รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    วันที่อาจารย์อ้วนท่านทำพิธีสีผึ้งเบ็ดผมก็ไปร่วมงานเช่นกันครับ ไปถ่ายภาพท่านด้วยปรากฏว่าเกือบทุกภาพที่ถ่ายออกมามีแสงประกายรุ้งอยู่ในภาพเกือบทุกภาพเลย น่าอัศจรรย์มาก วันนี้ (วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2555) จะนำภาพไปแจกที่กระท่อมกุมารครับ ใครไปวันนี้ได้ของดีแน่นอน

2. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังจำ น้องหมู คนที่ถูกรางวัลที่ 5 งวดที่แล้วได้ไหม....

งวดนี้ภรรยาโทรมาหาผมอีกแล้ว บอกว่าช่วยแสดงความยินดีให้กับน้องหมูอีกครั้ง สอบถามได้ความว่า งวดที่ผ่านมานี้ น้องหมู ได้รับโชคจากขุนแผนหมื่นทัพอีกแล้ว น้องเขาบอกว่า ระหว่างที่เขียนโพยหวยใต้ดิน น้องเขาเขียนหมายเลข 684 โดยที่ไม่ได้ตั้งใจเขียน แต่มือมันเขียนไปเอง โดยที่น้องเขาก็ไม่รู้ มารู้อีกทีก็ตอนที่มีคนมาบอกว่าถูกหวยนี่แหละ แถม
    เขียนหมายเลข 684 ไป 2 ครั้ง ก็เลยรับไป 2 ต่อ....

งวดนี้เล่นไม่มาก ได้ไปแค่เกือบหมื่นเท่านั้นเอง

3. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อยากเห็นภาพครับ พี่ทิพยจักร รอติดตามนะครับ :cool:

4. Akazaba

มีโชคกันถ้วนหน้า แหล่มครับ.. ขุนแผนอาจารย์

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ขอแสดงความยินดีกับน้องหมู ด้วยครับ
    ขุนแผนหมื่นทัพ มาโปรดจริงๆ

วัตถุมงคลของครูอ้วน ไม่ได้ซี้ซั้วทำขึ้นมา
    ทุกขั้นตอน ถูกต้องตามตำรา ประกอบกับความศรัทธา จึงเกิดแรงครู ขึ้นมา.....สาธุ ครับ

6. กรมเจ้าท่า

กรมเจ้าท่า Active Member

แจ่มมากๆเลย

ขุนแผนหมื่นทัพบันดาลให้เห็นผลทางโชคลาภจริงๆ

แสดงว่าบุญเก่าจากการทำทานบารมีทำมาดี อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขุนแผนหมื่นทัพช่วยบันดาลให้เห็นผลทันตาติดต่อกัน 2 งวดติดๆเลย

7. yung_yung

yung_yung สมาชิก

แบ่งปันประสบการณ์ครับ เพิ่งได้ขุนแผนหมื่นทัพมา เมือไม่กี่วันมานี้ มาถึงก็ขออธิฐานขอให้บารมีอาจารย์อ้วน และขุนแผนช่วยให้ขายรถได้ด้วย ที่แปลกคือว่าผมลงไว้ในเวปมาเดือนกว่าๆ มีโทรมาสนใจไม่กี่ราย แต่สองวันที่ผ่านมามีคนโทรมาถามซื้อรถผม3-4ราย จนวันนี้มีคนมาดูตกลงราคาเป็นที่พอใจทั้งสองผ่ายแล้วจ่ายเงินสดแล้วเอารถไป เลย ขอบคุณ อาจารย์อ้วนครับ

8. Akazaba

ของผมเหมือนกัน คือถ้าเล่าแล้วจะหาว่าโม้ไม่ค่อยอยากเล่ามาก ผมขายที่ดิน ไป 2 ทีแล้วไม่ต้องประกาศอะไร มาก ที่แรกแค่ไปบอกคนรู้จักวันเดียว ขายได้อีกที่ 1 ก้เมือวันอังคารนี้เอง แล้วเงินเข้าดีจังครับ คนไม่ใช้ไม่รู้ ของครูอ้วน
    ดีเหลือเชื่อ บูชาไปเรื่อยๆชีวิตจะดีขึ้น อุปสรรคนี่ผ่านหมด แต่อย่าใจร้อนนะครับ บอกกล่าวท่านเดี๋ยวขุนแผนท่านจัดให้เอง

:cool:

9. กรมเจ้าท่า

กรมเจ้าท่า Active Member

ยินดีด้วยครับครูบาอาจารย์ท่านทำมาดีจริงๆติดตัวไว้อุ่นใจแขวนเดี่ยวเลยครับ

ผมเจอกับตัวหลายๆครั้งครับ

ผมเคยอธิฐานว่าสิ่งใดที่ผมไม่รู้ก็ขอให้ผมได้รู้ สิ่งใดไม่เคยเห็นไม่เคยได้ก็ขอให้ได้ตามปรารถนา

และสิ่งนั้นก็เกิดขึ้นจริงๆอย่างไม่น่าเชื่อ ครั้งล่าสุดผมปรารถาว่าถ้าได้ศึกษาวิชาโหราศาสตร์

วิชาคาถาอาคม จากสมุดตำราเก่าๆจากสมุดข่อยโบราณ แต่ก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนสมัยนี้

ปรารถนาโดยที่ไม่ได้คาดหวังว่าจะได้ แต่ก็ได้จริงๆ

แล้วผมก็ได้สมความปรารถนาจริงๆ อยู่ๆก็มีผู้นำตำราเก่าสมุดข่อยโบราณ

พับษาโบราณ มีทั้งตำรายา โหราศาสตร์ ไสยศาสตร์ พิชัยสงคราม มากมาย มาให้ศึกษาจริงๆ

ตามที่เคยขอไว้ทุกประการ ฟังดูอาจจะไม่น่าเชื่อแต่มันเกิดขึ้นแล้วจริงๆ

10. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool:แบบนี้พี่คงต้องอธิฐานให้ได้ศึกษาจากตำราที่น้องได้มาบ้างละครับ :cool::cool:

11. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ต้องห้อยเดี่ยวไหมครับ แล้วต้องท่องคาถาไหมครับ เผอิญผมก็ไม่มีคาถาเสียด้วย:cool:

12. Akazaba

ผมใช้บทนี้นะครับ ขออารธณา พ่อขุนแผน พลายเพรช พลายบัว
    และดวงจิตอันเป็นทิพย์ ขอให้ข้าพเจ้า..... สิ่งที่ปราถณา
    แค่นี้ครับ ทำจิตนิ่งๆนิดนึงนะครับ ส่วนห้อยเดี่ยวไหม ผมจะห้อยเดี่ยวครับ แต่ผมก็จะถอดเวลานอนกับอาบน้ำครับ
    แต่เวลาห้อยใหม่ผมจะอธิฐานตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  13. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปกราบอาจารย์อ้วนท่าน ได้สอบถามเกี่ยวกับประวัติท่าน มีข้อมูลที่ต้องมาแก้ไขหน่อยครับ คือชื่อของครูบาอาจารย์ของครูอ้วนท่าน ที่เคยลงไว้ว่าท่านเป็นศิษย์ของครูหร่ำ นั้นผิดไปครับ ครูอ้วนท่านเป็นศิษย์เรียนโขนตัวยักษ์กับ ครูอร่าม จึงถูกต้อง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ครูหร่ำ ท่านเป็นบิดาของครูอร่ามอีกทีนึงครับ แล้ววันหลังจะเอาประวัติของครูหร่ำและครูอร่ามมาลงเป็นวิทยาทานต่อไป

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    วันนี้ไปโรงพยาบาลศิริราช
    ก่อนไปได้อาราธนาขุนแผนหมื่นทัพ กุมารพลายเพชร กุมารพลายบัว
    ขอให้การไปทำบัตร เดินเรื่องเพื่อพบแพทย์โรคหัวใจ ลุล่วงด้วยดี
    อย่าได้มีอุปสรรคแต่ประการใด

ออกจากบ้านประมาณเจ็ดโมงเช้า
    ไปที่ตึกผู้ป่วยนอก
    ยื่นตรวจสอบสิทธิ์บัตรทอง
    ได้รับใบรับรองสิทธิ์
    จากนั้นไปทำบัตรประจำตัวผู้ป่วย
    ทำบัตรเสร็จ ขึ้นไปชั้นสอง ห้องอายุรศาสตร์ รอเรียกชื่อ

พอเรียกชื่อแล้ว พยาบาลบอกว่ามารักษาอะไร
    บอกไปว่าเส้นเลือดหัวใจตีบ
    พยาบาล บอกอีกว่า หมอโรคหัวใจคิวไม่ว่าง
    ต้องนัด อาจใช้เวลาหลายเดือน

ผมจึงบอกไปว่า กลัวยาจะหมดเสียก่อน
    พยาบาลเงยขึ้นมามองหน้านิดนึง แล้วบอกว่า
    จะนัดให้เร็วที่สุด ให้ผมไปทานข้าวก่อน แล้วมารอเรียกชื่ออีกครั้ง

ผมทานข้าวมาแล้วจากบ้าน เลยนั่งรอเรียกชื่อ
    ระหว่างนั่งรอก็ส่งบุญอุทิศให้กับวิญญาณทั้งหลายที่ยังอยู่ที่ห้องอายุรศาสตร์นี้

แล้วหยิบหนังสือพลังจิตติดต่อวิญญาณ เขียนโดยโขมพัตร์ อรรถยา
    ฆ่าเวลาไปพลางๆระหว่างนั่งรอ

ไม่เกิน 20 นาที เสียงเรียกชื่อก็ดังขึ้น
    พยาบาลออกใบนัดว่า ให้มาพบคุณหมอ ในวันที่ 14 มีนาคม 2555
    เวลา 8.15 น.

ซึ่งนับว่าเร็วมาก ปกติต้องใช้เวลานัด 3- 6 เดือน ตามที่เขาเล่าว่า

จึงไม่สงสัยเลยว่าผลที่เกิดมานี้ เป็นเพราะขุนแผนหมื่นทัพและสองกุมาร อย่างแน่นอน

16. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าต้องรวมถึงบุญกุศลที่พี่ทำและคอยช่วยเหลือผู้ที่ลำบากอยู่เสมอๆ ด้วยนะครับพี่ คนดีๆแบบพี่เทวดาเค้าไม่ให้ป่วยนานหรอกครับ พี่มีหน้าที่ต้องมาคอยช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนอีกมากครับ ผมขออนุโมทนากับพี่ล่วงหน้าเลยนะครับ

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

17. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    เคยติดตามอ่านหาความรู้เกี่ยวกับหลวงพ่อกวย ในกระทู้ของท่าน mountain

หลวงพ่อกวยจัดอยู่ในเกจิระดับแถวหน้า

การที่ท่าน mountain เคารพเลื่อมใสในเครื่องรางและวัตถุมงคลของอาจารย์

อ้วน แสดงว่าย่อมไม่ธรรมดาเป็นแน่

18. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=post5736788 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:22 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1879 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pon20042003<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5736788", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5736788 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ด้านสาวๆมีแล้วนะคับ แขวนคอได้วันเดียวเอง คือว่า มีผู้ญมาขอเบอคับ แต่ผมมีแฟนแล้ว
    กลัวผิดศีลข้อ3 ตามครูบาอาจารย์ท่านเคร่งครัดคับ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5736788")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

ประสบการณ์จากขุนแผนหมื่นทัพจากผู้ที่เพิ่งได้บูชาไปครับ
    ประสบการณ์มีมากมายจริงๆสำหรับขุนแผนรุ่นนี้ ผมตอบคำถามไม่ถูกเลยเวลาคนโทรมาถามว่าขุนแผนของอาจารย์อ้วนท่านดีเรื่องไหนเพราะผมได้ฟังประสบการณ์จากทั้งในเว็ปและนอกเว็ปมีทุกด้านเลยจริงๆนึกไม่ออกบอกไม่ถูกหาทางออกไม่ได้อาราธนาขุนแผนหมื่นทัพไป เรื่องง่ายเป็นเรื่องยาก เรื่องที่เป็นไปไม่ได้กลับเป็นไปได้อย่างไม่น่าเชื่อ เสน่ห์เมตตามหานิยมก็เยี่ยม ด้านโชคลาภก็ยอด.. ที่สุดแล้วครับ แขวนเดี่ยวองค์เดียว เอาอยู่!

19. FlukeFluke

FlukeFluke เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายป่วยรวดเร็วครับ บุญรักษา

20. (Rachan)Tamin*

(Rachan)Tamin* สมาชิก

ขอถามหน่อยครับผม เหน็บเอวได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2012