รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. virasak

virasak Active Member

10 กรกฎาคม 2010
    ประสบการณ์ครับ ขุนเเผนหมื่นทัพเเละตะกรุดนะสวาท2 ตั้เเต่เเขวนมาเจ้านายรักไปไหนมีเเต่คนทักเเละเพื่อนร่วมงาน ขนาดคนที่เกรียจกับผมจนไม่มองหน้ายังทักถามดีๆเลยครับ เเละวันหนึ่งผมกับเเฟนได้ทะเราะกันเรื่องผมมีกิ๊กเยอะเขาโกรธผมจนบล็อกสายโทรสัพผมเเละเวลาทะเลาะกันก็ทำเเบบนี้ตลอดต้องไปตามง้อพอเห็นหน้าก็หายโกรธ เเต่ครั้งนี้ก็บล็อกอีกผมก็ขี้เกรียจไปง้อผมเลยขอพ่อขุนเเผนว่าลูกขอประสบการณ์เเบบชัดๆหน่อย ขอให้เขาโทรมาหาลูกเองเหลือเชื่อครับไม่เกิน30นาทีโทรมาหาผมเองเลย

2. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ยอดเยี่ยมเลยครับ ยินดีด้วยครับ:cool: ขออนุญาตินำไปแชร์

3. virasak

ตามสบายครับ

4. smoke777

smoke777 สมาชิก

-ขอที่อยุ่ แผนที่ เบอโทร อาจารย์อ้วน ด้วยครับ จะไป ไหว้

-ขอที่อยุ่ แผนที่ เบอโทร อาจารย์อ้วน ด้วยครับ จะไป ไหว้

5. jotos190232

jotos190232 สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2007
    อยากทราบที่อยู่ กับเบอร์ติดต่อ อาจารย์อ้วนเหมือนกันครับ
    ตอนนี้มีปัญหากับแฟนมาก อยากได้ขุนแผนหมื่นทัพมาช่วยให้กลับมารักกันดีกับแฟนครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับผมอยากเป็นศิษย์อาจารย์เหมือนกันครับ

6. smoke777

smoke777 สมาชิก

ทำไมไม่มีคนตอบครับ รึว่า อาจาร อ้วน ไม่ขลัง แล้ว รึไง

7. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ไม่ขัลงยังไงครับ ผมคนนึงที่เชื่อมั่นในของๆท่าน และมีอีกหลายคน แต่เรื่องตอบนี้เบื่อจะตอบกันมากกว่า เพราะข้อมูลในนี้เยอะมากแล้ว ถ้าลองอ่านย้อนกลับไป
    รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี - หน้า 37 - PaLungJit.com

8. jotos190232

jotos190232 สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2007
    ผมก็ได้ที่อยู่จากพี่ๆที่ใจดีในห้องนี้แหละครับ ถ้าไใ่มีคนตอบไม่ได้แปลว่า ไม่ขลังนะครับ ถ้าคุณศรัทธาคุณจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการ อย่างผมเมื่อวานเข้าไปหาอาจารย์อ้วนมาแล่วครับหาไม่ยาก อาจารย์ใจดีมากผมเข้าไปเจอคนที่มาจากโคราชยังมาถูกเลย ส่วนผมจากระยองก็เข้่าไปหาอาจารย์ได้ เข้าไปบูชาขุนแผนหมื่นทัพกับสีผึ้งเบ็ดคุยกับอาจารย์ท่านเห็นว่ามาไกล เลยให้น้ำมันมาอีกขวดนึง ค่าบูชาขุนแผนกับสีผึ้งยัวลดมห้ผมอีก บอกว่าเหลือไว้เป็นค่ารถ อาจารย์ท่านใจดีจริงๆครับผม

9. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    อาจารย์ลดค่าบูชาขุนแผนเหมือนผมเลยครับ
    ดีใจด้วยครับสงสัยอาจารย์จะรู้ว่าเบี้ยน้อย

10. ปิยพัชร์

ปิยพัชร์ สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2012
    ครุบาอาจารย์ท่านทำไว้ดีแล้วครับ อยู่ที่เราจะมีวาสนาเข้าถึงได้หรือเปล่า

11. BenzVam

BenzVam สมาชิก

ตะกรุดนะสวาทรุ่น2 นี่เอาชื่อคนรักม้วนสอดไว้ในตะกรุดได้มั้ยครับ

12. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้มีโชค ได้เลขท้ายสองตัว 09 ครับ งวด 16 ก.พ. 56

13. virasak

ประสบการณ์ต่อเนื่องสำหรับผม ไม่เคยห่างกาย

14. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

เล่ามาหน่อยครับ

15. dunyawut

dunyawut สมาชิก

ใส่มาจะครึ่งปีแล้ว ไม่เคยถูกหวยเลยสักงวด ไหนใครถูกอีกบ้างงวดนี้น่ะครับ ขณะนี้ไปรับมากับมือ อ.อ้วนเลยน่ะเนี้ย ไม่ได้ดันและก็ไม่ได้ดึงน่ะครับ เอาเรื่องจริงๆมาเล่า
    แต่จะรองซื้อชาเขียวมากิน จะดูว่าจะได้ทองแท่งกับคนอื่นเปล่า คนอื่นใส่อะไรกันได้ทองแท่ง บุญก็ทำน่ะเดียวบอกว่า ไม่ทำบุญแล้วจะมาขอได้อย่างไร แต่ อ.อ้วนบอก ต้องขออย่างเดียวได้ สงสัยแต่คงต้องรอคิว 555

16. PraKhoonPhan

ผมไปรับมากับมืออาจารย์เหมือนกันครับ
    ในการที่คุณแสดงความคิดเห็นแบบนี้เหมือนลบหลู่ครูบาอาจารย์นะครับ
    ส่วนตัวผมก็ไม่เคยถูกหวยเหมือนกันถ้าท่านไม่พอใจก็เอาไปคืนสิครับอาจารย์ท่านรับคืนและอีกอย่างนะครับหวยมันอยู่ที่บุญและกรรมของท่าน

17. dunyawut

dunyawut สมาชิก

แปลว่าท่านไม่เข้าใจสิ่งที่ผมลง ผมเค้ารบอาจารย์อ้วน และไม่ได้ลบหลู่อาจารย์อ้วน แต่การออกสื่อเป็นการบอกเล่าสู่กันเกี่ยวกับประสบการณ์ของแต่ละท่าน ไม่ใช้เหรอ ดังนั้นผมไม่ได้ไม่ใช้ท่านอื่นเป็นแบบผมนิ ท่านต้องเป็นกลางในการรับสื่อ ไม่ใช้ท่านจะรับแต่ด้านที่ท่านพอใจ พอด้านที่ไม่ถูกใจ ท่านบอกลบหลู่อาจารย์ ทำความเข้าใจใหม่ด้วยน่ะครับ อาจารย์ทุกคนก็เค้ารบ อย่าดึงอาจารย์ท่านมาเกี่ยวกับ ประสบการณ์ของศิษย์ที่เจอมาแตกต่างกัน พอไม่ดีบอกคืน คุณคิดได้แค่นี้เหรอครับ ด้านหวยผมไม่ถูก แต่ด้านอื่นผมดีก็มี คุณรู้เหรอสิ่งที่ผมไม่ได้เล่าน่ะครับ อย่าคิดอัคคติ พอบอกเล่าไม่ถูกใจกับเรื่องแค่นี้น่ะครับ มองให้กว้างๆหน่อยน่ะครับพี่น้อง

18. PraKhoonPhan

ผมไม่ได้อคตินะครับแต่ที่พี่แสดงข้อความแบบนี้ก็เหมือนกับลบหลู่ ขนาดไปรับกับมือนะเนี่ยอาจารย์ท่านพูดเองว่าถ้าหากไม่พอใจท่านยินดีรับคืนผมก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเหมือนกันผมไม่ถูกหวยผมก็ไม่เห็นจะออกสื่อเลยผมก็คุยกับอาจารย์ท่านในเฟสท่านก็บอกให้ขอเรื่อยๆส่วนด้านอื่นๆผมก็มีอย่างเรื่องเจรจาก็สำเร็จดังนั้นคุณลองย้อนอ่านข้อความเก่าๆสิครับแล้วคุณจะรู้ว่ามีอีกหลายท่านที่เป็นแบบคุณ

19. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ขอแทรกนิดนึงครับ เขียนผิดนะครับ จาก "เค้ารบ" ต้องเป็น "เคารพ" นะครับ :d

20. BenzVam

BenzVam สมาชิก

แค่เค้าบอกว่า ใส่แล้วไม่ถูกหวย=ลบหลู่ครูบาอาจารย์เลยหรอครับ???

เค้าก็บอกอยูว่าเอาเรื่องจริงมาเล่า+จะลองซื้อชาเขียวลุ้นดู

แค่เล่าว่าไม่ถูกหวยผมไม่อยากให้คิดไปว่าเป็นการลบหลู่ครูอาจารย์นะครับ

มันเป็นการบอกเล่าประสบการณ์นะครับ หรือคิดว่าเล่าไม่ได้ละครับ????

ส่วนตัวผมห้อยมานาน ก็ไม่เคยถูกหวยสักงวดเหมือนกัน แค่แขวนตลอดเพราะ เป็นของครู

อ้วน แล้วถ้าผมมาเล่าว่า แขวนแล้วไม่ถูกหวย = ลบหลู่ครูเลยหรอครับ

ปล. ที่ผมแย้งเพราะดูแล้วเค้าก็ไม่ได้โพสต่อว่าครูอ้วนเลยนะครับ
    ปล2. ผมไม่ไดลบหลู่ครูอ้วนเพราะผมศรัทธาและมีของหายากของท่านหมดทั้ง นะดอกทอง นะสวาดรุ่นแรก สีผึ้งธาตุ(ยากพอมั้ย)

เพียงแค่ผมก็ไม่เคยถูกหวยเหมือนกันครับ ทั้งๆที่ซื้อตลอด(เข้าใจว่าเป็นบุพกรรมเฉพาะบุคคล) แต่แค่บอกว่าแล้วบูชาไม่ถูกหวย มันไม่น่า=ลบหลู่ครูอาจารย์นะครับ