะ เพื่อเค้าจะได้มีกำลังใจ
    2.ปัญหาการเงินภายในบ้านจะมีโชคลาภก้อนโตเข้ามาในบ้านบ้างไหมค่ะ
    อนุโมทนาบุญในการชี้ทางสว่างให้แก่ครอบครัวดิฉันด้วยค่ะ

5. kittapass

kittapass เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะได้เป็นผู้พิพากษาหรืออัยการหรือไม่ ขอบคุณครับ

6. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอด้วยคนนะคะ

1.อยากทราบว่าสิ้นเดือนนี้จะไปสอบโทอิก เพื่อจะเอาคะแนนไปสมัครงานใหม่
    จะสอบผ่านมั้ยคะ(550up)แล้วจะมีคนฝากเข้าทำงานค่ะ ถ้าไม่แล้วจะได้ทำ
    งานเกี่ยวกับอะไรคะ
    2.ตอนนี้ขายเครื่องสำอางยี่ห้อนึงอยู่บนเวบค่ะ
    อยากทราบว่าจะเป็นอย่างไรบ้างคะต่อไปภายหน้า
    3.และจะมีโอกาศรวยมั้ยคะเมื่อไหร่ ค่ะ
    4. ถามเรื่องเนื้อคู่ จะได้เจอแล้วใช้ชีวิตร่วมกันเมื่อไหร่ ลักษณะเป็นยังไงค่ะ
    5.ลูกที่ล่วงลับไปแล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง ยังแค้นเราอยูรึป่าวคะ หรือไปสู่สุคติแล้ว
    แต่ก็ทำบุญไปให้เค้าเรื่อยๆนะคะ วันนี้ก็เช่นกันค่ะ เพิ่งทำบุญไปให้เค้า
    อธิฐาน ขอให้เค้ามีความสุข ทุกครั้ง
    ถามเยอะหน่อยค่ะเพราะตอนนี้รู้สึกไม่ดีเลย
    มันรู้สึกเครียดค่ะ หดหู่ยังไงไม่รู้ค่ะ
    ขอความเมตตาชี้ทางสว่างให้ด้วยค่ะ
    จะทำบุญเยอะๆนะคะตามปริมาณคำถามค่ะ
    เพราะปกติก็ชอบทำอยู่แล้ว (ทำบุญตักบาตร)
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2008
  7. จรัล

จรัล เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ผู้ที่เป็นโรคเป็นภัยร้ายแรงอาจจะเริ่มทะยอยตายแล้วนะครับจารย์

8. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    อยากทราบเรื่องงานค่ะ

เกิด 26 มิถุนายน 2515 เวลา 04.30 น. ที่จังหวัดชัยภูมิ ค่ะ
    เป็นครูสอนนักเรียน ม.4-6 (ที่นครพนม)อยากย้ายลงไปสอนนักเรียนประถม ตอนนี้ส่งเรื่องย้ายไปแล้วช่วงต้นเดือนสิงหาคม ทำอย่างไรจึงจะได้ย้ายคะ ดิฉันไปติดต่อญาติผู้ใหญ่ไว้โดยฝากสำเนาการย้ายเอกสารไว้ไม่ทราบว่าจะได้ย้ายหรือเปล่า แล้วต้องทำอย่างไรจะได้ย้าย เพราะทำงานอยู่ที่เดิมไม่มีความสุข
    ขอบคุณค่ะ

9. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามแรก...แฟนที่ทิ้งไปจะกลับมามั้ยคับ?
    คำถาม 2...จะหลุดพ้นจากบ่วงกรรมที่เป็นอยู่ได้อย่างไร ใจตอนนี้ว้าวุ่นมาก อยากนั่งสมาธิ แต่นั่งทีไรไปไม่รอดทุกที เหมือนลมหายใจมาจุกที่ลำคอ ปวดหัวมาก(เป็นไมเกรนอยู่ด้วย)

รบกวนด้วยคับ...ขอบคุณคับ

10. tomkanyarat

tomkanyarat สมาชิก

26 สิงหาคม 2008
    ถามว่าเนื้อคู่คือใคร ค่ะ ได้เคยเจอกันรึยัง หรือว่าต้องรอคนรักเก่า กลับมา หรือว่าชีวิตนี้จงทำใจคะ

11. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ขอถามด้วยค่ะ

1.อายุเท่าไหร่จะหมดหนี้สิน
    2.มีเคราะห์ หรือวิบากกรรมใด ร้ายแรงหรือไม่จะแก้ไขอย่างไร

12. Aosta

Aosta สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2008
    รบกวนช่วยทำนายให้หน่อยนะคะ

1. เกี่ยวกับหน้าที่การงานค่ะ ไม่ทราบว่าเรียนจบเเล้วทำงานทางด้านไหนดี มีโอกาสได้ไปทำงานต่างประเทศหรือไม่ ประมาณนี้น่ะค่ะ
    2. เรื่องคู่ครอง ลักษณะเป็นยังไง รูปร่าง เเละไม่ทราบว่าคู่ครองมีโอกาสเป็นชาวต่างชาติมั๊ยคะ

ส่วนเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ(อันนี้ของตัวดิฉันเองนะคะ)
    1.คือตอนนี้รู้สึกตัวเองไม่ค่อยเเข็งเเรงเลยค่ะ เเล้วก็มักจะมีอาการปวดหลัง ปวดคอ ปวดไหล่(ปวดเกือบทั้งตัวเลยค่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงานหนัก หรือยกของหนักๆเลย ไปหาหมอเรื่องหลังหมอก็บอกว่าไม่เป็นอะไร ให้ยามากิน เเต่ก็ยังไม่หายค่ะ) 2.เเล้วก็ตอนนี้มีอาการผิดปกติที่หูค่ะ คือถ้านั่งอยู่เฉยๆในที่เงียบๆ จะมีลมออกจากหูเสียงดังอึงๆ เเละยิ่งนับวันก็ถี่ขึ้นเรื่อยๆ รำคาณมากเลยค่ะ จะนั่งสมาธิก็ไม่มีสมาธิเลย เเล้วก็ถ้าไปอยู่ในที่เสียงดังมากๆ หูจะได้ยินเสียงภายนอกเหมือนเสียงลำโพงเเตกน่ะค่ะ เป็นกังวลมากค่ะ

โรคภัยไข้เจ็บ(อันนี้ของคุณเเม่ดิฉันด้วยนะคะ)
    ก็...โรคที่คุณเเม่เป็นอยู่ตอนนี้คือปวดหลัง ไมเกรน ความดันโลหิตสูง เบาหวาน เเล้วก็เป็นไวรัสตับอักเสบบีน่ะค่ะ เวลาคุณเเม่ปวดหลัง ปวดหัวขึ้นมาทีนึงก็เห็นใจท่าน อยากให้ท่านหาย ตอนนี้เห็นท่านกินยาเเต่ละมื้อ...เยอะเหลือเกิน ไม่รู้ว่าร่างกายท่านตอนนี้จะได้รับสารเคมีไปมากเท่าไหร่เเล้ว

ถามซะเยอะเลย....ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

13. อเมทิสท์

อเมทิสท์ สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2008
    สวัสดีค่ะ คุณนะโมวิมุตตานัง รบกวนสอบถาม
    1.งานที่ทำอยู่ปัจจุบันจะก้าวหน้ามากกว่านี้ไหม
    2.การเงิน จะมีสมบัติเป็นของตัวเองบ้างรึไม่
    3.ความรัก - ชาตินี้จะมีเนื้อคู่ที่จริงใจ อยู่ด้วยกันไปจนแก่รึไม่ ถ้ามีอีกนานไหมถึงจะพบ

ขออนุโมทนาและขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    <!-- / message -->

14. cnp2551

cnp2551 สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ อยากทราบเรื่องการงาน การเงิน และที่สำคัญเรื่องสุขภาพ (ตัวเริ่มเหลืองแล้วค่ะ) ขอนุโทนากับการบำเพ็ญบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ

15. a_crystal

a_crystal เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2008
    รบกวนสอบถามเรื่องโรคภัย กับการเงินการลงทุน และการปฏิบัติค่ะ

16. tonnaou

tonnaou สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2008
    รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ และผมมีคำถามขอถามดังนี้

1.ผมทำงานประจำอยู่ครับ แต่รู้สึกเครียดและเบื่อๆกับงานนี้ อยากจะทำงานเสริมงานนึง อยากขอคำแนะนำว่าจะทำยังไงจึงจะสำเร็จในงานๆนี้ครับ (ถ้าเป็นไปได้ อยากจะก้าวหน้าในทั้งสองงานเลย)

2.ผมมีโอกาสรวยกับเขาบ้างไหมครับ ช่วยชี้แนะด้วย

ขอบคุณมากครับ

17. VICT

VICT เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    รบกวนสอบถามเรื่องการงานค่ะ รู้สึกไม่ก้าวหน้า และไม่มั่นคง
    จะต้องทำบุญด้วยวิธีการอย่างไรบ้างค่ะ ถึงจะแก้กรรมของตัวเอง

18. pp2513

pp2513 สมาชิกใหม่

รบกวนดูเรื่องงาน เรื่องครอบครัวและเจ็บไข้ได้ป่วย

ขออนุโทนาบุญ ด้วยครับ

19. ณัฏฐศศิ

ณัฏฐศศิ สมาชิก

18 มิถุนายน 2008
    รบกวนด้วยค่ะ
    1.ทำไมสามีถึงมีเมียน้อย จะแก้ไขอย่างไร ผ่านมา 2 ปีแล้วมี 2 คนแล้วสงสัยกำลังว่าจะมีคนที 3 ค่ะ
    2.มีโอกาสที่จะมีบุตรหรือไม่แต่งงานมา 6 ปีแล้วไม่ได้คุม

ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาบูญด้วยค่ะ

20. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
    1.คุณพ่อแก่แล้ว มีโรคภัยซึ่งต้องรักษา หากผ่าตัดอาจเป็นอันตราย แต่ไม่ผ่าก็น่ากล้มใจ ทุกวันนี้ลูกๆดูแลอย่างดี แต่ทุกข์ใจเรื่องนี้อยู่จะแก้ไขอย่างไรดีคะ
    2.แม่หกล้มกระดูกแตก ผ่าตัดแล้ว ยังมีกรรมอะไรที่ต้องแก้ไขอีกคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้