รักข้ามภพ ข้ามขอบฟ้า

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ราคุเรียวซาย, 29 เมษายน 2011.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะคุณแอ๊บแบ้ว
    สาธุๆๆ กลอนซึ้งใจจริงๆ
    กราบบขอขมาแล้วทดแทนพระคุณท่าน

2. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตะคืน

ฝันว่า ทำจานมุก แตก ออกเป็น ๒ ซีก

ในฝันตกกะใจเล็กน้อย

แล้วก็ทำจานหยก แตกเป็น ๒ เสี่ยงอีกรอบ นึง

เลยตกกะใจเท่าเดิมอีกรอบแล้วก็ตื่น แล้วก็คิดว่า จะจำไว้ตอนตื่นเช้า

แปลว่าอะไรกันหนอ

3. ติงติง

ห้องดูดวงทำนายฝัน มีคนมาช่วยทำนายฝันสองสามคนแน่ะค่ะ

4. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าอนาคตจะเอานู๋พายุมาทดลองเครื่องโคลนนิ่งความฝันซะหน่อยแล้ว
    ขยันฝันดีจังนิ

5. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

นึกถึงพระที่ทำนายฝันให้เพื่อน พายุ ซึ่งหล่อนปกติว่างมากกก
    หล่อนฝันยืดยาวมาก

พระ ทำนาย สั้นๆว่า โยมกินมากไปน่ะ ๕๕๕๕

6. ราคุเรียวซาย

ผลิตเลยค่ะ

แล้วอีกอาทิตย์ก่อน ก็ฝันว่าถูกจับใส่กรงขังด้วย ฝันนี้ไม่สนุกเลย โมโหจัง

หนูฝันนะ เล่าให้ใครฟัง
    ใครก็เอาไปตีเลข ไม่ถูกสักที

มีอยู่หนหนึ่ง

บังเอิญได้ ๓ ตัวเป๊ะ

ดีใจรีบเล่าให้ เพื่อนฟัง(เพื่อนบ้าหวยแต่เราไม่ค่อยซื้อ)

มันบอก หนนี้แม่นจริงๆ ออกทุกตัวเลย แต่งวดที่ผ่านนะ เมื่อวานซืนนี่เองล่ะ
    ทำไมถึงฝันแม่นอย่างนี้ ๕๕๕๕๕

7. ติงติง

พระท่านทำนายแม่นจริง ^^

8. raming2555

แบบนี้แตนก็สามารถทำนายฝันติงได้แม่นเหมือนกันแหละนะ...
    แถมยังทำนายอนาคตได้อีกด้วย...:':)':)'(

ว่าแต่เครื่องที่จะทำเนี่ย มันจะทำให้ฝันเรื่องอะไรก็ตามของพายุ ติงจะสามารถฝันเห็นได้แบบเดียวกับพายุทุกอย่างเลย...
    แล้วต่อไปก็จะค่อยๆลองพัฒนาให้เครื่องนี้สามารถช่วยทำให้คนฝึกสมาธิเข้าญาณ4ได้ หรือเข้ามโนมยิทธิเต็มกำลังได้ ภายในชั่วข้ามคืน...ว๊าว...อันนี้เค้าเรียกว่าฝันหวาน ยามกลางวันอ่ะจ่ะ...

9. ราคุเรียวซาย

ดีเยี่ยมค่ะ

ท่านระมิงค์ สร้างไวๆ เลยค่ะ
    ข้าน้อยเคยฝันกลางวัน โดยมาก ในฝันจุดจบ ไม่ค่อยดีเลยค่ะ
    เช่นฝันว่า ลงนรก เป็นต้น

10. ราคุเรียวซาย

เค้าว่า(ใครสักคน) มนุษย์ ธรรมดา มีความฝัน ทั้งสิ้น

มีแต่พระอรหันต์ ที่จะไม่ฝัน ไม่มีอุปาทาน แล้ว ก็เลยไม่ฝัน น่ะค่ะ (ผู้รู้ผู้ตื่นผู้เบิกบาน ผู้ตื่น คือผู้ไม่หลับ ไม่หลับก็เลยไม่ฝัน กระมังคะ)

มนุษย์ มีช่วงที่ฝันในขณะหลับลึก ช่วงนี้ ตื่นมาจะจำไม่ได้
    มนุษย์จะจำความฝันตนเองได้ก็ตอนใกล้ตื่น คือ ช่วงหลับไม่สนิท ช่วงใกล้แจ้งงี้จะจำได้

พวกหลับลึกๆ เลยคิดว่าตนเองไม่ฝัน แต่ที่จริงคือจำไม่ได้ เองน่ะค่ะ

11. ราคุเรียวซาย

เมื่อคืน ฝัน

ฝันว่า มีเรื่องกะใคร ก็ไม่รู้

ในฝันสู้เค้า สักพัก ก็ตามสืบ กระทั่งรู้ว่า เบื้องหลังศัตรู

มีนางปอบ แก่ไม่น้อย อายุราวๆ พันปี รวบผม หันหลังจ๊ะเอ๋ มา ประสานตากัน

แน่นอน รู้ทันทีว่า จะสู้ต่ออีกทำไม(กลัวค่ะ)

ก็เลย ทำตัวน่ารักตามวิสัย

เลย ค้อมตัวลง ทำท่าคารวะแบบหนังจีน ว่า คารวะท่านอาวุโส

ยายแก่เลย ยิ้ม แบบขำขำ คล้ายว่าจะถูกชะตาเรา
    (ในใจคือ ซวยแล้ว ม่ายอยากเป็นปอบ)

ยายแก่ ก็เลย กล่าวว่า งวดหน้า ๒๒ นะอีหนู

พายุก็ ห๊ะ อะไรนะคะ
    บอกหวย ให้หนูรึคะ แล้ว(แน่นอนเรามันรอบคอบของฟรีไม่มีในโลก )ถูกหวยแล้วมีไรแลกเปลี่ยนรึป่าว

แล้วเราต้องให้อะไรท่าน

ยายแก่ ชูมือ ๔ นิ้ว

เราก็(ประสาทแดรก)ทวนถามว่า ต้องเชือดคอ มนุษย์ ๔ คน เอาเลือดมาสังเวย คุณยายรึคะ

ยายแก หัวเราะ ประมาณ ว่า ไม่ใช่ ไอ้บ้า ว่าแล้วก็ บอกว่า อย่าลืม ขอ ใข่ อีกตัวนะ

เรางง หวยชาติใดยุคไหนฟร๊ะ

มี ๒๒ กะ ขอใข่ จะไปแทงอย่างใดนะ งง งง งง

แล้วก็ตื่น

ตื่นมาก็รีบโพสน์ กลัวลืม ว่าแต่ว่า รึ ยายแก่ชูนิ้วใหสัญญาณมือว่า ๔ เราก็ต้อง ตีเลขด้วย นะ

แล้วคุณยายแก่พันปีนั้น เป๋นตัวปอบจริงรึป่าว แล้วเราจะซื้อ ดีไหม

12. raming2555

ผมเป็นพวกดวงซวยจัด ขนาดว่าเลขไหนใครว่าแน่ๆ ถ้าผมซื้อเป็นต้องเคลื่อนตลอด
    งั้นเวลาใครได้เลขเด็ดมา ผมจะไม่สนใจด้วย เอาเงินที่จะซื้อหวยเก็บไว้ซื้อมาม่ากินประชดพวกแทงหวยอีกทีดีกว่า...

คนที่ดวงซวยกับหวยนี่มันก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ...ผมว่ามันดีเหมือนกันเพราะทำให้เราไม่ต้องเสียตังค์ ก็ถ้ารู้แน่ๆว่าซื้อแล้วไม่ถูกจะไปซื้อมันทำไม...

ผมมีเพื่อนอยู่คนนึงเป็นเจ้ามือหวยรายย่อย ถ้ารายได้ดีๆงวดนึงจะรับทรัพย์ 7-8แสนบาท
    พอรู้กิติศัพท์ด้านความซวยของผมแล้วเธอรู้สึกจะดีใจมาก
    คือถ้างวดไหนเลขตัวไหนมาแรงๆเธอจะให้ผมช่วยซื้อสักตัวละ100ก็พอ...
    หวยออกนี่เป็นอันว่ามีฉลองใหญ่กันทุกที...
    นี่แหละครับ..เปลี่ยนวิกฤติให้เป็นโอกาสล่ะ...
    ดังนั้นใครดวงซวยก็อย่าพึ่งน้อยใจ...ไว้จะค่อยไเล่าว่าทำยังไงในกระทู้ก้อนหินละกันนะ

13. ราคุเรียวซาย

หากจะให้ข้าน้อยทำนาย

ท่านอาวุโสระมิงค์
    ชะรอย จักมี ดวงมหาอุตถ์มหาจักร กระมังคะ

ตามพงศาวดารว่า ตายยากตายเย็นนักล่ะค่ะ ผู้ใดคิดร้าย กับคนที่มีดวงมหาอุต มหาจักรนี้ก็จักตายลงในวันใดก็วันหนึ่ง
    (แน่ละ ยังไม่ใครที่เกิดมาไม่ตาย เหอๆๆๆๆ)

ทว่า ผู้มีดวงนี้ก็จะรวยยากรวยเย็น นัก จะซื้อหวยจับฉลากมีอันต้องคลาดแคล้วหมด
    ต้องทำงานหนักๆ จึงจะลืมตาอ้าปากได้บ้าง

คล้ายๆว่า ข้าน้อย จะมีมหาอุตถ์ นี้ล่ะ

กล่าวคือ ขนาดฝัน แบบจำเลขได้จะแจ้ง ทั้ง ๓ ตัว ๖ ตัว
    พระพุทธเจ้าช่วย
    ทูนหัวซื้อไม่เข้าสักตัว

แต่จะแคล้วคลาดมหัศจรรย์
    เช่น

หาแฟนยาก อุ๊ย ว๊าย เอ้ย ไม่ใช่
    เช่น
    อย่าว่าแต่อุบัติเหตุ ที่ควรจะบาดเจ็บ ล้มตาย
    ก็กลายถลอก ปอกเปิก ใน หน่วย ตารางมิลลิเมตร เลือด ออกไม่ถึงครึ่งหยด

รึ เคยขี้โม้ในห้องเรียน แจ๊ดฉอดๆๆๆ คุณครูโมโห (ก็เสียงแหลมเบอรี่มิกซ์ชำแรกแทรกประสาท)
    คุณครู เลยเขี้ยง ชอล์ก เขียนกระดาน ใส่หัวกระบาลข้าน้อย จากเบื้องหลัง (ข้าน้อยหันหลัง)
    ทั้งที่ไม่เห็น ก็ไม่น่าหลบทัน
    แต่ระยะกระชั้นชิดติดพัน
    ข้าน้อย ขยับศรีษะเล็กน้อย ยังผลให้ชอล์ก เฉี่ยวใบหูไปยาแดงผ่าแปดผ่าเก้า
    เหล่าเด็กเลว ปรบมือกึกก้อง ในวิทยายุทธ์ ของข้าน้อย (ครูโกรธหนักกว่าเดิม ข้าน้อยเครียด)

รึเคยมี สาวไม่น้อยขี้อิจฉา แกล้งพุ่งเข้ามา จะแอบผลักข้าน้อยตกท้องร่อง
    เราก็จะเบี่ยงตัว ไปทำไรไม่รู้พ้น ทุกทีเลย ค่ะ

14. แอ๊บแบ้ว

แอ๊บแบ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ยู้ฮู.....ซำบายดีก่อ.

15. ราคุเรียวซาย

สบายดีค่า งานยุ่งนิดหน่อยเองค่า

ขอบคุณค่า ท่านแอ๊บแบ้วก็หายไปนานๆ เลย

คิดถึง เน้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2014
  16. ติงติง

อากาศที่เชียงรายหนาวหรือยังคะน้องพายุ
    ทางอีสานยังร้อนๆอยู่เลยค่ะ แต่ดีขึ้นกว่าหน้าฝนหน่อยนึง

17. ราคุเรียวซาย

ฝนตก ค่ะ ร้อนสลับกะหนาว ค่ะ

เบื่อค่ะ หวยก็ไม่ถูก

เอ ที่ฝันไปวันก่อน ที่ยายแก่ผู้ต้องสงสัยว่าเป็นปอบ

ชูนิ้ว ๒ นิ้ว แล้วก็๔ นิ้ว

อาจบอกให้ ซื้อ ๔ สองตัวเป็น ๔๔ ก้ได้เนอะ

แต่ซิ้อ ๒ ตัว รางวัลมันน้อย ไง อยากได้ ๓ ตัว น่ะค่ะ ขี้โลภน่ะค่ะ

18. ราคุเรียวซาย

โลกธรรม ๘

หมุนเวียน โคจร อยู่รอบตัวเรา ตลอดเวลา

มันกระทบแกว่งไกวไปมา

ข้าน้อย แม้นมาตร บ่ได้ เป็นไมเกรน

เข้าใจว่า ธรรมดาโลก
    เข้าใจว่า จะให้ใครมารักเห็นใจ ยินดีกะเราทุกคน ไม่ได้
    เข้าใจว่าคนรีกเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ
    ไม่ ปรารมภ์ ว่าใครจะรักชอบชัง จะหมั่นใส้ จะชัง ก็ไม่เป็นไร ก็ทีเราก็ไม่ได้ชอบทุกคนนี่ หมั่นใส้คนเก่งจะตายไป

แต่ ศัตรูเรา ทำไม มันใหญ่โตขึ้นเรื่อย ๆ กันล่ะนี่

ก็ว่าเราก็ให้อภัย เราไม่ถือสาหาความ แล้ว

แต่ทำไม หน้าเรา หัวเรามันร้อนๆ เหมือนถูกต้ม กันล่ะนี่ สงสัยธาตุไฟเข้าแทรกอีกละ

19. ติงติง

มีโรงเรียนสอนใบ้หวยหรือเปล่านะ
    อยากไปเรียนค่ะ ๕๕๕

20. ราคุเรียวซาย

ถ้าจะเรียน เอาเงินเอาทอง เรียน ไสยศาสตร์ นี่ล่ะค่ะ น้องว่า
    พี่ติง นะช่างไปเรียน คณิตศาสตร์ ไม่รวย หรอก ไม่มีตำหนัก หรอกจะบอกให้
    หนู ก็เป็น นักวิทยาศาสตร์ จน ๆ ไม่มีที่ให้กู้เงิน เยอะๆ แบบ คุณครู ด้วย น่าสงสารออกค่ะ

ถ้าทำบาปขึ้นนะ น้องคงจะไปเป็นแก๊งค์ต้มตุ๋น