"รักไร้พ่าย" เปิดใจฟ้า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 30 พฤษภาคม 2008.

1. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    กระทู้ดี ผมเพิ่งจะได้อ่าน เห็นมีสมาชิกมาถามต่อ
    ผมพอจะตอบได้อยู่บ้าง ขอถือวิสาสะตอบแทน
    จขกท แล้วกันนะครับ เพราะผมเห็นว่า จขกท
    เลิกอัพเดท ไปตั้งแต่ปี 2008 แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  2. ^ ^

SEX จัด (ฮา) ผมแซวเล่นอ่ะ

เป็นคนที่รักการเสพสุขเป็นชีวิตจิตใจ
    แต่จะเป็นความสุขเรื่องใดแล้วแต่รสนิยม
    และ รายละเอียดของดวงชะตา ครับ

รักความสุขทางโลก หรือ ทางธรรม
    แบบไหน แล้วแต่ รสนิยม และ พื้นดวง นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  3. ^ ^

ก็ยังดีที่สุขกายนะครับ เลข 29 ถ้าทุกข์หนักจะเหมือนคนจมน้ำ
    ที่ว่ายน้ำไม่เป็น ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เลยแม้แต่น้อย

ข้อดีของเลข 29 คือ ได้รู้จักทุกข์ขั้นลึกซึ้ง จนสามารถนำพาตัวเอง
    ออกจากทุกข์ตามคำสอนของพระพุทธเจ้าได้

ขอเพี่ยงแค่คุณมั่นใจในตัวเอง ว่าเราทำได้และ ไม่ใช่เรื่องไกลตัว
    คุณต้องสำเร็จแน่นอนครับ

4. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ตามมาอ่าน ต่อซิคุณ รักไร้พ่าย

5. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

เออ แฮะ ก็เพิ่งจะได้อ่าน
    คุณรัก ฯ น่าจะลืมกระทู้นี้ไปแล้ว
    ตอนนี้ดีดีไซด์ชีวิตอยู่ห้องดูดวง (แต่ก็เห็นเงียบ ๆไปหลายวันแล้วเหมือนกัน สงสัยยุ่งงาน)

6. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนากับพี่รักไร้พ่ายด้วยค่ะกับบทความดีๆ หนูเองเกิดวันที่ 24 มีความสุขกับชีวิตทุกวันเลยค่ะ

7. RGB

RGB Active Member

อ่านแล้ว เริ่มจุดประกายความฝันขึ้นมาในสิ่งที่ชอบในวัยเด็กขึ้นมาอีกครั้ง
    ไม่รู้จะทำได้หรือไม่ วันนี้ ฝันถูกจุดประกาย
    วันนึงอาจจะมอดไปดังที่คุณรักไร้พ่ายกล่าวไว้
    แต่ยังไง ต้องขอบคุณคุณที่จุดไฟนี้ขึ้นมาแม้ซักครั้งนึงก็ตามค่ะ

8. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    วันที่ 13 ละคะ

9. วอลเล่ย์

วอลเล่ย์ Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    สิ่งที่คุณรักไร้พ่ายได้เขียนบทความมาลงนั้น คือความจริงที่เกิดกับคนส่วนมากรวมทั้งดัวผู้โพสต์ด้วย เพิ่งจะเปิดมาดูเป็นครั้งแรกแล้วอยากจะขอความเห็นว่าเกิดวันที่ 15จะทำอาชีพอะไรดี (วอลเล่ย์)

10. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนา มาอ่านและให้กำลังใจ ค่ะ

คนเกิดวัน ที่ 3 บ้างนะคะ อิอิ

11. Hermes

Hermes เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านรักไร้พ่ายหายไปเลย

12. BUSMAN

BUSMAN สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2011
    วิบากกรรมของคุณรักไร้พ่าย

คุณรักไร้พ่ายคุรจะต้องประสบวิบากกรมครั้งยิ่งใหญ่ไม่มีใครช่วยคุณได้องค์เทพเบื้องบนท่านรู้แล้ว คุณหูเบาไปเชื่อหมอมีญาณในเวปญาณทิพย์อดีตเป็นเพื่อนของคุณมาทำให้คุณต้องมารวบรวมเขาในเวปญาณทิพย์ ผมเห็นหมดแล้วแต่ผมไม่บอกคุณหรอก ผมแค่มาเตือนคุณเท่านั้น คุรจะต้องประสบวิบากกรมครั้งใหญ่ เพราะคุรไปล่วงเกินองค์ใหญ่เข้าให้ ผมเตือนแค่นี้ หมอดูในเวปมีญาณคุณนะ ผมจะบอกให้คนในเวปญาณทิพย์เข้าบอกผมมาหมดแล้วว่าดูไม่แม่น เขาโทรมาดูกับผมเขาเล่าให้ฟังหมดแล้ว ผมเตือนแค่นี้ หมอดูมีญาณทั้งหลายของคุณเขามองไม่เห็นหรอก คุณไม่ต้องไปถามเขา เพราะเบื้องบนเขาปิดไว้หมดแล้ว ให้คุรผจญกรรมต่อไป

13. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณสำหรับบทความดีๆๆ เหมาะกับปีใหม่นี้จะได้เริ่มต้นวิธีคิดใหม่ๆๆ เปลี่ยนแปลงใหม่ๆๆ ให้กับตนเอง และทุกๆๆคนนะค่ะ

14. ขจรจัด

ขจรจัด สมาชิกใหม่

19 ธันวาคม 2011
    ผู้หมู่ ศิษย์รัก นี่ป๋าเอง ขจรจัด

15. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ;ปรบมือ ;ปรบมือ ;ปรบมือ สวัสดีปีใหม่ และ ขอบคุณค่ะ
    (เดี๋ยวไปตามเพื่อน ให้มาอ่านด้วยกัน) ;k04

16. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ :cool: